Lập BOX riêng cho KTV chia sẻ??

Lượt xem: 11,573

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Phủ nhận thêm một lần nữa.
Theard chỉ nghĩ ntn rồi viết ntn ấy thôi, hoàn toàn k liên quan gì đến ai ở đây hết!!!!

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,472
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Theo dõi sáng giờ vẫn chưa thấy gì gọi là đột phá và phản ứng trái chiều hơi nhiều :)

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Dù sao em chỉ nghĩ ntn thì viết ntn ấy với bảo vệ quan điểm cá nhân thôi, cũng không nghĩ sâu, nghĩ rộng, nghĩ xa ...nghĩ thấu đáo trước sau được như mọi người...
Thấy quá là nhiều ý kiến không tán đồng luôn..
Có kết quả rồi.:(
Ước gì hôm nay trời mưa to thật to! Đắp mền. Ngủ!

Electro

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
4/1/15
Chủ đề
1
323
149
0 ₿
Ko có nói bác đâu,đang nói cái nick satthutrengiuong tự log nick huvo vào like và khen để tạo sự chú ý cho cái nick đó bác,vì bài này được trao đổi nhiều,hiểu chưa :eek:

• Like
Điểm cảm xúc: Limit

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,472
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Dù vậy nhưng cũng là ý tưởng hay,chỉ là ko hợp hoàn cảnh thôi,đừng buồn ;)

• Like

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Ok! I understand now...
Give up..

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Vâng, thì hiểu vậy ..

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
218
1,662
1,194
0 ₿
Trước tiên t ko hề nói rõ ai là người clone nick mà sao chú phản ứng vậy? T nói phong long thôi mà ai nhột thì người đó bít
Thực sự mà nói t bít rõ trên forum này ai chơi clone nick và t bít danh tính của những người đó lun và những người đó cũng đang có mặt trong topic này
Ngoài ra t thấy cái chủ đề này cực kỳ dở nhưng giờ t đang ở cty nên ko rảnh phân tích lúc này. Hẹn tối nay nhé!

• Like
Điểm cảm xúc: Giấc mơ and White_Lucky

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Bởi vì không nói rõ nên tui mới hỏi lại mà?
Phản ứng bình thường thôi.

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
218
1,662
1,194
0 ₿
Xem chủ đề này từ sáng ngay từ lúc đc post lên và t thấy ngay ý tưởng này dở tệ hại nhưng vì sáng giờ ở cty làm việc nên k phân tích đc. Giờ t đã ở nhà nên sẽ phân tích kỹ càng như đã hứa với chủ thớt!

1. Thực tế hầu hết ktv các em đã biết diễn đàn, và theo dõi khá thường xuyên thậm chí có reg nick thâm nhập vô đây để PR, report, quảng cáo này nọ kể cả tạo chủ đề gây chiến um sùm cho nên lập cái box này là dư thừa và đặc biệt lại tạo ra tính hợp pháp cho các em ktv, locker vô đây quậy lung tung thế nào cũng xảy ra tình trạng đại chiến triền miên sập cái forum này lun chứ ai mà quản cho nổi!

2. Tạo ra cái box này sẽ xung đột nghiêm trọng về vấn đề bảo mật thông tin của anh em trên diễn đàn, khi các em có 1 box riêng để gia nhập diễn đàn này công khai hợp pháp thì các em ktv sẽ có cơ hội tiếp cận và thu thập thông tin của các anh em, thực tế là forum này có không ít anh em có địa vị chức tước cao ngoài xã hội cũng như có cuộc sống riêng tư của mình, nếu như các em ktv có xích mích với 1 bác nào đó thì sẽ lợi dụng cái box này để tìm hiểu thông tin đời tư của bác đó như FB, sđt, nơi làm việc,v.v..., ví dụ nếu bác đó là 1 CEO của 1 doanh nghiệp lớn nào đó, chỉ cần em ktv đó tung lên FB những lần bác đó ăn chơi đàn đúm gì đó ở 1 tụ điểm ăn chơi khét tiếng thì sẽ làm tan nát sự nghiệp, thân bại danh liệt của bác đó.

3. các em ktv trong cùng 1 cơ sở cũng có lập bè kết phái, nói xấu nhau này kia và các cơ sở matxa cũng có cạnh tranh với nhau Có cái box dành cho ktv này rồi kêu mấy em chia sẻ khác nào tạo sân thi đấu cho các phe phái và cơ sở đấu đá nhau??? các phe phái tố cáo công kích lẫn nhau rồi gây sự trên đây làm loạn diễn đàn ah? Với lại nên nhớ, trong đây cũng có CA chìm, khác nào tự chỉ điểm cho CA tới hốt???

Tóm lại, xin lỗi chủ thớt chứ cái ý tưởng lập box này quả là 1 ý tưởng dở tệ vô cùng. Box này mà lập ra thì sẽ là mầm mống gây tai họa và làm cho forum này sụp đổ nhanh thôi chứ chả có lợi ích gì! Vì vậy dẹp ý tưởng này đi
Dù sao đi nữa thì cũng thay mặt BQT cám ơn ý kiến đóng góp của chủ thớt

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,472
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Dù gì cũng chỉ là ý tưởng, góp ý nhẹ nhàng thôi mấy bác làm quá mai mốt ai còn dám đưa ra ý kiến nữa :)

• Like

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿

Phản hồi với bạn:
1. Đúng là hầu hết các em ktv đều biết và theo dõi diễn đàn, còn về việc pr, rp, quảng cáo thì: thứ nhất: hẳn là phải quảng cáo cho mình hoặc cơ sở nơi các em ấy làm việc.
Thứ hai: tạo chủ đề gây chiến um xùm? việc này có chưa? Xin lỗi t theo dõi k thường xuyên dd nên thật sự k rõ..
vậy! Nhìn vào chủ đề của người lập, cũng như thông tin cá nhân trong phần thông tin( ngày tham gia dd,nội dung bình luận,các chủ đề từng ghé bình luận hoặc theo dõi-hình như là phần giống lịch sử hoạt động bên fb ấy...vv..) các bạn k biết là nick ảo gây nhiễu dd hay sao??? ( trừ tui nhé ^^!-thanh niên nghiêm túc ạ)
Vẫn thấy hợp lý ở một góc độ là nếu box thành lập mà quản lí k nổi thì đúng là k ổn thật.
2.Thực ra hiện tại t thấy dd cũng public khá nhiều mà? Ae tham gia dd phải tự có ý thức bảo mật thông tin cá nhân chứ, các ae có địa vị xã hội cao lại càng cần phải ý thức vấn đề này hơn. Vấn đề tìm hiểu thông tin fb cá nhân phải tự các bạn đưa ktv mới biết chứ tìm hiểu kiểu gì? Mà đã tự đưa thì khi có biến phải tự chịu chứ sao nữa?! Lường trước mọi tình huống chứ!!!
3. Vâng! Đọc xong phần này t hình dung cũng thấy ớn lạnh thật...:confused:
Phần cuối nặng nề quá..
Dù sao cũng cám ơn bạn, t cũng nhận thức được thêm nhiều điều.
--lỡ tay xoá phải trl lại--

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
218
1,662
1,194
0 ₿

Ý số 2 của chú mới nghe wa cũng hợp lý đó nhưng xét kỹ thì chỉ là suy nghĩ chủ quan của chú thôi. Ok, anh em phải tự có ý thức bảo mật thông tin cá nhân và những người có địa vị cao thì càng có ý thức cao hơn nhưng trên đời này ko có gì là tuyệt đối nên chuyện sơ ý để lộ là bình thường, nếu tạo ra cái box này thì chẳng khác nào tạo ra vùng tự trị cho các em ktv, locker,v.v.. nằm vùng trong đây và có nhiều thời gian để mấy em tiếp cận gần gũi với đối tượng mục tiêu, chỉ cần mấy em dùng những thủ thuật đơn giản như tạo nick và tập trung trao đổi với đối tượng về 1 chủ đề yêu thích nào đó của đối tượng, vd như tìm hiểu biết đối tượng thích đi bia ôm thì sẽ thường xuyên hỏi han trao đổi với đối tượng tạo sự thân thiết và hẹn cùng nhau đi bia ôm, khi đó chỉ cần em đó sắp xếp chuẩn bị sẵn như nhờ 1 người bạn giả đi chơi chung và bí mật ghi hình hay ghi âm về cuộc ăn chơi, trường hợp em ktv đó có bạn làm tiếp viên trong quán bia ôm đó thì càng dễ dàng hơn.
Cho nên ko lập cái box này để ko tạo ra vỏ bọc cho mấy em núp giảm thiểu nguy cơ bị mấy em lợi dụng thâm nhập điều tra về diễn đàn, giảm đc bao nhiu thì tốt bấy nhiêu còn hơn tăng thêm rủi ro thì càng nhanh sập hơn!,

• Like
Điểm cảm xúc: Giấc mơ

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Hình như bạn mới là người có suy nghĩ chủ quan thì phải?
Quay quanh chỉ là thông tin cá nhân của các bạn, các bạn phải tự nâng cao ý thức bảo mật thế thôi! Dễ dàng chia sẻ vậy?
Rồi vụ tiếp cận đối tượng, làm sao ktv locker biế đc "đối tượng" nào là "dê béo"?????
Mà ktv vs locker thật sự rảnh đến mức nằm vùng ở dd để âm mưu nguy hiểm như bạn tưởng tượng à??
Các bạn đã đi massage đi bia ôm, đi check hàng các thể loại thì sẽ tự có vắc xin cho mình thôi! Còn ktv mà muốn úp sọt "dê béo" chẳng cần nằm vùng trên dd làm gì mất thời gian. Trong ca làm chẳng lẽ k gặp "dê béo" bao giờ???
Còn gì mà thâm nhập điều tra về diễn đàn? Bình thường dd đã public rồi, lúc t chưa tạo tk và sau khi tạo tk vẫn theo dõi đc dd bình thường!
Bạn...tưởng tượng quá.
Mà căn bản xuất phát điểm suy nghĩ của t thực sự k phức tạp như vậy, căn bản t chỉ nghĩ đơn giản là chia sẻ và tâm sự thôi...haizz

Giấc mơ

Tù Binh
Banned
26/2/16
Chủ đề
4
249
53
TPHCM
0 ₿
Xin lỗi tui chen vô tí góp vui. Về cái chuyện thông tin cá nhân, không đơn giản là mình có ý thức giữ gìn là không bị lộ đâu. 1 thí dụ cụ thể, 1 *** các mem dd đi chơi chung, có ai dám bảo đảm đồng đội mình sẽ không vô tình tiết lộ thông tin cá nhân của mình trong lúc dzui dzẻ với các em không? Như 1 *** đi off đi, 1 bác muốn lấy le với em ktv mà nói "anh đi chung với nick X, nick Y trên dd, anh đó nằm phòng kế bên nè", và ktv hỏi nhau ra là biết thôi, đúng chứ?

Thứ 2, trường hợp ktv và locker nằm vùng hoặc reg nick theo dõi dd thậm chí spam thông tin tá lả là có chứ không phải không nhé. Bác hỏi lại vì sao 1 số cơ sở bị cấm trên dd là biết liền. Còn trong ca làm gặp "dê béo", khách sang, mấy em có thể chụp lại 1 tấm hình, rồi tung lên, vô tình người thân chúng ta thấy thì sao đây???? Chết bà luôn đó chứ.

Còn việc thâm nhập và điều tra diễn đàn, tui chưa dám nói chắc, nhưng ktv tạo nick và theo dõi các member trên đây là chuyện có thật, tin rằng nhiều lão làng cũng biết. Chưa kể là thành phần bồ bịch của ktv lên đây làm rối dd nữa à.

Nói 1 câu tóm gọn là close topic này được rồi đó, ý tưởng này bảo đảm sẽ tạo nên hàng tá cuộc chiến trên dd và gây chia rẽ nội bộ, nguy cơ không nhỏ, nên ta cứ "phòng cháy hơn chữa cháy" đi nhé!

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Đồng ý close.
Nhưng..
Đã là nhạy cảm thì hạn chế chụp choẹt check-in, có tổ chức off thì vụ chụp hình cũng phải có quy định trước là hạn chế sử dụng camera + quay phim thu hình các kiểu( lỡ có nhà báo nằm vùng thật thì con đường các bạn lên showbit nhanh lắm ) và ntn đó đảm bảo tính riêng tư bảo mật như vậy sẽ chuyên nghiệp hơn. Tránh các thành phần "lấy le".
Còn đã đi chơi phải biết chọn chỗ mà chơi chọn đất lành mà đậu. Các cơ sở uy tín có nội quy rõ ràng ktv nhân viên k sử dụng đt trong h làm bạn nhé( lúc lên tour ấy)
Chứ mà bạn k tìm hiểu trc sau lao mình vào mấy cơ sở này kia nọ thì...là thiếu kiến thức ăn chơi thế thôi.
Cũng chả hiểu ktv chụp hình tung lên làm gì? Có lợi gì cho các em ấy? Tống tiền? Làm ktv massage có vinh dự hãnh diện gì đâu mà làm việc ấy..dấu còn k hết nữa là...thôi
Nói dai nói dài thành nói dở.
Cứ đề cao cảnh giác tăng cường bảo mật.
Nếu làm đc đến vậy r mà vẫn bị dính phốt thì...phải xem lại ăn ở ^^!
Thân.

Giấc mơ

Tù Binh
Banned
26/2/16
Chủ đề
4
249
53
TPHCM
0 ₿
Cũng chịu khó lý sự ghê hen bác. Để đó tui nói cho mà nghe. Tui có nói là đi off sẽ chụp hình check in sao? Bác tìm được câu đó ở đâu trích ra dùm. Còn việc tiết lộ thông tin của các thành phần lấy le, khi off làm sao mà biết ai ntn hử, bao nhiêu là người off mần răng mà biết ai có cái tánh kỳ đó mà đề phòng, đề phòng bằng niềm tin à? Có nước rút kn lần sau thôi.

Tiếp theo, đúng là không cho ktv sử dụng đt, mà em nó dấu đem vào, canh me chụp có biết không? Ktv làm vậy thì ít, nhưng không phải không có, đề phòng vẫn hơn. Vả lại không chụp hình đi, mà em ấy biết thông tin chúng ta rồi trong 1 lần bất hòa, tung lên dd, người quen chúng ta đọc được sẽ nghĩ sao? Đâu cần up nguyên cái hình chúng ta lên mới biết, nói sơ sơ vài thông tin căn bản thì ai cũng biết rồi.

Cơ sở nào cũng có người này người kia thôi, không ai dám khẳng định cơ sở này hoàn toàn tốt cả. Kiến thức ăn chơi thì bác đừng đem ra nói nhé, ai chơi thế nào là tùy mỗi người, chỉ có dân trẩu tre mới bảo người khác thiếu kiến thức ăn chơi thôi. Riêng tui thì kiến thức không nhiều hơn ai, nhưng chưa đến nỗi thiếu đâu nhé.
Quan trọng hơn, nếu nói đến đề cao cảnh giác tăng cường bảo mật, việc ngay trước mắt cần làm, là close cái topic trời hỡi này lại đấy. P/s: trong cách nói của thớt đã để lộ mấy câu làm tui biết bác là ai rồi đấy, nhưng chưa cần thiết tui tạm thời chưa công bố ra, coi như tôn trọng bác rồi nhé.

• Like
Điểm cảm xúc: Musashi Miyamoto and Kenneth Pham
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.