Chuyện cũ viết lại: Chuyện TIP khi đi massage

Lượt xem: 23,329

Trien

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
25/10/16
Chủ đề
13
342
84
HCM
0 ₿
Mình tham gia diễn đàn được một thời gian, đi massage cũng được nhiều năm và chứng kiến cũng như nghe kể lại từ những em ruột về việc tip của mấy thánh, nhất là mấy thánh dân bắc (mình không vơ đũa cả nắm đâu nhé vì có những anh em miền bắc chơi rất đẹp) Mấy thánh này đi massage mà theo mình nghĩ nên ở nhà sóc lọ cho đỡ mất mặt anh em dân chơi. Đi vip mà tip dưới 1/2 vé, thậm chí kêu 2 tay mà tip mỗi em chưa được 1/2 vé, rồi còn nói xấu mấy em, hành vi thô lỗ không coi ai ra gì, tiền vài đồng bạc cắc mà tưởng bánh xe bò trong khi mở miệng ra thì như thể nhà nằm trên kho đạn.
Thật sự mình đi chung với họ mà thấy mất mặt lắm, nên hôm nay mình lấy lại bài của congdongmassage để anh em xem lại cho thấu. Vì các em ktv suy cho cùng cũng vì mưu sinh, cũng cần được tôn trọng, nếu không anh em sao có chỗ vui chơi thư giản được, có đúng không nào?
Mạn phép trích bài cũ, mong Thần Long admin có gì inbox nhắc nhở mình nhé. Mình là 1 mem thích đi massage chứ không phải chủ hay quản lý cơ sở nào cả.

http://congdongmassage.com/threads/muc-tien-tip-tieu-chuan-cua-cac-co-so-matxa-sg-hien-nay.2105/

Chào thân ái, đoàn kết và quyết thắng!

P/s: Bác nào đồng tình xin ủng hộ, bác nào ném gạch mình xin hứng nhưng sẽ biết bác ấy là người như thế nào.

intachihunter

Tập Sự
Bé Tập Massage
21/5/17
Chủ đề
0
31
3
32
0 ₿
mình là mem mới vậy theo bác thì đi massage thái ở boss hay đệ nhất hay phương anh minh long thì bo các em bao nhiêu là hợp túi tiền

LeeMinHo

Binh Nhất
Tiểu Đệ Massage
9/10/16
Chủ đề
4
374
89
29
0 ₿
Mình hay đi minh tâm cộng hòa... đi thường tip 500k... đi vip svip tip 1200k... vậy có ổn ko ae

• Like
Điểm cảm xúc: Trien

binladen

Binh Nhì
Bé Thích Massage
28/10/16
Chủ đề
1
97
8
36
0 ₿
Đã gọi là tip thì đúng là không thể có quy định và cũng tùy khu vực nhưng mình nghĩ nên tip tối thiểu là bằng tic còn bác nào hài lòng với ktv thì tic thêm nhưng cũng không nên quá tay tạo ra tiền lệ phá giá ảnh hưởng tới anh em.

• Like
Điểm cảm xúc: Anhhungthoiloan and Trien

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
36
1,355
661
0 ₿
Tui thì thấy ngược lại nha. Mấy thằng bắc kỳ (xin lỗi một số ae trc nhe) hay chơi phá giá chit mie ah. Đi ĐN, tui tip 300, nó tip 4-500, đi Boss tui tip 5 xị thì nó tip 7 xị... Hỏi nó sao mày phá giá quá vậy, lúc xông hơi đã thống nhất rồi mà. Nó cười hề hề nói ở ngoài đó dịch vụ ko bằng, sướng ko bằng anh ơi. ĐM, dẹp! Lần sau tự đi nha may!

Chung quy tiền tip nói lên thái độ của mấy em KTV, trừ trường hợp chăm rau thì khác, nên nếu thấy vui vẻ, thì tip cho em nó nhiều tí cho có động lực, ko thì cứ theo quy tắc mà làm.

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
đồng ý kiến với ông. Tiền tip nói lên service và thái độ của KTV. Cách tip nói lên cách chơi của các a e đồng dâm

• Like
Điểm cảm xúc: fairy, paul2017 and Trien

TheGame

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
7/3/16
Chủ đề
7
320
72
34
0 ₿
mấy ông rân chơi đi phá giá kiểu như 1000 năm mới đi 1 lần vậy, tip quá tay, như vậy tạo tiền lệ rất xấu cho mấy em,tạo thành thói quen hay vòi tip cao, em cũng thuộc dạng hay đi massage lắm chứ đâu phải lâu mới đi

• Like

Tiger Bạc

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
16/4/16
Chủ đề
1
345
222
0 ₿
Vụ án muôn thuở. Ai biết cách chơi không cần nói nhiều, mấy chủ trẩu trẻ và đại da chân phèn nói chỉ như đàn gảy tai tr..

Bikill

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
25/2/17
Chủ đề
3
139
38
31
0 ₿
Tip cứ bằng tic là đc, nếu e phục vụ tốt, mình hài lòng thì thêm cho e nó chút, mình đi ms nhiều nên tip cứ gọi là đúng quy trình

• Like

Hóng Hách Công Tử

Tập Sự
Bé Tập Massage
22/5/17
Chủ đề
0
29
5
33
0 ₿
Hôm đó cũng vì 1 trò típ lén.
Để mấy e khỏi bị trừ t% . Mà tui bị ae soi mói.
Ngta có tiền thì có quyền chơi thou.

Tiền thì tui ko thiếu. Nhưng quan niệm tui là đéo cho thằng kOn zai nào ăn tiền. Dù 1xu.
Con gái thì đx . Ahihi
Bọn nó cười kệ cm tụi nó,

Miễn s ngày nào thi cũng có tiền đi check 2-3 shot. Masa hay kiếm bánh mà ăn là oke r
H thì có 2 đứa bn gái lừa tình nhau qua lại ahihi
Khỏi ăn bánh trả tiền mất công

Bít ai giàu nghèo liền .. :)

Bikill

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
25/2/17
Chủ đề
3
139
38
31
0 ₿
Qua cách cmt của bác là biết bác rất đẹp trai rồi :)))))

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
36
1,355
661
0 ₿
Vụ tip riêng cũng ko hay lắm, vì nếu quản lí biết mấy em cũng bị la hay phạt. Do đó, đa phần mấy em có nhiêu ghi vậy.
Còn vụ tip=tip thì cũng tùy nha, có chổ vé 80K, bác tip 100K do ko hài lòng, thì cũng bị um sùm đó ah :)

Trien

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
25/10/16
Chủ đề
13
342
84
HCM
0 ₿
Bác đọc theo link mình để trên topic ấy