So Sanh Matxa: VN-TQ-Thailand

Lượt xem: 4,413

Jimmy

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
10/6/13
Chủ đề
10
202
4
0 ₿
Minh la nguoi thuong xuyen di matxa truoc day, tan xuat: tuan / 3 lan. Hau het cac diem matxa o Sai Gon minh da di qua. Dao nay CV ban ron nen cung it di.

Neu ai da co dip mat xa o TQ hay Thailand thi co the so sanh voi hien matxa o VN.
Minh co vai loi tom gon nhu the nay.

TQ: noi tieng nhat la khu Dong Quang, day la thien duong matxa va gai.
Service o TQ thi khoi che, thuong thi mot lan gia 500-600 TCB. no dua ra hon 50 em cho minh chon, cu tha ho ma chon, ok thi vao. Locker cuc ky chieu khach, mieng luon tuoi cuoi, cuoi gap dau chao. Sau khi chon xong theo muc gia thi vao phong. Phai noi la phong qua dep, dep hon ca Vinpearl Nha Trang, ko thieu thu gi: thuoc la, phim ***, keo, bia, thuc an.....dung nghia la Vua. Thuong thi 01 xuat mat xa = 2 tieng. em se tam chung voi minh, liem tu dau den chan, sau do thi thoi roi, ko cho nao o VN so sanh dc. Phai noi rang ho dao tao cac em that su yeu nghe. Minh se co 02 shots FJ ( *** Job ), ko phai chi co HJ hay BJ nhu VN, sau shot dau met em se co gan lam = moi gia cho minh ra shot 2. Minh thich qua bo 100 te nhung em ko nhan, sau do moi biet, bat ky cho matxa nao o Dong Quang, cac em ko dc doi tien, ngay ca khach cho cung ko dc nhan. Qua pro..cac em dc kiem tra suc khoe 3 thang mot lan va co giay chung nhan ko nhiem cac loai benh han hoi. dua ra cho minh xem y nhu customer profile.

ThaiLand: Phai biet cho, neu di cong tac co dong nghiep ban dia thi can tot, dung nghe loi may anh Taxi dan den cho co moi de an hoa hong.
Thailand khac voi TQ la cac em o trong long kinh mac Bikini, gia dc niem yet tren nguc, y nhu mua LED hay tu lanh ngoai sieu thi. cac so can dep thi ngoi hang tren cung, gia cung mac hon. thuong thi khoan 1500-2000 Baht.
Sau khi chon xong se dc locker dan len phong, phai tip cho locker khoan 50 Baht.
Cac em thoat y, chao theo kieu Thai, tam chung voi minh, va matxa bang V1 tai cho, suong te tai, sau do thi FJ. lich su, tu te, nhung chi co dieu Thailand dung gi cung bo, ko bo bi nhac, ko the bang TQ dc. Nhung service qua tot, xung dang dong tien bac gao bo ra.

VN: hau het HJ mot vai noi xe xao BJ.
cac em da phan lam khong yeu nghe. Lam nghe gi muon thanh dat va dc khach den thi phai yeu nghe.
hay voi tien, xin them, vua lam vua ngap, an noi bop chat voi khach, chi khi nao hua bo nhieu thi moi lam tu te. Noi chung la cac diem matxa VN hien nay service rat te, CSVC kem, cac em lam thieu dao tao, lai ko yeu nghe. Em nao yeu nghe lam thi bu ti, liem lap so so, kien bo quanh mong, toan la cac chieu co dien yeu kem.

Nhung neu khong di Matxa thi biet lay cho nao ban thang lang ha cac bac. ???? hehehe

Doi loi chia se.

nbie101

Binh Nhì
Bé Tập Massage
29/7/13
Chủ đề
1
15
0
0 ₿
Mình cũng có đôi lời chia sẻ sau khi đọc qua bài của bác. Chính xác chúng ta không phủ nhận, TQ và Thailand là hơn Vietnam. Tuy nhiên ở đây cũng nêu lên 1 câu hỏi rằng, liệu đây là massage hay đây là chỗ để chơi gái?

Massage tại VN cũng không thiếu gì chỗ có F tại chỗ nhưng không được quy mô và đào tạo như TQ. Mình cũng đã đi công tác TQ, Thailand, và nhiều nơi trên thế giới và hiểu rằng 1 là vào thẳng để chơi gái và 1 là vào massage chính hiệu. Một vài chỗ vẫn có dạng nửa nạc nữa mỡ là massage xong sẽ có vụ ABCD. Đối với mình thì Vietnam vẫn đang trong đà phát triển và ngành nghề này vẫn còn quản lý quá chặt, nên chưa có những dịch vụ như các nước lân cận đã đề cập trên.

Theo ý kiến cá nhân, hiểu là ở Vietnam thuộc dạng nửa nạc nửa mỡ, nhưng như vậy là cũng khá cho mình lắm rồi, còn hơn là cấm túc hết là khổ. Nội đi MT cũng xả stress rồi. Hehe, vui vẻ nha các bác.