Chém Gió Góc tâm sự Góc tình yêu

Lượt xem: 656

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
Nhất Kiếm Thập Nhị Tự Sát
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,572
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Nằm trên núi ngắm sao ngăm trăng , ng bùn bùn chán chán , ngồi sn điên khùng tự nhiên nãy sinh vấn đề hơi nan giải xíu . Nên lên chia sẽ tra cứu ý kiến cùng a e .

Vấn đề là thế này
Ví dụ như hiện tại mình đang yêu thương 1 ng con gái rất nhìu , và cũng đã quen 1 thời gian cũng khá khá cho đến hiện tại là vẫn yêu thương nhớ cô gái ấy và mối quan hệ vẫn bt . Nhưng mà nó hơi lạ xíu là ng mình hiện đang thương nhớ cũng là 1 ng mà là cô gái lúc trc chứ k phải cô gái hiện tại dù vẫn là 1 ng nhưng cái cảm giác hiện tại k còn đc ấm áp k còn đc gần gủi như trc , trong đầu thì lúc nào cũng nghĩ , cũng nhớ , cũng thương về ng con gái đó mà là trc đây thui . Vậy theo a e thì ta phải làm thế nào nhỉ .

• Like
Điểm cảm xúc: Chị 3 Báo

Myth

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
5/9/22
Chủ đề
33
441
308
SG
0 ₿
Quan trọng hiện tại bác vẫn còn yêu thương người con gái đó. Thời gian trôi qua con người sẽ thay đổi, nếu yêu nhau thì cả 2 cùng cố gắng chứ không chỉ xuất phát từ 1 người. Vấn đề này nếu bác nhận ra có thể cô ấy cũng cảm nhận được. Nếu còn yêu nhau thì vẫn còn nhiều cách để hâm nóng tình cảm. Nhưng mà từ đây vấn đề đặt ra là người con gái đó có còn yêu thương bác mãnh liệt như ngày đầu không. Nếu bác cảm thấy cô ấy vẫn còn nặng tình cảm với bác, có thể còn có cách để lay chuyển để cô ấy phần nào đó tìm lại con người mà bác muốn, ngược lại nếu sự thay đổi là do thời gian trôi qua khiến cô ấy trở thành như vậy hoặc cô ấy muốn như vậy, thì chỉ có thể tiếp tục mối quan hệ như hiện tại cho đến khi bác cảm thấy không còn yêu con người hiện tại của cô ấy nữa. Đôi lời chia sẻ với bác hehe

• Like
Điểm cảm xúc: Lạnh 69 Xii

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,572
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Cũng cảm nhận đc cố gái a còn tình cảm . Chỉ là do mình lại cảm nhận vẫn thương mà thương hơi lạ

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,572
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Thank lời chia sẽ đầy ý nghĩa của bác . Chắc cũng dạng tình trường lâm li bi đát đây hjhj

• Like
Điểm cảm xúc: Myth

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,284
887
41
1 ₿
Theo thời gian, con người sẽ thay đổi từ ngoại hình cho đến tính cách. Dĩ nhiên có những thứ sẽ không thay đổi, và quan trọng là bác yêu cái không thay đổi hay cái thay đổi. Em ví dụ, cô gái qua thời gian có thể từ một người không thích ăn xài, sẽ trở thành 1 người xài tiền như nước. Nhưng cũng có thể là cô ấy thay đổi nhiều thứ, nhưng cái chuyện không thích ăn xài là không thay đổi. Nếu hên, bác yêu cô gái ấy về chuyện không thích ăn xài, thì mọi thứ sẽ ok. Còn xui, là bác yêu cô gái ấy về thứ khác, mà thứ đó nó thay đổi rồi, từ đó bác sẽ cảm thấy chán dần, và chỉ còn nghĩ đến cô gái ngày xưa.
Thường thì khi bị như vậy ta có 2 giải pháp:
1. Bỏ, đi kiếm cô khác đúng tiêu chí cũ. (Khả năng trong tương lai sẽ bị vấp lại tình huống cũ)
2. Cố gắng trình bày thẳng vấn đề. Nếu cô gái ấy thực lòng yêu bác, cô gái ấy sẽ rollback lại. Còn không thì: "Chị thích thay đổi đấy, ko thích thì chim cút", là bác hiểu rồi đấy.

• Like
Điểm cảm xúc: Lạnh 69 Xii

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,572
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Có lẽ bác nói đúng con ng ai cũng vậy sẽ thay đổi theo thời gian , nhất là trong chuyện tình cảm k ai bít đc chữ ngờ . Chủ yếu là ta có chấp nhận đc k .

Còn cái mình đang nói đây k phải tính nét cố ấy . Khi đã thương thì dù tính nết hay tính tình cô ấy thế nào hay có thay đổi sao thì mình cũng chấp nhận vì thương sẽ chấp nhận .

Còn cái mình đang nói đây là tính khí con ng cô ấy đã thay đổi , kiểu k còn ngoan nữa hay có thể nói là cách nc đã nhạt nhoà thờ ơ đi .