Có phải mình bị quả báo k? ><

Lượt xem: 5,172

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
219
1,731
1,233
0 ₿
Mọi người xem trường hợp này của mình có phải là mình bị....Trời phạt vì matxa k? >< hix

Chuyện là dịp Tết vừa rồi, cô đơn bùn chán vì that nghiep, bạn bè thì tứ tán khắp nơi, mình chả biết đi đâu chơi, đi du lịch thì tài chính quá eo hẹp nên mình dành hẳn mấy ngày Tết đi matxa cho thư giãn khuây khỏa đầu óc, ko phải là mình ăn chơi matxa quá đà gì, chỉ đi chơi 4 ngày Tết ton khoảng 1 triệu thôi. Sau mấy ngày Tết matxa thư giãn khá hài lòng, mình bắt tay vào việc tìm kiem viec lam nhưng ket qua vẫn là zero nên ngày càng bùn chán và stress nên hàng tháng mình đi matxa 1-2 lần để relax, tối đa thì có tháng mình đi 3 lần, và hiện tại đến giờ van chua kiem dc viec lam mà còn lien tiep gặp vận xui, từ 3 tháng nay mình bị mất 2 nguồn thu nhập quan trọng, 2 nguồn này tuy ko nhiều (2 nguon tổng cộng 8 triệu/tháng)nhưng ít ra 1 tháng mình cũng có để trang trải cuộc sống hàng ngày và dành chút chi phí để chơi thể thao, giải trí (trong đó có matxa 1-2 lần/tháng để xả stress), rồi thêm công việc ở cửa hàng nhà lmình àm ăn khó khăn kể từ lúc mình, do cửa hàng nhỏ nên bình thường thu nhập chỉ tạm đủ sống thôi và khi buôn bán ế ẩm thì khá khó khăn, bây giờ thì hàng tháng thu nhập của mình thiếu trước hụt sau, ngay cả tiền điện, nước, internet, truyen hinh cáp hàng tháng cộng thêm trả lãi ngân hàng hàng tháng (do may nam truoc vay ngan hang de gia dinh kinh doanh) nen nhà mình cũng hơi mệt vì may khoản lặt vặt này nên giờ mình chỉ có tiền xài vặt chứ ko còn dư 1 chút nào cả.
Rồi thêm từ đầu tháng đến nay, mình bị...hụt mất 3 lần vé số giải 30 triệu, tong cong la 90 triệu! Thực ra mình chỉ mua giúp mấy người già bán vé số khi mình ghé trạm xăng đổ xăng thôi chứ ko phải mình chơi vé số, hụi đề gì. Mình cảm thấy mình bị xui liên tiếp ko dứt như là bị Trời phạt vì đi ăn chơi matxa hj/bj may ngay Tet, ko biết có phải vậy ko? hix. Ko phải mình tức chuyện vé số nhưng khi đang bị xui đủ thứ mà còn bị thêm cái xui này thì đúng là quá mức! @@
Bây giờ gọi đt rủ bạn bè uong cafe chơi thì cũng ko có đứa nào thèm bắt máy @@
Dạo này gặp xui, bùn bực ức chế làm thằng em biểu tình mà mình cũng phải khó khăn kiềm nén vì đi matxa 1 lần là xem như "đói" nửa tháng vì tiền tiêu xài gia đình hỗ trợ cho mình 1 tháng có 600k thôi, tiền để dành ít ỏi sau khi that nghiep cua minh thi mình xài hết từ 2 tháng trước rồi nên giờ chỉ còn 600k 1 tháng ><
Theo mọi người thì mình làm sao để cắt vận xui này?

hainam

Binh Nhất
Bé Thích Massage
3/9/13
Chủ đề
4
82
4
33
0 ₿
sông có khúc người có lúc hi vong bác sẽ vượt qua giai đoạn này

Kiet

Binh Nhì
Bé Tập Massage
15/12/13
Chủ đề
1
29
3
37
0 ₿
" sông có khúc người có lúc mà"
có liên quan đến vấn đề massage gì đâu?
Hok lẽ tui ngay hôm mùng 1 ăn cơm chấm muối tiêu ( thật 100%)
(do nguyên nhân cá nhân) thì nguyên năm nay ăn cơm với muối hết
Pó tay với bác. Sống đơn giản cho đời thanh thản đi bác !!!!!!! :D

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
219
1,731
1,233
0 ₿

Cũng mún sống đơn giản lắm bác, nhưng "cây mún lặng mà gió đâu có chịu ngừng!" mấy năm nay t xui liên tục k dứt chứ k fai mới đây, ngay mùng 1 Tết năm 2012 t còn bị bệnh nặng, nằm cấp cứu 17 ngày suýt chết, rồi gia đình làm ăn kinh doanh lỗ lã, v.v...

T ăn ko bít bao nhiêu trứng vịt lộn trong suốt năm ngoái đến năm nay rồi đó bác mà có thay đổi gì đâu?
T còn đi lễ chùa, cầu khấn cũng khá nhiều ngôi chùa rồi đó

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,357
666
0 ₿
Ko biết nói sao, nhưng tu nghĩ ko liên quan gì đến massage cả - chỉ vì ông suy nghĩ massage BJ, HJ là tội lỗi nên cứ nghĩ nó liên quan thôi. OK?
Chuyện của ông, nếu là tôi, tôi sẽ siêng đi chùa, tạm hoãn chuyện kinh doanh, xin việc 1 thời gian - vì thực sự, thời điểm này cực kì khó kiếm việc, hạn chế việc ăn chơi, kiếm nhà thằng bạn nào xa xa, hay chỉ là vác balo lên, kiếm tour nào hành xác tí,... khoảng 10 ngày, hy vọng sẽ suy nghĩ tích cực hơn.
Good luck ông !!!

lucky09

Binh Nhì
Sư Huynh Massage
9/2/14
Chủ đề
1
552
78
0 ₿
Đúng là đụng vô gái matxa thì có vẻ xui xui thật , tạm ngưng 1 thời gian xem sao , mấy em matxa được ví như là con rệp hút máu hút cạn máu người này rồi chuyển sang người khác ! giờ thì phải nạp năng lượng lại mới đi matxa tiếp được !

Chú Mười

Hạ Sĩ
Cao Thủ Massage
8/3/13
Chủ đề
7
1,220
1,712
0 ₿
tại vì gặp lúc khó khăn thôi chứ ko liên quan gì đến massage đâu. Chúc bak mau có việc làm

langtu

Trung Sĩ
Bé Thích Massage
21/2/14
Chủ đề
10
81
5
0 ₿
Nói đến làm ăn, kiếm tiền bằng trình độ thì phải xem xét lại những điều sau:
- Kiến thức mình tới đâu trong lĩnh vực mình rồi. Có chịu cập nhật kiến thức hay không. Ví dụ bạn làm nghề thuế, kế toán. Những thông tư, nghị định, luật, chuẩn mực kế toán, thuế bạn có thông thạo không?
- Khả năng xử lý các tình huống trong thực tế, vận dụng trong thực tế như thế nào?
- Kỹ năng công việc tới đâu rồi (Excel, phần mềm ...) Tiếng anh chuyên ngành, giao tiếp như thế nào?
- Cao hơn nữa kỹ năng phân tích của mình tới đâu rồi, phân tích kinh doanh, phân tích tài chính, phân tích báo cáo tài chính, phân tích rủi ro, phân tích cơ hội, phân tích đầu tư ...

Nếu xét thấy nội công chưa thâm hậu thì lo cập nhật, nâng cao mới có hy vọng đó bác. Lúc đó mới có tiền massa đều đều, có tiền đi check hàng này nọ

Mình tin rằng, không nhà quản lý nào bỏ qua những ai có đầy đủ tố chất trên, trong bất kỳ lĩnh vực nào

Jimmy

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
10/6/13
Chủ đề
10
202
4
0 ₿
kinh te dang kho khan, can kho khan ta phai can co gan

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
219
1,731
1,233
0 ₿

Cám ơn bác langtu da gop y. Thuc ra minh cung co hoc them trao dồi kien thuc trong thoi gian that nghiep nhưng pv o dau ho cung noi minh ko co kinh nghiem.
Khi ra truong, minh lam viec trái ngành va lam dc 2 nam, thuc ra cong viec cung ok nhưng do đặc thù cong viec nay ko phù hợp ve lau dai va làm việc buổi tối nen ảnh hưởng kha nhieu den cuoc song rieng nen minh xin nghỉ việc khi het hop dong, khi nghỉ việc đc 1 tháng (mình nghỉ việc vào dịp Tết) thì mình đột ngột bị bệnh nặng suýt chết và phải mất hơn 1 năm mới hồi phục bình thường, nên bây giờ kinh nghiệm chuyên môn thực tế mình vẫn k có

cobaolau

Binh Nhì
Bé Thích Massage
20/11/12
Chủ đề
1
97
8
0 ₿
Tại cậu bi quan và cầu toàn quá nên mới vậy. Thời buổi khó khăn này nên chấp nhận làm bất cứ việc gì có thể, ít tiền cũng được miễn luôn bận rộn và có đồng ra vô (làm phục vụ hay buôn bán nhỏ cũng được). Chứ nhàn cư vi bất thiện, ngồi không dễ suy nghĩ bi quan lắm. Cứ lấy ngắn nuôi dài cái đã, hoài bão lớn tính sau. Cứ phải thực tế cái đã.
Rút kinh nghiệm từ bản thân mình.

Kiet

Binh Nhì
Bé Tập Massage
15/12/13
Chủ đề
1
29
3
37
0 ₿
Bác mang tâm trạng như vậy không giải quyết được gì đâu.
Dù nói thì luôn dễ hơn làm.
Theo ý mình thì bác cần lúc này là 1 ( hay nhiều) thằng chiến hữu. ( tốt nhé)
không phải tụ tập. Cafe với mấy bác đó cũng tốt lắm đó.
Không có gì phải nản khi chưa có việc cả :D

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,357
666
0 ₿
9 bí quyết LÀM GIÀU từ Li Ka-Shing - Tỷ phú GIÀU NHẤT CHÂU Á

1. Mua bữa trưa cho những người quan trọng hơn bạn

“Hãy luôn nhớ mua bữa trưa cho những người có nhiều hiểu biết hơn bạn, giàu hơn bạn hoặc những người đã giúp đỡ bạn trong sự nghiệp. Hãy đảm bảo rằng bạn làm việc đó hằng tháng. Sau một năm, phạm vi bạn bè của bạn sẽ đem lại giá trị to lớn cho bạn. Danh tiếng, sức ảnh hưởng và các giá trị gia tăng của bạn sẽ được nhìn nhận một cách rõ ràng. Bạn cũng sẽ nâng cao hình ảnh của bản thân là người tốt bụng và hào phóng”.

2. Trở thành con mọt sách

“Khi bạn mua sách, hãy đọc chúng thật cẩn thận và học những bài học và chiến lược được đề cập trong sách. Với mỗi quyển sách, sau khi đọc, bạn hãy kể lại bằng ngôn ngữ của chính bạn. Chia sẻ với những người khác có thể làm tăng uy tín và củng cố mối quan hệ của bạn”.

3. Học cách bán hàng điên cuồng

“Thật tuyệt vời nếu tìm được một công việc bán hàng bán thời gian. Bán hàng khó nhưng là cách nhanh nhất để bạn nắm bắt được nghệ thuật bán hàng và đây là một kỹ năng chuyên sâu mà bạn có thể sử dụng trong những năm tháng sau này của sự nghiệp. Tất cả các doanh nhân thành công đều là những người bán hàng tốt. Họ có khả năng bán giấc mơ và tầm nhìn của họ. Bạn sẽ gặp nhiều người mang lại nhiều giá trị cho bạn trong sự nghiệp sau này của bạn. Khi bạn đã làm nghề bán hàng, bạn cũng sẽ biết được mình nên hay không nên bán gì. Hãy sử dụng sự nhạy cảm của thị trường làm nền tảng để vận hành doanh nghiệp của bạn và để xác định những sản phẩm thắng lợi trong tương lai”.

4. Đừng mua sắm vượt quá khả năng chi trả của bạn

“Cố gắng mua thật ít quần áo và giày dép. Bạn có thể mua tất cả những thứ bạn muốn khi bạn giàu. Hãy tiết kiệm tiền và dành tiền mua quà tặng cho những người bạn yêu quý và kể với họ các kế hoạch và mục tiêu tài chính của bạn. Nói với họ lý do tại sao bạn tiết kiệm như vậy. Kể với họ về nỗ lực, định hướng và ước mơ của bạn”.

5. Học từ những người khác bằng cách đề nghị giúp đỡ họ

“Doanh nhân ở đâu cũng cần sự giúp đỡ. Hãy đề nghị làm việc bán thời gian mỗi khi có cơ hội. Việc đó sẽ giúp mài sắc ý chí và cải thiện kỹ năng của bạn. Bạn sẽ bắt đầu hình thành khả năng hùng biện và rất nhanh sau đó bạn sẽ tới gần hơn các mục tiêu tài chính của bạn”.

6. Bắt đầu lên kế hoạch càng sớm càng tốt

“Cuộc sống, sự nghiệp hay hạnh phúc đều có thể lên kế hoạch được. Bạn nên bắt đầu lên kế hoạch từ bây giờ. Khi bạn còn nghèo, hãy ở nhà ít thôi và ra ngoài nhiều hơn. Khi bạn giàu, hãy ở nhà nhiều và ra ngoài ít hơn. Đây là nghệ thuật sống. Khi bạn nghèo hãy tiêu tiền cho người khác. Khi bạn giàu, hãy tiêu tiền cho chính bản thân mình. Nhiều người đang làm điều ngược lại”.

7. Đừng để cái tôi chi phối bạn

“Khi bạn còn nghèo, hãy tốt với những người khác. Đừng tính toán thiệt hơn. Khi bạn giàu, bạn phải học cách khiến những người khác tốt với bạn. Thậm chí bạn phải học cách tốt với bản thân nhiều hơn. Khi bạn còn nghèo, bạn phải ném bản thân ra bên ngoài là để mọi người tận dụng bạn. Khi bạn giàu, bạn phải giữ gìn bản thân và không được để người khác dễ dàng lợi dụng bạn. Đây là sự phức tạp của cuộc sống mà nhiều người không hiểu được”.

8. Đừng bao giờ phô trương sự giàu có với người khác

“Khi bạn nghèo, hãy tiêu tiền theo cách mà mọi người có thể thấy được. Khi bạn giàu, đừng thể hiện, hãy âm thầm tiêu tiền cho bản thân. Khi bạn nghèo, bạn phải thật hào phóng. Khi bạn giàu, bạn không được để người khác coi mình là người vung tay quá trán. Cuộc sống của bạn phải trải qua đầy đủ vòng tuần hoàn và đạt được những điều cơ bản. Có một khoảng lặng trong giai đoạn này”.

9. Đặt ra kỷ luật cho bản thân và duy trì sự tập trung

“Chẳng có gì sai với việc còn trẻ cả. Bạn không cần phải e ngại vì mình nghèo. Bạn cần biết cách đầu tư vào bản thân, gia tăng sự hiểu biết và vị thế của bản thân. Bạn cần biết cái gì là quan trọng trong cuộc sống và cái gì đáng được đầu tư. Bạn cũng cần biết nên tránh tiêu tiền vào việc gì. Đây là điều cốt yếu của kỷ luật. Cố gắng tránh tiêu tiền vào quần áo nhưng hãy mua có chọn lọc một số vật dụng có đẳng cấp. Cố gắng đừng ra ngoài ăn. Nếu bạn ra ngoài ăn, hãy đảm bảo đó là bữa ăn trưa hoặc tối và luôn xem kỹ hóa đơn. Khi mời người khác dùng bữa, hãy đảm bảo bạn mời những người có giấc mơ lớn hơn bạn và làm việc chăm chỉ hơn bạn”.

(Sưu tầm)