Tân Phú - #58 Windy Tân Phú, em là hoa tuyết trong tôi | Diễn đàn cộng đồng Massage Sài Gòn và Hà Nội - Việt Nam

Tân Phú #58 Windy Tân Phú, em là hoa tuyết trong tôi

Lượt xem: 737

Garryyau

Thượng Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
122
3,938
1,991
11 ₿
Chào ae lại là tui đây. Nay đổi gió lên bài dạng phân tích tác phẩm chút. Ae nào thấy ko hợp bỏ qua đừng ném đá nhe

Và mong tác giả bài hát lượng thứ cho.

Nếu anh gặp em từ đầu
Tính ra anh ko gặp em ở Windy Tân Phú từ đầu. Nếu ko có lẽ rất khó anh đi ai khác nữa quá. Nhưng dù chữ nếu ko xuất hiện thì em vẫn gây ấn tượng với anh hơn cả và lần nào gặp em anh cũng như lần đầu với vẹn nguyên cảm xúc

Nếu anh được sống từ đầu, vẫn muốn bên em như thời thơ ấu.
Uhm anh mà được bên em vào cái thời thơ ấu, lúc mà anh còn vụng dại, thì sẽ hay biết bao nhỉ. Nhưng dù sao bây giờ những khi bên em anh có khi anh vẫn bị ngây thơ hay thậm chí ngáo trong vài khoảnh khắc. Dù ngày thường anh cực tỉnh.

Nếu mai rời xa nhìn lai trong giấc mơ anh em sẽ hiện ra
Nghe tin em nghỉ dài hạn mà anh buồn lắm. Khi chưa biết chính xác lúc nào em trở lại, anh khá là hoang mang. Ít khi anh nhớ ai vậy. Nhưng đúng là có khi anh mơ thấy em với bóng dáng ấy. Với khuôn mặt cute cưng muốn xỉu, với dáng mình dây loli và muốn ẵm lên luôn
V1 em cam VN nhưng lại hợp với dáng người
V2 eo con kiến muốn ôm mãi thôi
V3 thì cũng vừa tay
V4 ae tự trải nghiệm

Như tuyết mùa hè rạng ngời trong màu áo trắng phau.
Em có biết màu áo học sinh trắng phau ấy làm anh xao xuyến từ phút ban đầu gặp gỡ? Nói thật đấy. Có thể với nhiều người em ko là hoa hậu. Nhưng với riêng mình anh. Thì em bước vào phòng là 1 sự rạng ngời rồi.

Nếu em rồi sẽ ở lại, anh sẽ biết yêu em hơn ngày xưa
Đây, em đã trở lại rồi. Nhận được tin từ Windy. Mà con tim anh đập liên hồi. Bận gì cũng ráng sắp xếp để gặp em sớm nhất có thể. Nói là yêu nghe hơi quá. Anh chả biết diễn tả là gì. Nhưng anh dám chắc rằng kỳ này gặp lại em còn bùng cháy hơn xưa

Nếu những màu sắc nhạt dần, anh sẽ vẽ em với màu nỗi nhớ.
Không nha những màu sắc về em chẳng bao giờ nhạt. Chỉ có anh tô điểm thêm cho nó với nỗi nhớ này thôi. Anh vẫn nhớ cách em tắm rất kỹ cho anh. Cách em nghịch ngợm anh. Sự cẩn thận tắt máy lạnh. Từng bước dìu anh lên để đấm đá mà anh luôn tiết kiệm sức cho em. Sao quên được.

Và nếu thời gian trở lại, thì những nhánh sông hay bao con đường
Ờ anh hay lạc đường. Mà đường đến Windy Tân Phú để gặp em thì khác ah. Xa cách mấy kẹt xe cỡ nào anh cũng phải đi

Cũng sẽ dẫn về một ngày anh chờ em.
Làm gì mà 1 ngày. Anh phải gặp em nhiều ngày hơn. Anh chờ lâu quá rùi. Như đếm thời gian trôi ấy. Cả khi gặp rồi anh vẫn chờ từng động tác từng cử chỉ từng nhịp yên lặng khi em đổi sang các bước khác. Với chờ kiểu mà em chạm vào người anh, dẫn anh đi du lịch thái, hay làm cho các cơ người của anh run lên.

Vì ngày em đến là ngày tuyết rơi mùa hè
Ừ chỉ cần em đến, là dù mùa hè hay mùa nào anh cũng thấy mát lạnh. Vốn anh là người lạnh băng nhưng em mang cho anh sự ấm áp. Không đơn thuần là em kích thích cơ thể mà còn chạm vào cả tâm tư. Ngoài lạnh trong cháy đến với em thật thú vị. Khi em và anh hoà vào nhau. Nhịp của đôi bên đồng điệu, thì anh chỉ chờ thăng hoa. Mà còn chờ khoảnh khắc lắng đọng sau đó nữa

Bầu trời lấp lánh những cánh hoa như sao tỏa bay.
Em nằm cạnh anh luôn là vậy. Đôi khi anh huyên thuyên, dù thường ngày rất ít nói. Cũng có lúc anh chỉ ôm em vậy thôi. Thế là đủ. Nhìn lên trần nhà mà cứ ngỡ bầu trời đầy sao nhỉ.

Và dù anh có trẻ lại vẫn nguyên lời thề
Uhm anh ko thể trẻ lại. Cũng chẳng nên thề thốt gì. Anh vẫn là anh như muôn đời muôn kiếp khi gặp em chắc cũng ổn rùi ha

Vì màu nơ trắng em cài là hoa tuyết không tàn.
Nhớ ko lầm thì em chẳng cài nơ trắng. Ờ mà có sao đâu. Em mặc gì cài gì đâu có quan trọng. Trừ một lần em mặc đồ y tá. Còn lại toàn đồ học sinh. Trớ trêu thay anh lại là. Lần nào anh cũng muốn thời gian đọng lại. Để đêm ấy bên em lâu hơn. Hôm nào gặp em xong về nhà là y như rằng. Leo lên giường chưa ngủ được. Dù lôi đt ra lướt. Hay có nghe nhạc gì chăng nữa thì bóng hình em cũng luôn xuất hiện trong tâm trí anh. Giờ ko lẽ nói vui. Là anh mất ngủ chắc do em.

Tóm lại em vẫn luôn là hoa tuyết trong tôi, mãi không tàn

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
147
5,024
4,848
59 ₿
chúc mừng bạn già gặp chân ái

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau

Massage Windy Tân Phú

Thiếu Tá
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
1/7/19
Chủ đề
76
658
328
0 ₿
Hihi! Yêu đời lại rồi đúng không anh :2onion35: Windy Cảm ơn anh nhiều ạ! Hẹn gặp lại anh heng:cuteonion39:

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau