Cô gái mua bia cho người yêu để xem World Cup nhưng bị 'bỏ bom' từ nửa đêm đến sáng gây xôn xao

Lượt xem: 1,038

Rubi

Tham Mưu
Moderator
Thành viên BQT
Moderator
4/5/18
Chủ đề
100
651
368
0 ₿
Câu chuyện cô gái mua bia cho bạn trai xem World Cup 2018 nhưng lại bị 'bỏ bom' phải đứng từ tối mịt đến sáng gây xôn xao. Rất nhiều cư dân mạng trách chàng trai vì không biết trân trọng một cô gái tốt như vậy.
Bốn năm mới diễn ra một lần, do đó có thể giải thích tại sao World Cup lại được nhiều người theo dõi đến thế. Đây cũng là khoảng thời gian để những người yêu thích môn thể thao vua được sống trong không khí "ăn bóng đá, ngủ bóng đá". Ngoài việc bàn về cầu thủ, những pha bóng đẹp mắt thì các câu chuyện bên lề mùa World Cup 2018 cũng được nhiều người quan tâm.

Chia sẻ của một cư dân mạng về cô gái mua bia mang sang tận phòng cho bạn trai xem bóng đá nhưng bị "bỏ bom" phải đứng từ tối mịt đến sáng được nhiều người quan tâm.

9c952f48900c7952201d

Câu chuyện cô gái mua bia cho bạn trai xem World Cup 2018 nhưng lại bị "bỏ bom" phải đứng từ tối mịt đến sáng gây xôn xao. Rất nhiều cư dân mạng trách chàng trai vìkhông biết trân trọng một cô gái tốt như vậy.
Cụ thể, người này viết: "Tối qua, chạy về xem đá bóng gặp em này đứng ở nhà đối diện. Xách theo túi bia với đồ ăn, mình cũng chả để ý vào nhà xem hết hiệp một chạy ra cổng mua xôi vẫn thấy em ý ngồi ở đấy nên hỏi sao đợi ai mà lâu thế. Thì em nó bảo rằng người yêu em ý nhờ mua bia sang xem đá bóng nhưng gọi mãi mấy chục cuộc không nghe máy.

Mình bảo vào nhà mình đợi nhưng chắc em nó ngại nên không vào, mình cũng lên nhà luôn. Xem xong bóng ngủ đến sáng dậy tầm 5 giờ hay 5 giờ 30 phút gì đó vẫn thấy em ấy gục mặt ngủ ở đấy nhìn đến tội. Chắc khóc suốt đêm, khổ thân không biết đi từ đâu đến đây mà ăn quả bom to thế.
Vào đánh răng, rửa mặt lúi húi mở cửa cuốn định hỏi xem tình hình thế nào thì chẳng thấy em ấy đâu nữa. Bia thì uống mấy chai, đập vỡ tùm lum... bỏ lại hay bỏ quên cả túi xách. Trong đó có kính, mấy cây son, tiền mặt 1 triệu 1 trăm lẻ mấy nghìn thẻ bảo hành đồng hồ, thẻ khách hàng thân thiết... hai hộp thuốc gì ý có ghi một số điện thoại nhưng rất tiếc bị bia bắn vào nên mờ.
Mình bị ấn tượng bởi cô gái này, khá xinh xắn cao tầm 1m65 nói giọng rất ngọt. Mình có dán giấy và số điện thoại của mình ở chỗ cô gái ngồi để nhỡ cô này quay lại tìm túi nhưng chẳng thấy ai liên lạc. Nếu bạn nào biết thông tin cô gái này hoặc dịch được số điện thoại trên kia mình xin hậu tạ".

8a393be484a06dfe34b1

Cô gái bị người yêu bỏ bom
5b1894c52b81c2df9b90

Cô gái kiên nhẫn chờ người yêu đến sáng.
1733dbee64aa8df4d4bb

Túi sách và mấy chai bia vỡ cô gái bỏ lại
6137a5ea1aaef3f0aabf

... và còn để quên đồ ở chỗ ngồi chờ bạn trai
Chỉ trong thời gian ngắn, bài biết này đã nhận được hàng nghìn lượt like và bình luận của cư dân mạng. Rất nhiều người thương cho cô gái vì phải chờ bạn trai cả đêm. Đồng thời, họ cũng chỉ trích chàng trai không biết trân trọng một cô gái vừa xinh lại tốt như vậy: "Người yêu nó thương nhau thế đấy, mang cả bia cả mồi sang cho, mình thì ngồi uống lọc xem chay", "Thật tiếc cho ai đang được cô gái đó yêu và hơn nữa con gái khi yêu thật... dại", "Ngon mà bị bỏ bom, lại còn dại trai nữa, chắc thằng kia hot boy nhà lại giàu"...

"Nguồn Sưu Tầm"