Massage Khoẻ Review vài cơ sở matxa khoẻ mình hay đi

Lượt xem: 14,458

highlatency

Thiếu Uý
Tiểu Đệ Massage
26/7/22
Chủ đề
20
355
211
0 ₿
Chào anh em

Cuối năm lu bu công việc và gia đình đến nay mới có chút time để đi hồi phục sức khoẻ.
Mình cũng chỉ là newbie trong bộ môn này nên chút trải nghiệm mình chia sẻ để ae có thêm lựa chọn nhé.
Mình chỉ mô tả theo cảm nhận cá nhân và ko chấm điểm cơ sở/ KTV.

Trước đây thì mình hay đi Khoẻ Spa Tân Bình, đường Xuân Diệu hay Xuân Hồng j đó ko để ý. Sau vì công ty cho làm remote 100% nên mình hay ghé Thảo Mộc và Như Ý, rồi đến hiện tại thì mình hay đi Sức Khoẻ Vàng nhất. Mình xin tóm gọn từng cơ sở trong bài này.

Khoẻ Spa:
Mình hay đi vé 250k/75 phút full body, tip thì tuỳ ae, từ 150k trở lên, mình hay tip bằng vé.
CSVC: Ổn, ko cũ ko mới nhưng nhỏ. Bên ngoài là quầy lễ tân, mua vé xong thì qua cái rèm là vô chỗ thay đồ, chỗ thay đồ và WC, bồn sục, bồn ngâm lạnh, xông ướt, xông khô, kéo dài từ đầu tới cuối căn nhà, nói chung sạch sẽ, sáng sủa nhưng nếu lúc khách đông mình thấy hơi ngợp.
Có quầy đồ ăn có chuối, bắp và hột gà, ae dùng thoải mái.
Xông và tắm rửa xong thì ae được dẫn lên phòng ở lầu 1, đa số là phòng nằm chung, ngăn cách bởi rèm.

KTV: tay nghề đều, đấm khoẻ tốt, tuy nhiên lâu thiệt lâu sẽ gặp 1 bé tay nghề hơi yếu chút, đấm ko đã lắm, chỗ này thì thuần khoẻ rồi, ko hề có vuốt lướt j.

=> chỗ này theo mình là ổn cho nhu cầu thuần khoẻ, tuy nhiên phần khoẻ với mình vẫn chưa "đã" lắm.

Thảo Mộc:
CSVC: là 1 căn nhà 3-4 tầng dc cải tạo lại, khoảng 5-6 phòng riêng, muốn xông thì lên tầng cao nhất thì phải, + 30k tiền xông.
Vé: 170k/90p, ae tip từ 150k. Mình thường đưa chẵn 400k cho cả tip và vé.

Mình ưng ở chỗ tất cả là phòng riêng và rất sạch sẽ, mỗi tầng đều có WC cũng sạch sẽ thơm tho luôn.
KTV: mình đi 4 bé: Châu, Ngà, Như, Linh làm đều tay và tốt.
Ở đây mặc dù lúc mới mở có bác nói là có vuốt lướt nhưng càng về sau qua nhiều bài thì mình thấy các bé chỉ muốn làm thuần khoẻ thôi.
Và thật sự thì lúc mình đi thì đúng thật là các bé chỉ làm khoẻ thôi nhé, ko có bất kỳ động tác khơi gợi hay đụng chạm j đâu, và bản thân mình cũng chưa bao giờ gợi ý vụ vuốt lướt. Các ae đi sau ko biết thế nào nhưng với mình thì chỗ này rất ok, nếu ae đề nghị vuốt lướt ko dc thì cũng nên tôn trọng mấy e nhé.

Cảm nhận cá nhân của mình thì Như và Châu làm vừa lực với mình nhất. Ngà thì ở mức ổn, Linh thì cho ae nào đô mạnh.

Như Ý:
Theo mình biết thì Như Ý là tiền thân của Thảo Mộc, đa số thợ từ Như Ý qua Thảo Mộc làm.
Cách bài trí trong phòng và bài matxa cũng là bài chuẩn của 2 cơ sở chủ yếu matxa chân rất kỹ và đã.
CSVC: có 2 căn đối diện nhau, căn mới sạch sẽ và phòng riêng như bên Thảo Mộc, mình chỉ đi bên căn mới này, có WC riêng mỗi tầng luôn. Căn cũ nhìn nhỏ và có vẻ ngộp.
Vé: 180k/90p, ae tip từ 150k. Mình thường đưa 400k cho cả vé và tip.

KTV: Bên đây thì mình đi dc 3 bé: Như, Thư và 1 bé cao lắm, da ngăm đen nhưng quên tên rồi.

Ở đây đặc biệt hơn tí nên mình review kỹ xíu nhé:
- Bé chân dài, da ngăm: làm khoẻ rất lực, dành cho ae nào đô mạnh, bé này là mình đi lần gần nhất.

- Như: bỏ qua phần ngoại hình thì skill của bé khá là đỉnh kout nhá. Khoẻ tốt, chủ động vuốt lướt ngay khi gặp mình lần đầu tiên, các lần sau cũng vậy. Bé vuốt rất phê, đúng kiểu lướt qua đời nhau, làm hứng lắm nhé. Đây là trải nghiệm cá nhân của mình, ko bảo đảm bé cũng sẽ vuốt cho ae nhé, nhưng mình nghĩ ae có thể đề nghị nếu bé ko chủ động. Còn nếu bé ko vuốt thì làm ơn đừng lên đây chửi tui nha, please!!!

- Thư: cũng bỏ qua vụ ngoại hình nhé, skill khoẻ của bé tốt, ko chủ động vuốt lướt đâu nha mấy má. Mình đi đến lần thứ 3 thì phải, thấy bé có vuốt hơi cao nên đánh liều đề nghị luôn, thế là bé vuốt cho quên đường về. Bé này thì phải nói chuyện hợp với bé vài lần và hợp gu thì mình mới đề nghị nhẹ nhàng dc nhé.
Cũng như trên, ae ko dc đúng ý thì làm ơn đừng chửi tui.

Nhắc lại tui ko PR cho Như Ý và khẳng định vụ vuốt lướt là bé nào cũng làm hay j nha. Chỉ là bên đây chủ có vẻ thoáng hơn và bật đèn xanh cho các bé so với bên Thảo Mộc. Còn lại là do cái mỏ dẻo và thái độ lịch sự, tôn trọng của các ông, chứ đừng làm ông nội người ta nha. Vì chắc chắn sẽ có vài thanh niên chửi thầm kêu tui PR xạo lờ.

Sức Khoẻ Vàng:

Vô tình biết chỗ này qua diễn đàn, tui đi ở đây dc 7 lần rồi, tất là random, ko chọn ktv.
CSVC: là nguyên 1 cái KS to, cao 5 tầng, sạch sẽ rộng rãi, có cả phòng riêng và chung cho khách đi ***, có thang máy.
Tui thích csvc ở đây vì xông ướt và khô nóng nhanh nhưng ko gắt, ngồi lâu rất đã. Có bồn sục, buồng tắm cũng dc 5 buồng, tất cả sạch sẽ thơm tho.
Ngoài ra ae lúc nào cũng dc hỏi có ăn mì bò viên/ phở bò kèm 2 trứng gà ta hay ko. Tui rất thích bonus này =)))

Vé: 290k/90p, mình hay tip 200-300k tuỳ bé.

KTV: mình đi dc các bé: Khuyên, Ngân, Trân, Oanh, Trúc. Hầu hết các bé đều ưa nhìn, cao chắc đều từ 1m6 trở lên, có Trân với Oanh khá xinh. Đấm khoẻ thì các bé đều tay hết nha ae, tay nghề ở đây từ bằng tới hơn bên Khoẻ Spa.

Mình quan niệm đi mx khoẻ nên ít khi đề nghị vụ vuốt lướt nhưng có 1 bé ngay lần đầu đã vuốt cao cho mình - hơi hơi thôi nhé, qua lần 2 thì mình đề nghị và bé vuốt rất tốt, cảm xúc nhẹ nhàng, thoải mái. Mình xin giấu tên vì ở đây cấm mấy vụ này nhé, ko muốn làm ảnh hưởng mấy bé.

Cá nhân mình thì Oanh và Trúc tay nghề khoẻ nhỉnh hơn các bé kia, đấm khoẻ tới công chuyện luôn. Tiếc là Oanh đã nghỉ.
Bác nào muốn thuần khoẻ mà max ping thì Trúc, muốn dáng đẹp mặt xjnh thì Trân, Trinh (bé này mình chưa đi, chỉ nghe nói)

Túm váy:
Hiện tại mình ưng nhất là SKV và hay đi bên đây nhất, kẹt tiền thì Thảo Mộc và Như Ý, muốn có vuốt lướt thì cứ Như Ý. Muốn chinh phục thì cứ random hoặc chịu khó dẻo mỏ và lịch sự, nhẹ nhàng.
Các bác cho đi thế nào thì nhận lại thế ấy, đừng đòi hỏi khi ko bao giờ bỏ tiền ra trải nghiệm mà muốn thế này thế kia rồi hỏi như hỏi cung, tra khảo hình sự.

Chào thân ái và chúc anh em sức khoẻ, thành công trong năm mới!

Phúc diu ba bey

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
13/9/22
Chủ đề
9
81
53
0 ₿
SKV mình đi quẹo vào cái hẽm thấy có nhà để cái bảng SKV mà xe cộ rồi bàn ghế lộn xộng lắm, trước nhà là quán ăn nữa. bác cho mình xin địa chỉ chính xác với.

L.O.X

Thượng Tá
Người Gác Hầm Vĩ Đại
6/12/16
Chủ đề
101
2,762
1,537
Xì Gòn
25 ₿
36/2 cao thắng , có thể bác đi bên 3/2 nên khác khác.

• Like
Điểm cảm xúc: highlatency

highlatency

Thiếu Uý
Tiểu Đệ Massage
26/7/22
Chủ đề
20
355
211
0 ₿
Bro search google map khách sạn Huy Hoàng 2 là ra nha

Chim Sẽ NVR

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
5/1/23
Chủ đề
1
153
163
Tphcm
0 ₿
Mình cũng đánh giá SKV là oke nhất, có lẽ vì giá cao hơn mấy cơ sở kia nên nhận về dc nhiều hơn. Ngoại hình KTV cũng ko có điểm gì để chê luôn. Mà bác chưa đi bé Trinh thì hơi uổng nhé, bé này mình đánh giá cao về ngoại hình lẫn kỹ thuật.

• Like

highlatency

Thiếu Uý
Tiểu Đệ Massage
26/7/22
Chủ đề
20
355
211
0 ₿
Mình thích random, để bé nào cũng có công ăn việc làm, cứ đi hết 1 lượt rồi chọn bé ưng nhất mà đi hoài luôn bro.

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
giờ kiếm mối msk vừa ý hơi khó , trước có bé mối guộc bên q10 giờ nghỉ mất , đi bao nhiu cái msk vẫn chưa kiếm đc mối nào làm tốt tương đương, thiệt là đắng lòng

highlatency

Thiếu Uý
Tiểu Đệ Massage
26/7/22
Chủ đề
20
355
211
0 ₿
Do bác khó tính hay do mấy bé làm chưa tới đây kkkk.
Mà đúng là kiếm 1 bé msk ngoại hình đúng gu, tay nghề tốt + vụ vuốt lướt kia thì khó thật sự

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
tui đi msk ko bao giờ nhìn ngoại hình hết =)) chủ yếu là kỷ thuật thôi =))

• Like
  • Haha
Điểm cảm xúc: DrStrange and highlatency

highlatency

Thiếu Uý
Tiểu Đệ Massage
26/7/22
Chủ đề
20
355
211
0 ₿
Như bác miêu tả thì chính nó luôn đó bác, phía trước bán hủ tíu hay j đó, bên trong nhiều xe là xe của khách vào matxa đó

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
cám ơn bác đã tư vấn, để hôm nào tui ghé thử xem , xưa đi bé bên q10 đấm vừa ý quá giờ kiếm ko ra bé nào như vậy

• Like

PhongkenJi

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
4/3/21
Chủ đề
11
1,055
538
0 ₿
Mình đánh giá cao skv nha, sạch sẽ thơm tho tay nghề ổn, nhưng cấm chủ định bác nào muốn phụt coi chừng bể bóng kkkk

• Like

Nicolai

Binh Nhì
Bé Thích Massage
7/2/18
Chủ đề
1
95
20
43
0 ₿
Thư bên như ý nghỉ làm rồi

Cha Nội

Tập Sự
Cao Thủ Massage
29/7/18
Chủ đề
0
1,002
351
37
0 ₿
skv còn mặc cái quần dày cui cui dài tới đầu gối không!?