Góc tâm sự Hỏi đáp khi nào nên đi cắt bao quy đầu , cho em xin chút cảm nhận từ các tiền bối

Lượt xem: 481

andyloly

Binh Nhất
Bé Tập Massage
25/10/22
Chủ đề
3
18
13
0 ₿
em năm nay cũng khoảng tầm 20t rồi các bác , bữa được mấy ông anh ổng hỏi cắt bao quy đầu chưa , em cx thật thà đáp lại là chưa
mấy ổng cười quá trời cười mà em lại éo hiểu chuyện gì đang xảy ra nữa.

hiện cũng đang chưa rõ về cái bắt bao quy đầu này lắm.
em thấy cái cắt này cũng có khác gì không cắt mấy đâu nên lên đây nhờ các bác tư vấn dùm phát về vấn đề này , nhờ các bác này giải thích dễ hiểu ok đồ nên mang lên đây nhờ các bác cứu

em mới search trên mạng có quá trời chỗ chạy quảng cáo quá trời mà kh biết chỗ nào uy tín nên bác nào biết chỉ chỗ giúp em luôn nhá .

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
218
1,723
1,226
0 ₿
Tui 38t còn ko có cắt bao quy đầu đây, vì bao quy đầu của tui tự tuột theo tự nhiên khi đến tuổi dậy thì. Theo nguyên tắc thì chỉ khi nào bị các tình trạng như hẹp bao quy đầu, tắc nghẽn hay bao quy đầu quá dài thì mới bắt buộc phải cắt bao quy đầu. Nếu cắt bao quy đầu thì hãy đi khám trước ở các bệnh viện, cơ sở y tế công lập, vd như bệnh viện Bình Dân (nếu ở TPHCM), vô hỏi cắt bao quy đầu là nhân viên y tế sẽ hướng dẫn, chi phí cắt cũng rẻ, nếu có BHYT và đi khám đúng tuyến BHYT thì còn đc BHYT thanh toán 100%. Tuyệt đối không tin vào mấy cái quảng cáo cắt bao quy đầu trên Facebook hay internet vì gần 99% các phòng khám da liễu, phụ khoa, nam khoa đều là tụi lang băm TQ trá hình, bác sĩ giả mạo, không có bằng cấp chuyên môn, vô đó bị tụi nó chặt chém mấy chục triệu thậm chí cả trăm triệu mà tiền mất tật mang, lúc trước tui có đứa bạn vô làm công việc phiên dịch tiếng Trung cho 1 phòng khám ở Q10, phòng khám này nổi tiếng nhiều tai tiếng và bị xử phạt rất nhiều lần, nó vô làm đc 1 ngày nghỉ luôn vì nó đc yêu cầu phải phiên dịch cho bệnh nhân biết là sắp bị ung thư, bệnh nặng này nọ để chặt chém, phòng khám này nổi tiếng nhiều tai tiếng và bị xử phạt nhiều lần.