Gò Vấp Sụp hầm k ngờ

Lượt xem: 3,393

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Graham

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
1/5/17
Chủ đề
31
402
303
10 ₿
Vừa mới đi xong bức xúc quá Ham tôi phải viết lên đây

Hôm nay tôi lên cơ sở và cảm thấy mình bị tổn thương cực kì:

Trước khi lên tới cs tôi đã có nhắn tin trước với lễ tân. Tôi chọn trước 1 bé khác nhưng nay bé k làm, nên tôi được cs giới thiệu cho bé 97. Cs gửi hình cho tôi 1 bé sống mũi cao, mặt góc cạnh, vai thon. Tôi có hỏi cs rất kĩ về việc "bé này kĩ năng tốt không", thậm chí trườc khi vào phòng, ở quầy lễ tân tôi còn cẩn thận hỏi lại 1 lần nữa là "kĩ năng bé tốt k em" thì được lễ tân trả lời là "dạ kĩ năng bé bên em ai cũng tốt, quan trọng là gu mình thôi anh". Nên tôi mới hỏi lại là "vậy bé này mình dây đúng k em? Anh k thích mập đâu" thì cs xác nhận lại là mình dây nên tôi mới vào.
Các bác lưu ý là ở đây tôi nhấn mạnh rất rõ 2 vấn đề "ktv mình dây" và "kĩ năng tốt". Cs đảm bảo 2 cái đó nên tôi mới vào vé Nuru.

Đến lúc vào thì bé trước mặt tôi khác xa so với trên hình, sống mũi tẹt, mặt tròn, body hơi xề. Em vào mà mặt nhìn căng thẳng lắm, như thể tôi là tội phạm hay gì ấy, cả 2 nói chuyện cũng k mấy vui vẻ.
Tôi cũng k lạ gì vụ trên hình nên thôi, coi như vụ "ktv mình dây" mình yêu cầu từ đầu chưa đúng đi cũng k sao, kĩ năng tốt là được.
Tôi mới bước vào bồn tắm với em thì nước lạnh, k thể mở lên nước nóng lên được (chính em 97 nói vậy). Bản thân tôi là 1 người chịu lạnh kém nên em cũng chỉ kì cọ cho tôi rồi sau đó ra khỏi bồn thôi, chẳng được TẮM CHUNG đúng nghĩa chút gì cả.
Tôi mong là kĩ năng em chắc sẽ ổn. Thế nên sau khi em tắm xong cho tôi tôi cũng yêu cầu em thư giãn trước.
Thế mà Kĩ năng thư giãn của em tôi đánh giá là k hề tốt như cs nói tí nào. Kĩ năng BJ của em chỉ ở mức trung bình, đến lúc tôi đang lâng lâng cảm thấy ổn ổn rồi thì em lại chuyển sang HJ = cách...giựt giựt thằng nhóc lên xuống như thể nó có tội tình lắm ấy. Suốt gần 1 tiếng ấy em làm và tôi k ra được.
Nên tôi mới chia sẻ với em là "do anh đi mát cũng được 10 năm rồi nên nó lờn, em phải làm đúng mới được cơ, đừng có giựt giựt thì mới được"
Thì em mới tiếp thu ý kiến của tôi, làm được 1 lúc em mới nói 1 câu như nsỳ:
"Chắc em k hợp gu anh, để em ra kêu đổi bạn khác cho anh làm nha"
Các bác nghĩ đi, mình là khách, KTV mình làm chưa tốt chủ động muốn đổi thì có ai mà lại từ chối
Vậy mà đến lúc vào, cậu nhóc chả biết là quản lí hay hướng dẫn (hay đứng ở gần lễ tân đón khách) mới chạy vào nói chuyện với tôi cứ như kiểu tôi cố tình làm khó cs ấy. Tôi nói rõ ràng là "BÉ ĐÓ CHỦ ĐỘNG KÊU ĐỔI CHỨ ANH K CÓ KÊU ĐỔI" nhưng cậu ấy cứ phản ứng lại kiểu như tôi mới là người kêu đổi chứ k phải bé 97 ấy. Rồi cậu nói là "nếu anh muốn đổi ktv thì phải tip cho bé nãy trước (700k) rồi mới đổi được. Tức là nếu đổi thì Ham phải bù thêm 700k cho bé mới bên cạnh 700k ban đầu. Rồi lại còn nói là "nếu anh muốn đổi ktv thì phải đổi từ ban đầu chứ làm 1 tiếng rồi sao đổi được". Trong khi chính tôi đã nói ngay từ đầu cho tôi 1 bé MÌNH DÂY + KĨ NĂNG TỐT mà đều k đáp ứng được cái nào hết trong quy trình làm thì các bác nghĩ lỗi ban đầu là do ai?
Tôi cũng hiểu sụp hầm là chuyện thường tình nhưng vấn đề ở đây là thái độ đối với khách hàng. Làm dịch vụ là phải biết cảm thông, nhận lỗi và khéo léo giải quyết vấn đề, chứ k phải là đi đôi co với khác hàng.

Tóm lại, trải nghiệm của Ham hôm nay k vui 1 chút nào:
1/ Cs k cho ktv đúng như yêu cầu ban đầu
2/ Đi Nuru là vé có tắm chung mà nước bồn tắm thì lạnh, k thực hiện tắm chung được
3/ KTV tự ý chủ động đổi và cs k hề có xác nhận lại việc này với ktv để có hướng giải quyết tốt hơn, dẫn đến thông qua giao tiếp với khách hàng đã tự cho rằng khách hàng mới là người làm khó cs, làm khách hàng cảm thấy bị tổn thương
4/ Không tin tưởng khách hàng, cứ tìm cách để thanh minh rằng bé KTV đã làm hết các quy trình nên nhận tip 700 là hợp lí (trong khi thực tế: tắm chung thì nửa vời, chưa có mát khỏe, chưa có trườn thái, cũng chưa trườn Nuru luôn. Những gì Ham được nhận thông qua vé Nuru hôm nay là trò chuyện với ktv, được kì cọ, được BJ, được 69 em, được xông hơi - mặc dù là Ham k xông vì muốn nhanh chóng vào bài mệt luôn)

Chốt lại, những ai đã chơi với Ham rồi đều biết, Ham k hay viết rp. Phần nhiều là do lười, phần còn lại là do cảm thấy dù có sụp hầm thì cũng chưa đến mức phải viết làm gì. Nhưng hôm nay Ham tôi phải viết 1 bài dài như thế này là các bác cũng hiểu rồi.

Ah, và cả quá trình tôi nói chuyện với cs đều rất nhẹ nhàng, từ tốn nhé các bác.
Tôi thề những gì tôi chia sẻ là đúng sự thật, k bớt 1 chữ, nếu tôi có nói điêu điều gì xin Mod cứ ban nick Graham của tôi vĩnh viễn.

Cảm ơn các bác đã đọc.

Lươn Chúa

Thượng Tá
☆ Chúa Tể Những Chú Lươn ☆
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
Hoi chia buồn v cùng hệ thống nhưng cũng có this, có that, ko gì hoàn hảo cả B12B12

Neo

Thiếu Uý
Sư huynh massage
28/3/19
Chủ đề
22
964
395
24
0 ₿
Buuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuùmmmmmmm

Sau 2 quả nổ ở Hiroshima và Nagasaki thì quả thứ 3 đã nổ ở Royal GoVap.

B19B19B19B19B19

• Like
Điểm cảm xúc: Graham

DrStrange

Trung Uý
Cao Thủ Massage
31/5/18
Chủ đề
28
1,283
885
41
1 ₿
Mình không thích cách giải thích như vầy. Không This That gì ráo, sai là sai, mình đọc bài mà bực thay cho bác chủ thớt. Không trách KTV, như CS làm ăn như thế thì black list đi cho lẹ, chả có this that gì cả.

• Like

Ngũ Thân Vương

Trung Tá
Hầu Vương Trộm Đào
24/4/21
Chủ đề
90
1,716
1,495
31
Cửu Long
0 ₿
Chabba Smile
Theo góc nhìn của tui. Một người yêu quý ktv thì nếu 700k là tip = tic thì hơi quá. Nếu được thì 50% hợp lý còn nếu 700k = 50% tic thì nó lại hợp lý, do bé chủ động yêu cầu đổi và đc khách đồng ý. Tôi nhớ có 1 bé ktv nào đó tâm sự buscu gần 1h30p khách không out được dù đi vé out 2. Và cuối cùng được TIP 200k. Kể xong bé khóc luôn.

• Like

Graham

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
1/5/17
Chủ đề
31
402
303
10 ₿
Sợ lun á bác, Ham đi lâu mà còn thấy vậy, gặp mấy bác mới đi lần đầu chắc cạch mát xa luôn quá

• Like
Điểm cảm xúc: Pan_Nu11

Lươn Chúa

Thượng Tá
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
Thì đó việc cs này nhưng đâu có nghĩ 1 cơ sở làm việc không tốt mà mình đánh đồng toàn bộ cơ sở trong cùng hệ thống cũng v đâu. Vậy bất công cho Luxubu ý lộn Luxury quá. A @John Wick đâu r

Graham

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
1/5/17
Chủ đề
31
402
303
10 ₿
Đúng rồi bác, Ham cũng có ngồi góp ý sau cùng với cs giải pháp này rồi, phải chi lúc đó cs giải quyết như vầy là ổn rồi

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
477
4,003
2,897
0 ₿
itachi
Nói chung cơ sở cũng vì quyền lợi ktv, nhưng nếu khách chủ động xin đổi thì cách giải quyết này ko sai, nhưng khi bên phía cơ sở chủ động đổi thì nên có cách giải quyết linh hoạt và hợp tình hợp lý hơn, có thể lần này cơ sở chịu thiệt 1 chút nhưng cách giải quyết làm hài lòng khách hàng thì họ sẽ quay trở lại ủng hộ vì họ thấy mình đc cơ sở tôn trọng chứ để khách cảm thấy cơ sở chỉ chăm chăm lấy cho đủ tiền thì 1 đi ko trở lại, chưa tính đến hệ quả khách về kể lại cho anh em bạn bé né lun cơ sở này thì có phải cơ sở thiệt hại nhìu hơn cả cái số mà cơ sở sẽ được ko, đôi lời gửi đến cơ sở . John Wick lên đạn !

Graham

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
1/5/17
Chủ đề
31
402
303
10 ₿
Vâng, sếp nói chuẩn

Lươn Chúa

Thượng Tá
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
Đạn lép,kkk

• Haha
Điểm cảm xúc: Chiến thần

Graham

Thượng Uý
Tiểu Đệ Massage
1/5/17
Chủ đề
31
402
303
10 ₿
Về bé ktv thì gu cũng như "sức" mỗi người khác nhau các bác ah, cái đáng nói ở đây là cách cs giải quyết vấn đề cơ

Lươn Chúa

Thượng Tá
10/1/19
Chủ đề
118
4,798
3,837
0 ₿
  • Love
Điểm cảm xúc: Ngũ Thân Vương

Ngũ Thân Vương

Trung Tá
Hầu Vương Trộm Đào
24/4/21
Chủ đề
90
1,716
1,495
31
Cửu Long
0 ₿
Chabba Smile

BinBo

Binh Nhất
Bé Tập Massage
10/11/21
Chủ đề
3
37
6
0 ₿
Xin chia buồn cùng bác, trước e cũng bị một lần Bên EVA(ADAM bây giờ), cũng giống trường hợp của bác luôn , từ đó e không còn quay lại Cs thêm lần nào nữa.

• Like
Điểm cảm xúc: Pan_Nu11 and Graham
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.