Q.1 Dubai Luxury Q1 >> Vì JL Có Quá Nhiều Ngày Cô Đơn Nên ∞ 120 PHÚT Bên NÀNG THIÊN NGA KIÊU KỲ – [37] Dường Như Là Không Đủ

Lượt xem: 3,712

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Đây hok hẳn là một bài Report
Đây là bài tự sự kể chuyện , dài dòng , lê thê , diễn đạt dở , sẽ khiến Đồng Dzâm phát mệt phát cáu...
CÂN NHẤC TRƯỚC KHI ĐỌC !!!!

Có những ngày cuộc sống này lạ lắm.
Tôi nhìn mọi người bằng những cái nheo mày hờ hững và chẳng mấy thiết tha. Tôi trả lời những câu hỏi một cách qua loa và mỉm cười bằng cơ môi gượng gạo.
Là tôi đang muốn gì đây , trông chờ gì đây mà lạnh lùng trong chính lòng mình quá vậy !? Thì chả trách người đời họ bảo tôi kiêu.
Tôi cũng biết, thật ra không phải người ta xung quanh mình không đủ tử tế, mà là do tôi quá thừa những đa đoan.
Tôi giữ trong lòng quá nhiều bề bộn để ngoảnh mắt phía nào cũng thấy trực diện nỗi cô đơn.

Tầm này là sống độc thân tư tưởng độc lập là sống tự do
Yêu làm gì để nhiều suy nghĩ yêu bản thân mình là phải tự lo
Sống ở đời mà quá tầm thường, chắc có lẽ không ai dòm ngó
Mà nếu muốn có bạn đời trung thành thì cần học cách nuôi 1 con chó

Khi có tiền đi đây đi đó, đi để thấy trái đất này to
Đi để thấy rằng mình bé nhỏ giữa cả tỉ người vứt hết phiền lo
Học đạo lí để học làm người chứ không phải là phán xét người ta
Có những điều mà mình chưa biết nếu không tiếp xúc 1 vài người lạ

Bạn là bạn, tui là tui, hổng chơi được thì bo xì bo
Hổng chơi được mà đi nói xấu, chắc cũng bởi vì bạn không bằng tui
Nói như vậy có nhiều đứa nhột, nhột thì nhột mình nhây thì nhây
Người thực tế là người sống thật, 1 là 1 mà 2 là 2

Đừng quan tâm thị phi đôi khi ta biết chữ đời
Đời, đời này vui à nghen, đời lạ lắm à nghen
Đừng bon chen rùm ben coi chừng ăn dép là đen
Đừng tùm lum từa lưa, đừng lúc nắng rồi mưa

Đừng quan tâm thị phi đôi khi ta biết dư thừa

"Cách nhìn nhận cuộc sống của mỗi người chịu ảnh hưởng rất lớn từ những chuyện họ đã trải qua.
Nếu bạn cảm thấy nó quá u ám, hãy cảm ơn cuộc sống bình yên của mình thay vì tìm cách chỉ trích quan điểm của người khác."

Mong Em luôn mạnh mẽ
Đừng buồn chuyện không đâu
Kệ những gì không đáng
Buông xuống cho nhẹ nhàng
Cuộc Đời không dịu dàng
Em phải càng nhẹ tênh
Không hơn thua toan tính
Bỏ qua những ưu phiền
Mong Em luôn hạnh phúc
Biết trân quý những điều
Cuộc sống này ban tặng
Yêu Đời mình nha Em
Mong rằng Em luôn nở
Nụ cười thắm môi xinh
Chân tình thì nên giữ
Bạc nghĩa thì nên buông
Anh mong Em giữ được
Sự hồn nhiên rạng ngời
Đi qua bao sóng gió
Vẫn trở về… trong veo

Nếu như em cảm thấy mệt mỏi quá rồi, vậy thì hãy tắt đèn ngủ một giấc, đừng tự mình oán trách bản thân.
Anh biết Em cũng chẳng dễ dàng gì mới đi được đến đây, Em đã rất tốt rồi.
Mọi người đều như vậy cả. Hãy nhớ yêu thương chính mình.
Ta đều không biết tương lai sẽ như thế nào, nhưng ta có thể nỗ lực để khiến bản thân trở thành dáng vẻ mình mong muốn, không hối tiếc, cũng hy vọng tương lai so với hiện tại sẽ ngày một tốt hơn.

Nói Lời Chân Thật Với Nhau Đừng Bắt Tâm Tư Phải Sàng Và Lọc
JL Cần May Túi Ba Gang Vì Lúc Bên Nhau Là Vàng Là Ngọc

15:05 PM
Bé Thảo đã hỗ trợ JL nhanh gọn lẹ từ việc chọn Gói TIC và nhờ Em trai Locker mở Phòng.
Anh cảm ơn Bé Thảo đồng thời anh xin lỗi em, vì lúc em hỏi anh nay anh Lâm đi Gói TIC nào, thì ngay lúc ấy anh mồm nhai ngồm ngoàm mấy miếng mứt gừng nên đã trả lời em hơi chậm, nay thật quá thất lễ với em... So sorry Bé Thảo.
Và JL cũng xin gửi lời xin lỗi tới Bé nào ngày hôm đấy khi vừa đưa Khách xuống Phòng Thư Giãn lại phải đi bộ lên từng M, anh xin lỗi Bé nha vì do anh chiếm dụng thang máy mà Bé phải lội bộ lên lầu, cho anh xin lỗi... hic hic :(

15:10 PM
JL theo chân Em trai Locker lên Lầu 1 Phòng VIP 1
Nay mình hok xông hơi mà trên người vẫn mặc nguyên xi bộ đồ lại ngồi cái ghế Vua màu đỏ đúng phong cách Dubai đợi NÀNG THIÊN NGA KIÊU KỲ

Nếu không muốn người ta tìm lý do... Còn nếu muốn người ta sẽ tìm cách

Anh biết anh đã rất sai nhưng anh vẫn muốn nói với Em rằng xin lỗi Em.
Giờ đây ngoài lời xin lỗi chân thành này ra anh không biết mình nên làm gì để được Em tha thứ...
Vì anh đã không thể thu xếp công việc chuồn về sớm hơn để vào thăm em, để em phải đau lòng gặp những chuyện thị phi vừa nực cười lại vừa ức vì chẳng thể thanh minh. Những va vấp trong công việc, áp lực cuộc sống hàng ngày có thể sẽ biến đổi Em từ một cô bé vô tư, tự tin vào bản thân phải sống khép nép lo sợ, chịu đựng một mình. Từ bài học này anh mong Em hiểu rằng sống là một chuyện, người bên cạnh có hiểu mình hay không lại là sự thực xa vời.
Hãy sống là chính bản thân mình thôi, hãy để tâm những người quan trọng với mình hơn là thị phi mà xã hội mang lại.
Đôi khi chọn cách im lặng là vàng vì sống tốt vẫn gặp chuyện thị phi mà Trân Trân nhỉ.

Giờ tôi mới nhận ra. Người duy nhất tôi có thể dựa dẫm vào những lúc mệt mỏi, lại chính là bản thân mình.
Vì anh hok muốn vào một ngày đẹp trời nào đó, Em phải thốt ra câu nói như thế như anh đã từng, nên tính từ ngày Em đọc được những dòng chữ này tính tới hok quá 37 ngày anh hứa sẽ vào thăm Em, lắng nghe từng nhịp tim Em, lắng nghe từng lời những tâm tư Em muốn nói.
Tuy là chưa ngoéo tay giao hẹn vs Em nhưng anh nói lời phải giữ lấy lời chớ như con bướm đậu rồi lại bay.

... Ngồi ngó nghiêng ngó ngửa thì nghe tiếng gõ cửa cốc cốc cốc, NÀNG THIÊN NGA KIÊU KỲ đẩy cửa bước vào, nay Em mặc chiếc áo yếm đào màu vàng và chiếc váy đen, tóc Em để xõa buông dài mượt mà óng ả như nhung, hàm răng Em trắng, hàng mi cong huyền rất ư là đẹp... nhìn Em như Cô Tấm Ngày Nay.
Em nhẹ nhàng bước đến ngồi lên đùi mình. Giờ giây và phút để nhìn vào đôi mắt nhau trong vòng tay nồng nàn làm xiêu lòng JL.
JL liền nhanh nhảu bắt tay kẹp tiền Tip gửi Em 1500k theo TIC ∞ 120 PHÚT.

Ấm hơn khi tay đan bàn tay. Kề môi Em khẽ thì thầm... miệng đời với những chuyện thị phi, miệng đời khuyên bảo âu sầu làm chi, cứ mặc lòng nên vững lòng.

Thái độ của tôi… Là kết quả từ hành động của bạn !!! Vì vậy, nếu bạn hok thích thái độ của tôi. Thì hãy tự xem lại chính mình.

Tay đan xen tay kể lại cho nhau nghe những năm tháng... Đoạn Tình Buồn, không phải là trọn vẹn một nỗi buồn, mà chỉ là một đoạn tình buồn.
Nỗi buồn ấy sẽ qua đi, đoạn tình buồn ngắn ngủi nhưng để lại nhiều ký ức khó phai trong lòng.

Người đàn ông nào khi yêu, hầu như cũng đều tỏ ra ga lăng cả. Vì sĩ gái như các cụ vẫn thường nói. Không bỏ tiền ra chinh phục, mấy khi thành công.
Sau mấy năm trời yêu đương đơn phương đầu tư cho người ấy nhiều mà không "xơ múi" được gì thì... quá dại
“Bắc thang lên hỏi ông trời, đem tiền cho gái có đòi được không, ông trời mới bảo rằng không, đã vào túi gái đừng trông chờ đòi”.
Chẳng may “Cốc mò, cò xơi”, xem ra cũng không nên “cố đấm ăn xôi” làm gì. Nên chấp nhận “ngậm bồ hòn làm ngọt” coi như vớt vát được chút kinh nghiệm để lần sau đầu tư cho đúng chỗ, tránh lặp lại vết xe đổ này. Cất cái “dại gái” vào trong lòng cho kín, đừng đem đi bêu riếu nữa mà… đau.

Khi bạn toàn tâm toàn ý yêu một người, chỉ cần đối phương hạnh phúc, bạn có thể kìm nén xúc cảm trong lòng, một mình chịu đựng sự cô đơn. Vì hơn ai hết, bạn hiểu rằng tình yêu nhiều lúc không phải là "sở hữu", mà là "tác thành". Bạn sẵn sàng nói lời chúc phúc cho người cũ không phải vì mình không còn yêu nữa, mà là không nên yêu nữa. Nếu cứ mãi cố chấp, níu kéo một trái tim đã không còn hướng về mình thì chỉ khiến cả hai thêm đau khổ.

Thời điểm bạn đưa tay bấm nút xoá đi số điện thoại của người ấy, cũng là lúc bạn giải thoát trái tim mình khỏi những tháng ngày canh cánh, dằn vặt vì nhớ một người. Ai rồi cũng phải đi, có đôi khi chấp nhận buông tay nhau mới chính là lựa chọn tốt nhất. Bạn đang từng ngày chật vật đắm mình trong quá khứ hãy một lần dũng cảm buông bỏ, bấm nút "delete" những phương thức liên lạc với người cũ rồi tiếp tục bấm nút "reset" cho cuộc đời mình. Hãy tin rằng rồi một ngày người mà bạn cần gặp sẽ đến, chữa lành những vết thương trong tim bạn, vì bạn xứng đáng được như thế. Hãy tin rằng, sau này chúng ta đều sẽ thật hạnh phúc, dù rằng sẽ không còn có "chúng ta".

Nhưng trước khi người ấy đến nói một câu: "Xin chào", bạn phải dũng cảm nói lời tạm biệt với người cũ, với những ngày xưa cũ sẽ mãi không còn quay trở lại.
Và rồi, một khi đã quyết định buông tay, điều dịu dàng nhất có thể làm cho đối phương, cũng là điều mạnh mẽ nhất cho chính bản thân mình chính là:
Sau này đừng bao giờ liên lạc nữa.

CÁCH DUY NHẤT ĐỂ CÓ THỂ NHẸ LÒNG ĐỐI DIỆN VỚI QUÁ KHỨ LÀ BIẾT DŨNG CẢM BUÔNG BỎ.
XÓA SẠCH HÌNH BÓNG MỘT NGƯỜI RA KHỎI TRÁI TIM, KHÔNG LIÊN LẠC NỮA, CHÍNH LÀ ĐIỀU TỐT ĐẸP CUỐI CÙNG MÀ TA CÓ THỂ LÀM CHO NGƯỜI ẤY.

Có những bộ đồ rất đẹp, nhưng bản thân lại mặc không vừa.
Có những đôi giày rất đẹp, nhưng lại khiến bản thân đau chân.
Có những người rất đẹp, nhưng lại không phù hợp với mình.
Trong chuyện tình cảm, không có xứng hay không xứng. Chỉ có yêu hay không yêu mà thôi.
Trong cuộc sống của mỗi người, không có dỡ nhất hay tốt nhất, chỉ có những sự chọn lựa nó có vừa vặn hay phù hợp với mình hay không mà thôi.
Vốn dĩ là của mình, không cần phải tranh giành cũng sẽ là của mình. Còn không phải là của mình thì có giành giật đến mấy nó cũng chẳng thuộc về mình.
Nên có những chuyện lúc nào nên buông thì hãy cứ buông, giữ lại cho bản thân một chút lòng tự trọng cuối cùng.
Có những thứ buông xuống, mới có thể cầm lên. Chấp nhận buông bỏ bản thân mới có thể an nhiên, mở lòng mới có thể hạnh phúc...

Trái tim ta không đủ rộng, nó bị đau, càng hi vọng lắm, yêu thương lắm, càng dễ thương tổn
Cứ vậy đánh mất một niềm yêu trong lòng.

Tìm về kí ức cố xoá đi đoạn tình buồn, thương một người không hề toan tính
Ϲuộc đời lắm vô thường, sao cứ mãi vấn vương. Tự mình ôm lấу tổn thương riêng mình

Đôi khi ta gặp nhau, để dạy nhau cách sống trong khổ đau
Những lời khuyên hữu ích của Em nay thật tuyệt. Anh rất trân trọng điều đó. Anh không sao cảm ơn Em cho đủ.

Bỗng dưng Em quay sang hỏi JL, có thấy tê chân hông anh... tê chân thì chắc hổng sao đâu đừng có tê chân giữa là được

Xinh đẹp cũng có thời. Nhân lúc môi còn đỏ. Da còn chưa nhăn nhó. Mình ngó ngàng nhau đi
Thì cũng chẳng mấy khi. Em vì ai lép vế. Em dịu dàng, có thể... Ghê gớm cũng không vừa

Trên đời này chỉ có thời gian là không vì bất cứ một ai, bất cứ chuyện gì mà thay đổi.
Nhưng thời gian lại có thể thay đổi rất nhiều chuyện, thậm chí có thể thay đổi tất cả.

Nghía qua đồng hồ thấy 16:40 PM
Quên thời gian, quên không gian tới giờ này cả 2 đứa mới trút bỏ bộ xiêm y vào bồn tắm @@
Anh đưa đôi tay, Để được chạm làn môi em.
Môi hãy chạm môi cho đời bớt nhạt nhẽo. Ngả thân xác vào bờ vai. Tạm quên đi giây phút thực tại
Thời gian là kẻ khốn nạn, luôn thích hủy diệt đi sự kỳ vọng.
Đôi khi chỉ cần có thế thôicũng đủ làm mình vui rồi. Chỉ cần cảm nhận cảm giác thư thái thôi anh nghĩ cũng đủ rồi.
Nay đành để dành lại cảm xúc dạt dào mới có thể lên đỉnh thăng hoa cho lần gặp sau nhá Trân Trân.
Để Em nhận ra rằng anh đây là 1 người khác biệt, hok hề giống như những người Khách mà gặp Em mỗi ngày tìm đến Em chỉ vì nhu cầu giải tỏa sinh lý.
Trong một mối quan hệ, điều quý giá nhất là có thể cùng trân trọng lẫn nhau.
Có nhiều chuyện phải phân định rõ ràng từ đầu và tôn trọng nó. Có một vài chuyện, trắng ra trắng, đen ra đen lại chưa chắc đã hay.
Cuối cùng, chính là vì mình trân trọng con người này, trân trọng mối quan hệ này mà cùng nhau đi tiếp.

Cuộc sống là một niềm an ủi vô bờ. Cuộc sống chỉ cho ta mà không cần lấy bớt đi. Cuộc sống cho ta tất cả và mỉm cười khi thấy ta dại dột. Con người sinh ra vốn bất toàn và để làm những điều lầm lỗi. Nó đẹp vì bất toàn. Nó đáng yêu vì nó luôn luôn lầm lỗi. Vậy thì cứ yêu mà đừng tuyệt vọng. Hết cuộc tình này sẽ có một cuộc tình khác. Không có ai lang chạ. Không có ai phản bội ai. Có thứ tình này có thứ tình nọ. Có tội lỗi và có thiên thần. Ðừng khen chê, bôi bác, thẩm định. Ðược yêu hay bị từ chối cũng là số phận của đời. Mà đời thì rộng quá không yêu được chốn này thì yêu nơi khác. Còn yêu thì còn sống. Còn được yêu thì còn sống dài lâu.

Xin cảm ơn anh em Đồng Dzâm đã quan tâm & dành thời gian đọc bài Report của JokerZ Lam ♆ (㇏(•̀ᵥᵥ•́)ノ)

biaodai

Tập Sự
Bé Thích Massage
30/5/22
Chủ đề
0
83
28
0 ₿
khi xưa tập làm văn mỗi lần kiểm tra bác viết mấy tờ vậy bác ?? =)) Tại hạ chào ngài

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
645
528
0 ₿
Có những thứ không trân trọng thì sẽ mất đi.

Nhưng cũng có những thứ rất trân trọng mà không thể nào giữ được.

Hôm nay bạn là một điều gì đó rất đặc biệt trong lòng một ai đó, không có nghĩa là sau này cũng thế.

Chân thành và thật lòng chưa chắc kết quả đã tốt, nhưng chân thành và thật lòng thì sẽ không bao giờ phải hối tiếc, phải ko Lâm ??? :sweet-kiss:

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

LSO

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
7/6/22
Chủ đề
12
1,072
850
0 ₿
Đọc hết cả bài. Đọc nhiều bài của JL.
Tôi đang hỏi : “ đâu là chân ái của JL ? “

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
"Có thể Em không tốt, nhưng đối với thế giới này Em chính là duy nhất. Anh trân trọng cũng được, không trân trọng cũng không sao.
Chỉ là, khi anh để lạc mất Em, thì Em cũng sẽ không để anh có thể tìm thấy Em một lần nữa."

Trên đời này, không có thứ gì mà có thể dễ dàng đạt được cả. Mà nếu những thứ dễ dàng đạt được thì ta lại càng không biết trân trọng.
Trước khi mất đi rồi mới có thể học được cách trân trọng những gì mình có thì tại sao bạn không trân trọng những thứ vốn dĩ thuộc về mình.
Con người ta thường hay thế, chỉ đến khi mất đi rồi mới bất chấp tất cả mọi thứ để lấy lại, lúc đó thật sự đã không còn kịp nữa rồi, vì những gì bạn chưa từng trân trọng đó giờ đây nó đã trở thành những thứ mà người khác trân trọng và quan trọng đối với họ.

Trân trọng là điều mà ít ai có thể học được cho đến khi họ đã mất đi một thứ gì đó, vì trên đời này không có gì là dài lâu hay cũng không thể hứa hẹn sẽ bên cạnh bạn mãi mãi. Ta chỉ có thể trân trọng những khoảnh khắc hiện tại để sau này, nếu có nhìn lại ta vẫn có thể nhẹ nhõm trong lòng khi nghĩ rằng, mình đã cố gắng hết sức chứ không phải là quay đầu nhìn lại bằng những tiếc nuối trong lòng và hối hận với những gì mình đã bỏ lỡ.

• Love
Điểm cảm xúc: Giàhamzui

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
478
4,012
2,914
0 ₿
itachi
Đôi lúc , tìm một người đủ tin tưởng để chém gió cuộc đời mình rất khó... tìm đc thì thành tri kỉ, tìm ko đúng thì trở thành 1 câu chuyện cười trên bàn nhậu , thế thôi..

DarkMask

Trung Sĩ
Bé Tập Massage
23/5/22
Chủ đề
10
31
13
0 ₿
Ngày xưa bác làm văn mấy chục tờ vậy bác ? Tại hạ xin cú đầu chào bác. Nếu k có 3 dòng đầu là tại hạ xin tay trái cầm đồ long đao tay phải cầm ỷ thiên kiếm tìm bác kiếm kèo PK rồi

• Like
Điểm cảm xúc: Mycodon

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿

Chân ái là tình yêu chân ái của một người dành cho người khác. Đây còn được xem như là một người định mệnh, sinh ra đã định sẵn là dành cho bạn, đem lại những cảm xúc tuyệt vời giúp bạn có thể tận hưởng trọn vẹn mật ngọt của tình yêu.

Tình yêu thường mang lại nhiều ảo giác, làm cho bạn dễ dàng nhầm lẫn giữa giả dối và chân ái. Bởi khi đã yêu rồi, tình cảm dành nhiều cho đối phương rồi sẽ vô tình không để ý đến những điểm xấu của nhau. Đến khi vỡ mộng lại càng đau thương.
Chân ái cuộc đời chính là người phù hợp nhất với bạn trong tình cảm.

Khi bạn gặp được Ms. Right của cuộc đời mình thì đó chính là chân ái. Đây sẽ là người dành cho bạn và thuộc về bạn, họ sẽ khiến mọi chờ đợi và nỗ lực của bạn là xứng đáng.

Trong tình cảm, đó có phải là người:

• Khiến bạn trở thành một phiên bản tốt hơn của chính mình !? Họ sẽ là người truyền cảm hứng và động lực để bạn thay đổi theo chiều hướng tích cực hơn. Ở bên họ bạn sẽ luôn muốn mình trở nên tốt đẹp và tạo nhiều giá trị hơn nữa.
  • Họ cho bạn cảm giác tôn trọng và được yêu thương !? Đây là nền móng vững chắc cho một mối quan hệ lành mạnh. Yêu thương là thứ gắn kết con người với con người và vì yêu thương chúng ta sẽ vượt qua mọi trở ngại.
  • Trong tương lai của họ luôn có bạn !? Đó là một sự khẳng định chắc chắn rằng họ muốn xây dựng tương lai và chuẩn bị kế hoạch dài hạn cho 2 người.
  • Bạn luôn cảm thấy an toàn !? Điều này đúng cho cả nam và nữ. Trong một mối quan hệ, điều quan trọng không kém tình yêu thương, đó chính là sự tin tưởng. Bạn tự tin là chính mình trong câu chuyện tình yêu này và luôn cảm thấy vững tâm về đối phương.
  • Nhiều người thường không tin vào tình yêu. Đa số họ cho rằng, để tìm được một mối quan hệ, ở cùng người thực sự yêu thương mình là điều vô cùng khó khăn. Cuộc đời vô thường, tình yêu nảy sinh rồi chợt tắt, người đến rồi đi, chẳng có gì là mãi mãi. Sự tổn thương, giả dối hay thất bại trong tình yêu khiến nhiều người không còn tha thiết với tình yêu cũng như các mối quan hệ. Đó là lý do mà hai tiếng chân ái không còn thực sự đáng tin hay đáng hy vọng nữa.
  • Thế nhưng, nếu mãi bi quan hay có cái nhìn tiêu cực về tình yêu, bạn sẽ chẳng thế tìm được hạnh phúc thực sự. Các mối quan hệ dù có đem đến nhiều thương tổn nhưng đồng thời cũng khiến bạn rút ra ít nhiều kinh nghiệm.

Tùy vào hành động, cách ứng xử và thái độ của cả hai mà bạn có thể quyết định được mối quan hệ này có nên tiếp tục hay không. Thực ra, sự khác biệt giữa mối quan hệ tạm bợ và “chân ái” là rất lớn. Chỉ cần để tâm, bạn sẽ biết được giữa bạn và đối phương có phải là thứ duyên “định mệnh” hay không.

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau, LSO and Giàhamzui

PASSIO

Thượng Sĩ
Cao Thủ Massage
11/12/18
Chủ đề
17
1,121
641
0 ₿
Mất bao lâu để nhẫn tâm quên đi 1 người từng thương từng ghét vậy bác JL ?

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Hóa ra 2 thằng mình đều rình rập nhau huh !? Anh rình khi nào Tùng hok có bên 41 LTHG là anh ập vô ngay và luôn =))))
Nghe nói tầng 6 đang xây Phòng King Dubai , kèo này thơm bơ àh :U:U

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Từng thương đơn phương thì có... nhưng nếu nói từng ghét thì hok nha. Chỉ là có đôi lúc ngồi ngẫm lại thấy chạnh lòng... sao mà mình đối với người ấy hết lòng hết dạ, đáp ứng hết mọi thứ người ấy muốn mình làm cho, làm vô điều kiện nhưng người ấy hok dành tình cảm cho mình... nghĩ suy rồi buồn chỉ thế thôi.
Chân thành và thật lòng chưa chắc kết quả đã tốt, nhưng chân thành và thật lòng thì sẽ không bao giờ phải hối tiếc.
Dù sao mình đã làm bằng hết khả năng của mình để đổi lấy nụ cười của người ấy mà trong lòng hok oán hận.
Nói NHẪN TÂM để quên đi người ấy thì hơi quá... mất 2 năm hok liên lạc, hok gặp nhau. Nhưng để mà quên nhau hẳn thì hiện vẫn chưa thể được, vì vẫn còn vào Facebook của người ấy xem.
Buồn thì vẫn buồn thôi nhưng hok còn đau lòng như trước nữa.. Đêm đêm ra ngồi nghe tiếng sóng biển nhìn về nơi xa xăm vừa thổi Harmonica vừa nốc 1 ly rượu Vang, nốc hết chai roài về Bungalow đánh một giấc tới sáng dậy đi làm là tạm quên đi đoạn tình buồn.

• Love
  • Like
Điểm cảm xúc: PASSIO and Giàhamzui

PASSIO

Thượng Sĩ
Cao Thủ Massage
11/12/18
Chủ đề
17
1,121
641
0 ₿
Mới có tạm, haizz, đợi a thoát ly rồi ae mình gặp, kkk

PASSIO

Thượng Sĩ
Cao Thủ Massage
11/12/18
Chủ đề
17
1,121
641
0 ₿
Gà ác chiên bơ rất giòn tan, mời a, hii

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Tạm gì nữa mà tạm hả Ông Thần , đã 2 năm hok còn qua lại , hok liên lạc , hok gặp mặt nhau rồi...
Thoát ly nghe sao nó ghê ghê áh P.
Mà ae mình gặp nhau thì đâu liên quan gì tới mqh cũ của anh đâu nè @@ Rảnh thu xếp cái hẹn gặp nhau gần 41 LTHG cho nó tiện =))))
Con Gà Ác & Con Ba Ba anh hông có ăn được.

• Like
Điểm cảm xúc: PASSIO

Garryyau

Trung Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
94
3,531
1,635
5 ₿
Công nhận đây ko phải một bài report, đây là dạng tùy bút. Trân Trân đọc được hẳn sẽ hiểu nỗi lòng của anh. Đọc xong e có cảm giác nhớ tới "người ấy" ghê mặc dù vẫn liên lạc đều đều dù đang ở khá xa. Có bao giờ anh ở bên em ấy mà thấy như "若我能死在你身旁也不枉来人世走这趟" chưa ta.

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam and PASSIO

PASSIO

Thượng Sĩ
Cao Thủ Massage
11/12/18
Chủ đề
17
1,121
641
0 ₿
Lén vô FB còn nói chưa thoát, kkk.
Oki a, hẹn gặp e mà đòi tiện là sao, thấy mùi khói rồi nha, kkk

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
若我能死在你身旁,也不枉来人世走这趟。

我曾经这样想,如果她值得我爱

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Chỉ là thỉnh thoảng vào xem hiện tại ở bên người đàn ông khác thì cuộc sống của người ấy có ỔN hay hok thôi... nhưng ngày càng thưa dần rồi, giờ cũng đã 2 năm chính thức không còn là gì của nhau nữa rồi, đã tới thời điểm đặt dấu chấm hết cho mqh này.
Thì hẹn gặp P gần 41 LTHG , anh em mình Cafe giao lưu trao đổi tâm tư tình cảm roài vào Matxa luôn cho nó tiện chứ sao nè , nếu được thì hú luôn @Garryyau đi cùng cho dzui. Đảm bảo tuyệt đối sẽ hok giành giựt mấy bé với nhau. XIN HỨA !!!

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau and PASSIO