Lần đầu đến P.A: được mà không được

Lượt xem: 1,331

LiSora

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
2/2/20
Chủ đề
2
7
3
28
0 ₿
Chiều 28/5, vừa nhận được code của P.A từ Camapro nên xách xe đi thử.
Vừa đến nơi là được nhân viên đón tiếp niềm nở, hướng dẫn vào bàn để chọn vé, đi vé 900k được giảm còn 800k.

Ấn tượng ban đầu khá tốt cho đến khi mình chọn thanh toán bằng thẻ thay vì tiền mặt. Nhân viên thông báo rằng ở đây chấp nhận thẻ nhưng có tính phí 2%. Nghe xong đơ mặt ra mất mấy giây vì trước giờ mình đi trên dưới chục tiệm massage nhưng đây là lần đầu tiên có một chỗ đẩy chi phí chuyển khoản cho khách hàng (đã vậy còn tận 2%). Tính sơ sơ nếu đi đến lần thứ 5 thì tự nhiên phát sinh gần 100k tiền phí, còn không thì phải tự giác đi rút tiền trước khi đến nơi.

Đằng nào cũng lỡ tới rồi nên mình vẫn chấp nhận trả lần này, ban đầu tính để nhân viên tự chọn nhưng sau đó mình để ý thấy có Ipad nên lật ra ngó thử. Công nhận là hình ảnh trên máy tính thì cô nào cũng xinh như mộng, nhưng đi quen rồi thì mình chọn vì dáng là nhiều.

Sau khi lựa được người ưng ý thì mình lên phòng và xông hơi trước. Cơ sở vật chất ở đây ổn, không hoành tráng nhưng cũng không tồi tàn. Chỉ có xông ướt chứ không có xông khô.

Lát sau em út vào, mặt cũng được nhưng dáng thì hơi bị khác so với quảng cáo. Trông em nó thì mình đoán là làm không dưới một năm, tay nghề làm khỏe làm mệt đều ở mức khá, đặc biệt là lúc tắm bồn thì em cũng có vài trò thú vị riêng. Tính tình vui vẻ, nhẹ nhàng, hợp tác. Mình sẽ không nói số của em nó vì mình thấy ẻm chưa đặc biệt đến độ cần giới thiệu cho mọi người.

Và đó là lần đầu đi thử P.A, có lần hai hay không thì chưa biết.

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,830
4,597
30 ₿
bình thường X đi cũng 2% phí mà pác, thường quẹt thẻ sẽ có phí, mình đi chơi vui là được pác à 10k-20k thiết nghĩ cũng không đáng để so đo đâu nè

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau and ronaldinho11

Hiro1510

Binh Nhất
Bé Thích Massage
14/7/18
Chủ đề
6
85
30
0 ₿
Viết cũng như ko viết , nếu chỉ mún nói vụ quẹt thẻ thì tui nghỉ bác nên viết vào mục góp ý hơn là viết bài rp

• Like
Điểm cảm xúc: 760211

duy no1

Binh Nhì
Bé Tập Massage
13/1/20
Chủ đề
1
16
5
26
0 ₿
10 > 20k so với 1 lần vui vẻ củng k đáng bn đou bác ơi qtr là thái độ pv kìa

Garryyau

Trung Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
96
3,550
1,658
5 ₿
Vụ phí 2% cũng thường, có nhiều chỗ cũng vậy mà. Đâu có bi nhiu đâu bác.

LiSora

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
2/2/20
Chủ đề
2
7
3
28
0 ₿

Vụ này chắc mỗi người có góc nhìn khác nhau, trước giờ mình giao dịch qua mạng khá nhiều, từ việc mua sắm, gọi đồ ăn, trả tiền điện nước, cho tới thanh toán tiền phòng, tiền vé du lịch các thứ, tất thảy đều là chuyển khoản. Và chắc ai cũng thừa biết là mấy thứ đó không hề tốn phí.

Nói riêng về massage thì trước giờ mình chỉ mới đi hơn chục lần, PA là cơ sở thứ 6 mà mình ghé, nhưng mấy chỗ trước đây chưa bên nào bắt khách hàng chịu thay.

Bạn nào nghĩ rằng mình viết bài này vì 2% phí thì bạn nghĩ đúng rồi đấy. Mình cũng muốn quay lại cơ sở nhưng mình chưa có dư dả tài chính đến độ làm lơ mấy con số này.

Garryyau

Trung Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
96
3,550
1,658
5 ₿
Ah cái này tùy chỗ, có chỗ ko chấp nhận thanh toán thẻ mà chỉ cho chuyển khoản.
Cá nhân mình thì nghĩ để ủng hộ 1 cơ sở có nhiều yếu tố. Nên tùy ý thích của bác vậy, nếu từ csvc, nhân viên giữ xe, lễ tân, locker và các bé đều ok thì vài cái lặt vặt nên gác lại hihi