<BQT> Chung tay vì 1 Cộng Đồng phát triển

Lượt xem: 2,225

Logan

Tham Mưu
Super Moderator
Thành viên BQT
Moderator
7/4/17
Chủ đề
165
411
595
0 ₿
Ngồi nhìn lại "lịch sử hình thành và phát triển của diễn đàn congdongmassage" đã trải qua biết bao thăng trầm sóng gió, bất chợt Logan nhớ lại đôi dòng tâm sự của 1 Mod, đó cũng chính là những tâm sự BQt luôn canh cánh trong lòng
"Thời gian thấm thoát thôi đưa, chỉ vừa mới đây thôi từ một diễn đàn còn non trẻ, thiếu kinh nghiệm, trải qua suốt 3 năm trời dài đằng đẳng anh em chúng ta đã cùng nhau chung tay góp sức xây dựng diễn đàn chúng ta trở thành một trong những diễn đàn massage lớn nhất đất nước hình chữ S này. Đó là mồ hôi công sức của tất cả anh em, mình xin được thay mặt BQT diễn đàn gửi đến anh em lời cảm ơn sâu sắc và chân thành nhất !!!"
trích nguyên văn Mod @hitaro
Như Cổ nhân thường dạy "Cuộc đời là dòng nước ngược. Không Tiến ắt sẽ Lùi". Vì vậy với tiêu chí phát triển không ngừng, diễn đàn congdongmassage đang ngày càng hoàn thiện hơn, phát triển hơn để có thể là 1 sân chơi, là nơi giao lưu chia sẻ kinh nghiệm về lĩnh vực massage lớn nhất - uy tín nhất, quan trọng nhất là không phụ lòng các mem đã tin tưởng và sát cánh cùng diễn đàn trong suốt thời gian qua"
Vâng, và năm nay, năm 2017 là 1 năm đánh dấu những bước ngoặt của diễn đàn với sự thay da đổi thịt cùng những ước mơ phát triển lên tầm cao mới ấm ủ bấy lâu nay đang dần trở thành hiện thực. Và dĩ nhiên, diễn đàn phát triển không thể thiếu sự chung tay góp sức của toàn thể các mem. Từng ý kiến, từng lời góp ý chân thành sâu sắc của các member sẽ giúp diễn đàn ngày càng phát triển hơn để trở thành sân chơi lớn nhất uy tín nhất trong "lĩnh vực chuyên ngành" massage.
Chính vì vậy, hôm nay thay mặt BQT, Logan lập topic này với 2 tiêu chí
  1. Mong nhận được các ý kiến đóng góp của toàn thể member về phương hướng & kế hoạch phát triển trong tương lai; giúp sân chơi chúng ta ngày càng lớn mạnh vươn lên 1 tầm cao mới
  2. Hiện tại diễn đàn vẫn còn 1 số mảng đang trống vị trí quản lý (mod các box tỉnh, mod event, kỹ thuật viên it, marketing.....). Vậy mem nào cảm thấy mình có hứng thú, khả năng, trách nhiệm hoặc có ý tưởng thì hãy góp sức cùng diễn đàn
  • Quyền Lợi:
    • Trực tiếp tham gia xây dựng quản lý diễn đàn
    • Được hỗ trợ chi phí trong quá trình làm việc (card điện thoại, chi phí hoạt động, lương thưởng.....) tuỳ theo khả năng và hiệu quả công việc
    • Kèm theo 1 số lợi ích khác trong "chuyên ngành massage"
  • Trách nhiệm:
    • Quản lý và thực thi quy định trong box mình quản lý
    • Đóng góp và hiện thực hoá ý tưởng giúp các box thêm đa dạng và phong phú
    • ......
BQT rất cần thêm những ý kiến đóng góp sâu sắc của các member
Các mem có thể tham gia đóng góp ý kiến tại topic này hoặc inbox @Logan để trao đổi trực tiếp

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
Theo Martin nên thảo luận tìm ra giải pháp nâng số lượng và chất lượng rp.
Thực tế cho thấy hiện nay event khá nhiều và cũng khá nhiều pác trúng code 1000d, nhưng đi về 10 pác chỉ 1 pác rp. Thế thì chưa đúng với tinh thần cùng thăng hoa cùng chia sẻ cho lắm.
BQT đã tạo đk thăng hoa, Martin nghĩ mình cũng nên có chút chia sẻ thì hợp lý hơn

• Like
Điểm cảm xúc: Tuan satgai

Dung dam de

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
12/11/15
Chủ đề
11
233
36
37
0 ₿
Mình có góp ý: mình cũng lười rp sau khi đi vì lý do
- Đi chán, thất vọng
- Lười đăng nhập, k có form sẵn nên viết lâu nên nhác luôn
- Sợ rp mấy số tốt ae đi đông mất công k yêu cầu đc hoặc sợ xài nhiều hao đồ
Có thể mod áp dụng chiêu này, ai trúng code đi mà k rp sẽ k đc nhận code nếu may mắn trúng lần tới, như vậy có chút áp phê hơn

• Like
Điểm cảm xúc: Tuan satgai and Lonelyboy81

Lonelyboy81

Thượng Uý
Trưởng Lão Massage
6/8/16
Chủ đề
31
743
450
0 ₿
Thực sự em thấy diễn đàn mình giống như quốc hội, chỉ khen chứ hạn chế chê. Theo em nên có topic black list
- black list cơ sở ( các sai phạm, điểm đen có hệ thống do quản lý)
- black list ktv ( cơ sở ok nhưng ktv tệ)
- black list mem ( mấy ông quăng bom, rp ảo...)
Tất nhiên mỗi đối tượng bị rp nên có 2-3 mem xác nhận khuyết điểm mới bị vào black list, ngoài ra sẽ có topic cho các đối tượng có cải thiện được remove khỏi black list

• Like
Điểm cảm xúc: danchoi80

TheGame

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
7/3/16
Chủ đề
7
320
72
35
0 ₿
-Mình nghe nói hồi trước diễn đàn có nói là các cơ sở sẽ vào tiếp nhận và tiếp thu ý kiến của mọi người mà vẫn chưa thấy đâu (có 1 số thì đón nhận ý kiến)
-Diễn đàn nên mời các cơ sở vào để tiếp thu đón nhận phản hồi của anh em để tránh tình trạng ví dụ cơ sở này đc khen đẹp tốt luôn update cơ sở vật chất, chất lượng KTV tốt thì anh em sẽ đi nhiều, rp tốt cho cơ sở đó, còn cơ sở nào ít bài rp mọi người sẽ tưởng là chỗ đó giờ chắc ko ai tới do cơ sở xuống cấp, KTV kém rồi này nọ. Đi massage hoài 1 chỗ cũng chán lắm chứ nên lâu lâu đổi gió chút :)
-Theo ý kiến riêng của mình là diễn đàn và cơ sở cùng nhau hợp tác và tạo ra môi trường massage phong phú đa dạng cho anh em.

L.O.X

Thượng Tá
Người Gác Hầm Vĩ Đại
6/12/16
Chủ đề
101
2,771
1,541
Xì Gòn
25 ₿
Về việc rp thì theo em nên dành một số code cho một số anh em hay đi về rp và được quan tâm. Vì người có thói quen viét rp dù it dù nhiều cũng hơn là không viết , việc tặng code như thế vừa giúp diễn dàn mình có thêm bài và vừa giúp anh em co thêm động lực nữa .

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
Martin có vài lời muốn chia sẻ cùng pác
  1. Nếu pác đi thấy số nào chán và thất vọng thì cũng nên cảnh với a e để mn bik mah tránh, và cũng để các em ấy nếu có lên đọc thì bik sai mah sửa chữa. Các anh em rất cần những chia sẻ thực tế như thế
  2. Mod @Bao Thanh Thiên đã có soạn 1 forrm mẫu để mn tham khảo rồi. Pác có thể tìm lại. Rp ở đây chủ yếu là a e chia sẻ với nhau những cái hay cái thú vị khi trải nghiệm thực tế. Có như thế diễn đàn sẽ ngày càng phing phú, mn bik thêm nhìu số mới số đẹp. Vả lại Martin nghĩ BQT đã hỗ trợ code để mem có đk trải nghiệm thì việc viết vài dòng chia sẻ cũng như 1 lời cảm ơn nho nhỏ gửi đến BQT, xét ra cũng ko có j quá đáng nhỉ
  3. Các em làm tốt tự nhiên sẽ có kh đông, làm ko tôat sẽ theo quy luật đào thải. 1 bài rp cũng chưa thể nói lên tất cả. Hữ Xạ Tự Nhiên Hương. Và việc yc 1 số tốt bị kẹt phà là chiện đương nhiên thôi.
  4. A e chia sẻ giao lưu vui là chính, đừng suy nghĩ sâu xa quá cuộc vui sẽ ko trọn vẹn.
Đôi lời chia sẻ cùng pác
Martin

• Like
Điểm cảm xúc: Logan, Lonelyboy81 and danchoi80

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,357
666
0 ₿
Tui góp ý cái nà: mấy cơ sở không liên kết/làm việc với diễn đàn ( ko sửa lỗi, thay đổi sau khi ae góp ý, ko có khuyến mãi cho ae,... ) thì gom vô 1 thread thôi, ghi " Tổng hợp thông tin - 06/2017", update 6 tháng hay 1 năm một lần. Anh em cũng có chổ RP, mấy chổ khác cũng có cái hợp lí. Làm vậy cho nó công bằng :)

• Like
Điểm cảm xúc: Logan, Martin and Lonelyboy81

Lonelyboy81

Thượng Uý
Trưởng Lão Massage
6/8/16
Chủ đề
31
743
450
0 ₿
Oh. Cái tổng hợp nó hay nè

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
Like mạnh. Vote cho pác @danchoi80 làm Mod Hành chính :D:D:D

• Like
Điểm cảm xúc: L.O.X and danchoi80

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
Pác xách trym vô đó hành mấy em là chính. Nên Mod Hành chính hợp với pác rồi. Hehe

• Like
Điểm cảm xúc: Lonelyboy81

Tiger Bạc

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
16/4/16
Chủ đề
1
345
222
0 ₿
Sinh hoạt cộng đồng, đặt lợi ích tập thể lên hàng đầu, lợi ích cá nhân theo đó tự nhiên sẽ có

• Like
Điểm cảm xúc: Martin and Logan

longnhong88

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/7/16
Chủ đề
3
69
5
35
0 ₿
mình muốn đăng ký 1 vị trí trong diển đàn ngoài trừ quản lý tỉnh và it ra , mình thic trải nghiệm massa và thic khám phá , mong mod xem xét .chúc cộng đồng ngày càng phát triển chứ mình thấy giờ nhiều diển đàn mới ra và thu hút nhiều anh em tham gia , nhưng hơi ưu ái 1 số cơ sở khi viết bài ko bik có phải do chủ cơ sở đó lập ko nữa , mình thix viết bài như diển đàn ko thiên vị cơ sở nào hết .Mong là có dịp làm việc với cộng đồng .

Tuan satgai

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
21/4/16
Chủ đề
5
103
13
0 ₿
Nen co tinh than chia se ty bac. Da la hang thi phai hao mon theo thoi gian.

Reaper

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/2/16
Chủ đề
3
63
36
0 ₿
Mình vì mn. Mn vì mình . Đa phần ae lên đây kiếm ktv tốt rồi tự hưởng. Kể cả những bạn có đi rồi nhiều lần làm chuột bạch các kiểu vẫn ko chiệu viết bài rp. Tại hạ thấy quá ích kỷ. Nhiều lúc câc cở sở kẹt khách ae ngồi trong phòng chờ tám với nhau thì toàn là ae từ CDMS.com vào ấy vậy mà tàn cuộc chơi về chả thấy ai viết rp.