tản mạn chút quá khứ không biết nên nhớ hay quên

Lượt xem: 1,753

Uchiha Itachi

Tham Mưu
Vì nghĩa diệt thân !!!
Moderator
1/7/14
Chủ đề
478
4,012
2,914
0 ₿
itachi
gần chục lon tiger ko đá, cảm xúc trở nên rất hỗn độn , quá khứ lại hiện về đành mạn phép lên đây làm 1 bài tản mạn trong tình trạng người đầy hơi men........

tôi vẫn nhớ cái ngày 29/4 định mệnh ấy,,ko phải do vô tình mà do cố ý, đêm ấy tôi làm cái việc mà thường ngày tôi vẫn hay làm , công việc ko phải ngon lành gì nhưng thành quả thì ai cũng thik, cứ đi lấy thông tin về nộp báo cáo là kết thúc công việc của một ngày, nhưng hôm ấy tôi gặp đc em, em ko xinh nhưng dễ thương, cơ thể nhỏ nhắn và 1 cá tính mạnh, em để lại cho tôi 1 ấn tượng mạnh.......tôi chú ý em từ lúc ấy.....
thông qua vài người bạn thân tôi có đc số diện thoại của em và rồi cái gì đến nó cũng đến, những tin nhắn dt, zalo, những chia sẻ của tôi vs em cứ thế ngày càng dài thêm để rồi 1 ngày tôi quay lại nơi tôi từng gặp em để ngỏ lời mong em trở thành bạn gái của tôi.... lúc ấy em mỉm cười nhưng không trả lời , nụ cười ấy cứ như thôi miên tôi, bản thân tôi cũng không bít em đồng ý hay từ chối , nó làm cho tôi phải trằn trọc suy nghĩ cả đêm ,
và cái gì đến nó cũng đã đến, ipad tôi bỗng sáng lên vào lúc 24h vì 1 cái tin nhắn zalo, tôi ngồi dậy và chửi thầm không bít thằng bạn nào rãnh rỗi nt vào h này, tôi chợt giật mình khi nhìn thấy tên em - không hẳn là 1 cái tên, nick name thì đúng hơn, cái nick name rất hợp vs dáng em , vội vàng mở tin nhắn lên tôi vui mừng như khi mong ước thành hiện thật, tin nhắn đầy trách móc nhưng lại mang câu trả lời mà tôi chờ đợi , em đã đồng ý ,câu trả lời làm tôi thức cả đêm vì vui sướng, đã rất lâu rồi từ khi tôi chia tay mối tình đầu vài năm trước, e đã cho tôi lại cái cảm giác mà tôi tưởng như đã không còn trong trái tim tôi ......
vì tính chất công việc của cả 2 nên chúng tôi ít gặp nhau, vẫn chủ yếu dành cho nhau sự quan tâm và chăm sóc trên những dòng tin nhắn chứa đầy yêu thương, em có cá tính mạnh , nhưng lại khá trẻ con, tính cách ấy nhìu lúc mang đến nụ cười nhưng cũng có những lúc nó làm tôi bực bội và khó chịu , em bít tôi ko thích như vậy nên cũng có gắp sửa đổi dù chỉ 1 ít, điều ấy làm tôi cảm thấy hạnh phúc .
Tưởng chừng như tôi và em sẽ tiếp tục cùng nhau bước đi trên con đường ấy đến cuối đường , nhưng cuộc đời không như mơ, tôi cũng như bao con người khác cũng có những lỗi lầm , nhưng do vài phút thiếu kiềm chế, tôi lớn tiếng và nặng lời vs em để rồi con đường của tôi và em chia 2 ngã, em đã khóc, những giọt nước mắt của em đã rơi chỉ vì 1 thằng đàn ông như tôi......1 người ko xứng đáng vs e......
giờ đây đã ko còn đủ can đảm để gặp em vì những lỗi lầm nhưng tôi vẫn lun thăm hỏi về em thông qua những người bạn, em dạo này thế nào ? có khỏe không? có còn buồn ko ? duyên phận trớ trêu cho tôi có cơ hội gặp lại em , em h đây đã có 1 người khác ở bên cạnh chăm sóc thay tôi, tim tôi thắt lại khi bít điều đó nhưng vẫn giả vờ như không có gì, để rồi sau khi về đến nhà nỗi đau ấy kéo dài , những hối hận trong tôi lại ùa về, mùn nói vs e rất nhiều điều nhưng lại kềm xuống vì giờ đây em đã ko còn bên tôi, những gì tôi chỉ cò thể làm cho em đơn giản là chúc em và người ấy hạnh phúc, lỗi lầm do tôi gây ra khi có em nhưng không biết giữ lấy em , và tôi sẽ mang lỗi lầm ấy theo tôi suốt phần đời còn lại......chúc em hạnh phúc, anh xin lỗi và cám ơn em đã dành rất nhiều thứ cho anh , mong em sẽ tha thứ cho anh nhé "người con gái đi ngang đời tôi"........................................1 lần cuối xin lỗi em.........

Hido86

Tham Mưu
Cao Thủ Massage
Moderator
15/12/13
Chủ đề
207
1,509
1,061
0 ₿
A đù! Hết Ốc Hương, Kachiusoa giờ tới lượt Hitaro thất tình!!!:eek:

Cần Một Cái Tên

Trung Sĩ
Bé Thích Massage
21/5/15
Chủ đề
10
51
45
30
0 ₿
Có cùng cảnh với bác... có điều e đó của tui đã có ck và mới có con rồi... dù đã c.t 4 năm nhưng tui k sao quên dc e đó cho tới bây giờ...