Góc tâm sự 7 cách xử lý dương vật có mùi hôi

Lượt xem: 1,195

Lion( . )( . )King

Tham Mưu
*** Vua Sư Tử ***
Moderator
12/12/21
Chủ đề
78
366
380
tphcm
0 ₿
Ioria
Tình trạng dương vật có mùi hôi khiến bạn cảm thấy khó chịu và mất phong độ trong chuyện giường chiếu. Dưới đây là 7 cách xử lý dương vật có mùi hôi tùy thuộc vào tình trạng bệnh lý của bạn.

1. Cách xử lý dương vật có mùi hôi do bựa sinh dục
Để làm sạch bựa sinh dục từ dương vật, bạn hãy thực hiện các bước sau:
Kéo bao quy đầu của bạn lên
Rửa dương vật của bạn bằng xà phòng và nước
Làm khô dương vật nhẹ nhàng, tránh chà mạnh
Khi bựa sinh dục đã được làm sạch, bạn hãy kéo bao quy đầu trở lại.
Một khi bựa sinh dục được rửa sạch, tình trạng dương vật có mùi hôi sẽ biến mất. Bạn hãy lặp lại các bước này 1 lần/ngày nếu bựa sinh dục vẫn còn.

2. Cách xử lý dương vật có mùi hôi do nhiễm trùng đường tiết niệu
Nếu bạn nghi ngờ nhiễm trùng đường tiết niệu, bạn hãy đi khám bác sĩ. Các loại thuốc không kê đơn (OTC) như phenazopyridine (Azo) có thể giúp bạn giảm đau và kiểm soát nhiễm trùng cho đến khi bạn gặp bác sĩ.
Sau khi chẩn đoán nhiễm trùng tiểu, bác sĩ có thể kê đơn thuốc kháng sinh cho nhiễm trùng như fosfomycin, cephalexin, nitrofurantoin. Nếu tình trạng diễn ra thường xuyên, bác sĩ có thể khuyên bạn nên dùng kháng sinh liều thấp trong vài tháng.

3. Cách xử lý dương vật có mùi hôi do nhiễm trùng nấm
Nếu bạn nghi ngờ mắc phải nhiễm trùng nấm, bạn hãy đi khám bác sĩ. Bác sĩ sẽ kê đơn thuốc để giúp loại bỏ nhiễm nấm, các loại thuốc có thể bao gồm fluconazole, miconazole clotrimazole và imidazole.

4. Cách xử lý dương vật có mùi hôi do balanitis
Bạn tắm bằng muối Epsom có thể giúp làm dịu cơn đau hoặc viêm do balanitis. Nếu các triệu chứng của bạn kéo dài hơn một hoặc hai ngày, bạn hãy đi khám bác sĩ. Bác sĩ có thể chẩn đoán nguyên nhân cơ bản và cho phác đồ điều trị phù hợp với bạn. Các loại thuốc phổ biến có thể bao gồm:
Kem chống nấm cho nhiễm nấm như clotrimazole
Thuốc mỡ hoặc kem cho kích ứng như hydrocortison
Kháng sinh cho nhiễm trùng như bacitracin, polymyxin

5. Cách xử lý dương vật có mùi hôi do bệnh lậu
Nếu bạn nghi ngờ mắc phải bệnh lậu, bạn hãy đi khám bác sĩ ngay. Sau khi chẩn đoán, bác sĩ có thể sẽ kê đơn tiêm ceftriaxone cùng với thuốc uống như azithromycin hoặc doxycycline.
Quá trình phục hồi sau khi điều trị bệnh lậu thường mất khoảng bảy ngày. Bạn vẫn có thể lây nhiễm trong thời gian này, vì vậy bạn nên tránh quan hệ tình dục cho đến khi bạn kết thúc điều trị.

6. Cách xử lý dương vật có mùi hôi do bệnh chlamydia
Nếu bạn nghi ngờ nhiễm chlamydia, bạn hãy đi khám bác sĩ ngay. Sau khi chẩn đoán, bác sĩ sẽ kê đơn thuốc kháng sinh để chống nhiễm trùng. Các loại thuốc phổ biến có thể bao gồm azithromycin, doxycycline, amoxicillin. Bạn nên tránh quan hệ tình dục cho đến khi bạn kết thúc điều trị.

7. Cách xử lý dương vật có mùi hôi do viêm niệu đạo không do lậu cầu
Bạn hãy gặp bác sĩ nếu có triệu chứng viêm niệu đạo không do lậu cầu. Sau khi chẩn đoán được thực hiện, bác sĩ có thể kê đơn thuốc kháng sinh để chống lại nhiễm trùng như azithromycin và doxycycline. Bạn cần tránh quan hệ tình dục trong khoảng thời gian điều trị.
Việc vệ sinh sạch sẽ là điều cần thiết để cải thiện tình trạng dương vật có mùi. Nếu mùi hương khó chịu không biến mất trong một hoặc hai ngày, bạn hãy hẹn gặp bác sĩ để được chẩn đoán và điều trị.​

• Like
Điểm cảm xúc: Zlat

Zlat

Đại Uý
Cao Thủ Massage
24/11/13
Chủ đề
50
1,065
449
0 ₿
like, bài viết có giá trị tham khảo