Luận đàm về massage khoẻ vuốt art

Lượt xem: 41,742

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
Hôm nay, mình xin tạo topic này để anh em trao đổi chém gió về các thể loại ms art. Nói các thể loại vì nó cũng có 5-7 style khác nhau
Trước hết, xin nói khái niệm về ms khoẻ có vuốt lướt
cái stye này trước đây đã xuất hiện lác đác ở các spa nhưng kg có phong cách rõ ràng, nhưng sau đó thì Emo xuất hiện đóng 1 cái hallmark rõ ràng có thương hiệu luôn
Ban đầu Emo làm đúng tiêu chí luôn, tức là khoẻ có vuốt lướt và tuyệt đối kg có HJ. Tuy nhiên, do sự đòi hỏi cao của mấy anh em, nên Emo đã bắt đầu manh động và có HJ (lén). Emo có cái nhược là mấy em trông mặt mà bắt hình dong, nên một số anh em cũng ngại đi. Ví dụ : tic 320 mà tip 200 thì thôi rồi, mặc dù tổng ngân lượng kg phải là ít cho một lần có cảm xúc.
Tại sao vậy, vì với ngân lượng total 520, nếu bạn đi YHCT hay Bảo Khang, đúng người đúng việc và nói mấy em làm theo ý mình, thì hiệu quả/ giá chắc chắn sẽ tốt hơn dĩ nhiên phải chấp nhận CSVC kém 1 chút
Vấn đề là ở đây, các em ở Emo hay Joko.. mấy cơ sở ms art có vẻ luxury thì hay dựa vào các level của cơ sở để khách phải tip cao mà việc phục vụ của mấy em chưa đúng mức
Khi Emo có thành công nhất định thì các cs nhỏ làm khoẻ như Như Ý, Cát Cát, sau này là Huy Hoàng , Thảo Mộc... chuyển qua có vuốt lướt nhưng lại làm kg đều tay và kg nhất quán cái style này cho cs, nên giới thiệu PR mấy chỗ này cho bạn bè hay lên diễn dàn rất dễ bị ăn gạch
Chi phí ở Như Ý , Huy Hoàng , Thảo Mộc là như vầy : tic 160-180, tip 200-300, nói chung nhẹ nhàng, dễ thở . Tuy nhiên, tỉ lệ các có vuốt lướt kg cao, kiếm dc e đúng gu càng khó mà kiếm dc rồi thì tuyệt vời. Vì mấy e chỉ làm khoẻ và vuốt nuôi cảm xúc thôi, nên vô hệ rồi thì rất là phê. Nói chung, mình đã đi hầu hết. mệt khoẻ từ Nuru này kia cho tới Emo, Menspa, ... nhưng chỉ dc khoẻ và có cảm xúc tối đa ở Như Ý và Thảo Mộc.
Nói như vậy kg có nghĩa là mình PR cho 2 chỗ này, hiện mình đã say googby 2 nơi này. Mình chỉ nhắc lại cảm giác đã có dc và mô hình ở đây tương đối : giá hợp lý và có phong cách
Khi Orchids xuất hiện thì mọi thứ về ms style này có vẻ thay đổi, vì Orchids đáp ứng mọi nhu cầu của anh em : csvc tốt, làm khoẻ, vuốt lướt, tạo cảm xúc, HJ, sờ mó , đụng chạm... Hiện Orchids hút khách rất dữ, full phòng liên tục
Tuy nhiên, Orchids đã phá vỡ cái giới hạn của khoẻ có vuốt lướt là chỉ khoẻ và hưng phấn và ra về, theo cách nói khác là lau súng rồi cất và như vầy làm cho người theo phong cách khoẻ thuần có vuốt lướt như mình kg thích Orchids lắm
Viết bài này để anh em có chung cách chơi trao đổi thêm kinh nghiệm và thông tin
Mình chỉ mong có cs làm như Như Ý hay Thảo Mộc nhưng nhân viên đều tay và kg có mưa nắng thất thường. 2 cs này cũng có cái hay, nhưng mình đã chia tay cả 2 vì làm việc kg có bài bản, nhân viên làm việc theo cảm tính

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
riêng mình cũng đi orchild 2 lần rồi, thấy phần khỏe làm qua loa, thậm chí không làm, nên khi có nhu cầu massage khỏe để thư giãn cơ thể và có kích thích nhẹ thì chưa đủ đáp ứng

rùa con

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
13/1/18
Chủ đề
2
255
181
0 ₿
Orchids thì vuốt lướt,csvc,thái độ mình đánh giá cao. Còn như bác nói khoản sờ mó,đụng chạm thì thủ cứng quá bác ạ.Nên vẫn còn trong phân khúc mx khoẻ(có thư giãn nhẹ).lâu lâu đổi gió thôi chứ cũng Ko thuộc 01 Style rõ ràng đc xếp vào làng MX Sài gòn.:)

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
ae đi Orchids còn có cháo lưỡi nữa kìa, và còn này kia nữa, mình kg tiện nói và nói chung là có lẻ do bạn chưa rà đúng tần số thôi, mình confirm như vậy luôn, vì mình biết Orhids khá bạo dạn, chớ kg hề khép nép

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx and rùa con

Khanh an

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
5/3/18
Chủ đề
0
4
2
0 ₿
Cho xin info e nào bạn dạng check thử coi bác..

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
cái hay của khoẻ có vuốt lướt là làm khoẻ tốt, và khách chỉ nằm im, có thể dc vuốt v3 nhẹ nhàng thôi, còn lại là ktv tạo cảm xúc tối đa trong giới hạn đó
Tuy nhiên, nhiều khi mấy e làm kg có tâm. Một là làm quá kém cảm xúc, hai là làm cho có, ba là làm kiểu ban ơn...
làm khoẻ có art thì nói chung thì kg nên tính phí phần đụng chạm vào tip vì kg cần đụng chạm nhưng ktv ms khoẻ và tạo cảm xúc hưng phấn mới hay
nói chung, hiện nay chưa có cs nào đạt tiêu chí trên nên thị trường vẫn còn bỏ ngõ cho ae nào thích đầu tư

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
hiện nay, giá cao nhất là Joko, còn lại Emo, Menspa, Orchids thì ngang giá nhau. Do là cs spa cao cấp nên tic + tip cao, nếu làm ở cs ms foot thôi, thì chí phí sẽ giảm nhiều mà hiệu quả cũng tương đương

Putin

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
28/2/22
Chủ đề
9
210
24
0 ₿
Như Ý và Thảo Mộc địa chỉ ở đâu vậy bác

rùa con

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
13/1/18
Chủ đề
2
255
181
0 ₿
Chủ mx SKV này gốc là thợ MT3-2(mình Ko tiện nêu tên).nên giờ Ko biết có món kia không.chứ đợt trước mình đi thì khỏe 100%.các cao thủ,tiền bối trên congđong có gì update với ạ.trân trọng!

highlatency

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
26/7/22
Chủ đề
20
347
207
0 ₿
Những j bác nói về Như Ý và Thảo Mộc rất chính xác, hên xui tuỳ e, tuỳ độ hợp rơ của mình và ktv mà mấy ẻm sẽ có hay ko vuốt art, và vuốt tới tê tái hay sơ sơ.
Nên việc share info ktv có vuốt art chả có ý nghĩa j, vì chưa chắc ẻm vuốt cho người này sẽ vuốt cho người khác.

• Like
Điểm cảm xúc: Nicolai

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
có e hôm nay vuốt art, ngày mai kg làm, trở chứng. Cái đó là điều kg bài bản của cs, rồi làm như vuốt lướt cho mình là ban ơn kg bằng. Rồi muốn dc vuốt lướt phải o bế mấy ẻm, nên thà đi YHCT THĐ cho nó khoẻ, nhẹ nhàng

• Like
Điểm cảm xúc: Nicolai, rùa con and highlatency

highlatency

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
26/7/22
Chủ đề
20
347
207
0 ₿
Mình cũng mong cs nhất quán cách làm, ae có thể tip thêm nếu các bé làm hết mình.
Làm ăn lôm côm sẽ mất khách, vì đất SG này cạnh tranh gay gắt mà, chiều khách thì sống khỏe

• Like
Điểm cảm xúc: tanthanhle

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
42
500
587
52
0 ₿
mình thấy chuyện này có cũng dễ dàng, sao mấy e làm nó phức tạp, khách nào cần vuốt lướt thì cứ yêu cầu, mấy e có thể làm và nói khách kg dc động tay chân, thế thôi. Còn khách nào thích thuần khoẻ thì cứ bình thường. Vì vuốt lướt thì làm trên cơ thể khách, bộ phận nào cũng vậy thôi, mấy e có mất mát gì đâu
Trong thời gian tới, ở Orchids chắc chắn sẽ có hiện tượng vòi vỉnh, dĩ nhiên là kg lộ liểu. Ở Menspa Hồng Hà chẳng hạn, nếu tip =tic, mấy e sẽ làm bài tiêu chuẩn, tức là vuốt lướt chỉ vừa đủ , cảm xúc tốt hay kg, mấy em kg quan tâm. Phải tip thêm mới làm thêm cho đủ phê hay HJ này nọ
Chỗ nào đồng tiền là chính mà chất lượng phục vụ nằm sau thì mình né