[mát xa mệt] Xin kinh nghiệm về tip

Lượt xem: 3,954

Lubu9x

Binh Nhất
Bé Tập Massage
15/6/20
Chủ đề
4
47
19
0 ₿
Chào các bác, tình hình em là baby nhập môn. Có chút tò mò cũng như muốn tìm hiểu trước khi được đi “chết đuối”. Bác nào giúp em với

cho em hỏi, bình thường giá niêm yết có massage rồi nhưng thấy các bác hay có thêm tip. Vậy các bác giải thích giùm em tip là có bắt buộc hay tuỳ hứng ạ. Với có quy định gì k ạ.
còn nữa ạ, các bạn KTV có được kiểm tra sức khoẻ không ạ.
Cám ơn Ạ

• Like
Điểm cảm xúc: anhwyzz

Garryyau

Trung Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
96
3,551
1,660
5 ₿
Tip thì ko ghi trên quy định mà kiểu như "luật bất thành văn", các em làm cho mình thì mình tip để vui vẻ đôi bên. Đã tham gia bộ môn này thì có những cái 0 ghi ra trên giấy nhưng mặc định là phải tip, tip bằng hoặc cao hơn tic cái đó tùy mức độ hài lòng. Các cơ sở lớn, uy tín, như các cơ sở trên dd thì mấy bé đều có kiểm tra sức khỏe.
Have fun người ae.

• Like
Điểm cảm xúc: anhql

Professor

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
6/6/20
Chủ đề
3
102
61
0 ₿
Bỏ đi mà làm người. Dính vô mấy thứ này nghiện lắm, hại thân hại thận :)) giống tui

Thangmax

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
27/10/16
Chủ đề
13
137
30
33
0 ₿
Chuẩn. Thà người đừng biết.... biết rồi.... khó cưỡng... kkk

Một mình một ngựa... khắp tứ phương...
Chỉ mong lòng này.... chẳng vấn vương
Cớ sao người lại... gieo thương nhớ....
Để cho lòng buồn... lại nhớ thương

Thichkhampha69

Đại Uý
Luyện Khí Massage
21/3/20
Chủ đề
43
244
211
34
5 ₿
công thức thế này đây:
Tip = tic (chưa giảm do dùng code gì gì đó) + mức độ hài lòng (hay còn gọi là bonus).
Ví dụ bro đi vé 500k, được giảm còn 100k. Thì bro tip 500k + 200k (nhiệt tình quá, ngoan quá, ngon quá)
Ví dụ 2: bro đi bé 500k, được bác Lục tặng free, không tốn tiền vé. Bro nên tip 500k + 100k (coi như tiền vé mình bỏ ra) + 500k (do bé giống bồ thằng bạn).
Nói chung. Tip tối thiểu bằng tic. Hết

Lubu9x

Binh Nhất
Bé Tập Massage
15/6/20
Chủ đề
4
47
19
0 ₿
Cám ơn các bác nhiều, em hiểu rồi. Tính ra giá nhiều lúc cao hơn order ngoài. Nhưng được cái an tâm vụ sức khoẻ các bác nhỉ

Hiro1510

Binh Nhất
Bé Thích Massage
14/7/18
Chủ đề
6
85
30
0 ₿
Cứ đơn giản thui , bây giờ thị trường thịnh hành vé Thái trở lên nên mình lấy mốc đó mà nói, vé Thái 500k thì bạn tip bằng vé 500k là dc

Lươn Chúa

Thượng Tá
☆ Chúa Tể Những Chú Lươn ☆
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
Nói chung mỗi cái có cái khác nhau, cả dịch vụ lần nhu cầu. Con cá bán giá con cá, con heo bán giá con heo,khác nhau , so sánh giá cá vs heo nó khập khiểng

Who am i

Tập Sự
Bé Tập Massage
12/6/20
Chủ đề
0
11
3
0 ₿
Tic = tip thôi bác
Còn nếu bé nào phục vụ tốt thì bác có thể thêm bonus ( mình hay thêm bonus để lần sau tới mấy bé phục vụ tốt hơn lần trước :D )

Lubu9x

Binh Nhất
Bé Tập Massage
15/6/20
Chủ đề
4
47
19
0 ₿
Cám ơn các bác, em đã hiểu ạ. Em còn câu thứ 2 bổ sung. Đó là em thấy các bác cũng như các cơ sở đánh số KTV không tuần tự ở mỗi cơ sở.
Ví dụ dubai có 5 bé thì 1 đến 5.
Mà số cứ nhảy nhảy mỗi nơi. Tức là mỗi bé sẽ chỉ có một số và k bao giờ bị trùng nhau hả các bác

Doggy 96

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
14/4/18
Chủ đề
16
549
199
0 ₿
1 lần bắng tic 2 lần thì gấp rươi lên còn chơi đẹp thì x2 lên bác

Lươn Chúa

Thượng Tá
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
Không, hệ thống khác có thể đánh số tới mấy trăm, nhưng ở đây thì số do cs quyết định riêng, và các số ở cs này độc lập vs cơ sở khác
Vd: số 9 cs A khác số 9 cs B

Lubu9x

Binh Nhất
Bé Tập Massage
15/6/20
Chủ đề
4
47
19
0 ₿
Cám ơn bác, tại e cứ thấy số cứ nhảy hoài :))

Lubu9x

Binh Nhất
Bé Tập Massage
15/6/20
Chủ đề
4
47
19
0 ₿
Vầng, tại em đang trên cơ sở là thoả mãn cơn đói thôi bác. Nên phân vân giữa thịt cá thịt heo đó. Theo quan điểm của bác thì thịt cá với thịt heo nó khác thế nào ạ ?

Lươn Chúa

Thượng Tá
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
V thì theo cơ sở là thỏa mãn cơn đói của bác thì bác ăn lại món cũ đi
Món này theo tui nó cao hơn nhu cầu chỉ là giải quyết cơn đói.

Lubu9x

Binh Nhất
Bé Tập Massage
15/6/20
Chủ đề
4
47
19
0 ₿
Em hiểu rồi bác ạ.
Còn ăn thì thật ra em mới ăn thịt cá đúng 1 lần ở Dubai :)))) đúng là nó có cái thú của nó. Còn thịt gà kia thì em chưa (chưa dám) ăn vì còn sợ an toàn ....
Thế nên em mới hỏi những người có nhiều kinh nghiệm như bác.
Cám ơn bác nhiều nhá

• Like
Điểm cảm xúc: Lươn Chúa

Lubu9x

Binh Nhất
Bé Tập Massage
15/6/20
Chủ đề
4
47
19
0 ₿
Thật ra quả ở dubai cũng hơi tiếc
Một là em chỉ biết hỏi tên bé, k biết hỏi mã số để review
Hai là mới thử nhưng em nghĩ chỉ có tic mà tip là tùy tâm nên chọn luôn onsen 2 :)))), thành ra phát đầu thế cũng hơi shock chút.
Ba là onsen 2 thì lúc ở bồn bé làm mãi mà em không ra được (chắc do lạ) nên em bảo thôi ra giường nên mới được 1 lần "chết đuối".

=))))