Karaoke Karaoke đã khác xưa

Lượt xem: 7,319

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,773
4,537
30 ₿
Chào anh em đầu tuần, nay lượn lờ diễn đàn coi các bài massage rồi lại lướt qua chút các bài viết về bộ môn karaoke xong cảm thấy có chút tâm sự nho nhỏ, bèn lên đây chia sẻ cùng anh em. Bộ môn karaoke này cũng nhiều anh em đã đi rồi, và đi nhiều là khác, cũng có nhiều anh em chưa đi hoặc cũng đang tìm hiểu để đi chơi nhưng tựu chung thì thú vui của bộ môn này là bỏ tiền mua niềm vui chung, khi các anh em, chiến hữu có thể vừa ngồi ca hát, ăn uống, lai rai uống vài chai, kế bên lại có các bé rót bia, gắp mồi, bấm bài hát, hát cùng mình, thỉnh thoảng ôm ấp trò chuyện và tất nhiên không thiếu những màn giao lưu bằng tayyyyyyyy. Khi đó anh em ai cũng vui vẻ, sảng khoái...... nhưng đặc thù của cái này là 1 *** cùng đi chơi, 1 anh em không vui cũng kéo theo không khí chùng xuống, 1 con ngựa đau cả tàu bỏ bóppppp:sad:

Tất nhiên cuộc chơi nào cũng có lúc vui, lúc chưa vui, điều ấy thì ai cũng hiểu, thế nhưng thời gian gần đây, theo X có lẽ là từ năm 2022 này mọi thứ đã khác từ các quán, đến các đào ngồi bàn. Có lẽ bây giờ đã mở cửa, khách hàng đã đông hơn, du lịch đã trở lại, tiền thì lại mất giá, nên bây giờ các quán mình cảm thấy phục vụ theo kiểu ăn xổi, nói trắng ra là bào, bào và bào hơn nữa. Nhất là các quán quận 1-3-5:sprite-125:

Mình bỏ tiền ra để mua niềm vui, mà theo kiểu hên xui, ai mua thì mua, vui hay ko thì quán mặc kệ, tiền bo đào vẫn lấy, tiền quản lý vẫn nhận, phục vụ vẫn đòi, bill quán vẫn bào. Mà ko vui thì mặc kệ các anh chứ vì quán đông khách rồi. Chất lượng phục vụ thì đi xuống, tiền bo thì lại phải tăng gấp đôi, gấp ba. Ngồi chưa nóng đít thì em chạy xô, chạy bàn, lúc còn dịch thì nhiệt tình bao nhiêu, thì khi hết dịch đông khách lại hờ hứng bấy nhiêu, đào vào ngồi bàn được bo ( đúng nghĩa vô ngồi rót bia thôi ) mà thái độ giống như là vua chúa, còn khách hàng như là đi xin

Theo mình thì đây đang là thực trạng chung của các quán, có lẽ đi quen sẽ có chút khác, hoặc bung tiền không đắn đo, bung tiền như lá rơi thì chắc sẽ khác. Massage vẫn có gì đó đảm bảo chất lượng, khi sụp còn có quản lý để an ủi, phản ánh, karaoke sụp thì nói quản lý cũng chỉ được cái ừ ừ, dạ dạ rồi thôi. Đi lần 3 - 5tr mà đổi lại bực tức thì.......

Sửa lần cuối:

Giàhamzui

Thiếu Uý
Sư Huynh Massage
7/4/22
Chủ đề
20
645
528
0 ₿
Chuẩn ko cần chỉnh,khác xưa rất nhiều,ko tình cảm ko cảm xúc,chỉ biết bào với bào,ra giá ko ngượng .....Môn này Già xin thua,vừa mất time vừa tức zái ko được xả đàng hoàng

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
478
4,012
2,914
0 ₿
itachi
lúc nào cũng vậy mà , lúc vắng thì o bế khách hàng , khi đông rồi thì giảm chất lượng mà cái nhận lại chỉ là 3 chữ "anh thông cảm" , vừa bỏ tiền ra vừa phải thông cảm =)) ủa đi chơi chứ có đi xin đâu mà thông cảm =)) quy luật đào thải của ngành dịch vụ rất khắc nghiệt , đừng nghĩ quán đang hot rồi muốn làm gì làm , chết ngày 1 ngày 2 thôi nếu cứ tiếp tục phục vụ như kiểu ban ơn =))
bản thân tui đi chơi không phải khó tánh thậm chí có thể nói là dễ dãi hơn nhìu người nhưng gặp những quán như vậy thì chỉ có chia tay , thà tìm quán khác có thể đào ko ngon bằng nhưng đổi lại sự vui vẻ và nhiệt tình vẫn xứng đáng hơn !!!
VÌ MỤC ĐÍCH CUỐI CÙNG CỦA MOD LÀ THƯ GIÃN !!!!

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam and Giàhamzui

Lươn Chúa

Thượng Tá
☆ Chúa Tể Những Chú Lươn ☆
10/1/19
Chủ đề
118
4,801
3,837
0 ₿
Có ng nói với e , đi nhiều mà ko ủi thì sẽ bị ghẻ lạnh. Cơ mà làm gì gặp đc e ủi có tâm ? Ủi mà như cứt thì 3-5tr nó cứ như lá mít. Cái ranh giới đáng vs ko đáng nó mong manh lắm. Khi mà nó xứng đáng thì nó đáng lắm, khi nó ko xứng đánh thì nó cay lắm cơ :sprite-77: :sprite-77: Sau tất cả cái níu chân ta lại chỉ còn lại những kí ức gọi là đã từng...

• Like
  • Haha
Điểm cảm xúc: L.O.X and Giàhamzui

Lươn Chúa

Thượng Tá
10/1/19
Chủ đề
118
4,801
3,837
0 ₿
Giống nhau thôi, ngành dịch vụ chung là như v, không kể karaoke, cả massage e cũng gặp hoài những câu "Anh thông cảm" nhưng mà sự thông cảm lúc nào cũng có giới hạn. Nhu cầu là sự đáp ứng không cần nói ra, một khi đã nói nó biến thành yêu cầu thì khi dịch vụ mãi đi sau, chưa bắt đầu đã đi sau thì coi như đã chết r.

• Sad
  • Like
Điểm cảm xúc: Cung Thủ and Giàhamzui

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
478
4,012
2,914
0 ₿
itachi
quan trọng ở chỗ cơ sở hoạt động hết năng suất mà vẫn giữ đc đúng chất lượng dịch vụ , thì sẽ ngày càng phát triển , chứ lấy lý do quá tải mà giảm chất lượng thì ko chấp nhận được !

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
478
4,012
2,914
0 ₿
itachi

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,773
4,537
30 ₿
nhưng giá nó không hợp lý em à, ngồi chơi chả làm gì mà đòi tiền như đòi nợ, đào thì đông khách rồi nên nó ko cần khách nữa

• Like
Điểm cảm xúc: Giàhamzui

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,773
4,537
30 ₿
đúng rồi anh bá thông, trường phái karaoke này cũng có nhiều cái thú vị nhưng phải vào tửu quán nào chất lượng và nhân viên phải chất, còn giờ vào các quán q1 chỉ toàn bị xẻ thịt, bị đào xem như cừu non mà bào mà vòi, trong khi phục vụ thì tệ

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam and Giàhamzui

Lươn Chúa

Thượng Tá
10/1/19
Chủ đề
118
4,801
3,837
0 ₿
V cái giá đây là chia tay đó a :sprite-36: thà ae mình nhậu r bóp dú nhau cái còn đáng giá, ai sung sung thì đâm cái nhẹ:sprite-187:, còn ko thì thôi, thà ăn sướng cái mồm còn hơn đau cái thận, cay con mắt, đắng cái mề.

• Like
Điểm cảm xúc: Giàhamzui and MrxXx

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,773
4,537
30 ₿
quan niệm đi nhiều ko ủi là bị ghẻ lạnh là sai lầm nha, có lẽ nó đúng với 1 số quán hoặc 1 số đào thôi, có những đào không làm cái dịch vụ kia nhưng rất tận tâm, chu đáo, vui vẻ nhiệt tình, cũng giống massage thôi, đâu phải đi vé ấy ấy thì mấy em mới phục vụ tốt, đi vé thư giãn mà em có tâm vẫn làm ok

• Love
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,773
4,537
30 ₿
chia tay quán quận 1 :big-smile:

PhongkenJi

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
4/3/21
Chủ đề
11
1,028
512
0 ₿
Giờ vô các em chỉ ngồi cho có với phá bia phá mồi là giỏi chứ k vui vẻ như xưa nữa :(

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,773
4,537
30 ₿
chia tay thôi.... đi ăn uống với nhau còn vui hơn, vô phòng vip, mấy em tươi tươi phục vụ rót bia, ún bia thôi cũng được rồi :haha:

• Like
Điểm cảm xúc: Giàhamzui

Su_Ca_Ra_Ki

Đại Uý
Sư Huynh Massage
21/6/19
Chủ đề
44
623
616
Hồ Chí MInh City
0 ₿
Tôi cũng gặp vài lần, chơi không vui anh em rút về sớm, mà có làm gì đâu còn đòi thêm tip
Mà bữa đó Mình đô 2 lon sỉn ngủ mất xác rồi :big-smile::byebye:, có xào chẻ gì đâu, cũng đòi thêm, Mình nói say quá để mấy anh em tính hết rồi, vậy mà ra thang máy lơ luôn anh em, tự biên tự diễn đi xuống thang máy, bùn vãi lờ