Nỗi niềm của phận gái massage: " Đồng Tiền và Nước Mắt "

Lượt xem: 7,251

Lục A Ka

Tham Mưu
《■▪Nhất Chỉ Xuyên Strym▪■》
Thành viên BQT
Moderator
11/1/17
Chủ đề
143
1,142
2,274
1,324 ₿
Khoảng 2-3 giờ sáng, thời điểm khách làng chơi cuối cùng rời quán, chỉ còn lại những bóng hồng hành nghề massage đối diện với chính mình trong căn phòng chật hẹp. Họ lặng lẽ đếm số tiền kiếm được, ánh mắt u buồn nghĩ về ước vọng xa xăm.

Nghĩa tình gái massage

Trước khi trải nghiệm cuộc sống trong “thiên đường” massage ABC,cũng như bao người khác, tôi luôn có cái nhìn ác cảm, coi thường các cô gái hành nghề buôn phấn bán hoa. Nhưng rồi tôi hiểu mỗi bóng hồng đều mang trên người bao tâm sự đắng cay. Cuộc đời họ có thể đã từng có những ước mơ cháy bỏng như bao bạn bè khác nhưng vì hoàn cảnh xô đẩy khiến mọi thứ tiêu tan.

Như lời cô bé Tuyết Linh, 23 tuổi, quê Bến Tre thổ lộ: “Em từng mơ làm cô giáo đó anh, giờ vào đây quen rồi chẳng còn suy nghĩ nhiều nữa”. Nhìn giọt nước mắt chực rơi trên khuôn mặt nhòe nhoẹt son phấn của Tuyết Linh để thấy rằng những nữ nhân viên massage cũng thật yếu đuối.

Như lời chị Hạnh – một nhân viên lâu năm trong quán massage ABC nói, khi họ đã chấp nhận tủi nhục kinh doanh vốn sẵn có kiếm tiền thì số tiền kiếm được hằng ngày là con số đáng mơ ước. Theo tính toán của chị Hạnh, một nhân viên massage nữ nếu “đắt khách” có thể phục vụ 10-11 “tua” trong đêm. Trung bình, mỗi lần khách “boa” 3 trăm ngàn đồng, họ đã kiếm được gần 3 triệu đồng. Đó là chưa kể đến lượng khách quen, khách “yêu cầu” (yêu cầu trẻ, đẹp, nhiệt tình tiền boa phải cao hơn ).

Mỗi ngày làm việc, nữ nhân viên phải nộp cho người quản lý 100 ngàn đồng xem như là phí “hành nghề” gồm mua dầu gội, khăn lạnh… Sau khi khấu trừ đi tất cả, một cô gái massage hạng khá có thể kiếm hơn 2 triệu đồng một ngày làm việc. Chính mức thu nhập khủng này đã khiến rất nhiều bóng hồng chấp nhận đánh đổi danh dự, nhân phẩm, đạo đức… như con thiêu thân lao vào ánh đèn đường.

Massage đi dễ khó về

Ban đầu, tôi nghĩ tiền “boa” như là việc nữ nhân viên trả ơn khi đụng chuyện cần giúp đỡ. Chẳng hạn đòi tiền khách “xù boa”, giữ bí mật cho họ khi bị phát hiện cùng khách “ăn bánh trả tiền”… Nhưng hơn hết, đó thực sự là do các cô gái muốn giúp những “thằng sinh viên nghèo” vươn lên nghịch cảnh.

Trong quán massage., phần lớn nữ nhân viên phục vụ còn rất trẻ, có những người chỉ mới 16-17 tuổi. Tuy nhiên, do hoàn cảnh đẩy đưa các cô chấp nhận “bán mình” cho quỷ dữ. My, một cô gái vùng Tiền Giang, 16 tuổi, tâm sự: “Em đang học lớp 9 thì cha mẹ ly dị. Trước đó cha luôn đánh đập, hành hạ mẹ và các chị em thậm tệ. Không lâu sau, mẹ em gặp bạo bệnh, em đành nghỉ học đi làm. Có người bạn giới thiệu cho em đi làm nhân viên massage với lời giới thiệu “việc nhẹ, lương cao”. Nghe nó nói, em xách ba lô lên đây. Bước vào quán thấy các chị “bán mình” để khách hành lạc em vô cùng sợ hãi. Em muốn bỏ về nhưng không được. Bởi để nhận vào đây, em phải trả cho người giới thiệu 3 triệu đồng. Em cắn răng đi làm nhân viên phục vụ với thâm tâm không bao giờ cho khách đụng chạm đến vùng nhạy cảm. Sau một tuần làm việc, em bị chính tay bảo kê quán cướp đi đời con gái ngay tại quán. Em bị đe dọa muốn yên ổn thì im lặng phục vụ khách. Em hận hắn lắm, nhưng rồi bất chấp tất cả cứ lao vào công việc”.

Trong lúc trò chuyện với tôi, trên tay My luôn phì phèo điếu thuốc. My nhả khói một cách sành điệu, cười chua chát: “Thôi anh ạ, mọi chuyện qua hết rồi, em cứ làm gái massage, nếu sau này gặp được ai thương yêu thì lập gia đình. Còn không em ở vậy cho đến già”.

Câu chuyện về cuộc đời My là một trong rất nhiều trường hợp các cô gái hành nghề massage khác gặp phải. Các cô khi đã sa chân vào chốn này vì rất nhiều lý do khác nhau nhưng đều không thể thoát ra được. Tiền các cô gái kiếm được là con số khổng lồ, nhưng không phải ai cũng có thể sử dụng nó đúng mục đích.

Hằng đêm, khi khách làng chơi ra về, *** những cô gái lại tụ tập đi bar, vũ trường, quán karaoke… Họ nhậu nhẹt, hút thuốc, thậm chí là cắn thuốc lắc để tìm niềm vui khoái lạc. Các cô gái luôn suy nghĩ đời họ chẳng còn gì để mất sẵn sàng buông thả cho qua ngày tháng. Tại quán ABC., tôi từng chứng kiến cảnh Ngọc Trâm, cô bé 18 tuổi bị cơ quan Công an bắt giữ khi theo bạn trai đi “đá xe” (ăn trộm xe).

Trâm hút hồn người khách bởi vẻ đẹp như một thiên thần. Ngày vào quán, cô bé còn rất ngây thơ nhưng chỉ hơn 1 năm làm việc em trở thành “nữ quái” lõi đời. Hay câu chuyện về Nhung, 19 tuổi ở TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai. 18 tuổi Nhung sinh con một mình khi bạn trai “quất ngựa truy phong”. Cô gái chấp nhận vào quán massage làm việc. Nhung nghiện thuốc lắc, lúc thèm thuốc cô bé liên tục điên loạn khóc than. Khi tỉnh táo lại, Nhung lao vào phục vụ khách kiếm tiền.

“Masage đi dễ khó về” đó là lời các cô gái vẫn thường than thở cho nhau nghe. Các cô hiểu, một khi đã chấp nhận “bán thân” thì ngày hoàn lương là một điều gì đó xa xỉ. Khi viết những lời này, tôi luôn mong chị Hạnh, Tuyết Linh, Trâm, Nhung… đọc được. Mong các cô gái hiểu rằng, ở đời “không có con đường cùng chỉ có những ranh giới điều cốt yếu phải có đủ sức mạnh vượt qua ranh giới đó”.

* Tên nhân vật đã thay đổi.

Nguồn Sưu Tầm

ĐộcCuCầuBại

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
6/7/17
Chủ đề
14
221
115
35
0 ₿
haizz, thật sự làm cái nghề massage này luôn tồn tại những mảnh đời ngang trái. Dù làm massage nhưng họ vẫn là con người có tình cảm của riêng mình thế nhưng khi bước vào rồi thật sự khó bước ra. Làm 1 khách hàng thì tôi luôn dành cho các em 1 thái độ tôn trọng và các em cũng sẽ đáp lại bằng thái độ vui vẻ và dịch vụ tốt hơn

• Like
Điểm cảm xúc: trieutulong07 and MrxXx

Trymbe

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
26/10/18
Chủ đề
5
208
64
33
0 ₿
“không có con đường cùng chỉ có những ranh giới , điều cốt yếu phải có đủ sức mạnh vượt qua ranh giới đó”.
Có những người họ vượt qua được rồi thì lại muốn quay về lại , họ gọi đó như là 1 sự an toàn

• Like
Điểm cảm xúc: trieutulong07 and MrxXx

xpress

Trung Sĩ
Trưởng Lão Massage
18/3/17
Chủ đề
11
737
145
Việt Nam
0 ₿
:( đúng là số phận

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx

Nguyễn Hà Trí Dũng

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
19/2/18
Chủ đề
8
279
34
0 ₿
đúng là cuộc đời, có nhiều bể khổ phải chôn thân mình vào những ngành không mong muốn , rất cảm thương các em!!

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx

Anh 2 Phê Cần

Binh Nhất
Bé Thích Massage
24/10/18
Chủ đề
3
71
27
32
0 ₿
ko có gì là xấu hổ . Mình lao động vì cs của mình mà. Nhưng chính vì trong bóng tối của đêm xuống mỗi khi xong cv luôn tồn tại những thứ lôi cuốn mình vào vòng xoáy đó như bar , lắc ,kẹo ,...các kiểu tạo nên con người lúc nào cũng muốn trốn tránh . Mong rằng các bạn ko bị dính bởi những cạn bẫy đó

• Like
Điểm cảm xúc: caubedaikho1996 and MrxXx

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,854
4,623
30 ₿
1 con đường khó có lối ra, những mảnh đời đầy hoàn cảnh, tiền kiếm được nhiều nhưng cũng đánh đổi nhiều. Đồng tiền cũng phải trả giá bằng công sức, mồ hôi và cả những giọt nước mắt. Nhưng liệu có ai tránh khỏi sự cám giỗ và sa ngã của đồng tiền đây, chỉ biết khi đi chơi thì dành cho các em sự tôn trọng và tip xứng đáng với công sức các em đã bỏ ra

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,290
891
41
1 ₿
Bao năm lăn lộn, gặp đủ mọi thành phần gái massage, nhiều khi bước ra khỏi phòng với sự bức rứt về những hoàn cảnh mà họ đang gặp phải.

XuanNguyen5259

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
7/2/18
Chủ đề
20
345
52
0 ₿
mong cho các em sau sẽ kiếm được một gia đình hạnh phúc để bù đắp được phần nào tổn thương mà cuộc đời đã mang đến

• Like
Điểm cảm xúc: caubedaikho1996

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,854
4,623
30 ₿
gái massage mỗi người 1 cảnh, nhiều khi có các em hoàn cảnh đáng thương nhưng cũng có mấy em ăn chơi dữ lắm

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,290
891
41
1 ₿
Chuẩn bác, mấy em đó có than thở gì mình cũng biết à. Đi riết khả năng nhận dạng cũng tăng lên =))

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,290
891
41
1 ₿
"Tổn thương" ? , tự mấy em đó chọn con đường này mà. Mình quen mấy em họ nhận ra con đường này ko tốt, họ cũng rút ra đc mà. Tùy thôi.

damme

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
17/10/18
Chủ đề
5
137
20
27
0 ₿
ối dời . ns chung là có tin đc. Có 1 số nhỏ nó ăn chơi gê lắm. Bào khách tốt thì phá cũng ko kém . Có cung ắt sẽ có cầu

Leo da Vinci

Đại Uý
Sư Huynh Massage
2/11/16
Chủ đề
51
560
123
1 ₿
Cuộc sống đã phức tạp, suy nghĩ đơn giản cho đời đơn giản, mình cũng đã trả công xứng đáng cho mấy e để đổi lại dịch vụ được hưởng, đâu ai nợ ai cái gì. Còn hoàn cảnh, khó khăn này nọ thì ai chả có. Tốt, xấu do mình chọn mà.
P/s: Đôi điều suy nghĩ cùng các ae vậy.

trieutulong07

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
9/3/18
Chủ đề
10
132
26
0 ₿
cuộc đời mà, có lúc này lúc kia, đâu phải làm massage là xấu nhưng có những người vô gặp các em với thái độ xem thường rõ rệt và xem các em như 1 món hàng thì liệu có đúng hay ko???

LeeMinHo

Binh Nhất
Tiểu Đệ Massage
9/10/16
Chủ đề
4
374
89
30
0 ₿
Lee cũng gặp và bây giờ xem nhau như bạn thân... ẻm bây giờ về quê sống, bỏ công việc ms này... có lẽ như thế sẽ tốt hơn... mặc dù rất nhớ nhưng chẳng biết phải làm sao cả :(

Chú Ong Chăm Chỉ

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
18/10/18
Chủ đề
13
259
80
35
0 ₿
đúng hay không thì đó cũng đã an phận rồi bác . Chả ns lên đc gì. Nhu cầu mỗi con người khác nhau chứ chẳng ai snghi giống ai

XuanNguyen5259

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
7/2/18
Chủ đề
20
345
52
0 ₿
thì mình chỉ mong những điều tốt đẹp đến cho em thôi , vì chỉ có gia đình mới là chỗ dựa cuối cùng sau những tổn thương của em nó :D

bogiaSG

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
11/1/18
Chủ đề
8
210
61
0 ₿
ôi dào, tình cảm chi lắm thế pác, mấy em ms này đủ chiêu trò để bào tiền ae thôi, đi chơi thì trả tiền đúng công sức em bỏ ra chứ nhớ nhung em nó thì dc gì ngoài cái " chẳng biết làm sao " và liệu e nó có nhớ chút gì tới pác ko hay chỉ nhớ tiền của pác bo bn thôi :)