Vì đâu tôi stresssss...

Lượt xem: 2,336

Limit

Binh Nhì
Bé Tập Massage
23/5/16
Chủ đề
2
39
10
0 ₿
Khi người lớn cô đơn...
Bụt: Vì sao mày cảm thấy cô đơn?
Đáp: Vì con có nhà không về được, có bạn bè không chia sẻ được, có nỗi lòng k nói ra đc
Bụt: Thôi tao đi đây k có cứu đc mày
---
Nói chơi mà thiệt chứ em buồnnnn quáaaaaa :(
Em vốn là cái đứa thích nói nhiều, thích được nói, thích có người nghe em nói...thường thì em cập nhật tất cả hoạt động sống của mình lên facebook, từ công việc, bạn bè, gia đình, các mối quan hệ xã hội..vv...
Nhưng...khá lâu rồi em chẳng cập nhật một trạng thái nào trên fb chính của mình, không phải vì em không có gì để chia sẻ để dãi bày mà bởi vì với công việc hiện tại em chẳng còn lựa chọn nào khác ngoài việc im lặng-im lặng để tự giữ bí mật cho mình, bảo vệ mình. Rồi cứ tự an ủi, tự động viên, tự cổ vũ tinh thần bằng mọi cách.
Thời gian đầu phải đối diện vs sự thay đổi, sự khác biệt giữa cv cũ vs cv hiện tại thật sự chẳng hề dễ dàng, có những lúc em thật sự bị stress rất rất rất mệt mỏi...k thiết tha làm bất cứ gì, cứ khóc cười cười rồi tự trách bản thân, chửi bản thân, khinh bỉ bản thân mình ...( một loạt hành động thường gặp ở người bị khủng hoảng tinh thần)
Sau mỗi lần phát điên lên như vậy em cũng tự tìm đc cách bình tĩnh lại. Nhưng hnay thì lại tái phát rồi...
Em may mắn gặp đc một số người thật sự tốt với em, họ thương ( đồng cảm) với hoàn cảnh của em, họ chia sẻ với em, đôi khi là đôi lời hỏi thăm động viên em...và điều họ cùng khuyên là đừng làm công việc này nữa...tìm một việc khác hoặc suy nghĩ khác đi..vv..
Hôm nay lại suy nghĩ lại buồn lại rầu lắm..lắm...
Em cũng chẳng rõ từ khi nào tự hình thành cái suy nghĩ cho phép bản thân mình đi làm gái và càng ngày càng cố gắng để làm tốt hơn...vì bản thân mong có nhiều tiền hơn nên chấp nhận lăn xả hơn?!
Không biết có phải do lý do mà em phải chọn công việc này quá chính đáng?! Hay do bản thân em quá biết cách tự thuyết phục mình?!
Rất nhiều lần suy nghĩ sẽ dừng lại nhưng rồi suy nghĩ tiếp...các khoản cần chi cần trả lấy gì giải quyết? Để gđ để cha mẹ làm từ từ giải quyết?
Không được! Thật sự không được! Quá khổ quá vất vả!
Em không muốn gđ em phải vất vả phải khổ sở thêm nữa, một tuần cố gắng làm chắc bằng cả tháng cha mẹ lăn lộn kiếm tiền rồi...
Thay vì cả gđ cùng cực thì một mình em cực thấy ổn hơn...mặc dù phải đánh đổi nhiều nhưng em chấp nhận...đúng hơn là em nghĩ sẽ làm đc chứ em cũng chẳng muốn chấp nhận cái cs như vậy mãi.
Và cuối cùng vẫn thuyết phục bản thân là k chọn đc cv nào khác hơn đâu...
Cảm giác bản thân mình lo lắng đc cho cả gia đình, nhìn người thân mình k phải vất vả ngược xuôi, k phải lo toan nợ nần ...thật sự hạnh phúc lắm!
Thế là vì gđ mà em đi làm gái à?!
Hay là vì tiền nó thật sự chi phối em?!

• Like
Điểm cảm xúc: Dark Demon

TuanJesse

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
14/12/16
Chủ đề
0
2
1
31
0 ₿
Em bao nhiêu tuổi rồi? Em làm gái massage thôi hay là đi khách sạn luôn mà khổ tâm vậy?

• Like
Điểm cảm xúc: Limit

para

Tập Sự
Bé Tập Massage
28/10/16
Chủ đề
0
20
1
32
0 ₿
Ăn-ngủ-làm ko thì chắc ko hết tress nổi đâu. Hằng ngày em thử bỏ 30' để tập yoga thử xem... giúp ích nhiều lắm. Vì già đình vì thương cha mẹ thì ko phải thấy day dứt gì trong lòng đâu. Chấp nhận cuộc sống bất công thui..
"" làm gì ko quan trọng-quan trọng là làm vì lí do gì

• Like

8caukho

Tập Sự
Luyện Khí Massage
30/4/14
Chủ đề
0
214
35
Tp hcm
0 ₿
anh cung thong cam em vi anh co thuong mot nguoi nhu em nhung khg the lam gi duoc vi cuoc song ma em . em co gang vuot qua kho khan , chu hieu la tren het .

• Like