Sướng ... Mù con mắt

Lượt xem: 4,124

Nhumotthoiquen

Tù Binh
Banned
16/10/14
Chủ đề
3
29
6
36
0 ₿
Mình có thằng em đang làm thu tiền tháng cho mình, lúc trước thì nó rất siêng năng và hổ báo. Nhưng dạo này thấy nó có vẻ tiều tuỵ và mất tập trung, tiền bạc thu về lúc nào cũng thiếu. Mình hỏi thì nó ko nói, alo mấy thằng khác thì mới biết là nó đang quen và dọn qua sống chung với 1 em làm massage ở Tân Bình. Thì ra là chúng nó đập đá và bar bổng đú đởn, shopping hàng ngày nên tiền làm bao nhiêu cũng ko đủ. Tiền thu về mình thấy thiếu và biết nó lấy nhưng nghĩ em út nó kẹt nên mình cũng ko hỏi. Mấy hôm trước nó mượn xe của thằng bạn xong đem đi cầm và cúp máy nên thằng kia báo CA và mình phải đứng ra thu xếp. Mình khuyên nó bỏ em đo đi, rồi làm lại từ đầu, nơ. nần của e a sẽ đứng ra bảo lãnh hết. Thế là nó la inh ỏi lên, trách móc mình này nọ rồi bỏ đi mấy bưa nay.
Mình đang băn khoăn:
1 là cho ngươi gặp con bé kia nói tránh xa thằng này ra nếu muốn đc yên ổn.
2 là coi như ko có thằng em như thế này, nó muốn làm j thì làm. Khi nào hết tiền thì con kia cũng cho biến.
Có bác nào gặp trường hợp vậy chưa tư vấn mình với.

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
Mình khuyên bạn gặp đứa em nói chuyện thẳng thắn lần cuối , nếu nó vẫn chấp mê bất ngộ thì bạn nên quên nó đi vì hết cứu đc rồi

Troc

Binh Nhì
Bé Tập Massage
8/8/15
Chủ đề
2
41
15
35
0 ₿
- Ko dám khuyên nhiều chỉ,chợt nhớ câu này ngày xưa đc dạy bảo bởi người anh ....
- Còn tiền còn bạn còn gái
- Hết tiền hết bạn chỉ có trứng dái là còn theo ta .... khửa khửa

• Like
Điểm cảm xúc: sew700 and White_Lucky

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,358
666
0 ₿
Hết tiền thì mượn bạn, đt, xe,...ra tiệm cầm đồ...rồi tệ hơn là ăn cướp,... Mà anh em đâu bỏ được bác Ro béo?
Hy vọng nói chuyện em bác sẽ hiểu ra cái tương lai sẽ ntn... good luck bác !

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
Haiz, tui đâu có kêu bỏ liền, kêu ra nói chuyện lần cuối mà, nếu nó ko nghe thì bác làm ji ?

BigBlue0903

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
5/8/15
Chủ đề
5
122
38
34
0 ₿
Giờ bak nhúng vô quá e cũng khó. Vì giờ nói thẳng và mong không mất lòng bak thì giờ bak dưới cơ con bé kia. Nhưng bak cũng hiểu cho thằng em như bak nói "sướng con ... mù con mắt". Giờ bak lôi con bé kia ra khuyên tôi nghĩ trong đầu em nó giờ chỉ có $ (và cũng có thể có t/cảm) nên vụ này khó, nếu bak làm căng không những có thể mất thằng em mà còn tạo cho mình thêm một kẻ thù.
Giờ bak gọi thằng em ra. Dùng tình cảm anh em nói chuyện thiệt hơn với em bak (Qua những gì bak nói đủ thấy bak rất thương nó). Nếu bak đã nói hết nước nó ko nghe ... BUÔNG.
Nhưng tôi biết bak ko nỡ nên sẽ có 2 trường hợp:
1. Nếu con bé kia vì $ thì: hết $ hết gái
2. Nếu nó vì tình thì con bé còn nói chuyện được
Trong thời gian đó bak nên luôn quan sát từ xa. Có thể em bak sẽ "ngã" nhưng bak ko thể bao bọc cả đời nên cái quan trọng là sự ra tay kịp thời và đúng lúc.
Tôi tim bak đủ LẠNH để bình tĩnh và đủ NÓNG để yêu thương.

Mong em bak sớm hiểu chuyện.

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,358
666
0 ₿
Hok bỏ liền thì bỏ sau hả anh Ro?... Nói nó ko nghe thì....quỳ lạy nó vậy ^^

lamchianh

Binh Nhất
Bé Thích Massage
20/10/13
Chủ đề
6
60
3
36
0 ₿
nói nó củg k đc, cho nguời hâm con bé kia củng ko đc ...cứ thả cho nó đi..,rồi cho người khác đóng vai giàu có ăn chơi sẵn test con bé kia cho thằng đệ bác coi lun

Vampire2145

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
15/6/14
Chủ đề
9
333
100
32
0 ₿
Kiếm thăng đệ nào đó đẹp trai,dẻo mỏ chi tiền cho nó đóng giả dân chơi hoặc thiếu gia cua nhỏ đó dẫn vô khách sạn,rồi bác dẫn theo thằng em vô bắt gian tại trận cho thằng em sáng mắt ra.thăng bạn tui xài chiêu này vs thằng em nó rồi nhé :) bác thử xem

• Like
Điểm cảm xúc: Hido86

Vampire2145

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
15/6/14
Chủ đề
9
333
100
32
0 ₿
Còn 2 đứa nó thương nhau thiệt thì mời cả 2 đứa về nhà ăn bữa cơm,rồi nói chuyện với cả 2 đứa luôn

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
Thương nhau đến mức suốt ngày đập đá vs bar ......thương quá

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
216
1,647
1,181
0 ₿
Tui cũng định bày cho bác 1 chiêu giống như Thánh Vampire! Đòi hỏi bác phải đạo diễn thật giỏi và có sẵn nhiều phương án xử lý tình huống bất ngờ. Bác vô phố Tây kiếm thằng vũ công nào cao ráo đẹp trai măng non chừng 20-22t, thuê nó và mông má cho nó đóng vai 1 công tử nhà giàu, đi xe xế hộp (thuê xe) chủ động tán tỉnh con nhỏ đó và bằng mọi cách dắt con nhỏ đó vô khách sạn lun! (Nhớ kêu thằng đó lun để đt ghi âm toàn bộ cuộc nói chuyện) và 1 khi nhỏ đó đã vô khách sạn rồi thì hãy dắt thằng em của bác tới cho nó chứng kiến tận mắt bắt quả tang tại trận! Vậy là xong!

Vampire2145

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
15/6/14
Chủ đề
9
333
100
32
0 ₿
Tụi nó ăn chơi đua đòi cũng chưa chắc gì là tụi nó ko thương nhau,mặc dù xác suất tụi nó thương nhau là rất thấp :)

chimokato

Binh Nhì
Bé Thích Massage
18/5/15
Chủ đề
2
60
14
36
0 ₿
Theo e thì Cách thứ 1 bác ko sử dụng dc: vì nếu thằng e của bác đã si như vậy rùi thì làm vậy nó sẽ ko phục bác,cho rằng bác phá nó....
Cách 2 cũng ko ổn, vì dù gì nó cũng là em mình, nếu bác bỏ mặc nó vậy thì "bần cùng sinh đạo tặc", lúc đó hậu quả khó lường lắm....
E chỉ phân tích vậy thui, còn cách xử lý thì bác có thể tham khảo các Cao nhân ở trên :rolleyes:

Nhumotthoiquen

Tù Binh
Banned
16/10/14
Chủ đề
3
29
6
36
0 ₿
Em nó "đi" 5 năm vừa "ra" đc mấy tháng mà mình lu bu quá nên ko kiểm soát đc, tiền nó rủng rỉnh nên nó như ngựa xổng chuồng. Hiện tại mình ko liên lạc đc và cũng ko có nhiều thời gian để giải quyết. Mình có cho người tìm nó và nói là nếu trong tháng này về làm lại cho a thì a xem như ko có j xảy ra, cũng ko ai dám nói này nọ j mày; còn nó ko nghe thì minh đành nhờ mấy anh hugo tống 2 đứa vô trung tâm cai nghiện quá.
Cám ơn mấy bác đã góp ý, nếu có j hay xin chỉ mình với.