Q.1 MS Viễn Đông: (10). Ngày Trở Về - Sự Thay Đổi Đầy Màu Sắc Mới...

Lượt xem: 5,501

Ivan Hunter

Hạ Sĩ
Bé Tập Massage
13/8/22
Chủ đề
7
27
60
0 ₿
TP. HCM Ngày 27/12/2022
02:15'

... Lạnh buốt tim này ước mơ xa
Thoáng qua phút chốc những mặn mà
Lạc trôi hoài niệm tình hóa đá
Nối tiếp bể đời lắm xót xa

Lạnh buốt tim này vẫn bơ vơ
Tháng ngày cô độc vẫn đang chờ
Về đâu cung bậc sầu muôn thuở
Cứ đến rồi đi lại hững hờ...!!!

(Trích tập thơ "Hoài Niệm Xưa" của Ivan)

Đêm thật dài, thật lặng lẽ... Những cơn gió ngày cuối đông dường như se thắt lòng ai đó. Mỗi cơn gió rít qua từng kẽ lá như những vết khứa thời gian giày xéo con tim ai kia... Những con đường quen thuộc ngày ấy, vòng tay yêu thương ngày ấy... Tất cả... Tất cả giờ đây chỉ còn là nỗi đau và xót xa đong đầy bao hồi ức... Hoài niệm về quá khứ... Nước mắt ai kia bỗng rưng rưng ngấn lệ nơi khóe mi... Ngày đông năm ấy, có một người con gái đã từng ước hẹn với ai kia... Một lời hẹn ước đã vỡ tan như bọt nước... Giờ đây, ai đó phải sống quãng đời trơ trọi còn lại bằng một nửa mảnh hồn như vỡ nát... Cuộc đời thật lắm bể dâu... Lòng người sao mau thay đổi quá. Giờ đây, người con gái ấy đang hạnh phúc bên gia đình nhỏ nơi phương xa... Còn lại nơi đây là những vết thương nơi tận sâu thẳm đáy tim mà người đi đã bỏ lại cho ai đó... Nước mắt ai kia giờ đây đọng lại trên từng hố sâu khóe mắt trải dài theo từng năm tháng mỏi mòn trông chờ trong tuyệt vọng... Sự cô đơn ấy sẽ mãi theo ai đó trên quãng đường đời đầy bi thương héo rũ... Lúc này đây đây nỗi cô đơn như đang trỗi dậy đến tột cùng... Nỗi nhớ da diết ấy làm ai kia khát khao một bóng hình bên cạnh... Lang thang trên mọi nẻo đường dưới sương đêm thấm lạnh vai gầy... Ai kia đã trở lại nơi đầy kỷ niệm của ngày ấy... Nơi của những ngày đầu tiên chập chững đi tìm hạnh phúc đầy ảo ảnh...

Cơ Sở Vật Chất:

Nói về Viễn Đông thì chắc có lẽ không còn xa lạ gì với tất cả mọi người rồi phải không. Viễn Đông có một không gian vô cùng sang trọng và lịch lãm mang đậm chất cổ điển như ngày nào. Room thì có thường, Vip & Super Vip. Đã gần 10 năm hơn mình mới trở về mái nhà xưa nên muốn tìm lại cảm giác Massage truyền thống & Relax HJ của ngày ấy ( Vì hôm nay mình đi Room thường để trải nghiệm lại cảm giác xưa cũ nên không có ảnh cho mọi người. Nói chung vẫn sạch sẽ thoáng mát, yên tĩnh như ngày nào. Lần sau đi Room Vip & Super Vip mình sẽ có hình ảnh phòng ốc cho các bạn xem rõ hơn. Public thì phòng xông ướt và khô vẫn okie không khác xưa vẫn luôn sạch sẽ, nhiệt độ xông vừa đủ. Bồn ngâm chân thuốc vẫn như ngày nào nhưng chắc do trời lạnh nên nước chưa được nóng chuẩn cho lắm nhưng vẫn đạt được hiệu quả như ngày trước( Ngâm chân nước phải thật nóng mới có hiệu quả cho mạch máu co giãn và tốt cho nguyệt đạo co giãn... ). Bồn sục massage vẫn mạnh và okie như ngày nào. Room Relax nằm nghỉ ngơi trước khi lên phòng vẫn rộng rãi, máy lạnh mát rượi như ngày xưa. Anh em Locker & Waiter vẫn luôn giữ được thái độ niềm nở, vui vẻ, chuyên nghiệp trong từng cử chỉ, lời nói và thái độ cư xử lịch thiệp với khách hàng. Nói chung, màu sắc của Viễn Đông vẫn như 10 năm trước chỉ là KTV mới và Waiter mới khá nhiều...

Kỹ thuật Viên:

Ngồi suy tư bên làn khói thuốc hư vô thì bỗng chốc... Cộc... Cộc... Tiếng gõ cửa nhẹ nhàng vang lên. Em bước vào cầm trên tay chiếc khăn trắng và túi đồ làm việc của em cúi đầu chào tôi... Em hỏi tôi: "Anh có mệt lắm không? Em thấy mặt anh hơi mệt và đừ... Anh có muốn uống tí trà gừng cho ấm bụng không?". Sau đó, em vội vàng đem tách trà gừng vào cho tôi và ngồi đối diện chờ cho tôi đỡ mệt.

Em là một cô gái teen 2K2 miền tây chân chất. Em có một giọng nói miền tây gặt, tiếng nói nhẹ nhàng pha chút hài hước, cá tính... Em có một đôi mắt rất đẹp nhưng nó là đôi mắt thật buồn. Đôi mắt ấy long lanh pha chút tâm sự của những thăng trầm cuộc sống mà e đã từng trải qua. Em có một đôi môi mọng chúm chím căng tràn đầy nhựa sống. Mỗi lần e cười em rất xinh. Khuôn mặt tròn trịa của em kết hợp với đôi gò má hồng mịn màng tạo nên một nét duyên thắm khác biệt của em với những người con gái khác. Mái tóc dài đen óng ngang lưng thơm mùi bồ kết là thứ mà tôi mê tít. Lúc em xõa tóc, nở nụ cười... Nét duyên ấy đã làm tôi như một kẻ u mê tìm ra nẻo sáng... Mái tóc dịu dàng bên ánh mắt long lanh u buồn của em cùng làn da trắng mịn màng tạo nên một điểm nhấn cho nét duyên thắm ấy. Ôm em từ phía sau, hôn nhẹ lên làn tóc và đôi gò má ấy bao nhiêu phiền muộn cũng qua đi. Tôi như đang được phiêu du giữa một cõi hạnh phúc chốn trần gian và tạm quên đi hết những não phiền cuộc sống... Em có một dáng người đầy đặn, bàn tay búp măng rất đáng iu. Sự ngọt ngào, dịu dàng trong em như một bầu rượu quý hiếm mà khi uống rồi tôi chỉ muốn mãi say...

Service:

Massage Khỏe:

Về phần này Viễn Đông vẫn giữ được Style như những ngày tháng xưa cũ. KTV ở đây vẫn luôn được cơ sở đào tạo phục vụ bài bản trong phần massage khỏe. Màn đi lưng của KTV Viễn Đông vẫn tốt như ngày nào. Massage đủ lực, chuẩn mực từng điểm một. ( Do thời gian mình đi vé thường 60' nên có lẽ không đủ để trải nghiệm hết mọi thứ, nhưng qua vài kỹ thuật của em, tôi cũng hiểu và cảm nhận được em làm tốt như thế nào ( Em rất chu đáo, khi bắt đầu làm, em hỏi anh muốn em Massage nhẹ hay mạnh tay, nếu không đủ lực hay chưa đủ lực nói em nha để em mạnh tay ). Chính vì thế các bạn ai thich mạnh cứ nói nha ^^...

Massage Relax:

Về phần này Viễn Đông có một sự thay đổi lớn ( Vì sau khi em làm cho tôi, tôi có hỏi xưa giờ cơ sở chỉ Relax HJ thôi mà em, nay có thêm Relax BJ nữa à. Em trà lời: "Dạ sau này có chút thay đổi để thích nghi với thị trường, nên bây giờ cơ sở chú trọng và nâng cao Kỹ Thuật Relax hơn bổ sung thêm kĩ thuật Relax cho KTV". Tôi có hỏi tất cả KTV đều Relax HJ, BJ hết hả thì em nói hầu hết 85% ở đây giờ là vậy. Mình thì được em phục vụ Full Service ( HJ, BJ, CIA chỉ không có WC thôi. À quên nữa vì đây là dịch vụ Room thường nên lúc em BJ em có nói chút em không CIA nha. Mình có nói em CIA đi mình gửi thêm và cuối cùng mình được cảm nhận CIA trọn vẹn. Kỹ thuật BJ CIA e cực kì tốt nha ^^...). Lần sau mình sẽ trải nghiệm Room Vip & Super Vip để xem các dịch vụ đó có những gì mới mẻ. Lúc đó, mình sẽ làm bài RP chi tiết hơn nữa cho các bạn tham khảo nhé.

Em Relax rất chăm chỉ. Em rất ngoan và nghe lời. Các bạn muốn gì thì cứ nói em sẽ làm. Vì mình đi Room thường nên không dám nói em làm WC. Lần sau đi Room Xịn hơn mình tin sẽ có nhiều điều mới mẻ và tuyệt vời hơn. Nói chung ngoan, hiền như em những yêu cầu chính đáng của các bạn sẽ được em phục vụ hết mình. Em biết và nắm rõ những điểm G của chúng ta nên biết cách tạo khoái cảm. Mình là người rất dai và lì. Nhưng em có thể tạo được cho mình một khoái cảm vô cùng khác lạ và đặc biệt mình đã bị em cho out khá sớm ( Chỉ vỏn vẹn tầm 25' - 30' ). Em còn hiểu được mình và nói: " Ai mà không rành, không hiều ý anh là còn lâu mới out, thậm chí không out nổi luôn á rồi cười hì hì ". Lâu lắm rồi mới có lại cảm giác tuyệt vời như vậy. Lâu rồi mới có lại được cảm giác được KTV phục vụ hết mình và tôn trọng đến vậy.

Còn về các vòng của em thì là Real và tuyệt vời lắm nhé, mình xin phép được bí mật (Xin lỗi mọi người vì mình không quen miêu tả mấy chuyện đó ngại ngại sao á hihi ^^. Vì mỗi người có 1 nhận xét đánh giá khác nhau. Bí mật thì phải chính tay mình vén bức màn bí mật mới thật sự tuyệt vời phải không nè ( bật mí là mất hay ^=^ )...

Mình viết bài này hết sức chi tiết cho anh em và mọi người nhưng có một vài vấn đề nhỏ anh em và các bạn nên chú ý. Vì em nói 85% ở đây giờ Massage Relax BJ. Cho nên để tránh tình trạng "Sụp" hay "Mất Vui" ngoài ý muốn hay sự cố ngoài ý muốn thì các bạn nên hỏi rõ quản lý và waiter trước về các KTV. Vì nếu 85% KTV Massage Relax BJ thì ắt hẳn sẽ còn lại một số ít KTV Massage Relax HJ. Nên tốt nhất khi book room nhớ hỏi rõ quản lý và các bạn waiter chọn giúp mình KTV nào có làm Massage Relax BJ. Còn nếu các bạn book room Vip & Super Vip thì nhớ hỏi rõ ràng các gói dịch vụ đó bao gồm những service gì nhé. Mình kĩ càng một chút thì buổi giải trí sẽ trọn vẹn hơn và không bị hụt hẫng. Tránh tình trạng book xong rồi dịch vụ không đầy đủ service sẽ dẫn đến bị "Sụp" và hụt hẫng. Lúc đó, buổi giải trí sẽ mất vui và thiếu xót. Thà lúc book room hỏi cặn kẽ xíu nhưng bù lại cuộc vui được trọn vẹn. Và nếu có sự cố xảy ra cũng dễ nói chuyện và giải quyết với cơ sở đúng không nè mọi người ^^...

Sự thật đã lâu lắm rồi mình đã tạm ngưng đi Massage ở các cơ sở. Vì sau này mình gặp phải nhiều vấn đề "Sụp" không hay cho lắm. Dạo này hình ảnh KTV đăng thì mang tính chất minh họa quá nhiều so với thực. KTV thì làm việc theo cảm xúc, vui không sao buồn thì lại mặt nặng mày nhẹ với khách. Kỹ thuật thì ngày càng làm việc một cách Công Nghiệp trầm trọng. Mình tin các bạn cũng đã đôi lúc cùng mang cảnh ngộ giống mình và đồng cảm được với mình vấn đề này. Các bạn cũng hiều rồi đâu phải ai cũng có tiền nhiều để đi Massage Relax. Đâu phải ai đi các dịch vụ giải trí này cũng giàu có. Hầu hết tất cà đều là anh em làm công ăn lương muốn đi xả stress sau những ngày làm việc mệt mỏi. Một lần đi chúng ta phải tiết kiệm cắt xén chi phí cuộc sống mới có một buổi xả stress , mới có một cuộc vui. Còn đối với anh em lao động chân tay thì phải tích góp dành dụm 1 2 thậm chí là 3 tháng mới có một lần vui chơi giải trí. Chính vì lẽ đó bài RP của người đi trước đóng góp một phần không nhỏ cho cuộc trải nghiệm của anh em và các bạn. Là một checker lâu năm mình luôn tâm niệm mang đến những bài RP chân thật, chi tiết nhất đến các bạn để những anh em, bạn bè đi sau có được những cơ sở, KTV tốt nhất mà trải nghiệm xứng đáng với đồng tiền và sức lao động anh em bỏ ra. Mình có thể "Sụp" mất tiền. Nhưng không bao giờ để anh em đi sau phải "Tiền Mất Tật Mang", đã bỏ tiền đi giải trí thư giãn mà còn mất tiền mang cục bực tức ra về. Mình tin những lời tâm sự này của mình anh em sẽ hiểu và đồng cảm được với mình.

Cuối cùng, ngày trở lại Viễm Đông sau nhiều năm làm mình rất hài lòng và cảm thấy tuyệt vời sau nhiều năm xa cách. Trước lúc ra về 5' em còn cầm tách trà đưa mình uống tiếp và bóp nhẹ vai mình. Bước ra khỏi cửa em nắm tay mình suốt đến khi xuống lầu Locker. Em trao cho mình một nụ hôn nhẹ nhàng lên má và hẹn gặp lại mình. Tôi vội vàng hôn nhẹ lên đôi môi chúm chím của em trước bao đôi mắt ghen tị của những người xung quanh ^^. Và giờ đây, tôi lại tiếp tục trở về cuộc sống thực tại của chính mình một cuộc sống cô đơn, lặng lẽ...

General Assessment:

CSVC:
9,75/10
Waiter: 9,75/10 ( Vẫn luôn nhiệt tình như xưa )
KTV 10: 9,95/10 ( Cá tính, hồn nhiên, vui tươi )

P/s: Em là một cô gái trẻ trung, năng động. Em sống tính cảm và biết lắng nghe, chia sẻ. Em thuộc tuýp người nhẹ nhàng, ngoan hiền nên các bạn cứ nhẹ nhàng và tình cảm với em thì các bạn sẽ được em hết mình chăm sóc và yêu thương. Nhân đây mình cũng xin kính chúc tập thể Ban Quản Lý congdongmassage và toàn thể anh em congdongmassage cùng gia đình luôn có thật nhiều sức khỏe, may mắn, bình an và hạnh phúc. Tạm biệt và xin hẹn gặp lại mọi người ở những bài RP sắp tới. Thân chào...

JokerZ Lam

Trung Tá
❀》盜香帥《✿
1/11/18
Chủ đề
86
1,713
2,078
烟花拥着风流真情不在
0 ₿
@Ivan Hunter , thank you very much for your report.
Diễn đàn congdongmassage giờ thật sự cần lắm một Play Dân có tâm huyết viết những bài Reports chi tiết chất lượng như Bro Ivan đây ^^!

JL đồng cảm với câu kết bài report của Bro :
Và giờ đây, tôi lại tiếp tục trở về cuộc sống thực tại của chính mình, một cuộc sống cô đơn, lặng lẻ...
Bởi JL đây cũng YÀ nghèo đói ham amchoi cô đơn giữa trời đông lạnh giá !!!

Gặp đúng người mà lại sai thời điểm
Đau một đời buông bỏ có được đâu
Cái đau ấy chẳng tả được thành câu
Khóc , nghẹn lòng đôi khi không thành tiếng

Tự hỏi lòng... ma quỷ nào xui khiến
Hay nợ duyên kiếp trước lưu luyến còn
Để hôm nay thương nhớ trong héo hon
Đêm trở giấc ôm cả trời khó chịu

Mặc định rằng chẳng thể nào sống thiếu
Nhưng tháng năm gần gũi được mấy lần
Mỗi chiều về quay quắt nhớ trào dâng
Đã mấy bận ghen , giận hờn đến khó thở

Gặp đúng người mà chữ thương trắc trở
Thời điểm kia chẳng che chở đôi mình
Mực độ yêu mãnh liệt đến chưa từng
Mức độ đau cũng tưng bừng chẳng kém

Lỡ thương rồi... đau mấy không hối hận
Dẫu biết tương lai không trọn bước chung đường
Nhưng chữ yêu nó lớn biết nào nhường
Buông chẳng đặng thì yêu trong biển khổ

• Like
  • Sad
Điểm cảm xúc: rùa con and Ivan Hunter

Ivan Hunter

Hạ Sĩ
Bé Tập Massage
13/8/22
Chủ đề
7
27
60
0 ₿
Ivan gửi đến bạn lời cảm ơn chân thành nhé. Tất cả những gì Ivan làm chỉ với một mục đích chính. Đó là mong sao đồng tiền anh em lao động bỏ ra đi giải trí sau những ngày làm việc mệt mỏi có được một cuộc vui trọn vẹn và ý nghĩa. Đồng tiền giờ khó kiếm lắm. Đi chơi không phải vài trăm như trước nữa. Mà chữ "Chảnh" và "Giá" thì được các cơ sở và KTV cho lên ngôi. Ivan nghĩ bạn cũng nhận ra rõ những điều này trong thời điểm hiện tại. Một lần nữa Ivan chân thành cảm ơn bạn rất nhiều.

• Like
Điểm cảm xúc: DrStrange and JokerZ Lam

Chị 3 Báo

Tham Mưu
[- XXVIII * Sugar -]
Moderator
8/1/21
Chủ đề
0
716
682
Cõi Thiên Thai
553 ₿
Đồng B
Tks bác đã có những chia sẻ rất hay, nhiều trải nghiệm, đọc vừa cảm thấy nhẹ nhàng vừa xúc tích, lôi cuốn :2onion18:

Thích Xúc Bình

Hạ Sĩ
Nhập Môn Massage
26/10/19
Chủ đề
9
149
71
36
0 ₿
Mừng bác Ivan ngon trym.
Bác cho xin thông tin vé của Viễn Đông với, cảm ơn bác.

Dai-Phuong

Tập Sự
Bé Tập Massage
23/7/14
Chủ đề
0
18
12
0 ₿
Cho mình hỏi với, VD bây giờ típ ra sao? Có bằng vé hay sao vậy mấy bác?

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
26
1,249
825
41
1 ₿
Đồng ý với bác, do đó viết report chân thực về bé cũng là 1 cách để các bác khác đọc và lựa chọn đúng người. Tránh đi rồi cay cú vì mất tiền và xả stress lên người khác.

Ivan Hunter

Hạ Sĩ
Bé Tập Massage
13/8/22
Chủ đề
7
27
60
0 ₿
Bữa giờ mình bận nhiều việc nên chưa rp thêm nhiều bài mới cho mọi người. Với lại bữa giờ đang có 2 pé SGBB làm mình mất khá nhiều nội lực. Mong mọi người thấu hiểu. Hôm trước có ghé trải nghiệm Mỹ Nhân Ngư. Đáng lẽ là có bài RP chi tiết rồi nhưng không may gặp trục trặc. Cũng may được anh chủ ngồi tâm sự lắng nghe đóng góp ý kiến từ mình. Mình rất vui khi được các anh tại cơ sở ngồi lắng nghe đóng góp ý kiến chân thành đến vậy. Đó là điều rất cần thiết mà anh em ta đang cần trong thời buổi cạnh tranh hiện giờ. Sắp tới mình sẽ quay lại Mỹ Nhân Ngư lần nữa và sẽ có một bài RP thật chi tiết về KTV và cơ sở cho mọi người. Chân thành cảm ơn mọi người. Chúc sức khỏe mọi người và thân chào.

• Like
Điểm cảm xúc: rùa con and Mê gái 2020