Q.10 Hasu Spa - cảm giác hụt hẫng

Lượt xem: 10,812

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
Sau thời gian Hasu khai trương và hoạt động, mình có theo dõi review của các ae đi Hasu trên các diễn đàn. Rp của mn thì đa số là chê, đó là trong thời gian đầu. Gần đây, thì nghe bên đó đã cải thiện dần dần. Dù sao, đây là cũng là 1 cơ sở đi theo phong cách massage vuốt lướt nên mình cũng thích và mong có dịp trãi nghiệm
Chiều hôm qua, 08/02 gần 7g, ghé Hasu, gặp cô tiếp tân. Cô này nói hết phòng rồi, phải chờ !! Mình ngồi chờ khoảng 3p thì bé nói là có phòng rồi, hic. Chờ chút là lên liền được. KTV thì giờ chỉ có bé Vân thôi
Lúc lên lầu, thì thấy phòng còn trống nhiều, mà sao tiếp tân nói hết phòng. Kg lẻ đây là chiêu PR
Bé Vân dắt mình lên phòng. Thấy bé Vân mỏng manh quá, kg hợp gu, nên đề nghị đổi. Bé đứng bấm đt một chút, mình tắm xong ra thì có bé Ngân bước vào. Bé Ngân nói chuyện cũng vui vẻ, bé nói a cứ yên tâm nằm thụ hưởng đi, để biết hết bài của e
Trùm cái khăn lớn lên người trong lúc mình nude hết nằm trên giường. Bé ấn bấm vài cái rồi kéo cái khăn ra, động tác kéo khăn khá art làm mình hy vọng có nhiều cảm xúc dạt dào tiếp theo
Tuy nhiên, kg như mong đợi, làm khoẻ khá chán, vuốt aroma kg có lực, kg tạo hiệu quả gì trên cơ thể. Trong lúc làm, bé nói là ở đây là e chỉ cho sờ v3 thôi, nghe là tuột mood rồi, nhưng cũng hy vọng là nhiều cảm xúc khác sẽ bù đắp. Trong lúc làm khoẻ, mình cũng sờ v3 , thì bé cứ né hoài. Mình mới hỏi "Ở đây kg cho sờ hả e?!" từ đó bé mới cho đụng tương đối
Vì làm khoẻ kg có lực, kg có hiệu quả nên khi chuyển qua Lingam thì khá mất hứng. Làm Lingam thì tính ra bé có công lớn hơn các cơ sở khác là kg ép cho ra liền, mà khi muốn ọc sữa thì ra hiệu cho bé dừng lại được. Trụ được 3-4 lần thì bé cũng đành cho mình nổ súng vì bé cũng hết kiên nhẫn. Trong thời gian làm Lingam, nói Lingam chi vui chớ chỉ là HJ nhẹ nhàng kg thúc ép, bé cũng giữ nguyên tắc chỉ cho sờ v3, tuyệt đối kg dc đụng v4, dù chỉ bên ngoài. Buổi massage kết thúc với cảm xúc hụt hẫng, kg biết có đủ 70p kg, mình cũng kg quan tâm
Xuống quầy tính tiền, tic 420k, mình tip 200k. Bé tiếp tân nói ở đâu, tip ít nhất là 300k
Mình hỏi bé :"Sao e kg nói ngay từ đầu? Để a biết mà tính, coi như là suất 70p là 720k, a muốn tip thêm cũng dc, mà kg cũng kg sao, cho khách dễ xử. Lại nữa e ơi, nhân viên thì kg làm hết khả năng để kh happy mà lại muốn kh tip theo ý mình, như vậy thì cấn quá..."
Lúc đấy, có 1 em Như quản lý ngồi bấm đt, nghe chuyện thì nói xin lỗi mình rối rít và sẽ mời trải nghiệm tiếp với sự cải thiện của cs
Mình nói với em ấy " thật ra cũng kg có gì, kg đến nỗi sụp hầm, tuy nhiên cảm xúc kém lắm và kỷ năng ktv còn yếu quá..."

Túm lại, CSVC của Hasu cũng khá tốt, cách tiếp khách ok, giá thì cũng tạm gọi là dc. Tuy nhiên, hiện giờ nhiều cs cạnh tranh trong phân khúc này : Joko, Emo, Orchids... đó là chưa kể nhưng cs bình dân hơn như Như Ý, Thảo Mộc... mà tay nghề, kỷ năng của mấy bé Hasu là kg ổn tí nào. Bản thân mình rất thích ms vuốt lướt, lingam... nhưng sẽ kg quay lại đây
Trong lúc ra về cón thấy 1 bé ốm như cây sậy, còn ốm hơn bé Vân nữa, ktv như vậy thì thua rồi Hasu ơi. Ca sĩ thì có thanh có sắc, ktv thì có sắc và tay nghề, kỷ năng.
Góp ý chân thành, Hasu muốn tồn tại & phát triển, nên có sự quản lý và đào tạo chuyên nghiệp hơn
Ps: nghe ae đồn là nhan sắc ktv Hasu khá lắm, cứ ngồi tưởng tượng nghĩ là cỡ tầm nv Thế Giới Di Động, ĐMX. Té ra kg được vậy, thực tế khác xa

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
thêm 1 chút ý kiến. mình đi Calla Foot Cao Đạt, cảm xúc hơn nhiều, phấn khởi hơn, chi phí ít hơn. Phòng của Hasu chắc chắn thì kém hơn phòng riêng của Calla.
Quan trọng là ktv Calla biết làm massage
Cs massage thì phải biết làm massage

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
161
163
Tphcm
0 ₿
Thank review của bác. Vẫn là câu chuyện muôn thuở của cơ sở này: kỹ thuật kém và giá quá cao. Hổm gườ nghe nhiều anh em bảo là có thay đổi. Chưa đi lại để xem thay đổi gì, nhưng đọc review thì mình nghĩ có lẽ chỉ là thay đổi quy trình và cách làm, còn cái cốt lõi là kỹ thuật kém thì ko thay đổi. Mình nghĩ cái này ko thể thay đổi 1 sớm 1 chiều được. Kỹ thuật là kinh nghiệm tích lũy theo thời gian, chứ ko phải nói là đổi, dạy là đổi. Nhưng cơ sở phải biết nhìn nhận là trong thời gian đầu, nguồn lực còn yếu, kinh nghiệm ktv còn kém thì phải đưa ra mức giá phù hợp hơn để tìm khách hàng. Chứ mới mở, massage khỏe thì thua cả Orchids, csvc thì cũng tầm tầm nếu không nói chỉ ở mức trung bình, mà giá thì mắc hơn cả Joko trước tết. Vậy thì cơ sở sẽ giữ khách bằng cái gì ? Bằng massage mệt ? Mệt cũng chả nổi trội luôn. Qua Orchids xem người ta làm mệt kìa. Nằm ngửa lên là chả còn thấy cái áo của ktv đâu luôn.

• Love
Điểm cảm xúc: tanthanhle

Chị 3 Báo

Tham Mưu
[- XXVIII * Sugar -]
Moderator
8/1/21
Chủ đề
0
716
682
Cõi Thiên Thai
553 ₿
Đồng B
Hơi oải bác nhỉ :4onion25:

• Like

Chị 3 Báo

Tham Mưu
[- XXVIII * Sugar -]
Moderator
8/1/21
Chủ đề
0
716
682
Cõi Thiên Thai
553 ₿
Đồng B
Để ý quá ha:cuteonion9:

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
161
163
Tphcm
0 ₿
Thì đó tui chưa bao giờ liệt kê Orchids vào dạng ms khỏe cả, nó chỉ là cơ sở ms mệt được đóng mác spa thôi. Làm khỏe thì chán, ko đủ bài, xoa xoa vài cái là bay vào chụp luôn con kiu. Bởi vậy nên ít khi đi Orchid lắm.

Canavaro

Tập Sự
Luyện Khí Massage
9/7/17
Chủ đề
0
315
137
40
0 ₿
Ủa Orchird giờ nv cỡi áo luôn hả ta? Mình đi hồi trước

Ủa orchid giờ nv cỡi luôn hả bác? Vì mình đi cách nay 2 tháng k thấy vụ đó.

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,085
468
0 ₿
Thôi giờ tôi chỉ đi Joko còn mấy chỗ còn lại cạch hết.

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
161
163
Tphcm
0 ₿
Vẫn là câu cũ. Tùy em và tùy khách ^^. Tui cũng ko biết là mấy khách khác có vậy ko chứ tui là tui thấy vậy rồi á.

• Haha
Điểm cảm xúc: SoHuong

Chú hàng xóm

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
13/9/22
Chủ đề
10
132
60
10 ₿
có bé cỡi bé không, như Thủy, Như thì có , vào nc vui với kích thích tý là mấy em sẽ chiều.

sieumegai35

Tập Sự
Bé Thích Massage
12/2/22
Chủ đề
0
57
18
0 ₿
Thế không được đụng chạm gì v1 à , bé vân thấy nhỏ nhắn dễ thương vậy mà ko hợp gu bác à ,tôi đi em nó chiều lắm nên tôi tip = tic ,đúng thật bé mà ô bảo ốm khi ra về là ktv mới bữa đi gặp công nhận ốm quá .tuyển mấy em như tgdđ, đmx á thì ngon

• Like

Myth

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
5/9/22
Chủ đề
33
448
314
SG
0 ₿
Đi bé Ngân rồi nên công nhận giống bác nói, khá chán, nhưng ở đây có em khác vuốt cũng khá art. Nói chung ktv chưa đồng đều lắm, giá thì cao nên cũng ko hứng đi lại.

• Like

highlatency

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
26/7/22
Chủ đề
20
347
207
0 ₿
Vậy mà nhiều nick vào khen đã cải thiện và làm tốt lắm. Các bậc lão làng đi và review đều chê thì lấy gì ae có niềm tin mà làm chuột bạch.

Làm dịch vụ mà chỉ muốn thu tiền và lùa khách chứ ko quan tâm góp ý của khách thì thua rồi.

• Love
  • Like
Điểm cảm xúc: tanthanhle and Myth

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
chỗ này ae đi nhiều và phốt nhiều rồi, né ra thôi bác à

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
khoái câu này của bro " chỉ muốn thu tiền và lùa khách..." nghe đau nhưng thật !!

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
nếu Hasu muốn có tiền khách qua dịch vụ Lingam, HJ thì phải quán triệt nhân viên về việc đụng chạm, phải có mức hợp lý của nó để tạo hứng cho khách.
Còn muốn vuốt, lướt cho khách hứng thôi mà kg thư giãn thì hạ giá xuống và training tay nghề làm khoẻ của mấy e
Còn muốn giá cao, muốn có Lingam mà vẫn giữ phẩm giá của ktv thì chắc nhiều anh em kg theo nổi đâu