Đồng Cảm Với Cô Gái KTV Massage

Lượt xem: 4,569

Hoang Domino

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
3/9/15
Chủ đề
5
147
53
34
0 ₿
"Em đâu có thích nhưng phải làm vậy mới có tiền"
_ Câu nói của em như xé nát tâm can tôi.

_Tôi gặp em vào một ngày mưa. Ấn tượng đầu tiên của tôi với nơi đây là không gian đẹp, yên tĩnh, nhiều tiện nghi cao cấp và quả xứng tầm với một trong những cơ sở massage chất lượng cao ở trung tâm thành phố. Sau khi trải qua những bước cơ bản như xông ướt, xông khô, ngâm chân, tắm nước khoáng thì chúng tôi được đưa vào những căn phòng khác nhau và tôi đã gặp em ở đó. Em bước vào rồi nhẹ nhàng chào hỏi tôi, gương mặt dễ mến cùng giọng nói đáng yêu là điểm làm tôi nhớ đến đầu tiên mỗi khi nghĩ về em.

_Tâm sự cùng em trong lúc masage giúp tôi hiểu hơn nhiều về cuộc sống của em, dẫu biết những lời nói ấy có thể là thật hoặc nói ra để tôi cảm thấy dễ chịu nhưng bản thân vẫn chăm chú nghe từng lời. Em 20 tuổi, cái tuổi mà những đứa em gái của tôi cho là quá đẹp, có thể làm mọi điều mình thích thì em lại không được như thế. Em phải làm việc 12 giờ một ngày, không có khái niệm ngày lễ, ngày cuối tuần và phải trông chờ vào những dịp nghỉ luân phiên để có thể về quê thăm gia đình. Tôi khẽ hỏi em nếu cực khổ như vậy thì vì sao em chọn đi con đường này, em nghẹn ngào thổ lộ là lúc đó không còn sự lựa chọn nào khác. Bố mẹ một mực bắt em lấy chồng sớm nên phải kiếm một công việc để có thể tự nuôi lấy bản thân trong khi em không có đầy đủ các bằng cấp. Tôi chỉ biết cười cho qua chuyện chứ thật ra cũng không biết phải nói điều gì nữa.

_Tôi lại hỏi đến những người bạn của em, hỏi em dành thời gian như thế nào cho bạn trai, em nói không có nhiều bạn, bạn trai cũng không có, suốt ngày chỉ quanh quẩn ở đấy cùng các chị em, mỗi khi bệnh ở nhà phải nhờ người đi mua thuốc hộ. Tôi lại cười khẽ như muốn đồng cảm, tôi có thói quen hay mỉm cười khi nghe người khác tâm sự, cơ bản là để không khí bớt căng thẳng và cho họ thấy là mình đang lắng nghe. Có vẻ lúc ấy điều đó không giúp được nhiều cho tôi vì tâm trí tôi bất giác trở nên rối bời. Tôi vô thức đặt những đứa em gái của mình vào hoàn cảnh của em rồi nghẹn đắng cổ họng lại. Tôi chợt nghĩ đến những đứa em mình thương hơn hết mọi thứ trên đời, nếu chúng nó phải sống như một con chim ở trong lồng, lúc nào cũng khao khát được tự do thì tôi phải làm sao đây?

_Tôi xoay người lại, hay đúng hơn là em bảo tôi làm như vậy. Mọi chuyện diễn ra như cách mà em phải làm với từng người khách tới đây trong suốt ba năm làm công việc này. Đó là lúc mà đầu óc tôi bỗng như nổ tung. Tôi hỏi em "Với ai em cũng như vậy à". Em từ từ trả lời "Em đâu có thích nhưng phải làm như vậy mới có tiền", câu nói của em như xé nát tâm can của tôi vậy. Tôi cảm thấy mình quả thực quá nhỏ bé so với những gì em phải trải qua. Tôi đến đây không phải vì điều đó, cũng chưa từng mong nhận được nó trong suốt buổi trò chuyện cùng em. Mọi thứ xung quanh tối ầm lại, mặc dù em cố gắng giao tiếp nhưng tôi chỉ có thể trả lời bằng những cái gật, lắc đầu và nhiều cái thở dài không dứt.

_Sau một tuần, tôi không thể tiếp tục kìm lòng mình, quyết định đến gặp em. Lần này gặp lại tôi thấy em khá mệt mỏi, chúng tôi trò chuyện cởi mở hơn lần gặp đầu và tôi có thể ngắm nhìn em kỹ hơn. Gương mặt bầu bĩnh luôn nở nụ cười nhưng tôi chỉ thấy những nỗi buồn miên man chồng chéo lên nhau tạo nên lớp mặt nạ mà em phải đeo mỗi ngày. Tôi muốn được trở thành một người bạn của em, muốn mang lại niềm vui cho cuộc sống của em và san sẻ bớt những phiền muộn em gặp phải trong công việc. Em vui vẻ nhận lời và chúng tôi bắt đầu trò chuyện qua mạng. Tôi chỉ mong mình có thể sơn thêm một mảng màu có thật nhiều màu sắc lên cuộc đời em, để em có thể tìm lại được niềm vui trong cuộc sống. Tôi thú thật với em là không phải ủng hộ em tiếp tục công việc, nhưng một khi chưa có khả năng tìm cho em công việc khác phù hợp thì không có đủ lý lẽ để thuyết phục em phải nghe mình. Tôi chỉ còn cách hòa mình vào cuộc sống của em để giúp em cảm thấy cuộc sống này có ý nghĩa hơn. Tôi hiện tại chỉ có thể làm được như thế.

_Các bạn có cho rằng tôi rất cổ hủ và "vớ vẩn" như một vài người đồng nghiệp của tôi không? Tôi làm điều này vì thấy đúng đắn, vì tôi quá bức xúc với cách sống của đại bộ phận đàn ông chúng ta. Những người ỷ vào đồng tiền để mua lấy niềm vui trên nỗi khổ của người khác liệu có được cuộc sống hạnh phúc thực sự? Đối với tôi, nhân viên massage là một nghề đáng trân trọng,họ là những người đem đến niềm vui và sự thư giãn trong cuộc sống. Họ không có những tấm bằng cấp để trở thành bác sĩ, kỹ sư nhưng có đủ tự trọng để không sa mình vào những nơi đen tối của xã hội. Họ chọn một công việc để đem lại sự thoải mái cho người khác, vậy chúng ta, những người đàn ông có nên thông cảm cho họ hơn?;)

_ Tôi đã từng...còn các bác thì sao
o_O

Nguồn : VnExpress.net

thich buoi

Binh Nhì
Bé Thích Massage
21/1/14
Chủ đề
1
70
32
0 ₿
Sáng nay đọc bài Lỡ yêu gái massage, giờ đọc bài này, haiza. Xin lỗi, nói thẳng, tự tác đa tình. Đã xác định đi ăn chơi thì phải biết rõ rằng chỉ là ăn chơi mà thôi. Các em đi làm cũng xác định, hiểu rõ chuyện này. Đồng ý con người thì có tình cảm, nhưng phải có giới hạn, ko biết giới hạn thì hại mình hại người.
Có khi sau lưng tác giả, em ấy còn cười khì khì vì đã dụ được 1 "con gà", hơi tàn nhẫn chút, nhưng xảy ra cũng không ít.

lucky09

Binh Nhì
Sư Huynh Massage
9/2/14
Chủ đề
1
553
78
0 ₿
Mấy em muốn kiếm tiền nhanh nên làm nghề này thôi ! Nhưng kiếm nhanh thì cũng xài nhanh .

DarkKnight

Binh Nhì
Sư Huynh Massage
10/1/15
Chủ đề
2
535
304
39
0 ₿
cách đồng cảm tốt nhất với mấy em là vui chơi thoải mái, rãnh rỗi vào ủng hộ mấy em nha. Câu nói rất ư quen thuộc. Sau đó nên quay về với cuộc sống thực tại của mình

• Like
Điểm cảm xúc: Trang Dao

Boy chanh

Tập Sự
Bé Thích Massage
25/6/14
Chủ đề
0
81
16
41
0 ₿
Quy luật cung cầu của thị trường thôi. Ai cũng như tác giả bài viết thì sẽ ko còn các cơ sở massage và mấy e sẽ đi về đâu và làm gì để sống? Xã hội thì đa dạng loại người và sở thích. Giáo sư tiến sĩ thì cũng phải có *** thôi, ko thì cái đó vứt đi đâu? Đừng có thể hiện đạo đức giả tạo nữa. Có ai cho không ai cái gì đâu? Chẳng qua chấp nhận đánh đổi cái này để có được cái kia thôi. Đọc bài viết mà thấy tức cười vì tác giả cũng tầm thường thôi.

Prince_Dastan

Tù Binh
Banned
23/3/13
Chủ đề
18
484
58
0 ₿
thử hỏi h cho mấy em làm công nhân lương 7 tr tháng coi mấy em chịu làm ko kkk,chịu làm mới sợ,thời này rồi mà có bác còn đồng cảm với mấy em matxa,còn mấy em chỉ đồng cảm với tiền của mấy bác thôi à.

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,472
1,145
0 ₿
Juno Emmons
_ Bài viết hay,có thể có nhiều ý kiến trái chiều nhưng phải công nhận rằng vẫn có trường hợp có em làm vì hoàn cảnh gia đình thật sự .
_ Những em như vậy đáng đc trân trọng vì xét cho cùng,đàn ông con trai chúng ta đc bao nhiêu người đủ bản lĩnh gồng gánh lo cho gia đình và các em nhỏ 1 cuộc sống đầy đủ và ăn học đến nơi đến chốn. Thiết nghĩ chúng ta nên có cái nhìn bao dung hơn là vô tình phán xét.
_ Picasso đã từng nói : " Đừng vô tình phán xét người khác,vì bạn không thể biết những gì họ đã trải qua ".

tommykid1811

Binh Nhất
Bé Thích Massage
6/7/15
Chủ đề
3
67
12
34
0 ₿
đồng quan điểm với bác, nhiều e làm để có thể lo cho các em ở nhà dc ăn học đàng hoàng, giấu ko dám cho ai biết mình làm nghề này, rất đáng được đồng cảm

• Like
Điểm cảm xúc: hikaru9999 and nguyendaiduong

Trung Salem

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
18/8/15
Chủ đề
2
290
118
34
0 ₿
Bác Soa nói hay,đúng ý của tui muốn nói,ko ai đc chọn nơi mình sinh ra,con người sinh ra ai cũng có số,mình hơn họ chẳng wa mình may mắn hơn họ,sinh ra trong môi trường tốt hơn họ thôi. Mấy em cũng làm bằng mồ hôi nước mắt chứ có lừa gạt,trộm cắp của ai đâu mà phán xét nhau làm gì :):)

SchoolBoy

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
1/9/15
Chủ đề
1
6
4
34
0 ₿
Đồng ý với bác KaChiuSoa :)

Kay Dylan