Chém Gió Gentlement và thú vui Massage !!!

Lượt xem: 1,230

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
583
356
0 ₿
Lưu ý: Bài viết này chỉ mang tính chất xộn xào, chém gió, không mang tính chất đả kích. Bày tỏ quan điểm cá nhân và đặc biệt không công kích cá nhân. ( Bài viết có thể khá dông dài nên tui xin mạn phép được chia làm 2 phần)

Gentlement:
- Quý ông, là một thuật ngữ đề cập đến chuẩn mực của bất kỳ người đàn ông nào "văn minh, có học thức, tế nhị và phong thái tốt." ( nguồn wikipedia).
- Có thể theo tùy quan điểm mỗi người, mà khái niệm này được hình thành theo mỗi cách riêng, nhưng nhìn chung, Quý Ông là hình tượng mà đa phần phái Nam trên cả thế giới đều hướng đến. Tạo nên đa dạng mẫu hình tượng hấp dẫn cho nửa còn lại mà chúng ta hay thường gọi là GU.

Vậy, yếu tố nào tạo nên một Quý Ông lịch lãm ??

Theo quan điểm cá nhân của Mev tui:
- Đầu tiên phải nói đến thứ chính yếu nhất: TIỀN, hay có cách nói hoa mỹ khác là TÀI CHÍNH. TIỀN không phải là yếu tố quan trọng nhất để tạo thành một người Đàn Ông, nhưng nó lại đóng vai trò không thể thiếu trong cuộc sống của mỗi cá nhân.

Nhìn lại quãng thời gian chính bản thân mình đã đi qua, thời học sinh, chủ yếu còn ăn cơm, tiêu tiền của Bộ trưởng bộ tài chính, hệ ngân hàng mang tên:"Ba má tui", tùy gia cảnh mỗi người mà thời điểm này có cấu tạo nên sự Tự Tin của bản thân hay không?. Đơn giản với tình yêu tuổi học trò, cái tuổi ăn chưa no, lo chưa tới. Khoản tình phí là cái gì đó mà mỗi lần nhắc đến lại phì cười 1 cách hồn nhiên. Mỗi đợt dịp lễ tết, hay chỉ đơn giản là cuối tuần, hẹn hò cùng người yêu đi Date, lúc nào trong đầu cũng nghĩ đến :"tiền ở đâu dắt em người yêu đi chơi?" nói đến đây kí ức của kha khá anh em lại ùa về. Nhịn ăn sáng ?, nhịn tiêu vặt, để có Tình phí , thậm chí riêng tui còn hay giở trò ôm hun thắm thiết, nịnh nọt MAMA,( cảm ơn Má đã cho con thói quen này để dắt lưng Cua Gái) để đổi lại 50k 100k. Lén "nhón" tờ con cua xanh trong túi PAPA trước khuôn mặt cười "khổ" của Ảnh ( mà tui thề là cầm được tờ này đi chơi tự tin hẳn luôn).
Lớn hơn một chút, bước chân vào thời Sinh Viên, sinh ra trong gia đình mà BA VÀ MÁ đều buôn bán, kinh doanh, nên cái máu kiếm tiền nó cũng tự hình thành từ lúc nào. Từng gói bánh tráng "mắm" được tui cất công đèo trên con xe wave, rong ruổi các cung đường Xì Phố, khóc lóc ỷ ôi với mấy anh Công An chỉ vì lí do Sinh viên nghèo ham làm giàu nhờ bánh tráng ( pha này cũng đội ơn mấy anh Công An luyện cho được cái nết Dẻo Mỏ ). Đôi khi "ngắt cò " chút đỉnh từ tiền nhà, tiền học để làm phí sinh hoạt. Mà cũng chính từ thời điểm này lại sinh ra cái tật "nghiện" Massage. Tiền lời bán buôn bao nhiêu, trừ chi phí học hành sinh hoạt, còn bao nhiêu tui lại để dành, chỉ mong cuối tuần đến thật mau chỉ để Lủi vào Viễn Đông. Nghĩ lại, khoảng thời gian đó có lẽ là vui nhất, Vô lo vô nghĩ, bản thân cũng được sống có ý nghĩa nhất.
Đến thời điểm tự thân vận động. Dành dụm được 1 số vốn, bung ra kinh doanh, Bị cuộc đời nó VẢ cho 1 BẠT TAI mới tỉnh ra được là cuộc đời không phải tất cả đều màu Hồng. Lăn lộn, chật vật tại thời điểm Dịch, kết quả cuối cùng là GÃY. Cứ nghĩ, đó là thời điểm đen tối nhất cuộc đời, Tiền Bạc đội nón ra đi, người mình thương cũng từ biệt. Gia Đình trách móc. Nhưng cuộc đời Said:"chưa đâu connn". Bao nhiêu chuyện liên tiếp xảy ra, khiến cho 1 thằng con trai chưa va chạm nhiều với Đời như tui gục ngã. Thảm tới mức, mua 1 gói thuốc lá, phải tìm về MAMA mà ngửa tay xin 20 cành. Thật sự, mọi cái gọi là Sĩ Diện, Tự Tôn đều tan biến mất, chính Bản Ngã của bản thân cũng tự đánh mất. Bước chân ra đường không dám ngửa mặt lên nhìn đời, ánh mắt tránh né luôn xuất hiện khi đối mặt với BA VÀ MÁ, còn tình cảm, đừng mong dám mở lời với người con gái nào bởi trong tay KHÔNG CÓ TIỀN !!!. Nhưng tui xin khẳng định 1 điều rằng, THƯỢNG ĐẾ, không lấy tất cả của ai bao giờ. Sốc lại tinh thần, vực dậy lại bản thân gầy dựng lại tất cả. Để đến hiện tại khi ngồi Gõ Phím viết bài này tui thầm cảm ơn mọi thăng trầm mà tui đã trải qua dần tôi luyện tui trưởng thành hơn. !!

Nói dông dài chung quy lại TIỀN nó không phải là tất cả, nhưng cuộc đời sẽ không có tất cả nếu thiếu TIỀN. Tiền nó là 1 cái gì đó vừa hữu hình, vừa là vô hình cấu thành hình tượng một người Đàn Ông.

Sự tế nhị, phong thái tốt. Để cấu thành điểm này ở người Đàn Ông cần rất nhiều yếu tố. Tài chính vững, chuyện này không cần bàn cãi, một khi Anh có thể tự chủ tài chính của bản thân (nếu không muốn nói là tự do Tài Chính) Anh có thể khám phá ra được nhiều tính cách tiềm ẩn trong chính bản thân mà trước giờ chưa có, hoặc chưa nghĩ tới. Nhưng cái chính tui muốn nói ở đây là Môi trường sống, nó ảnh hưởng khá nhiều tới tính cách của một cá nhân. Từ những mối quan hệ xã giao, đồng nghiệp, cho đến những va vấp trong công việc hay chỉ là những cuộc gặp mặt với những người chưa từng quen. Thái độ luôn quyết định mọi việc. Học, học nữa, học mãi. Chính bản thân tui luôn lấy tiêu chí này làm đầu, học từ ÔNG BÔ nhà tui, học từ những người Anh EM đúng nghĩa, mà cái quan trọng tui muốn học ở đây là cách ĐỐI NHÂN XỬ THẾ. Sự tinh tế từ những việc nhỏ nhặt tưởng chừng như vô nghĩa nhưng đem lại nhiều hiệu quả bất ngờ. Khái niệm thời buổi 4.0 hiện tại như thế nào là Good Boy, thế nào là Bad Boy, tui không tin lắm vào những khái niệm đó. Bởi chính mỗi con người đều có tốt, có xấu, quan trọng quan điểm của ta như thế nào là tốt, thế nào là xấu.
Riêng bản thân MeVius, Ngoan trong mọi thời điểm, và cũng sẽ Hư lúc cần !!

(Tobe continued)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
Đàn Ông KHÔNG TIỀN như Sói KHÔNG RĂNG !!!

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿

Hôm trước xem được mấy bức này, tự nhiên buồn buồn, xong tự tủi thân vì nhận ra không biết đã bao lần, mình là con hươu ngốc nghếch bị thương.

Nhiều người đến với mình, mình luôn ngây thơ mỉm cười thật tươi và chẳng chút đề phòng họ. Mình nghĩ rằng họ có ý tốt. Mình tự nhìn họ theo cách mà mình muốn, có thể là trái bí ngô hay bất cứ một điều xinh đẹp nào khác mà mình có thể nghĩ ra trong đời. Mình tin họ đang muốn ghi lại những khoảnh khắc đẹp của mình.

Để rồi nhiều lần mình bị tổn thương bởi chính những trái bí ngô xinh xắn mà mình đã nở nụ cười tươi với họ từ những phút đầu tiên. Mình ngỡ rằng họ cầm một chiếc máy ảnh, nhưng hoá ra họ lại mang trong tay khẩu súng. Mình tưởng họ yêu quý mình và muốn mình vui, nhưng sự thật là họ chỉ đợi thời cơ để bóp cò. Mình tưởng họ muốn làm bạn với mình, nhưng cuối cùng họ chỉ coi mình là "con mồi" hoặc "đối thủ" mà thôi.

Điều buồn nhất là, mình vẫn cứ ngỡ đó là do "chiếc máy ảnh" của họ bị trục trặc, chắc là để tự trấn an bản thân rằng hok phải họ mang theo khẩu súng từ đầu.

Và thực tế là, con hươu mãi chỉ là con hươu, hok bao giờ trở thành 1 gã Thợ Săn được nhỉ !?

Ai cũng có thời gian khó khăn, thời gian bị xem thường và ghét bỏ. Ai cũng phải trải qua những chuyện như vậy để mà học cách nhìn người, nhìn đời, để biết đâu thật giả, phải trái, trắng đen.

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
583
356
0 ₿
Tươi nhưng phải Tỉnh, nên mới được gọi là Tươi Tỉnh nhé Anh =]]

PASSIO

Thượng Sĩ
Cao Thủ Massage
11/12/18
Chủ đề
17
1,121
641
0 ₿
Đôi khi bị bắn để nhanh quay về vạch đích hơn, reset nhé a

• Love
Điểm cảm xúc: MeVius

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
583
356
0 ₿
Ko biết có hay ko chứ thấy top 1 dự đoán WC là tui cũng nghi lắm =]]

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
kkkk bài viết hay đó em trai. Tiền và Massage là 2 cái dính liền với nhau. Không tiền thì sao đi massage được đây hoặc nói rộng hơn là không tiền sao đi vui chơi được đây. Nên Tiền là cái điều kiện cần để có vế sau rồi
Tiền không phải tất cả nhưng Tiền có thể làm đa số mọi việc sẽ từ khó thành dễ, từ dễ thành chẳng có gì phải bàn cả

highlatency

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
26/7/22
Chủ đề
20
348
208
0 ₿
Bác gượng dậy sau thất bại nhanh đó chứ, quan trọng là sau đó mình trưởng thành hơn, tiền chỉ là kết quả tất yếu. Hóng phần tiếp của bác

• Love
Điểm cảm xúc: MeVius

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
583
356
0 ₿
Sẽ có sớm thôi Bro, tranh thủ viết mà MÁ tui bả lườm hoài à =]]

• Haha
Điểm cảm xúc: highlatency

MeVius

Thượng Sĩ
Cộng Tác Viên Tập Sự
9/8/22
Chủ đề
19
583
356
0 ₿
Hông biết sau này 41 có cho đi Massage ghi sổ ko, chứ nhiều lúc Lương Lậu nó đi du lịch mà thèm về 41 quá anh ơi =]]

• Haha
Điểm cảm xúc: MrxXx

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
26
1,249
825
41
1 ₿
Shock ha bác, nhưng bị vài lần thì quen. Quan điểm cá nhân của em là mình enjoy cuộc sống, cố gắng sống tốt với mọi người. Mình không là con hươu, cũng không phải là thợ săn. Mình nên là nhân viên bảo vệ rừng, bảo vệ động vật quý hiếm cần phải bảo tồn như các em số không hot :)))

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
cái này phải hỏi tùng hehe