Hỏi đáp Newbie cần chút tư vấn về quy trình đi mát xa

Lượt xem: 1,405

Tuấnnn0002

Hạ Sĩ
Bé Tập Massage
25/4/22
Chủ đề
7
13
2
0 ₿
xin chào các cán bộ lão thành trên diễn đàn, cháu mới tham gia vụ mát xa này cũng có khá nhiều điều bở ngỡ rất mong các tiền bối trợ giúp !
Số là cháu mới được ông anh dắt đi đệ nhất mà ngại quá chả bít làm thế nào cho đúng quy trình, mạo mụi lên đây xin kinh nghiệm để lần sau đỡ lúng túng hơn ạ :
mình đi tắm cho sạch sẽ rồi mới đi xông hơi hay xông hơi trước rồi tắm lại cho sạch ạ ?
mình nên xông hơi nước trước hay xông đá nóng trước ạ ?
có 2 cái hồ nóng lạnh thì mình nên ngâm cái hồ nào trước ạ ?
gặp KTV ko hợp thì nói thế nào cho người ta đổi ạ , chứ cháu ngại quá .
Vài thắc mắc non dại mong các tiền bối chỉ dạy thêm ạ , cháu cám ơn ,nay cháu 16 tuổi ạ hihi

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
vãi 16t @Vương Ưng Phong bạn e nè =)))

Chào cháu, theo kinh nghiệm của chú sau vài năm lăn lộn trong giới mát xa này thì :
  1. Xông hơi trước rồi ngồi nghỉ lau mồ hôi khoảng 15p cho khô người hãy tắm , vì khi xông hơi lỗ chân lông nở ra nếu tắm ngay rất dễ bệnh nhé !
  2. Xông ướt ( hơi nước ) trước khi xông khô ( đá nóng) sẽ cho cảm giác rất tuyệt vời nhé , nhớ cầm theo chai nước vừa uống vừa xông, vì khi xông hơi cơ thể sẽ mất nước khá nhiều đấy !
  3. Đối với hồ nóng lạnh thì theo quan điểm của chú thì chú chỉ ngâm hồ nóng rồi lên thôi, còn hồ lạnh thì ngâm chân trước khi làm massage chân sẽ rất là phê =))))
  4. KTV không hợp thì mạnh dạn lên : "em có thể đổi cho anh người khác được không, anh cám ơn ! " đơn giản thế thôi =))
Dù gì cũng chúc mừng cháu tham gia vào diễn đàn này, có thắc mắc ji cứ inbox riêng tư cho chú =)) chú cháu mình cafe rồi chú sẽ đưa cháu vào đời :sprite-40: :sprite-40: :sprite-40:

Dr.MartinL

Trung Uý
Cao thủ Oẳn Tù Tì
25/4/22
Chủ đề
28
715
413
North Blue
0 ₿
Gòy song "chú cháu đi cafe đưa cháu nó vào đời" nghe nó sai sai thế nào ấy =)))

• Like
Điểm cảm xúc: Wind_vo

nguyen89

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
4/10/20
Chủ đề
3
116
26
0 ₿
Cháu này may mắn lắm mới gặp dc bác john cao nhân chỉ dạy :))

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,004
2,900
0 ₿
itachi
  • Haha
Điểm cảm xúc: Đường tank

Đường tank

Binh Nhất
Bé Tập Massage
30/5/22
Chủ đề
3
23
10
0 ₿
Đúng là trẻ k tha, già k bỏ. :sprite-189: .Đực k chừa mà cái cũng xơi . :sprite-138:

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
xông hơi nó cảm giác phê lắm, tắm rửa lên phòng cho mấy e massage lai càng phê nữa. Ngâm hồ là phải tụt quần lòi kiu đó nha hehe