Gò Vấp Hoài niệm về người con gái tên L

Lượt xem: 1,100

Cung Thủ

Trung Uý
Trưởng Lão Massage
26/3/21
Chủ đề
27
743
607
0 ₿
Trong ký ức của mình anh chẳng nhớ chính xác được là đôi ta đã gặp nhau bao nhiêu lần, có thể là lần thứ 4, 5 hay 6 gì đó … Và em thường hay hỏi anh vì sao cứ đi khung giờ này (23h) chưa kể lần nào gặp em anh cũng đều say mướt hết vậy?

Vì sao ư!

Vì khi say con người ta thường hay hoài niệm hay nhớ về quá khứ, về những điều khắc cốt ghi tâm ko thể nào quên. Với anh cũng chẳng phải ngoại lệ, đó là về người con gái anh từng thương và trùng hợp thay em lại mang cái tên giống người con gái ấy.

Cứ ngỡ hơn 1 thập kỷ là thời gian đủ để anh quên đi một người, để tiếp tục một cuộc sống mới nhưng mỗi khi say vào thì đâu lại vào đó; bao nhiêu ký ức xưa cũ lại hiện về lại khiến cho con tim anh thổn thức ko nguôi.

Và nỗi đau ấy còn đậm sâu hơn khi lần đầu tiên anh gặp em tại HERA và biết được tên của em. Thật sự ông trời đang muốn trêu ngươi anh hay sao?

Mượn lời bài hát:
Tình cờ gặp lại người xưa
Cafe quán cũ cùng vui với ai
Cánh hoa rơi nhẹ vương mắt ai
Nay lối về sao bàn chân não nề.

Rượu ngọt làm ta uống say
Cafe đắng làm ta thấm cay
Giấc chiêm bao chợt mơ thấy nhau
Vỡ mộng rồi riêng mình ta đớn đau.

…………………………………………

Sau vài lần gặp nhau dường như em cũng ngờ ngờ nhận ra được điều gì đó ẩn sâu trong đôi mắt anh và thế là em cũng gặng hỏi, tất nhiên khi đôi ta đã thành trở bạn bè thì anh cũng ko có gì phải giấu giếm em nữa. Trong đêm hôm tĩnh lặng chỉ có tiếng nhạc, anh và em; anh cũng đã mở lòng mình để trò chuyện với em nhiều hơn.

Đó là mối tình đơn phương mà khi nhớ lại nó vẫn khiến anh day dứt đến tận hôm nay, có thể em sẽ hỏi anh? Sao lúc ấy lại ko dám thổ lộ, ko dám thể hiện tình cảm của mình cho cô ấy biết để rồi bây giờ lại day dứt. Ko chỉ em đâu mà chính anh cũng từng hỏi bản thân mình về vấn đề này và câu trả lời chỉ có một, đó chính là mặc cảm tự ti về chính mình.

Một thằng sinh viên tỉnh lẻ ko tiền ko bạc, ko quyền thế, ko có gì trong tay chưa kể còn mới chân ướt chân ráo đến chốn Sài Thành hoa lệ này thì làm sao có thể với tới được em, vốn là một cô tiểu thư Sài Thành kiêu sa, được rất nhiều ánh hào quang xung quanh theo đuổi…

Chính những mặc cảm tự ti như vậy và những giằng xé nội tâm như vậy đã khiến anh tuột mất cô ấy để rồi phải hối tiếc đến tận hôm nay. Để rồi khi ngồi viết những dòng tâm tư này mà sống mũi của anh vẫn đang cay cay…

Giá như giá như lúc ấy anh cứ mặt dày mà thổ lộ thì dù cho có bị từ chối anh vẫn cảm thấy vui vẻ nhưng ko anh đã ko hành động như thế, anh đã quá bị động để rồi phải nuối tiếc cho đến tận hôm nay.

Nhưng đôi khi anh cũng cảm ơn điều đó, vì nó chính là động lực để một thằng như anh có động lực để phấn đấu, để ko bị bỏ lại phía sau bởi những mặt cảm tự ti.

Cảm ơn em (A10) vì đã lắng nghe câu chuyện của anh “chuyện về người con gái cùng tên em”

Lâu lâu hoài niệm một chút về quá khứ mong ae thông cảm.

Sài Gòn ngày mưa buồn 20/06/2022!

• Like
  • Love
Điểm cảm xúc: Massage Hera, Giàhamzui and Piii

Massage Hera

Đại Uý
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
10/2/20
Chủ đề
58
1,020
522
0 ₿
E xin thay mặt cơ sở và bé A10 cảm ơn a zai đã rv cho bé 1 bài chân thành và đầy cảm xúc ạ . Chúc a zai thật nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống ạ

• Love
Điểm cảm xúc: Cung Thủ