Q.11 Report về lễ tân Hoa Kiều.

Lượt xem: 4,363

Chelsea

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/4/22
Chủ đề
3
50
26
0 ₿
Chào ae diễn đàn, mình là thành viên mới. Mình có vài rp về bé lễ tân của cs HK. Mình bị 3 lần nên hôm nay viết để anh em cùng cảm nhận và cùng chia sẻ. Chuyện là trong tháng 4, mình có gọi điện đến cs HK để đặt phòng ( vì mình sợ full phòng nên gọi cho chắc ). Thì gặp bé lễ tân thái độ cực kỳ tệ, mình gọi thì nói chào em : cho anh hỏi bên mình hiện giờ có full phòng không để anh lại thư giãn. Thì bạn lễ tân ấy chỉ nói cứ lại cs đi, và chỉ nói 1 câu mà lặp lại 2 3 lần. Như 1 con robot, mình cũng dễ thôi xách xe đến xem ntn. Vào thì gặp bạn ấy đúng cái giọng lúc nãy gọi dt, chuyện cũng không có gì với KTV hay cs. Lúc thanh toán tiền thì mình có thấy phiếu giảm giá cho lần sau, thì bạn ấy có giới thiệu lần sau anh dẫn bạn bè hay anh đến thì giảm 20% mình ok rồi ra về.

Lần 2, sau 3 ngày mình cầm phiếu giảm giá đến thì mình hỏi trước là anh có phiếu giảm giá 20% thì có áp dụng được không em ? Xong mình đưa cho xem thì bạn ấy phán 1 câu, hết hạn lâu lắm rồi mà anh ??? Rồi mình cũng nói, ủa em em không nhớ anh à ? cách 3 ngày anh vừa đi em xong, chính em giới thiệu anh luôn đó. Xong bạn ấy suy nghĩ hồi lâu, thì nói thôi để em giảm cho a vậy. ( kiểu này làm việc không trung thực, trên phiếu giảm giá ghi thời gian 7 ngày kể từ ngày 20 ), Mình đi vẫn còn trong giảm giá.

Lần 3, mình biết dạo này bên HK đang hot các bé vừa update lên dd. Mình dt đến thì book 1 bé, sau đó xách xe đến như đã hẹn. Không hiểu sao vẫn lại gặp lễ tân đó @_@ thì bạn ấy ra đưa bảng giá cho mình, mình vẫn chọn VIP ( vì mình đi super Vip ở đó rồi ) không khác gì mấy. XOng bạn ấy cứ nói đi Super đi anh, em thấy anh gọi book bạn .....anh đi super đi nha. Mình nói luôn, anh đi Super rồi nên hôm nay muốn đi VIP. Xong bạn ấy bỏ đi, nói thêm 1 câu anh nhớ tiền tip = tiền vé nha ( có thể đối với nhiều ng khác thì thấy bt, nhưng với mình thì thấy thái độ rất vô duyên ) . Xong mình cũng cười cười nói lại, em ơi anh biết luật chơi mà. Rồi bé đó còn đó nói to: dạo này vip lên ngôi ??? Mình cũng lên phòng tính bỏ tiền vé rồi, mà thấy tiếc nên thôi làm luôn. Gặp bé ok quá, nê bỏ cơn giận luôn.

=> Mình nghĩ CS nên retraining lại bạn lễ tân này, nói thiệt mình biết là ai cũng làm vì miếng cơm cả. Nhưng mà giờ đi làm ở VN hay ở nước ngoài cũng vậy, thì thái độ chiếm trên 70% rồi. Cơ sở giờ cũng nhiều mà, chỉ vì 1 2 lỗi nhỏ ảnh hưởng đến dịch vụ thì không hay. Chúc cơ sở ngày càng phát triển.

P/s : do lần đầu tham gia và viết rp dài mong ae thông cảm.

Dudương

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
21/12/21
Chủ đề
12
198
103
0 ₿
Ế muốn chết mà bác hỏi có full phòng không nên bạn ấy ghim đó mà

• Like
Điểm cảm xúc: Chelsea

Dr.MartinL

Trung Uý
Cao thủ Oẳn Tù Tì
25/4/22
Chủ đề
28
711
411
North Blue
0 ₿
Chưa thấy bài review KTV đâu mà toàn nghe than phiền về lễ tân 2-3 bài rồi. Kiểu này ae diễn đàn chắc né hết nếu không có sự chỉnh chu lại.
Chia buồn cùng bác B54

• Like

Mr. Heo

Trung Uý
Cao thủ Oẳn Tù Tì
29/4/20
Chủ đề
27
618
92
0 ₿
Mình cũng đi 1 lần và không báo giờ quay lại. Thái độ lễ tân và phục vụ rất tệ, bộ mặt của cơ sở đã như vậy cho dù KTV có tốt mấy cũng khó giữ khách

• Like

Chelsea

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/4/22
Chủ đề
3
50
26
0 ₿
Đúng rồi bác, mình cũng không quay lại. Nhìn lễ tân thái độ chán lắm.

Chelsea

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/4/22
Chủ đề
3
50
26
0 ₿
Mà chắc do tui xu @_@ đi lần nào cũng gặp lễ tân đó.

• Sad
Điểm cảm xúc: pokerist

Dr.MartinL

Trung Uý
Cao thủ Oẳn Tù Tì
25/4/22
Chủ đề
28
711
411
North Blue
0 ₿
Cái này là do training lễ tân rồi bác ạ. Chứ 1 khi đã là khách quen đi nhiều lần thì chắc chắn sẽ có thái độ niềm nở chứ không phải như vầy.

• Like

xhunter

Binh Nhì
Bé Tập Massage
16/1/19
Chủ đề
2
13
17
Hồ Chí Minh
0 ₿
Làm ăn đầu tư một đống tiền cơ sở vật chất mà lễ tân, bảo vệ lòi lõm thì cũng chịu! có hôm đi có code cama pro cũng thái độ khác nữa.

• Like

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,082
465
0 ₿
Hoa Kiều đây chắc chỉ tiếp khách giàu quen rồi mà đi vip bị xem thường haha.

• Like

Massage Hoa Kiều

Trung Sĩ
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
5/1/22
Chủ đề
11
87
54
0 ₿
Hoa Kiều cảm ơn anh vì đã đánh giá chi tiết về Lễ Tân và dành tình cảm cho Hoa Kiều trong 3 lần trải nghiệm

Sau khi trao đổi với nhân viên phục vụ anh hôm đó, Hoa Kiều xin trả lời anh

Về chuyện bạn lễ tân, cách tư vấn của bạn chưa phù hợp thay mặt bạn cùng toàn thể nhân viên trong cơ sở, Hoa Kiều chân thành xin lỗi anh

Bạn lễ tân này mới vào làm Hoa Kiều chưa lâu. Nên các quy định về quy trình, giảm giá bạn chưa nắm rõ, nên lúc trao đổi với anh bạn phải check lại thông tin nên còn lâu và rườm rà. Mà bạn lại không giải thích rõ ràng, nên mới làm anh khó chịu như vậy. Bên em xin lỗi anh nhiều.

Còn lần 3 anh đến là lúc quay đi, bạn có vô trớn cười đùa với quản lý là “vip lên ngôi hay sao" , bạn không có ý phiền hà hay thái độ với anh đâu ạ. Phần này Hoa Kiều đồng ý với anh là bạn cư xư chưa hợp lý và tinh tế. Hoa Kiều vô cùng xin lỗi anh về những điều anh gặp phải, và hứa nhất định sẽ đào tạo lại thái độ của bạn để không xảy ra tình trạng khó chịu cho anh hay bất cứ quý anh nào khác nữa

Hoa Kiều xin phép được gửi anh mã giảm 50% giá vé cho lần tiếp theo anh đến (áp dụng tất cả các gói dịch vụ). Hoa Kiều rất cám ơn ý kiến đóng góp quý báo của anh để Hoa Kiều chấn chỉnh và đào tạo lại đội ngũ nhân viên. Mong rằng Hoa Kiều tiếp tục nhận được nhiều sự ủng hộ từ anh trong tương lai, cảm ơn anh rất nhiều

• Sad
Điểm cảm xúc: pokerist

Chelsea

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/4/22
Chủ đề
3
50
26
0 ₿
Cảm ơn bạn đã dành thời gian phản hồi, mình xin phép từ chối nhận mã giảm giá từ phía cơ sở. Chúc cơ sở ngày càng thành công và có nhiều sự đổi mới.

• Like
Điểm cảm xúc: luongnho_maxxa and Chiến thần

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,082
465
0 ₿
Hoa Kiều vẫn còn mới mẻ nên ae bỏ qua cho mong cơ sở hoàn thiện hơn.

• Like