Massage Khoẻ Tâm sự lần đầu đi combo 2 cơ sở massage khỏe ưng ý

Lượt xem: 32,201

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,082
465
0 ₿
Chỗ khác tui ko biết nhưng Joko ko có vụ thùng tip nhé. Tip ai nấy nhận. Mấy e ở đây làm ko có lương nên hoàn toàn phụ thuộc vô tip. Và phục vụ khách tùy vào tip. Nên cha tip 150~200 thì cha sẽ nhận lại được sự phục vụ thấp. Còn tip cao sẽ được đối đãi chu đáo làm tận tình. Cha rõ chưa ạ?

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,082
465
0 ₿
Nghe câu tip 150-200 là nhiều lắm rồi của cha mà tui cười phọt cả cơm.

Huyphong3022

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
17/12/21
Chủ đề
6
208
96
0 ₿
Ủa alo vậy xác định ở đây phân khúc khoẻ hay mệt?topic này đang là khoẻ mà. Ông vô cmt giá mát mệt thì qua mệt cho rồi ngta cần gì vào đây cần j hỏi giá tip?

Có mấy ông nội chơi sang như ông bảo sao các em nó ngày càng vòi vĩnh, phá giá

• Like
Điểm cảm xúc: Hùng Chợ Lớn and corleone

corleone

Binh Nhì
Bé Tập Massage
12/3/22
Chủ đề
1
19
24
0 ₿
Nghe bạn nói nhân viên Spa đi làm không có lương và “phục vụ khách tuỳ vào tip” thì mình nghĩ bạn đang comment với mục đích gì khác? Chủ Spa sẽ trả lương cơ bản, tiền tour, % tư vấn dịch vụ, phụ cấp, thưởng... và nhân viên nhận thêm Tip. Chủ phải quản lý được chất lượng nhân viên chứ không thể thả kiểu “phục vụ tuỳ vào tip” thì sẽ mất khách.

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,082
465
0 ₿
Bạn nên trải nghiệm nhiều hơn.

corleone

Binh Nhì
Bé Tập Massage
12/3/22
Chủ đề
1
19
24
0 ₿
Mình chưa đi Joko nhưng đã đi Massage khoẻ nhiều nơi ở SG. Mình thường tip bằng vé nếu thấy chỗ đó giá vé không cao. Nhưng Joko thì giá hơi cao nên mới hỏi các bạn việc Tip.
Và bạn mình hiện là chủ cơ sở Spa massage nên mình mới chia sẻ việc tính tiền lương thực tế như trên.

• Like
Điểm cảm xúc: Bulo, Ouma Shu and Huyphong3022

Huyphong3022

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
17/12/21
Chủ đề
6
208
96
0 ₿
Cơ bản là ông kia bị ngộ nhận giữa spa và massage thư giãn rồi :))) đánh đồng mọi thứ giốnh nhau nhưng thực tế spa vẫn khác rất nhiều.

Tiếc thay trải nghiệm nhiều mà kinh nghiệm thực tế non nớt, vô nói tầm bậy tầm bạ gì đâu ko

• Like
Điểm cảm xúc: Ouma Shu

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,082
465
0 ₿
Như tôi đã nói mỗi loại có cái thú vị riêng bạn à. Massage thư giãn có cái hay riêng. Và đi spa có cái thú vị riêng. Mình tip làm sao mà ktv làm cho mình tốt thì tip thế thôi bạn. Ko thể nào bạn tip 200K mà ktv làm cho bạn y chang người tip 500K thậm chí 1 củ. Mong bạn hiểu cho nhé.

• Like
Điểm cảm xúc: Bulo

thehuy93

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/2/18
Chủ đề
15
106
54
31
Sài Gòn
0 ₿
Tui mới đi Yoko xong, thấy bên đó massage khoẻ mà ta.
Mới đi thử 1 em thì thấy chỉ massage khoẻ, ko hề đụng chậm ciu gì hết nhé, kể cả đầu ti còn ko se sẽ được

• Like

thehuy93

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/2/18
Chủ đề
15
106
54
31
Sài Gòn
0 ₿
không biết có bác nào đi hết 5 em bên Joko chưa, có em nào lướt bẹn, bìu ko :D
Hoặc đụng chạm nhẹ cũng dc

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
18
158
125
0 ₿
Ý bác nói thì tôi hiểu đấy. Nói chung thì về dịch vụ, nv nào đc tip càng nhiều thì họ sẽ càng thích rồi. Và thái độ cũng sẽ ổn hơn rồi.
Nhưng bác đừng nhầm lẫn giữ spa massage khoe vs thư giãn.

Tui ko biết bên massage thư giản ngta có lương bổng gì ko.
Nhưng mấy tiệm spa, vd như Joko hay Ngõ thì nv được làm hđ này nọ lương bổng hẳn hoi nhé bác.
Nên ko có việc như bác nói ở cmt trên kia là tip chính là lương của các em đâu nhé.

Và tui cũng xin nhấn mạnh là Joko KHÔNG YÊU CẦU TIP.
Bảng giá cố định.

Chỗ này cũng có khách nữ và cả khách nam. Tui có thấy người ta tip thậm chí 100k thôi đấy bác. Và họ là khách quen đấy(sau khi họ tip 100k mà vẫn đi lại để làm khách quen thì có nghĩa dịch vụ sau đó vẫn ko bị bóp nhé bác).

Và riêng tui, chủ của topic này, tui đã đi ở Joko nhiều lần, và lần nào tui cũng tip tầm 150k 200k thoi bác. Và tôi nói thật là tôi vẫn rất được chiều chuộng, ktv cười nói vui vẻ, thậm chí là ok hơn ngày đầu tui đi. Nói thật là mặc dù tui tip chỉ từng đấy. Nhưng vẫn có lướt này nọ đấy.

Còn như bác nói phải tip = tic để càng ưu đãi hơn thì tui ko biết ưu đãi thêm chỗ nào???
Ko phải massage thư giãn, thì còn ưu đãi thêm gì đc nữa ta??? Hay kiểu thể hiện cho ktv thấy rằng mình có tiền, hào phóng để dễ gạ kèo đi chơi làm việc ở ngoài??? Nhưng nếu vậy thì nó cũng ko liên quan đến phạm trù massage spa nữa rồi bác.

Như bác nói thì tui hay đi vé 680k và 480k vậy nếu tip = tic thì gần 1400k và 1000k hả bác???
Bớt thể hiện pro sang giàu bác ơi.

Đi khỏe, mà ai cũng tâm thế như bác thì nói thật là chỉ khiến vật giá leo thang như giá xăng hiện nay thôi.

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
18
158
125
0 ₿
Khỏe đấy bác. Nói chung thì nghiêm túc à. Ko được.manh động. Còn vụ đụng chạm thì bác tự tìm.hiểu, và kiểu kiểu hợp.gu em nó ấy bác. Còn nếu giờ nêu tên ra luôn thì ko ổn lắm:
1. Lỡ chủ bên đó tình cờ thấy trên này rồi sợ biến tướng cơ sở blabla.gì đấy r phạt ẻm thì mệt.
2. Là phải hợp gu, quen nhau sơ sơ thì có thể ó lướt đấy bác. Chứ nhiều khi ông này ẻm lướt, ông kia ẻm ko thì gtj cungz ko đc

• Like
Điểm cảm xúc: corleone and thehuy93

SoHuong

Trung Sĩ
Cao Thủ Massage
9/6/21
Chủ đề
11
1,082
465
0 ₿
Tôi chưa bao giờ nói tip phải bằng tic cả bác ơi. Bác hơi nhầm khi đánh đồng điều này. Bác nói bác hiểu tôi nhưng thật ra ko hiểu gì cả. Nói chung bác tip thấp như vậy thì ok cũng ko ai nói gì bác đâu, ktv vẫn phải cắn răng làm cho bác. Tip sao thì nhận lại được dịch vụ như thế thôi bác. Mong bác hiểu cho nhé.

thehuy93

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/2/18
Chủ đề
15
106
54
31
Sài Gòn
0 ₿
Ông có thể inbox riêng cho tui được ko, hoặc zalo cũng dc. Tui cũng hiểu vấn đề mà, nên phải giữ riêng tư

Thích Xúc Bình

Hạ Sĩ
Nhập Môn Massage
26/10/19
Chủ đề
9
149
71
36
0 ₿
Tiểu tăng sẻach gg Joko thì là 58 phan đình giót ở gần sân bay, có phải không thí chủ ?.

Với thí chủ cho mình hỏi thêm là phần Joko thí chủ đi vé 360k sao ở cuối lại là vé 480k ?.
Cảm ơn thí chủ

• Like

Ouma Shu

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
11/5/19
Chủ đề
18
158
125
0 ₿
Cái kia là ngày đầu tiên tui đi tui viết report. Còn bây giờ thì cách rất lâu rồi bác ơi. Bên đó nhiều gói lắm. Cơ sở bên gần sân bay đấy bác

• Like
Điểm cảm xúc: Thích Xúc Bình and thehuy93

Chàngtrai1100

Tập Sự
Bé Thích Massage
5/1/22
Chủ đề
0
72
42
33
Hồ chí minh
0 ₿
Mình đi dc 5 em rồi. Đi 120p 630k típ 300k là dc đừng nhiều quá hư các e. Lướt lát vuốt ve cũng vui. Coi như đổi ko khí so với massa mệt đi bác. Nhưng Đừng đòi hỏi nhiều vì mình đi bé lần 3 mới đụng chạm nhẹ dc

• Like
Điểm cảm xúc: Bulo

Chàngtrai1100

Tập Sự
Bé Thích Massage
5/1/22
Chủ đề
0
72
42
33
Hồ chí minh
0 ₿
380k là body 60p
480k body 90p
630k body 120p
Mình thường làm chân 30p 230k nữa bác ạ.