Cảnh Báo TĐK : Pr Ảo, Thật Giả Quả là Khó Lường

Lượt xem: 16,441

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thần Long

Tổng Tư Lệnh
Administrator
Thành viên BQT
Administrator
9/4/15
Chủ đề
15
2,885
1,897
HCM
14,452 ₿
Cừu Long
Xin chào tất cả các member lão thành có newbei có. Ad nhớ là đã từng đứng ra giải quyết vụ việc liên quan đến Tân Đông Kinh một lần rồi. Và ngày hôm nay đây lại gặp phải 1 sự việc tương tự. Đọc hết 2 trang comment xong thì Ad có vài điều muốn nói và sẽ đưa ra kết luận cho vụ việc lần này.

Thứ 1:Tôi khóa hạnh long là do họ report ảo và dùng chiêu Pr trên mạng để nhằm thu hút khách hàng. Chứ ko phải như lời bác thikmatxa nói là "chủ ko chịu đưa lên mạng".

Đây là cái sai thứ 1.

Thứ 2: "locker ở đâu mà không vòi, lương thấp quá mà...." chào bác Selane nếu bác là locker thì tôi trách bác chỗ này xòe bàn tay mở cái miệng ra xin tiền là hành động của ăn xin, ăn mày đồ đạc rách rưới lê lếch trên mặt đường xó chợ, còn bản thân trai tráng sao ko lo tu bổ cho lời hay ý đẹp nói ra 1 cái là mát lòng mát dạ khách hàng, hỏi thăm 1 cái là động lòng khách hàng. Chăm sóc tốt thêm cái lễ phép thì % khách cho tiền sẽ nhiều hơn. Chẳng những vậy tương lai có thể sẽ đc đặt cách lên cấp. Với nhưng bạn locker đi làm mà không xem trọng đồng lương chỉ hướng đến 1 ngày phải "xin" đc vài ba trăm thì có lẽ trước sau gì cũng sẽ bị loại khỏi cuộc chơi.

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, do chủ họ cũng ra sức bào sức lao động của locker bằng hình thức trả lương thấp mà không hỗ trợ thêm nên locker họ cũng bào khách lại. Cuối cùng kết luận cho các cơ sở ấy 2 chữ "Định Mệnh".

Thứ 3: xin mạn phép ban cái nick của member aongucnano (không cần lý do).

Thứ 4: nick của satthutrrngiuong và sắc màu không có bị ban như lời của các member đã nêu trên. Bằng chứng là nick vẫn còn bình thường ko bị gạch ngang. Còn về việc thay đổi password chỉ 1 mình ad có đặc quuền này ngoài ra ko có bất cứ mod nào có thể thực hiện. Nên việc vô nick không đc là do lỗi phía member member xin xem lại.

Thứ 5 cũng là điều quan trọng nhất: đa số các member viết bài cho tân đông kinh phần lớn đều có cập kè với các kỹ thuật viên massage tân đông kinh ngoài ra còn lập *** zalo riêng kêu gọi các member đang tham gia diễn đàn mà có bài viết tốt. Ad ko nêu rõ ra đây vì các member có quyền bảo mật thông tin khi tham gia diễn đàn. Nhưng khi có tranh chấp hoặc khiếu nại Ad có quyền truy xuất bất cứ thứ gì tồn tại trên diễn đàn để mau chóng giải quyết sự việc. Nên việc Ad truy xuất thông tin mật là việc hợp lệ. Các member không càn bàn cãi.

Kết luận: kể từ ngày 04/05/2016 - Ad tuyên bố cấm tất cả các report liên quan đến massage Tân Đông Kinh. Ai vi phạm sẽ chiếu theo mức độ mà xử lý. Đồng thời đưa tất cả box Massage Tân Đông Kinh vào kho lưu trữ. Kết luận này sẽ được hủy bỏ, khi Ad nhận thấy mọi việc về Tân Đông Kinh được nhận định khả quan hơn xứng đáng là nơi lui tới của các anh em cộng đồng. Chào thân ái và quyết thắng

satthuhitman

Binh Nhất
Bé Thích Massage
16/9/14
Chủ đề
3
95
32
35
0 ₿
Nhớ hôm nào thấy diễn đàn còn đi off TDK , nay thành sự ra thế này . Tiếc nhỉ . Hum qua mới đi TDK xong , định làm cái rp nhỏ cơ mà có lệnh giới nghiêm rồi nên sợ bị trảm lắm . Thôi thì buồn hay vui thì ta giữ riêng ta vậy ^^

pippo85

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
12/11/15
Chủ đề
1
255
305
38
0 ₿
Tui ủng hộ quyết định của bác ad dù rằng có ng đã nói tui 2 mặt
Đối với những a e thân thiết mà pippo đã từng may mắn quen bít, pippo chỉ mún chia sẻ với a e thế này. Mình cứ chấp nhận quyết định này đi vì bít đâu sau 1 tg mình sẽ đc trả lại 1 sân chơi tdk như trước đây. Ngoài ra a e cần thông tin vè tdk vẫn có thể inbox trao đổi với nhau mà
Ngoài ra, pippo cũng có đôi lời gửi đến pé panpan gì đó. Pippo o 2 mặt đâu pé. Pippo bị tâm thần phân liệt mà nên nhìu mặt lắm. Pippo chơi như thế nào thì trên này nhìu ng bít lắm rồi lời nói của e o có giá trị gì đâu. Theo như e nói là a bỏ rơi o bảo vệ tdk nữa sao?
Thứ nhất a chỉ đưa ra những cmt chính xác về tdk chứ o bảo vệ mù quáng
Thứ hai a chỉ nói bõ tdk trên dđ có nhìu thành viên tào lao chứ a o chê tdk 1 lời nào nhé. Ngay cả với mấy e locker dù nhìu ng o thích nhưng với a mấy e locker vẫn rất vui vẻ mặc dù có thể là chỉ với a thôi
Cuối cùng nếu e nói q quay lưng với tdk thì e cho a hỏi ai dám tự tin nhận là đi tdk nhìu hơn pippo
Cuối cùng xin mấy a e cứ bình tĩnh vì khi admin đã quyết định thì a e ta cũng o thay đổi đc gì. Thôi thì vui vẻ chấp nhận để dĩ hòa vi quý sẽ hay hơn. Còn với pé panpan a mong e nên suy nghĩ kỹ rồi hãy nói sẽ hay hơn
Xin cảm ơn!

gauconhamchoi

Tập Sự
Bé Thích Massage
6/1/16
Chủ đề
0
80
90
36
0 ₿
"Thứ 3: xin mạn phép ban cái nick của member aongucnano (không cần lý do)."
em kết nhất cái này của add.em ấm ức vụ này lâu rồi.
ad ơi cho em hỏi việc này là tốt hay xấu, tại theo cách nói của ad là "lập *** zalo riêng kêu gọi các member đang tham gia diễn đàn mà có bài viết tốt" thì em theo em thấy có gì sai đâu vì ad không nói ra luôn mục đích là để làm gì, còn việc các member có cập kè với các ktv thì theo em nghĩ cũng là chuyện của cá nhân. Quan trọng các bài report có đúng sự thật hay không mà thôi.
một vài ý kiến của em trong vấn đề này và em cũng tôn trọng quyết định của ad.
p/s: ad đừng ban nick em nhé, em chỉ có thắc mắc nên hỏi thôi

• Like
Điểm cảm xúc: pippo85

Thần Long

Tổng Tư Lệnh
Administrator
Thành viên BQT
Administrator
9/4/15
Chủ đề
15
2,885
1,897
HCM
14,452 ₿
Cừu Long

Cảm ơn bạn đã nêu ra ý kiến. Ad xin trả lời thắc mắc của bạn @gauconhamchoi
- Việc lập *** zalo hoặc quen ktv massage là quyền lợi cá nhân Ad ko bàn tới, nhưng nếu có liên quan đến cộng đồng massage thì Ad sẽ tham gia ngay. Vậy mong bạn @gauconhamchoi hãy trả lời ad các câu hỏi sau:
+ Nếu @gauconhamchoi đã hỏi việc lập *** zalo riêng là đúng có gì sai đâu thì @gauconhamchoi cho Ad hỏi diễn đàn mình cũng có chức năng đối thoại *** chat chít đủ loại thế thì lập *** riêng nhằm mục đích gì? Cón cái nữa các bác lên diễn đàn khai thác thành viên của diễn đàn các bác có nói gì với Ad hay chưa?
+ Vấn đề quen ktv massage thì chẳng ai lạ gì và có thể xem là lẽ bình thường của các member. Ad còn ủng hộ.
Nhưng lấy cái mác là thành viên của cộng đồng có thể up bài giúp các em có thêm thu nhập là ko đc làm như vậy sẽ sinh ra tiêu cực. Mà nhất là các bác có tổ chức nữa chứ ko phải hoạt động riêng lẽ.

Còn 1 điều nữa ad muốn nói để các anh em hiểu vì sao ad lại làm vậy. Vấn đề offline có rút thăm trúng thưởng, có tài trợ quà tặng là cách mà các mod cộng đồng đã làm và rất vui và hiệu quả. Và tất nhiên đã được thông qua Admin. Thế nhưng từ lúc xảy ra vụ việc Tân Đông kinh đến giờ vẫn có các member tạo offline riêng cho tân đông kinh và cũng kèm rút thăm và quà thưởng. Ad thấy vô lý ở chỗ những cuộc chơi này ko còn được đề xuất để mod kiểm duyệt mà lại vô tư tổ chức và người tài trợ phía tân đông kinh kia cũng ko biết Ad và Mod là ai chỉ cần biết thu về cho mình lượng khách và lợi nhuận. Nói dài nói dai thành ra nói dở. Thôi Ad dừng bút.

Gundam

Binh Nhất
Bé Thích Massage
9/9/15
Chủ đề
5
70
55
34
0 ₿
Mình thấy admin xử như vậy là hợp lý
Thứ 1 tránh tình trạng các member cố tình phá hoại vì quen không được các ktv hoặc bị mấy em từ chối nên cố tình làm vậy.
Thứ 2 tránh luôn việc hugo dòm ngó diễn đàn
Thứ 3 anh em ai đi qua tdk đều hiểu rõ ra sao và muốn rủ ai đi chung chỉ cần inbox trên diễn đàn là được.
Điều thứ 4 có thể yên tâm thoải mái mà đi.
Điều 5 nếu 1 cơ sở mà quá đông khách như vậy thì dẫn đến tình trạng bị hugo nghi ngờ .
Tóm lại giờ mọi chuyện cứ để thuận theo tự nhiên ai kết ở cơ sở nào thì đi cơ sở đó. Ở đây toàn là anh em theo từ massage20k đến qua congdongmassage nên tìm cách giải hòa vui vẻ với nhau còn có lý hơn là tranh nhau gây gỗ. Còn nick satthutrengiuong xem lại pass có nhập đúng chưa. Nếu đã đúng mà chưa vô được thì sẵn đây nhờ admin xem lại dùm pass của bác ấy rồi giúp bác ấy lấy lại nick đã từng sát cánh cùng diễn đàn lâu năm chứ không có bác ấy thì thấy diễn đàn như trống vắng 1 điều gì đó.

• Like
Điểm cảm xúc: Goldenboyfc, pippo85 and lucky09

Batbaitinhbinh

Binh Nhất
Bé Tập Massage
4/4/16
Chủ đề
4
11
5
35
0 ₿
Bác thiên thần về đêm nói cũng đúng nhưng bác k thân thì lm s bk các số có lượt yc gần chính xác như v . hay bác là locker trong đó . còn phần bác satthu đúng là ng lão làng trong page này . nhưng có thể họ qen bk nhau thế thoy . trc tui cũng có qen trong đấy nên hĩu đx chút chút. Các bn aj đang qen hay đang cbi cua ktv thì tốt nhất là chĩ xem nhau như kh và ktv thoy nhé bu vào phiền và khỗ lắm . thân ái

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,470
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Khi bác Ad đã lên tiếng nghĩa là bác ấy đã có sự xem xét từ nhiều phía rồi, ko phải ngẫu nhiên mà bác Ad đưa ra những lập luận chính xác từng milimet như vậy đâu. Tóm lại chuyện này đã được giải quyết xong và chấm dứt tranh cải tại đây,nói dài nói dai thành ra nói dở. Soa xin dừng text.

• Like
Điểm cảm xúc: White_Lucky and pippo85

phudu99

Tù Binh
Banned
11/3/16
Chủ đề
0
62
19
0 ₿
Đóng box Tdk là đúng
Ae report nhẹ nhàng thì đâu có gì sai,đằng này nhiều ae viết như mấy em như làm tình vậy
Đồng ý quan. Điểm củsa Mod

gauconhamchoi

Tập Sự
Bé Thích Massage
6/1/16
Chủ đề
0
80
90
36
0 ₿
Ah giờ thì em đã hiểu. thanks ad nhé. em hết thắc mắc rồi

• Like
Điểm cảm xúc: pippo85

pippo85

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
12/11/15
Chủ đề
1
255
305
38
0 ₿
Tui là ng gắn bó với tdk cũng 1 tg dài và tới giờ tui vẫn đều đặn có mặt ở tdk mỗi ngày. Nhưng lần này tui ủng hộ bác admin quyết định như vậy
Tui nghĩ như thế này nè. A e ta ai cũng mún có cái box tdk để có 1 sân chơi vui vẻ và phù hợp túi tiền nhưng cái sân chơi đó giờ o còn giữ đc bầu không khí trong lành nữa rồi. Mỗi ngày lên cứ như là xem cãi lộn là chính chứ o còn thấy đưa thông tin thú vị, chính xác nữa. Những a e rp chân chính tự hỏi lại mình từ lúc nãy sinh ra hiện tượng này a e có còn mún lên đưa thông tin hok,hay chỉ là a e lên xem coi cãi nhau
Vậy nên nếu o giữ đc 1 sân chơi tốt thôi thì dẹp bỏ nó lun đi để khỏi phải mang tiếng cho sân chơi và mang tiếng lun cho cả mấy e ktv
Hiện giờ giữ lại box tdk tui chỉ thấy hại chứ o thấy có chút lợi nào
Tui từng là ng đứng ra bảo vệ tdk nhìu nhất đến mức đc tặng cho cái danh locker tdk nhưng với hiện trạng hiện nay tui thấy giải pháp của admin là hợp lý
Xin cảm ơn

kingmaster

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
11/12/15
Chủ đề
22
666
120
Phú Nhuận, TPHCM
0 ₿
tôi mạo muội đề xuất thế này. chúng ta cần kiểm tra kỹ lại lần nữa. trước tiên xoá những report mang thông tin k chính xác về tđk.
các mod cần test lại chính xác hoặc những member uy tín test và cho report chính xác. sau đó sẽ quyết định có khoá box tđk hay k.
như vậy a e cũng sẽ k ý kiến.

ĐôngAnh

Binh Nhì
Bé Thích Massage
18/7/15
Chủ đề
1
97
42
0 ₿
Buồn thay. Chỉ vì những hiểu lầm không đáng có mà mất đi 1 nơi để giao hợp, trao thân :oops:

• Like
Điểm cảm xúc: Zlat

langtuludu

Tù Binh
Banned
6/4/16
Chủ đề
4
146
50
tpHCM
0 ₿
Tui thấy sao ad ko có bài chung cảnh báo về tdk, những thông tin gì là ảo, những thông tin nào còn tin tưởng được cho tới hiện tại để ae biết mà lựa chọn, diễn đàn chỉ là nơi để ae trao đổi chia sẻ thôi, Rp thật ảo nhiều lúc thật khó mà phán xét nếu ko thực tế, nhiều khi chỉ cần thông tin khẳng định từ người có uy tín cũng đủ để mọi người chuột bạch và Rp xác nhận lại rồi. Sau nhiều lần off ae biết nhau rồi mà chưa thấy *** nào đủ tin tưởng để khẳng định và chia sẻ cùng ae nb của diễn đàn? Nick thì lúc nào cũng có thể tạo mới nhưng người có uy tín và có thể tin thì khó tạo mới lắm :)
Ad có thể giới thiệu những người đó để ae biết ko? (Tdk nge nói nhiều mà chưa đi, có người đối thoại nói rp ảo ko nên chưa thử,chỉ góp ý kiến thêm với ad thôi.
Chúc diễn đàn thành công.! Chúc ae có nơi ăn chơi ngon bổ rẻ, an toàn sk :)

pippo85

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
12/11/15
Chủ đề
1
255
305
38
0 ₿
Có những điều tế nhị o thể nói ra nhưng những thành viên kỳ cựu ai cũng hiểu. Thôi thì admin đã quyết định rồi thì a e nên vui vẻ tôn trọng đi chứ có nói tới nói lui cũng o thay đổi đc gì đâu
A e ta thích chơi ở tdk nên có lý của a e ta thì những ng o thích chổ này cũng có lý của họ và dĩ nhiên ad cũng có lý lẽ của ad. Tui nghĩ o duy trì bõ tdk nhưng a e vẫn có thể thư giản ở đây như thường mà. Có ảnh hưởng gì đâu

ĐôngAnh

Binh Nhì
Bé Thích Massage
18/7/15
Chủ đề
1
97
42
0 ₿
Hôm bữa đi vs thằng bạn vào TĐK gặp ngay 1 bé CN, xui dã man. :(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.