Karaoke LẦN ĐẦU ĐI HÁT KARAOKE TAY VỊN, ÔNG ANH MÌNH HỨA CHO TIẾP VIÊN CẢ MỘT CON SH

Lượt xem: 9,423

Trai Đất Bắc

Trung Sĩ
Bé Tập Massage
11/8/22
Chủ đề
12
19
28
0 ₿
Éo thể tin được, chuyện thật 100% luôn.

Hôm trước công ty Mình có cái sinh nhật, anh em cả phòng đi uống bia. Phòng kĩ thuật, 13 nam 1 nữ, lại thêm con Uyên tính cũng như đàn ông nốt thành ra bia rượu phòng Mình chấp cty nửa mắt. Rượu nhập tâm ᴄᴜồɴɢ ᴅâᴍ trỗi dậy, anh em rủ nhau đi hát tiếp tăng 2.

Lúc này thì say cả chấy với nhau rồi nên thống nhất gọi một em tiếp viên vào rót bia cho anh em cho nó nhàn.
Trong đám có ông Vinh, quê ở miền Trung, chất phác thật thà, hiền lành, mặc dù ít giao lưu với anh em trong phòng nhưng nhiệt tình công việc, hay giúp đỡ mọi người nên ai cũng quý. Lúc vào phòng hát, anh em ai cũng hò hát nhiệt tình. Có mình ông ấy thì ngồi thu lu một góc. Thế là bạn Uyên Mình bảo em tay vịn “ Thôi, em để chị rót, em ra chăm sóc anh kia hộ chị với. Thấy anh ấy ngồi một mình buồn quá”

Thế là em tiếp viên người Cần Thơ sấn sổ ngồi cạnh ông ấy luôn. Lúc đầu ông anh còn có vẻ ngại ngại, sau đó cũng chịu dần, lại còn mạnh dạn cho tay lên khoác vai em ấy nữa. =))

Mình hát xong liên khúc Sơn Tùng MPT 5 bài, thì ngồi nghỉ. Đ’ hiểu sao lúc ấy nhạc to vãi nhưng Mình vẫn nghe được ông ấy nói chuyện với gái. Chắc tại hai người ấy nói cũng to nốt. Con bé kia kể lể tên Quỳnh quê Cần Thơ lên Hà Nội kiếm tiền nuôi gia đình và em trai đang học đại học. Em ấy nói làm ở đây cực lắm, cả năm rồi chưa về nhà nhưng vẫn cố gửi tiền về nhà. Ông kia cũng gật gù giới thiệu tên, học Bách Khoa, giờ làm ở …, nhà anh cũng nghèo lắm, ngày xưa anh vừa học vừa làm phục vụ, đêm chạy xe ôm…

Hai người ỉ ôi tâm sự với nhau tới lúc thanh toán tiền còn thấy em ấy hôn chụt cái vào má ông kia nhắc “ anh nhớ nhen, đừng quên đó nhen”

Ông ấy cũng bạo dạn véo mông em ấy khẳng định “ Quân ᴛử nhất ngôn, Anh mà quên em cứ gọi điện thoại nhắc anh ngày 100 lần cho anh sợ.”

Mình còn chưa hiểu chuyện gì thì con Uyên kéo tay Mình thì thầm “ Lão Vinh kết con tiếp viên rồi, nó cho sờ ᴛɪ xong, sướng quá hứa với con kia là cuối tuần qua đèo con ấy đi mua SH cho thằng em nó… chạy xe ôm lấy tiền ăn học”

Mình hốt hết cả hoảng. Vcl, ông này thì có tiếng thật thà công ty Mình, ít va vấp với đời, biết làm sao được cái văn của bọn gái ngành này. Lương ông ấy cũng hơn 20tr/ tháng, người yêu đ’ có, ăn uống tằn tiện mấy năm rồi chắc để ra một đống tiền. Khổ, lần đầu đi hát tay vịn, vớ vẩn lại yêu luôn em tiếp viên xong em nó mà đào mỏ cho thì lại …. Lúc đấy lỗi lại là do anh em đồng nghiệp cả.

Hôm sau lên cty, hai anh em tỉnh táo. Mình mới hỏi ông ý “ Này anh, anh thích con bé tay vịn ở chỗ hát hôm trước đấy à ?”

“ Ừ, con bé ấy xinh xắn, số nó cũng khổ mày ạ”.- Ông ấy cười cười

“ Xong anh hứa cho nó cả con SH phải không”- Mình trợn mắt chất vấn

“ Ừ, anh có hứa”

“ thế giờ anh tính thế nào, anh đừng bảo là anh yêu ɢáɪ ᴅịᴄʜ ᴠụ đấy nhé, đe’o ai lại yêu 4`, anh đɪêɴ à?”

“ Sao em lại nói thế, anh giận đấy ? Yêu ai là quyền của anh, ngta làm ở quán hát nhưng chắc gì đã đi khách mà em gọi là 4`? Mà gái Karaoke thì sao? cũng là cái nghề mà. Nếu Mình yêu và thật sự muốn lấy cô ấy làm vợ thì cũng chả ai có quyền cấm hay ý kiến hết. Thôi em về đi anh còn làm nốt cái báo cáo. Chuyện này như thế nào em chưa hiểu được đâu, rồi đến lúc em hiểu, em sẽ không trách anh”

Biết tính ông này hiền nhưng cục, nói chuyện lại có vẻ căng thẳng, Mình sợ lảng lảng đi chỗ khác. Một lúc sau thì thấy ông Hùng ( ông này ở cty ai cũng ghét) đăng stt ᴄʜửɪ đổɴɢ

“Ông nào đi hát tay vịn xong hứa cho gái cái xe SH thì cho cmn đi, chứ ông cho tên với sdt của tôi làm gì?? Hôm nay nó cứ gọi điện cho tôi, phải đến 10 lần để đòi xe SH. đến cái xe đạp còn méo có, dkm chơi á nó vừa thôi nhé..vơ “

Lúc này cả phòng bấm bụng nhìn ông Vinh xong cười với nhau. Ông Hùng vợ ghen có tiếng ở chỗ làm. Đi uống bia 1 ngày về nịnh vợ nửa tháng. Giờ tự nhiên có em tay vịn nhắn tin gọi điện hỏi xin Sh thì chắc vợ nó ᴛʜɪếɴ luôn.

Nhớ đến lời ông ấy nói lúc nãy “…Chuyện này như thế nào em chưa hiểu được đâu, rồi đến lúc em hiểu, em sẽ không trách anh…” Mình cười sằng sặc. Ông anh mình nhìn thật thà mà văn vở với thâm đến thế là cùng=)) chơi thế ai chơi lại.

Lươn Chúa

Thượng Tá
☆ Chúa Tể Những Chú Lươn ☆
10/1/19
Chủ đề
118
4,801
3,837
0 ₿
Chiêu này được à :sprite-140: mốt đổ vỏ qua cho a @MrxXx hết luôn,kkk

• Haha
Điểm cảm xúc: MrxXx