Massage nhập môn – những điều cơ bản nhất các newbie cần phải biết

Lượt xem: 57,162

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
207
1,508
1,058
0 ₿
Để giúp các bạn newbie, đặc biệt là những thanh niên nghiêm túc mới trưởng thành chập chững đi matxa không phải bỡ ngỡ và không bị gặp những tai nạn đáng tiếc trong lúc đi matxa, bài viết này sẽ đề cập những điều cơ bản nhất khi đi matxa cần phải biết.

1. Xác định thể loại matxa: Phải xác định thể loại matxa mà mình yêu thích, BJ hay HJ để có thể tìm được những cơ sở matxa phù hợp với mình
  2. Tìm kiếm cơ sở matxa phù hợp: 1 cơ sở matxa phù hợp là phải có chất lượng, uy tín và không có scandals
  3. Tìm hiểu thông tin vé matxa và tiền tip: Phải tìm hiểu kỹ thông tin giá cả vé matxa và tiền tip phù hợp với khả năng tài chính của mình để tránh trường hợp đáng tiếc ko đủ tiền trả bị cơ sở matxa giam lỏng và kêu người nhà, bạn bè đến bảo lãnh thì rất xấu hổ!
  4. Tìm bạn đi matxa chung: Đối với các newbie đặc biệt là các em trai mới lớn lần đầu đi matxa thì quan trọng nhất là phải tìm 1 người bạn đi matxa chung với mình, người bạn này ít nhất phải có kinh nghiệm đi matxa và có chút am hiểu tương đối về món ăn chơi này để hướng dẫn kèm cặp mình trong ngày đầu tiên nhập môn.
  5. Chỉ nên đi phòng thường, tuyệt đối ko đi phòng vip ở lần đầu nhập môn: Lần đầu tiên đi matxa thì chỉ nên đi duy nhất phòng thường, tuyệt đối ko đi phòng vip. Khi đến cơ sở matxa, nhân viên phục vụ với kinh nghiệm dày dặn sẽ mở câu chào hỏi đầu tiên “Anh đi phòng vip nha!” Với những em trai non nớt nếu lần đầu tiên đi mà ko có ai kèm cặp thì 90% sẽ gật đầu ok đi phòng vip và thế là dính bẫy của cơ sở matxa, sau khi tính tiền thì sẽ nhận được hóa đơn thanh toán khá là khủng! Vì vậy khi đi matxa lần đầu, phải nói rõ to đi phòng thường khi nhân viên chào đón mời mọc!
  6. Tự giữ túi tiền và tư trang của mình: Khi vào phòng thay đồ, locker sẽ đưa cho mình 1 cái túi nhỏ để đựng bóp tiền, tư trang vật dụng cá nhân của mình. Bỏ hết tất cả bóp tiền, đồng hồ, trang sức,v.v… vào cái túi đó và luôn luôn mang theo bên mình, ko rời 1 giây. Cơ sở matxa sẽ ko chịu trách nhiệm nếu như có mất mát
  7. Tiền tip cho kỹ thuật viên – locker: Tip cho ktv bằng với tiền vé hoặc hơn 100k nếu như đc phục vụ tốt, tiêu chuẩn tip cho ktv hiện nay trên thị trường là ít nhất 200k cho các cơ sở matxa trong nội thành. Với locker là tip 10-20k là đẹp, ko cần phải vung tiền boa quá nhiều cho mấy tay locker, khuyến khích chỉ tip cho locker khi họ phục vụ tận tình chu đáo.
  8. Ghi nhớ tên và số của ktv phục vụ tốt nếu được biết trước thông tin hoặc sau khi matxa xong thấy ưng ý ktv nào thì hãy ghi nhớ để lần sau đến matxa được hài lòng nhất.

hainam

Binh Nhất
Bé Thích Massage
3/9/13
Chủ đề
4
82
4
33
0 ₿
cho e hỏi ngu cái, e thường đi có 1 mình mà mấy e hay hỏi sao đi có 1 mình, bạn e thì tụi nó còn nhỏ dại rủ ko bao giờ chịu đi nên fai 1 mình xông pha

• Like
Điểm cảm xúc: jacky538 and 007

Vampire2145

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
15/6/14
Chủ đề
9
333
100
32
0 ₿
Thường thường thì mấy chú mấy bác đi mát xa khi có hơi men trong người đi cùng với đối tác hoặc chiến hữu:)

• Like
Điểm cảm xúc: jacky538

invalid

Tập Sự
Bé Tập Massage
1/4/14
Chủ đề
0
14
2
0 ₿
Ủa chứ không phải xác định thể loại massage là Y học cổ truyền, massage Thái, Tây, Tàu, Thụy Điển, ... mà là xác định HJ, BJ, ZJ hả ?

• Like
Điểm cảm xúc: xxxabcxxx and jacky538

Jocker

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
8/8/15
Chủ đề
0
3
3
34
0 ₿
em newbie chưa đi lần nào mấy đại ca cho em hỏi ngu phát, vào locker thay đồ là lột sạch hết chỉ quấn khăn thui ak hay sao @@, cho e hỏi thêm nghia của mấy cái viết tắt của các a, e hỉu mỗi bj thui hjx

Sửa lần cuối:
  • Like
Điểm cảm xúc: xxxabcxxx and jacky538

White_Lucky

Thượng Sĩ
Tiểu Đệ Massage
9/7/15
Chủ đề
17
394
409
0 ₿
tùy theo chỗ ms nữa em , có chỗ thì quấn khăn , có chỗ thì có quần sọt ... em lên google search từ HJ , BJ thì sẽ hiểu thôi :)

• Like

Jocker

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
8/8/15
Chủ đề
0
3
3
34
0 ₿
ak cai đó thì e bít, còn mấy cái như Tip, tic, ktv rồi mấy cái nữa e chả hỉu là j a chỉ e với

• Like

monguocbinhdi

Tập Sự
Bé Tập Massage
22/6/15
Chủ đề
0
33
8
40
0 ₿
em hỏi thêm, inbox là sao mấy bác. em tìm hoài không thấy chổ nào trong diễn đàn hết đó.

• Like

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
207
1,508
1,058
0 ₿
thì cứ nói bạn bè anh hnay bận hết rồi nên a đi 1 mình, có j đâu! T cũng đa số đi 1 mình

• Like

audir8q

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
23/8/15
Chủ đề
4
131
32
0 ₿
Hồi đầu mình còn newbie, mình cũng như bác... Đến giờ .... Vẫn đi 1 mình đaays thôi :)

so de

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
5/8/15
Chủ đề
3
182
30
40
0 ₿
Trước h cũng đi có 1 mình nè......... có sao đâu, hihihi

• Like

Cuontheochieugio

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
30/8/15
Chủ đề
0
2
2
31
0 ₿
E là ng mới. Có bác nào rành về Tân thủ đô ko cho e xin ý kiến. E đi ở đó 1 lần. Còn lần thứ 2 xỉn quá ko nhớ

• Like

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
207
1,508
1,058
0 ₿
TTĐ csvc xuống cấp, cũ kỹ, ktv ko đồng đều, giá thì tạm chấp nhận đc, nói chung chỗ này đi 1 lần đổi gió thì còn đc chứ đóng đô lâu dài thì ko phù hợp

• Like
Điểm cảm xúc: jacky538 and Cuontheochieugio

NguoiDuaTin

Tập Sự
Nhập Môn Massage
2/9/15
Chủ đề
0
173
20
33
0 ₿
Theo bác Hido86 chổ nào vừa ngon vừa hợp túi tiền. Em sinh viên ạh.

• Like

Monster136

Tập Sự
Bé Tập Massage
25/12/15
Chủ đề
0
34
10
35
0 ₿
E cung la newbie.... Cac bac nao co cho nao gia re fu hop voi sv tui e... Chi dum e voi bac..

• Like