Hỏi đáp P2: Tập 1 - Tư vấn yếu sinh lý: Những câu hỏi thường gặp nhất

Lượt xem: 970

Nguoi Tot

Đại Uý
Nhập Môn Massage
8/12/20
Chủ đề
47
104
43
0 ₿

Tư vấn yếu sinh lý: Những câu hỏi thường gặp nhất

"Yếu sinh lý chữa như thế nào? Nguyên nhân gây bệnh là gì?" là hai trong số những câu hỏi mà nhiều đấng mày râu vẫn đang đi tìm câu trả lời. Hãy cùng tham khảo bài viết tư vấn yếu sinh lý dưới đây để giải đáp những thắc mắc này một cách chính xác nhất.

Những câu hỏi phổ biến cần tư vấn yếu sinh lý

Dưới đây là một số câu hỏi gửi về mục tư vấn yếu sinh lý nhiều nhất trong thời gian qua:

Nguyên nhân yếu sinh lý là gì?

Hỏi: Bác sĩ cho em hỏi nguyên nhân yếu sinh lý là gì ạ? Mới cưới nhau được hơn 1 năm mà chồng em đã không còn ham muốn tình dục nữa. Trước đây chúng em vẫn quan hệ đều đặn 3 lần/ tuần. Nhưng nửa năm trở lại đây anh ấy trở lên nguội lạnh hẳn, hỏi thì anh bảo không còn hứng thú. Mong bác sĩ tư vấn giúp em.

Bác sĩ tư vấn yếu sinh lý:

Bạn không nói rõ là chồng bạn bao nhiêu tuổi, làm nghề gì, quan hệ 2 vợ chồng có trục trặc gì hay không. Bạn có thường xuyên đổi mới bản thân để làm mình trở nên hấp dẫn trong mắt chồng hay không...? Vì không ít cặp đôi sau 2 năm việc sinh hoạt tình dục đều đặn thì thường bị nhàm chán, nhiều người còn thực hiện “chuyện ấy” theo nghĩa vụ. Có khi tuổi tác là nguyên nhân làm giảm nội tiết tố nam, từ đó làm giảm nhu cầu hoặc khả năng trong chuyện giường chiếu.

Yếu sinh lý nam khiến cho tình cảm vợ chồng gặp trục trặc

Nhưng những sang chấn liên tục, tình trạng sức khỏe cũng ảnh hưởng rất lớn tới sinh lý nam giới. Có lẽ bạn nên trao đổi thẳng thắn với chồng về vấn đề này để đi khám và điều trị kịp thời.

Ngoài ra, bạn nên chú ý làm mới, thay đổi bản thân để trở nên hấp dẫn hơn trong mắt chồng. Bạn có thể tâm sự, chia sẻ với chồng những vấn đề liên quan đến sinh lý để giúp chồng bạn giảm bớt áp lực, căng thẳng trong giai đoạn này.