Chém Gió Gentlement và thú vui Massage !!! (Chapter Cuối)

Lượt xem: 937

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Tiếp tục mạch cảm súc, Tui xin phép đặt câu hỏi cho chính tui, cũng như cho các Anh Em:
THẾ NÀO LÀ MỘT QUÝ ÔNG ĐI MASSAGE ??

Suy cho cùng Massage là một từ mà bao hàm rất nhiều nghĩa, đặc biệt là Massage Nam, nhắc đến nó, đa phần là những suy nghĩ tiêu cực nhiều hơn. Có người nhìn nhận nó theo chiều hướng tốt, nhưng cơ số bộ phận còn lại nhìn nó như một Thói Ăn Chơi không mấy lành mạnh, vừa tiêu tốn tiền của, vừa không tốt cho sức khỏe. Tạm không bàn đến những vấn đề này, hôm nay tui chỉ muốn đề cập đến KHÁCH VÀ NHÂN VIÊN.

Đầu tiên là Tiền đâu ?? , Haha, đúng vậy, không có tiền thì không thể nào có một cuộc vui đúng nghĩa được. Nhưng cái đáng nói ở đây Tiền không phải là thứ quyết định tất cả, chi phí cho 1 cái Ticket, kèm theo Tip cho nhân viên, không phải là vấn đề gì quá to tát. Nhưng cái đáng để bàn luận ở đây chính là thái độ, của người "chi", chưa cần bàn đến chuyện Bóp của anh dày hay mỏng, thẻ ngân hàng của anh mang màu gì, nhưng chủ yếu, anh đủ để chi trả cho cuộc vui của anh đó là điều tất yếu. Phong thái đỉnh đạc từ khi bước chân vào cơ sở cho đến lúc ra về 1 phần nào cũng bị ảnh hưởng bởi chữ Tiền, tuy nhiên có 1 phần không nhỏ những "ông nội" khi bỏ được vài đồng lại muốn lên làm "ông cố nội" người khác, luôn cho mình có quyền thượng đẳng mà hạch hòi, buộc người khác phải phục tùng mình một cách vô điều kiện. Khi đạt được mục đích thì lại thành thói quen, mà đã quen rồi thì khó bỏ. Còn khi không đạt được mục đích thì khỏi cần phải nói =]]. Riêng bản thân tui cực kì ghét những thành phần như thế này, mở miệng ra là phun được ngay "tiền bạc với anh không thành vấn đề", đó là chưa kể đến người phải "chịu trận" là các bé KTV. Vui lòng khách đến vừa lòng khách đi, nhưng Khách Hàng không phải là ÔNG CỐ NỘI !! Xin nhớ là như vậy.
Lễ tân, Locker, Quản Lý, Chủ cơ sở, các bé KTV , họ đều là con người cả và đều có nhân quyền như nhau, làm ơn hãy dành sự tôn trọng đối với họ. Hãy là một người tử tế, hãy là một Quý Ông !!

Còn về KTV thì sao ?, những cô bé với khuôn mặt rạng ngời cũng góp phần không nhỏ vào cuộc vui của các Anh. Mỗi cơ sở, mỗi khu vực đều có mỗi nét riêng khác nhau nhưng nhìn chung "Mỗi cô một vẻ, mười phân vẹn chục" =]] . Tính chất công việc mà ở đây tui xin phép được gọi là "nghề" Massage khá là phức tạp, cái nghề mà chẳng mấy ai muốn khoe khoang, và tự hào. Chính những cô gái sống trong môi trường này họ đã thiệt thòi hơn rất nhiều cô gái khác ngoài xã hội. Theo lẽ thường tình Thượng Đế ban phát cho cánh Đàn Ông lòng thương người nhiều hơn phụ nữ, đặc biệt là những NGƯỜI ĐẸP như hoa như ngọc là các bé KTV.
Bản thân MeVius tui đã từng câm như hến, tim đập chân run khi gặp phải những cô bé KTV xinh đẹp "Nghiêng thùng đổ nước" =]] , thậm chí còn có cảm giác lép vế trước những cô gái này. Đêm về ôm mộng nhớ nhung, chỉ muốn đến và ôm lấy em vào lòng, ngặt nỗi sợ em không hiểu lại cho là kẻ biến thái hấp diêm =]] . Thời gian sau này, dịch vụ cũng mới hơn, cách phục vụ của các bé cũng phải theo đó mà thay đổi, mạnh dạn hơn, tâm tình nhiều hơn, thậm chí là rải "thính" chỉ để làm cho khách hài lòng. Ấy vậy, lại làm cho Quý Ông lâm vào mê trận không lối thoát, mà có biết rằng ẩn sau những câu nói ngọt ngào lại là một sự e dè. Tâm lí khi làm cái "nghề" này làm tổn thương các bé sâu sắc, nỗi lòng khó có thể giải bày cùng ai, chỉ biết giữ kín làm của cho riêng mình. Đôi khi chỉ vì một cử chỉ, hay một câu nói vô tình của khách lại đả kích các bé đau đến tột cùng. Rất may vẫn còn diendan, tại đây Anh em chúng ta cùng học hỏi lẫn nhau, dùng những cách tốt nhất, nhẹ nhàng nhất, mà đối xử với các bé.
Nói đến đây, tui lại nhớ tới câu chuyện mà chính mình vừa trải qua không lâu, sau khi chè chén với bạn hàng, Thần cồn xâm nhập, thì thần Râm làm càn =]] , lại lôi nhau đi tìm chỗ giải rượu giải bia. Dừng chân vào 1 cơ sở tại Sadec, ráng lết cái thân xác không dưới 75kg vào phòng, mọi thủ tục đều như những cơ sở khác, đến khi gặp được bạn KTV, tâm trí cũng không quá đề cao chuyện LÊN HAY RA, tâm lí bản thân cũng bất ổn, đành ngồi nói chuyện với bé. Tâm sự trên trời dưới bể , bé cũng cởi mở mà trải lòng cung tui, trong cuộc nói chuyện, bé có nói một câu làm tui suy nghĩ khá nhiều: "tụi em làm nghề này, chỉ kiếm tiền, chứ không muốn kiếm chuyện, gặp được những người khách lịch sự, đàng hoàng, tụi em rất vui". Vấn đề đơn giản, nhưng tại sao nhiều khi tui lại đặt câu hỏi :"tại sao chúng ta khó có thể tử tế với nhau?". Tiền, đối với các bé KTV nó cũng là điều kiện cần để trang trải cuộc sống, nhưng theo tui, cái các bé cảm thấy Đủ chính là sự tôn trọng mà chúng ta dành cho các bé. Nếu không thể tử tế với nhau, xin hãy cứ nhẹ nhàng với các "Em" . Tin tui đi, giá trị các Anh nhận lại được còn nhiều hơn bất cứ thứ gì các anh có thể cảm nhận đấy.

THẾ NÀO LÀ MỘT QUÝ ÔNG ĐI MASSAGE ??
Xin được để lại câu hỏi này cho các Anh Em tự trả lời.

Năm hết Tết đến, xin chúc Anh Em cuối năm mọi việc thuận buồm xuôi gió. Chúc Diễn Đàn ngày càng phát triển. Kính chúc ADMIN và tất cả các MOD cùng các thành viên BQT một năm mới nhiều thắng lợi.

CÙNG CHUNG TAY HƯỚNG ĐẾN NHỮNG QUÝ ÔNG LỊCH LÃM CỦA CONGDONGMASSAGE !!!!!

THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG !!

LSO

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
7/6/22
Chủ đề
12
1,072
850
0 ₿
Tội thèn e trai xù kèo off + bị kèm bứt xúc quá trút giận cả vào bài viết.

• Haha
Điểm cảm xúc: MeVius

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Tung Hoành Ngang Dọc
10/6/22
Chủ đề
87
3,924
3,186
Hang Thỏ
64 ₿
Giá như Tác giả là bé cưng thì Tàn cưng luôn nhé... :ami-(47):... tiếc là tác giả này Tàn đã cf 1 lần rùi... ko phải bé cưng...:ami-(47):

• Haha

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,289
889
41
1 ₿
Tùy, em ko đồng ý với bác là bé nào cũng cưng. Có một số ít bé cưng hông nổi đâu. Cảm giác mình đi massage mà họ như bà cố nội mình vậy. Tính mình lại ko thích đổi, gặp mấy bà cố nội thì mình lẳng lặng giải quyết nhanh rồi về. Đa số mấy bà cố nội ấy thường hay ở mấy cơ sở tào lao. Đi 10 cái thì gặp phải 6 cái như vậy.

Còn lại đa số đều dễ thương, thậm chí có lần em gặp bạn kia có 2 con. Ban đầu bạn ấy giấu, mình nhìn bụng là biết có con rồi. Sau đó đang massage thì con gái bạn ấy gọi, bạn ấy lúng túng ko biết sao. Mình kêu bạn ấy cứ nói chuyện thoải mái, thế là bé ấy mừng rỡ ngồi nói chuyện với con gái, mình nằm nghe mà thấy thương gì đâu. Sau đó thì cảm ơn mình rối rít, vì con gái bạn ấy giờ đó là học bài xong, lúc nào cũng muốn nói chuyện với Mẹ. Nói mà rơm rớm nước mắt. Lần đó tip sạch sẽ bóp. Mà nhớ lại bé ấy có khuôn mặt xinh thật.

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
Bác đúng nghĩa từng trải luôn, nhưng mà cái giá của sự trải đời phải trả bằng nhiều tiền bác nhỉ =)))

• Like
  • Haha
Điểm cảm xúc: MeVius and DrStrange

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,289
889
41
1 ₿
À, nói về tiền thì mình chỉ là đáy xã hội của cơ số bác trong 4rum này. Khác với nhiều bác, mình đi massage như là một trải nghiệm, mình thích gặp các bé chân thật (nhiều bé cũng chơi chiêu ca bà ca con cá) ngồi tâm sự, hơn là kiểu bốc hốt. Nên cứ mỗi lần đi về hay bị tâm trạng mất cả tuần vì mấy hoàn cảnh của họ. Chắc khi nào rảnh sẽ làm 1 series các câu chuyện trong phòng massage cho các bác thưởng thức.

• Love
Điểm cảm xúc: MeVius and Baolog.103

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
Ôi hóng topic của bác uii, e cũng thích nghe chuyện hoàn cảnh tâm sự cuộc sống cá nhân hơn là quá chú tâm vào massage :3onion15:

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Tung Hoành Ngang Dọc
10/6/22
Chủ đề
87
3,924
3,186
Hang Thỏ
64 ₿
Tàn là các bé đều cưng... mỗi bé Tàn cưng đều có mức độ và bé nào là cưng nhất với Tàn...Tàn nhìu khi cũng bị sụp hoài mà :ami-(47):... mà sụp thì làm sao Tàn cưng đc...
Mỗi bé là 1 hoàn cảnh... Tàn thì trc h tip chuẩn... nên ko thể típ thêm bé đc... còn nếu làm Tàn cưng quá thì Tàn sẽ thêm 1 vé nữa...

• Love
Điểm cảm xúc: Baolog.103

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
pé nào cưng e toàn tip phá giá, còn cưng bình thường thì vẫn mặt bằng chung riếc nó thành thói quen là tip tất tay có nên k anh nhỉ =)))

• Haha
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
573
350
0 ₿
Bởi vậy nên chắt chiu góp ý cho mấy Anh Em newbie, biết mà đưa ra lựa chọn cho phù hợp thôi Bro :1onion33:

• Like
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,721
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Quý Ông Lịch Lãm hay hông hok phải do bản thân tự huyễn hoặc mình là được.
Đối với các bộ môn anchoi như đi Club , đi Ngồi , đi Matxa đều là "bỏ tiền mua dịch vụ". Nhưng quan trọng vẫn là cách mình tiêu tiền làm sao để nhận được sự tôn trọng từ mấy Pé chứ hok phải khi rời khỏi cửa mấy Pé rủa thầm trong bụng. Và để lần thứ 2 gặp lại Pé vẫn nhớ mình.

Em Gái PR , Em Gái Beer Ôm "tay vịn" , Em Gái Matxa ...
MUỐN ĐƯỢC NGƯỜI KHÁC TÔN TRỌNG - HÃY HỌC CÁCH TÔN TRỌNG NGƯỜI KHÁC
Thái độ và cách cư xử của người khác phản ánh thái độ và cách cư xử và thái độ của chính chúng ta.

Có lẽ nghe câu nói trên từ một tay anchoi thì mọi người sẽ cho là XÀM XÍ ĐÚ !!!
Mắc cái đếch gì phải tôn trọng mấy Em Gái Ngành vì mình tự bỏ tiền túi ra đi anchoi mà phải chơi sao cho đáng tiền cho thỏa mãn cái phần THÚ sung sướng cái phần CON trong người chứ =))))
Người đi anchoi , dù là đi vì nhu cầu hay đi vì cảm xúc thì : Cái bạn cho đi là cái bạn nhận lại
Một mối quan hệ sẽ chẳng thể bền lâu nếu không có sự tôn trọng đúng mực dành cho nhau , mqh bình đẳng cho đôi bên, sẽ không để đối phương chịu thiệt thòi trong chính mối quan hệ của mình.

Hãy tôn trọng họ, vì đó là cách bạn tôn trọng chính mình.
Nhân vô thập toàn - chẳng ai trong chúng ta có thể tự cấp quyền cho rằng mình cao sang hơn người khác... suy cho cùng đều là con người với nhau. Đừng phán xét người khác khi bạn chẳng hơn gì họ.
Hãy luôn anchoi VĂN MINH !!!
Chúc cho bạn dù giàu và cao đến đâu vẫn giữ được sự khiêm nhường để lắng nghe và tiếp nhận những góc nhìn khác biệt của những người xung quanh mình.

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,289
889
41
1 ₿
Tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình thôi. Trừ những phường trộm cướp và những người không tôn trọng mình ra thì mình tôn trọng tất, từ chị lao công quét rác cty cho đến các em gái massage. Căn bản mỗi người một công việc, họ làm tốt việc của họ, mình làm tốt việc mình. Chết thì vua cũng như đầy tớ thì cũng như nhau cả.

Mèo Mệt Mỏi

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
9/12/22
Chủ đề
10
125
116
0 ₿
Bài viết quá hay. Hãy đối xử tử tế, nhẹ nhàng với các bé trước, rồi các bác sẽ nhận lại được rất nhiều.:ami-(20):

• Love

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,853
4,623
30 ₿
wow..... bài viết tâm huyết quá