Hơn 600 vé Vip thái FREE với Tổng trị giá hơn 300 TRIỆU mừng tuyển Việt Nam Vô Địch | Nhận Ngay Code Massage Giảm Giá cực Hấp dẫn | Trao đổi kinh nghiệm tránh Sụp hầm khi đi massage |

Số 2 PA Relax ngày 6/4/19

Thảo luận trong '" Công Đường " - Nơi Xử Án,Giải Quyết Khiếu Nại' bắt đầu bởi sát ám thiên, 7/4/19.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

Lượt xem: 741

1. sát ám thiên

sát ám thiên Bé Tập Massage

Xin chào,

Đây là bài phản ánh rút kinh nghiệm nhiều hơn là khiếu nại, nhưng để tránh ảnh hưởng đến cơ sở, mình xin đăng vô đây mong các Mod xem dùm.

Số là ngày 5/4 vừa qua, mình có đăng ký điệp vụ hàng ngày với LAK thì có đc trúng một vé free Thái tại cơ sở PA. Relax - số 19.
    Như thường lệ, tầm 4h mình tới nơi. Khi đưa code cho lễ tân thì lễ tân báo số 19...nghỉ phép. Lúc đấy mình nghĩ chắc như bt mình đi ở đây (thi thoảng mỗi tháng 1-2 làn) thì sẽ đc tự yêu cầu số khác. Nhưng hôm ấy thì nhận đc câu trả lời là vì số 19 nghỉ nên cơ sở sẽ tự chọn số cho mình (ko phải random, cơ sở ghi số vào nhưng lại ghi là mình Yêu cầu) -> ok fine mình cũng ko ý kiến gì điều này, dù thấy cũng hơi kỳ. (Nghĩ bụng chắc là quy định mới của điệp vụ)

Và số mình “được” yêu cầu là số 02. Đến đây thì câu truyện bắt đầu:
    Thứ nhất: khi dẫn lên phòng: mình tới giờ đó khá thấp điểm (thấy ít xe hơn hẳn bt) nên cũng nói locker dẫn vô phòng nào rộng rộng xíu, thì ban đầu đc đưa vô phòng nhỏ nhất. Mình ko thoải mái nên đề nghị đổi -> locker sau khi xuống trao đổi dưới lế tân thì ok. Dẫn mình lên phòng rộng -> ok good. Điều đáng nói ở đây là phòng rộng vẫn còn, mà mình cũng đề cập là muốn phòng rộng ngay từ đầu nhưng vẫn đc xếp vô phòng nhỏ trước -> cảm giác như bị phân biệt đối xử vậy :(

Điều thứ hai: KTV.
    Khi vô mình cũng nói luôn là ko xông hơi đỡ mất công bật phòng. Ngồi đợi chừng 10p thì em số 02 gõ cửa bước vào (trc khi bước vào em đứng ngó mình qua cửa chắc cỡ nửa phút ko ít, kiểu như xem có phải ng quen ko...đại loại thế).
    Khi em KTV bước vô thì mình đã cảm thấy ngay là không ổn rồi. Em cười kiểu lấy lệ, thái độ khá khó chịu. Mình hỏi gì đáp nấy, nhưng cũng với cách nói không mấy thiện cảm. Lúc xả nước vào bồn tắm mình nói xả nhiều nhiều để anh ngâm mình chút thì em kêu xả lâu lắm, anh ráng chờ nha (với giọng khá là...thách thức).
    Ok, trong khi ngồi chờ xả nước, mình cố vớt vát bằng cách trò chuyện vui vẻ nhất có thể với em. Thì câu đầu tiên em hỏi mình khi đó là: anh đi thế này về rồi phải viết bài review gì gì hả. Lúc đó mình nghĩ à có thể đây là lý do làm ẻm khó chịu đây. Nên mình nói xạo là không, thích thid viết ko thích thì thôi. Sau đó em vẫn gặng hỏi nữa mà mình vẫn trả lời như vậy. Tới đây thì ẻm có vẻ dễ chịu hơn chút rồi.
    Nhưng không, ác mộng giờ mới tới. Mình nói luôn mình là người gốc Bắc. Khi nc với ẻm cũng giọng Bắc. Sau khúc trên, một vài câu nưax mới vỡ lẽ ra là...em ghét trai bắc, ghét người Bắc một cách khá tiêu cực. Nếu không muốn nói là phân biệt vùng miền luôn. Em có nói vài câu khá khó nghe như: người Bắc toàn người keo kiệt gì đâu không à, rồi thì, mặt mũi sáng sủa mà ăn nói thì khó chịu, khó ưa... Mình mới sốc tận óc vậy nên mới vừa hỏi vừa cười:không biết là ẻm ám chỉ minhh hay chỉ nói chung chung, thì ẻm trả lời: không biết, chỉ nói thế thôi!? (Với một điệu cười rất-là-thách-thức)
    Rồi. Tới đây thì mình nản hẳn, kêu em ra nói đổi người. Ẻm lập tức khăn gói đi ra (ko khoá nươcs luôn). Lúc sau thì cậu Locker lên cũng tưởng mình đòi hỏi này nọ, và lại nói cái gì mà quy định code ghi số nào phải đi số ấy bla bla...thì mình cười cười nói là do mình và em KTV ko hợp nhau thôi. Sẽ góp ý sau.

Rồi sau đó thì em 22 làm cho mình. Em 22 thì lại rất OK. Vui vẻ, nhiệt tình, kỹ thuật tốt ko có gì để chê cả. Nhờ đó khi ra về mình cũng khá thoải mái nên cũng ko muốn complain trực tiếp ở Lễ Tân.

Tuy nhiên, qua lần này mình có mấy điều cần ý kiến như sau:
    1. Việc điệp vụ hàng ngày - free vé có vẻ khiến các cơ sở không thoải mái (từ lễ tân đến KTV) - vì sao thì như mình trình bày ở trên.
    2. Cơ sở PA relax cũng cần đào tạo lại nv một chút. Đành rằng mỗi người mỗi ý nhưng xử xự với KH như vậy thì rất không đc (em số 02).

Đôi lời góp ý, mong nhận đc sự phản hồi của Mod và Cơ sở.
    Thanks

Đang tải...
  2. MAI*THANH

MAI*THANH Bé Tập Massage

Sao kỳ vậy ta em cũng là người bắc mà lại ghét đồng loại vậy

* RedBull * and KamaSu like this.
  3. robotbua

robotbua Massage Nghiệp Dư

Nghề nghiệp:
    Đại La Kim Tiên
    Nghe từ đồng loại còn phân biệt hơn đấy :D miền nào cũng v đều là người VN, con rồng cháu tiên, dòng giống Lạc Hồng mà :)

4. Garryyau

Garryyau Massage Nghiệp Dư

Lại có vụ phân biệt vùng miền ah..căng nhỉ

* RedBull * and KamaSu like this.
  5. Alibaba đi lạc

Alibaba đi lạc Massage Nghiệp Dư

Kì nhỉ, miền nào thì cũng vui chơi trả tiền đàng quàng mà

6. Lục A Ka

Lục A Ka 《■▪Nhất Chỉ Xuyên Strym▪■》 Thành viên BQT

LAK đã tiếp nhận thông tin từ bạn. Mời cơ sở P.A Relax vào trả lời những vấn đề từ bạn sát ám thiên

TigerCubs and FatBoy like this.
  7. P.A Relax

P.A Relax Massage Ambassador

Lời đầu tiên xin cho phép P.A Relax gởi đến anh lời xin lỗi sâu sắc ạ , cơ sở P.A Relax luôn lắng nghe, tiếp thu ý kiến từ khách hàng để có những chấn chỉnh phù hợp ạ

Vềviệc bạn locker mới sắp xếp phòng chưa phù hợp làm anh chưa hài lòng thật sự là một sơ sót giữa locker mới và lễ tân. Lúc ấy khu vực phòng lớn có khách đặt trước nên bạn locker mới đã sắp xếp anh vào phòng nhỏ nhưng bạn lại sơ sót chưa cập nhật lại thời gian khách đặt phòng và vào sẽ trễ hơn dự kiến dẫn đến sự việc làm anh chưa được ưng ý, rất mong anh thông cảm và hiểu cho ạ

Về việc KTV 02 bên P.A Relax xin thay mặt pé và cơ sở chân thành gởi đến anh lời xin lỗi ạ. Cơ sở đã có hình thức xử phạt, kỷ luật và chấn chỉnh lại 1 cách Mạnh Mẽ và sẽ không để sự việc này tiếp diển ạ

8. KamaSu

KamaSu Massage Chuyên Nghiệp

Nghề nghiệp:
    Checker
    Web:
    Theo cách hỏi thì bé KTV đã biết khách (bạn @ám sát thiên) sử dụng code free.

9. Mabu_map

Mabu_map Bé Thích Massage

Nếu cơ sở đã tạo điều kiện(code điệp vụ) để ae trên diễn đàn có nhiều trải nghiệm hơn thì cơ sở nên tạo sự công bằng cho các anh em khi tham gia. KTV biết anh em đi code free thì có thái độ khi dễ (ko tiền mới xin code) thì kém vui. Dù đi bằng jì thì vẫn tip các bé đầy đủ. Code free là chủ cơ sở tài trợ cho anh em, nếu thiệt thì chỉ có chủ thiệt thôi, ko ảnh hưởng tới các bé. Thân

10. * RedBull *

* RedBull * Bé Tập Massage

Bởi vậy cũng ngại khi đăng ký điệp vụ. Đối với KTV đã quen thân rồi thì không sao, với các bạn KTV mới thì mình rất ngại đăng ký điệp vụ.
    Nói chung tùy cơ sở, tùy locker mà mình chọn các cách khác nhau để đi.
    Chia sẻ với bạn @sát ám thiên cảm giác này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.