Uống sữa & Sò lông: Mấy bác thích cái nào nhất?

Lượt xem: 7,476

Vampire2145

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
15/6/14
Chủ đề
9
333
100
32
0 ₿
Sò lông muốn ăn thì phải biết cách chọn,phải chọn sò thịt hồng hào,sạch .ko chọn sò thịt đen có mùi tanh hôi ăn vô sẽ đau bụng.nên ăn sò nhỏ vì thường là tự nhiên.sò lớn chủ yếu là nhân tạo:)

White_Lucky

Thượng Sĩ
Tiểu Đệ Massage
9/7/15
Chủ đề
17
394
409
0 ₿
bác này chắc là ăn sò lông thường xuyên cmnr =]]

Relaxer

Hạ Sĩ
Nhập Môn Massage
27/6/15
Chủ đề
7
111
73
0 ₿
Bỏ 1 phiếu cho sữa, còn sò dù ngon vẫn thấy sợ sợ !

dautu30

Tù Binh
Banned
25/9/15
Chủ đề
0
1
0
42
0 ₿
Bánh chưng Bắc là mặt hàng được ưa chuộng nhất trong ngày Tết ở Sài Gòn, dùng để cúng ông bà, làm quà biếu hoặc để dùng cho gia đình trong ba ngày Tết. Bạn có thể dễ dàng đặt mua ở các cửa hàng đặc sản Hà Nội hoặc các chợ, siêu thị ở Sài Gòn. Tuy nhiên, nếu muốn tự tay gói bánh chưng ở nhà, bạn có thể thực hiện theo cách hướng dẫn dưới đây:

- Lá dong: Chọn loại lá bánh tẻ (không quá già hoặc quá non) thì mới dễ gói, mỗi bánh chọn 4 chiếc lá. Ngâm lá vào nước cho mềm, rửa sạch hai mặt lá và để ráo nước. Dùng khăn sạch lau lá cho thật khô, cắt bớt gân lá cho lá mềm để dễ gói.

- Lạt: Lạt gói bánh chưng là loại lạt giang, mỏng, mềm và dẻo dai. Mỗi một chiếc bánh cần khoảng 2-4 chiếc lạt tuỳ bạn muốn buộc hình chữ thập (2 lạt) hay hình vuông (4 lạt) trên bánh.

Các nguyên liệu để gói bánh gồm có: thịt ba chỉ, nếp, đỗ xanh, lá dong, lạt buộc.

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,472
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Éc éc có thể loại Bánh Chưng trong Massa nữa hả ta :rolleyes: loại này mới nè,có ae nào thưởng thức wa Bánh Chưng ngoài Sò Lông vs Sữa chưa :rolleyes:

jacky00

Binh Nhì
Bé Tập Massage
25/9/13
Chủ đề
1
16
10
0 ₿
Ms có chỗ nào cho ăn sò lông hả mấy bác? Đó h đi thấy móc thôi còn khó. Bác nào chỉ giúp em chỗ ăn sò lông được Em cảm ơn.

soler bang

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
13/11/15
Chủ đề
1
123
13
33
0 ₿
2 4 6 uống sữa còn 3 5 7 thì sờ lông nha...cnhaat ở nhà với vợ nấu cháo cho ăn => quy định của bộ y tế cấm có sai nha.:D

tailwind

Tập Sự
Bé Tập Massage
18/11/15
Chủ đề
0
44
18
51
0 ₿
Nếu có tắm rửa trước thì tôi mới dám uống sữa. Ko thich uống công cộng. Còn sò long thì tôi ko dam ròi. :(:(