Là Đàn Ông Nên Nhớ...

Lượt xem: 6,056

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,472
1,145
0 ₿
Juno Emmons
  • Tổng Hợp 8 điều đàn ông nên nhớ :
  1. Đã là đàn ông tốt nhất đừng đấu khẩu với phụ nữ,vì lúc đó ta bị xem là…đàn bà. Nên “Im Lặng Là Vàng”.
  2. Đã là đàn ông đừng bới móc quá khứ của người phụ nữ bên cạnh mình. Ai cũng có một quá khứ đáng quên, tốt nhất giúp họ vui với hiện tại, hướng đến tương lai.
  3. Đã là đàn ông chớ tỏ vẻ ba chân xem thường phụ nữ. Nên nhớ xem thường họ cũng chính là đang xem thường mình.
  4. Đã là đàn ông đừng xem phụ nữ như bóng đá, tấn công dồn dập, hoan hỉ ghi bàn rồi cắt còi hết trận. Hãy cho họ hiểu rằng, ngoài sân cỏ anh vẫn chờ em.
  5. Đã là đàn ông dù giận đến mấy cũng đừng giơ tay đánh phụ nữ, nó hèn lắm. Và cũng đừng nói nặng nhẹ kiểu “cô đi cho khuất mắt tôi”, vì họ đi thật đấy!
  6. Đã là đàn ông đừng cố giữ khư khư người phụ nữ mình yêu. Càng giữ càng có nguy cơ mất, nếu phụ nữ yêu mình thật lòng, không ôm khư khư họ cũng ở cạnh bên, nếu họ không yêu tốt nhất…để họ đi.
  7. Đã là đàn ông đừng biến mình thành cỗ máy kiếm tiền, cứ “làm, làm, làm, tiền , tiền tiền”. Hãy dành một vài buổi sáng nấu cho Mẹ, vợ con, người yêu,…một bữa, dù không ngon cho lắm.
  8. Đã là đàn ông (hay phụ nữ) đọc xong bài này nhớ Like :D:p hahaha câu Like công khai :cool:

Saigonmatxa

Tù Binh
Banned
5/6/14
Chủ đề
4
104
23
0 ₿
Bác Soa,

Tui kết điều khoản số 6 cua Bác đó.

Nếu em thật lòng, ko cần giữ thì em vẫn ở lại bên cạnh,

Nếu em ko thật lòng, bây giờ có giữ bằng cách nào cũng chẵng được,

Thôi thì cứ để em ra đi ... giữ lại làm gì cho mệt thân của mình !!!

• Like
Điểm cảm xúc: KaChiuSoa

Kenneth Pham

Tù Binh
Banned
5/11/15
Chủ đề
9
266
132
TPHCM
0 ₿
Điều số 6 của bác làm tui nhớ câu "anh chọn cách bước cùng em chứ 0 hề giữ lấy em cho riêng mình" của thím Hamlet Trương, giống tâm trạng hiện giờ của tui ghê...

• Like
Điểm cảm xúc: Bò Lạc and KaChiuSoa

HaraJuku

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
30/3/13
Chủ đề
4
119
54
35
0 ₿
Rất ý nghĩa,phải cố gắng để có gấu mới được,FA lâu lắm rồi T.T

kehocviec

Tập Sự
Bé Tập Massage
2/4/16
Chủ đề
0
12
1
40
0 ₿
Bác câu like hay thật

lucky09

Binh Nhì
Sư Huynh Massage
9/2/14
Chủ đề
1
553
78
0 ₿
câu số 7 muốn trở thành cỗ máy kiếm tiền thật ko dễ dàng vì tiền có dễ kiếm đâu trong khi đó mấy em massa lại là cỗ máy hút tiền ! Điều này nên áp dụng cho mấy em mới đúng .

• Like
Điểm cảm xúc: phudu99

Mong anh

Tù Binh
Banned
19/4/16
Chủ đề
0
1
1
0 ₿
Là đàn ông cũng có quá nhiều áp lực, trách nhiệm gánh trên vai.
Là phụ nữ, sẽ cố gắng để đứng sau, đứng bên cạnh, và lúc cần, đứng trước để bảo vệ người đàn ông của mình:)

• Like
Điểm cảm xúc: Kenneth Pham