Góc tâm sự Không biết phải làm sao....

Lượt xem: 1,791

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,720
2,092
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
“Con người phải nắm được buông được. Khi cầm lên thì dễ nhưng muốn buông được thì rất khó”.
Để thỏa mãn dục vọng của bản thân, ta luôn mải miết chạy theo danh lợi, muốn có được tất cả mọi thứ mình mong muốn.
Nhưng nếu ta không biết cách trút bỏ những gánh nặng không cần thiết, áp lực sẽ làm ta rơi xuống đáy của cuộc sống.
Chỉ thay trước chữ lực kia, một chữ thôi, từ áp lực thành động lực, hoặc áp lực thành nỗ lực, có khi đó là một cơ hội để làm nên thành công, hoặc có không thành công lúc này, thì cũng sẽ là thua keo này, bày keo khác.
Chỉ mong cái chữ thay đằng trước ấy, đừng bao giờ là chữ “BẤT”.

@Lạnh 69 Xii , Không biết phải làm sao... thì tự mình suy ngẫm câu này nhé em trai : Là một con người , tại sao phải bận tâm và lo lắng nhiều đến thế !? Hãy dũng cảm làm chính mình, buông bỏ chấp niệm, tập trung vào cuộc sống vào hiện tại. Chỉ có như vậy cuộc đời này mới không bị lãng phí.

Còn lại hãy cứ sống theo style "mackeno" =))))
Hãy mang đôi giày của tôi, và đi thử qua những thứ tôi đã từng trải. Nếu bạn vượt qua mọi thứ tốt hơn tôi thì hãy phán xét tôi, còn nếu không thì đừng nói gì cả.

• Like
Điểm cảm xúc: Lạnh 69 Xii and boii03

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
Nhất Kiếm Thập Nhị Tự Sát
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,571
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Lúc ấy làm j có bạn bè nào mà đủ thân thiết hoặc cùng tâm trạng mà nge Tàn . Cũng có nhưng bé đồng cảm tâm sự chứ . Nói chung lúc ấy chỉ mún nói ra cho nhẹ lòng ấy .

• Like
Điểm cảm xúc: Đi Tàn Tàn

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,571
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Thank ông a đông cảm đã hỉu cho thèn e vài lời rất hay . Có dịp lại ôm ông a cám on cái nữa

• Like
Điểm cảm xúc: JokerZ Lam

Liễu.Duyệt

Trung Uý
Trưởng Lão Massage
16/2/23
Chủ đề
25
824
451
Tphcm
1 ₿
đọc bài và đọc các cmt thì D nghĩ là anh cũng đã nhận rất nhiều lời khuyên và cũng đã có vài định hướng để bước ra khỏi vòng lặp khó khăn rồi nhỉ.
Một người đã từng trải, đã từng thất bại và đã đứng lên thì D nghĩ khó khăn này chỉ là thử thách khác mà anh sẽ bước qua thôi. Không ai hiểu anh bằng chính anh và không ai có thể vực dậy anh bằng kinh nghiệm và niềm tin của chính anh.
Khi anh đã muốn thì anh cứ làm hết tất cả mọi việc mà anh cho là đúng, cho là tốt nhất đối với anh và người anh thương, D nghĩ đơn giản là vậy.
Duyệt hy vọng sẽ gặp được anh, được anh mời 1 ly cafe sáng nhé!

• Like
Điểm cảm xúc: Lạnh 69 Xii

Đi Tàn Tàn

Trung Tá
Tung Hoành Ngang Dọc
10/6/22
Chủ đề
87
3,910
3,170
Hang Thỏ
64 ₿
Cần 1 cuộc họp cf D à... lên lịch D ơi...:ami-(10):

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,284
887
41
1 ₿
Ngã ở đâu đứng lên chỗ đó. Cuộc sống vốn dĩ là một đoạn đường với nhiều ổ gà ổ vịt. Quan trọng là đừng mắc 2 lần cho 1 sai lầm. Chúc bác mạnh mẽ đứng lên tiến về phía trước.

P.S: Bác yêu gái messenger à?

• Haha
Điểm cảm xúc: Lạnh 69 Xii and Baolog.103

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
đúng rồi đó bác, bác có lời khuyên gì khi yêu gái ms hok…

• Haha
Điểm cảm xúc: Liễu.Duyệt and Lạnh 69 Xii

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,571
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Thank D típ ứng động lực

• Love
Điểm cảm xúc: Liễu.Duyệt

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,571
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Yêu bé ms thì yêu nhiu mà thương thì chỉ có 1

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange

Baolog.103

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/11/22
Chủ đề
4
248
208
TPHCM
0 ₿
E thì chưa, mà vẫn muốn tò mò cảm giác, e cần lời khuyên của mấy huynh ạ

gà con mới lớn

Binh Nhì
Bé Thích Massage
20/12/22
Chủ đề
1
75
48
viet nam
0 ₿
Đọc tâm sự của anh @Lạnh 69 Xii làm em cảm thấy đồng cảm và muốn chia sẻ với anh đôi lời.
Khác với các anh ở trên khuyên anh vì mình là con trai, là đàn ông mà hãy mạnh mẽ, đứng lên thay vì buồn bã… bản thân em nghĩ khi mình buồn thì hãy cứ buồn đi, muốn khóc thì hãy cứ khóc đi, khóc xong đôi khi mình sẽ dễ chịu hơn, dịu nhẹ lại tâm hồn của mình hơn đó anh ạ. Em biết ngay lúc này có lẽ rằng khi anh đã viết tâm sự thì mọi việc cũng đã ổn, em cũng chúc anh sẽ tốt hơn, thành công hơn, rồi sẽ có hạnh phục trong cuộc sống anh nhé.
Thêm chút về việc tâm sự với các bé, bản thân em thấy việc tâm sự này đôi khi bản thân cũng chỉ cần được lắng nghe thôi là đủ. Theo em nhu cầu được lắng nghe là một nhu cầu rất thiết yếu, đặc biệt là trong lúc mình buồn, khó khăn. Cứ cho rằng các bé lắng nghe giả tạo đi nữa thì mình cũng được trút bớt tâm sự, vậy là cũng đủ rồi. Với anh thì em ko biết, chứ với bản thân em, em có rất ít, và hầu như ko có ng có thể chịu lắng nghe mình tâm sự. Cũng phải có lý do thì Tiên Cookie mới viết bài Tâm sự với người lạ đó, hihi.

• Like
Điểm cảm xúc: boii03 and Lạnh 69 Xii

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,571
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Nếu chưa thì k nên và cũng k nên tò mò cái cảm giác đó . Tốt nhất chỉ nển member đi chơi và cô bé ktv hợp gu thui . Đừng nghĩ đến cảm giác tò mò ấy

• Sad
Điểm cảm xúc: Baolog.103

Lạnh 69 Xii

Thiếu Tá
1/3/22
Chủ đề
68
3,105
1,571
Tuyệt Tình Cốc
6 ₿
Thank đã có đôi lời chia sẽ động viên
Đúng như e nói về bé ktv . A cũng đồng quan điểm lúc ấy chỉ cần có ng chịu nge mình trút là đủ r . Còn giả hay thật lúc ấy k còn q trọng nữa , nếu như hên gặp đc bé đồng cảm thì may mắn hơn đc chia sẽ đc bé tâm sự trò chuyện lại . A xác thực lun là a cũng từng có gặp vài bé như thế , có bé còn khóc nữa kìa khi nhắc đến góc khuất ấy .

• Like
Điểm cảm xúc: gà con mới lớn