Sức Khỏe Bạn lo ngại vấn đề sức khỏe khi đi massage ? Đây là bài viết bạn nên xem qua !

Lượt xem: 2,756

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
Chào tất cả anh em , Mod @Uchiha Itachi đây !

Dạo gần đây mod nhận được rất nhiều câu hỏi từ các anh em mới tham gia trên diễn đàn chúng ta , đa phần đều có chung một thắc mắc là đi massage có bị bệnh không ?

Hiện nay do thời đại 4.0 phát triển , nhiều anh chưa có kinh nghiệm sẽ tìm đến chị " GOOGLE" , và như anh em đều biết chị "GOOGLE" rất hay phóng đại sự việc , chẳng hạn như mod gõ tìm kiếm về việc bị nổi mẩn ngứa và mod nhận được 1 mớ thông tin "KINH HỒN BẠT VÍA" như : dấu hiệu của ung thư, xơ gan bla bla bla.... rất nhiều bệnh nan y khác trong khi mod chỉ đơn giản là kích ứng da . Còn các bạn lên hỏi chị "GOOGLE" nguy cơ bị bệnh khi đi massage sẽ cho ra một núi kết quả đáng sợ như : sùi mào gà ,lậu, giang mai và nhiều bệnh da liễu khác !

Vô hình chung tạo cho các bác mới một tâm lý e dè , lo sợ đủ thứ bệnh khi đi massage !

Thấy được sự lo lắng của anh em , sau đây mod sẽ lấy kinh nghiệm của rất nhiều anh em đã đi trước và cả bản thân mod mà chia sẻ với tất cả anh em !
Với thâm niên đi massage "hơn 10 lần" đến nay , mod chưa hề bị nhiễm hay có 1 dấu hiệu gì về các bệnh mod nêu trên !

Để hiểu rõ hơn các bạn có thể tham khảo thêm tại bài viết của 1 chiến binh lão thành có thâm niên đi massage hàng chục năm =))

Việc có bị bệnh hay không thì phụ thuộc vào bản thân chúng ta là chính ! Các bạn nên có những lưu ý khi đi massage để tự bảo vệ bản thân tốt nhất có thể nhé :

• Lựa chọn các cơ sở uy tín , có nhiều phản hồi tích cực từ những khách đi trước
  • Khi bước vào 1 cơ sở phải đánh giá cơ sở vật chất có sạch sẽ hay không
  • Khi vào phòng massage thì nhớ để ý phòng ốc có vệ sinh sạch sẽ thơm tho hay không , có nghe mùi ẩm mốc không , khăn trong phòng có gì lạ không , vì nếu 1 cơ sở mà ngay cả phòng ốc và khăn không sạch sẽ thì nguy cơ mắc bệnh là có nhé !
  • Khi gặp KTV thì nên chú ý 1 tí về vệ sinh cá nhân của KTV , phần này rất quan trọng nhé ! Nếu 1 cơ sở uy tín thì việc cho KTV khám sức khỏe định kỳ là điều bắt buộc , chưa kể KTV cũng sẽ có ý thức tốt hơn trong việc phòng bệnh cho chính bản thân KTV và khách .
Đây là đôi lời chia sẻ ngắn gọn cho các anh em còn lo lắng về vấn đề sức khỏe ! Hy vọng nó sẽ có ích cho các anh em trong công cuộc trải nghiệm massage sau này !
Nếu còn thắc mắc khác có thể inbox cho mod @Uchiha Itachi nhé ! Mod sẽ giải đáp thắc mắc của các bạn sớm nhất và chi tiết nhất có thể !

Graham

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
1/5/17
Chủ đề
31
402
303
10 ₿
Tâm lí lo sợ thì ai mới đầu tìm hiểu cũng có, nhưng đúng như sếp đã nói, chủ yếu là ở mình thôi

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
phải lo cho mình trước khi người khác lo thôi bác =))

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Tung Hoành Ngang Dọc
10/6/22
Chủ đề
87
3,910
3,171
Hang Thỏ
64 ₿
Mod đưa bài Tàn lên lun... :ami-(10):. Do mng nghĩ nhìu thôi... nghĩ ít lại chọn chỗ rồi đi cho an tâm mng nhé...:ami-(10):

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Vì cái vấn đề đi anchoi mà rén như này mà ngày xưa ấy khi @Anhxeom post bài hỏi ... JL lại lên cơn thịnh nộ vác cây cọ rửa bồn cầu ra rượt Bro , nhân đây JL xin cuối đầu tạ lỗi vs Bro @Anhxeom , xin lỗi.
Có dịp cũng mong gặp được Bro @Anhxeom , cùng đồng bọn như @Đi Tàn Tàn , @hungmaco , @Beconngaytho@Piii để JL mời chầu Cafe tạ lỗi vì những chuyện hiểu lầm không đáng có đã qua !!
Lần nữa thật tâm xin lỗi mọi người rộng lượng xí xóa bỏ qua cho Yà nghèo đói ham anchoi giữa trời đông cô đơn , hic hic

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Tung Hoành Ngang Dọc
10/6/22
Chủ đề
87
3,910
3,171
Hang Thỏ
64 ₿
Bữa bác JL mời Tàn rồi... lần này để Tàn... :ami-(10):

hungmaco

Binh Nhì
Bé Thích Massage
18/7/22
Chủ đề
1
55
20
38
Tphcm
0 ₿
Còn ae nào lăn tăn nữa thì ra cafe cùng ae chúng tôi bảo đảm sẽ như anhxeom chỉ có bệnh.....bệnh nghiện đó kaka:6onion23:

• Haha
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,284
887
41
1 ₿
Tui đã từng bị bệnh, nghỉ đái 1 tuần. Tại cơ sở có uy tín đàng hoàng trong này ko tiện nói tên.
Kinh nghiệm của mình là:
1- Không dính vào những em kiểu ăn chơi. Cho dù em ấy có skill, boob to cỡ nào. Nói chuyện lòng vòng các bác nào đi nhiều sẽ đánh được mùi mấy em này, vì thường sẽ có mùi gạ kèo ngoài.
2- Không dính vào những em bốc mùi. Đầu tiên là mùi miệng, sau đó mùi tóc, mùi cơ thể. Thường các bé đó xịt nước hoa nồng nặc lắm. Chịu khó dí mũi thính vào để tách mùi cơ thể và mùi nước hoa.
3- Cẩn thận với những bé ko dùng nước muối sinh lý súc miệng, mà chỉ dùng Listenring. Cái nước này chỉ để thơm miệng chứ ko có diệt khuẩn.

Với mọi sự nghi ngờ, thì đừng cho BJ, đừng húp lẩu, ko thì nhẹ thì bị nhịn đái 1 tuần như mình, nặng thì ...

• Like
Điểm cảm xúc: Giahamzuii

Giahamzuii

Binh Nhì
Bé Thích Massage
14/4/22
Chủ đề
2
65
25
0 ₿
Đi bv da liễu chữa hay sao nae?

Anhxeom

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
28/9/22
Chủ đề
13
370
210
113
Hầm Chông
0 ₿
Trời ơi a :)))) e nói chơi thôi mà, nay đồng bọn em đánh lẻ hết rồi :))), gọi anh xe ôm và đồng bọn các bé nhìn em với ánh mắt ra sao đây :2onion16::2onion16::2onion16:

• Haha

Cha Nội

Tập Sự
Cao Thủ Massage
29/7/18
Chủ đề
0
1,002
351
37
0 ₿
đã chơi thì chơi láng luôn đi lăn tăn làm gì??? và nhớ 1 điều là nếu có vợ con ở nhà thì suy nghĩ làm sao đừng để ảnh hưởng đến họ là ok.

• Like

lonely8x

Hạ Sĩ
Bé Tập Massage
1/10/23
Chủ đề
9
48
77
Mỹ
0 ₿
Thật ra bệnh là có, thằng bạn mình từng bị. Nó hay đi htgd rẻ ở gò vấp và dính chưởng sau khi bj. Mấy bệnh này sẽ có triệu chứng cấp, mình nghe nó bị liền lấy xe chở đi bs da liễu ngay. Khi vừa bị trị ngay sẽ hết rất nhanh. Cho nên lời khuyên như mod chia sẻ, nên đi những nơi uy tín, sạch sẽ thì tỉ lệ sẽ thấp hơn. Còn khi có dấu hiệu bệnh thì phải điều trị sớm tránh thành mãn tính và khó chữa.

• Haha

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Tung Hoành Ngang Dọc
10/6/22
Chủ đề
87
3,910
3,171
Hang Thỏ
64 ₿