Góp ý với BQT

Lượt xem: 7,836

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

pippo85

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
12/11/15
Chủ đề
1
255
305
38
0 ₿
Tội này e cũng từng bị rồi nè bác. Kinh nghiệm là bác mún tổ chức off đông ng thì nên báo với mod hoặc admin trước thì bài mới đc đăng. Chúc bác may mắn lần sau

• Like
Điểm cảm xúc: Kenneth Pham and White_Lucky

David Tran

Binh Nhì
Bé Thích Massage
10/11/15
Chủ đề
1
82
65
34
0 ₿
cái này có trong luật forum nhé bác, tụ tập phải xin phép tránh các bác "cuồng dâm nổi loạn" gây hậu quả khôn lường

David Tran

Binh Nhì
Bé Thích Massage
10/11/15
Chủ đề
1
82
65
34
0 ₿
tui hông vào box CT nên ko để ý đã khôi phục bài. bác inbox cho tui mấy em ở TC nhé, xuống CT sẽ giao lưu vài chai bia, thấy bác hoạt động CT ở trên đây nhiều mới hôm 23.24.04 đi CT định liên lạc bác mà bị gái bắt mất, :D inbox sđt luôn nha, vì sợ lúc tui đi bác ko có online forum.

• Like
Điểm cảm xúc: raej

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,470
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Đúng rồi nha mấy bác,nhằm đảm bảo tính an toàn và hiệu quả nên các buổi Off phải đc các Mod thông wa. Quy định như vậy âu trước sau cũng vì lợi ích của member và diễn đàn như là : Topic sẽ ko bị loãng. Member tránh đc những buổi Off ảo,Off ko chất lượng. Thông wa việc kiểm duyệt,nếu chủ đề Off hay và được nhiều anh em tham gia,BQT sẽ có những ưu đãi hoặc phần quà hổ trợ cho buổi Off thêm thú vị ;)

• Like
Điểm cảm xúc: Trung Salem and pippo85

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
218
1,707
1,219
0 ₿
Gần đây mình k có thời gian onl nên ko theo dõi tình hình trên forum cũng k bít sự việc này ntn nhưng mình góp ý trung lập như vậy
Các Mod khi làm việc cũng nên cân nhắc, phân tích kỹ càng trước mỗi quyết định, đừng nên quyết định theo kiểu cách của mấy ông lãnh đạo Bình Chánh như trong mấy vụ scandals Cafe Xin Chào và cái chòi vịt gần đây, làm như vậy sẽ gây bất mãn cho các mem
Ko riêng gì CT, Tô Châu, ở đâu cũng có những nơi tạp nham, PR ảo, công nghiệp, làm ăn chụp giựt, v.v....với những trường hợp này thì BQT có thể đưa ra 1 thông báo chú ý để giúp anh em tránh đc những rủi ro khi đi matxa
Khi xóa bài, nhắc nhở hay close 1 topic nào thì cũng nên ghi thông báo lên bài viết của chủ thớt, nếu vi phạm điều gì thì ghi rõ ra
Để tránh tình trạng PR ảo của các nick ảo, việc này cũng đơn giản thôi
Nên có chế độ cấp bậc thành viên và chức năng cộng điểm, trừ điểm danh tiếng và rating xếp hạng cho bài viết
Thành viên cấp 1 - newbie thì nên giới hạn chỉ cho phép viết bài khi đã đạt được 20 hay 50 comments chẳng hạn và 1 ngày chỉ giới hạn cho đăng tối đa 3 bài (3 topics)thôi để tránh nick ảo spam bài viết. Để lên cấp 2 thì cần 50 hay 100 điểm cộng danh tiếng từ các thành viên khác và mỗi người khi đã cộng/trừ điểm danh tiếng cho ai rồi thì ko thể thay đổi lại
Các cấp 2,3,4,5 gì đó Admin và BQT có thể nghiên cứu thêm
Đây là những ý kiến đóng góp của mình

Sửa lần cuối:

Giấc mơ

Tù Binh
Banned
26/2/16
Chủ đề
4
249
53
TPHCM
0 ₿
Hay! Sign in vào tặng bác 1 like. Tui cũng thấy BQT nên cân nhắc thật kĩ và báo cho a e biết lí do trước khi xóa bài, Bài viết có pr ảo hay không thì cao thủ dày dạn kinh nghiệm có thể biết được thôi. A e có lòng viết bài mà bị xóa unhappy lắm chứ.
Cái vụ cộng trừ điểm có lý, vì mem nào spam nhiều quá sẽ bị trừ điểm và hạn chế tối đa spam thông tin ảo. Tui theo dõi 1 số bài viết thấy có mấy ông spam tè le, bị a e chửi quá trời mà vẫn sống phây phây, lẽ ra nên cảnh cáo và giới hạn số comment của những người đó, còn hạn chế được a e chửi nhau nữa.
Vài lời góp ý chân thành mong BQT xem qua :)

• Like
Điểm cảm xúc: Kenneth Pham

vicky113

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
23/10/15
Chủ đề
18
616
332
Massage miền Nam
0 ₿
Nên có cấp độ các thành viên cho rõ rệt + quyền hạn và trách nhiệm các thành viên đó.
Hạn chế những bài viết spam, hay các topic lặp lại và quá nhiều.

raej

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
28/2/16
Chủ đề
23
317
285
40
0 ₿
Theo năm tháng hoài mong.... Ad hay Mod nào vào cho cái kết luận đi ạ
Tuy bài đã mở nhưng, chưa bik ý của BQT thế nào... để a/e còn rp tiếp ạ

raej

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
28/2/16
Chủ đề
23
317
285
40
0 ₿
hic... lại tạm đình chỉ đăng bài TC ... mà chả thấy AD hay Mod nào cho cái thông báo với lí do tại sao kg đc đăng .... Mấy Bác giải quyết triệt để như cái TĐK phải hay không, lơ lơ lửng lửng thế này.... :confused::confused::confused:

Vác tờ ruym đi kiếm chổ mới làm rp vậy :eek:

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,470
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Bác vô box Cần Thơ đọc lại bài Danh Sách Đen đi có ghi chú rồi sao lại nói Mod ko thông báo ;)

• Like
Điểm cảm xúc: raej
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.