Hỏi đáp - Tình hình có thực sự khó khăn Kinh Tế - Kiếm tiền khó khăn? | Diễn đàn cộng đồng Massage Sài Gòn và Hà Nội - Việt Nam

Hỏi đáp Tình hình có thực sự khó khăn Kinh Tế - Kiếm tiền khó khăn?

Lượt xem: 304

Listerine Cool

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
26/6/23
Chủ đề
15
620
410
Khắp SG
0 ₿
Thời gian mấy năm nay, tui thấy nhiều người nói kinh tế khó khăn, kiếm tiền khó các kiểu, mà tui không biết khó khăn về cái gì, khó khăn chỗ nào và khó khăn ra sao?

Và khoảng tầm 20 năm trở lại đây cho tui hỏi năm nào mới là năm gọi là phát triển? Và phát triển thì thu nhập bao nhiêu 1 tháng thì gọi là phát triển?

Nhà cao tầng thì ngày càng nhiều, căn hộ cao cấp cũng nhiều.

Hàng quán nhà hàng thì đông nghẹt, ăn buff thì đồ ăn lên liên tục. Giá nửa triệu chứ đâu có ít. Như vậy gọi là khó khăn?

Phê la, katinat và các loại khác thì ngày ngày mỗi chỗ bán ra biết bao nhiêu ly nước, 1 ly 5 60k chỉ là uống thôi mà mất tầm nhiêu đó thì là khó khăn dữ chưa?

Ai ai bây giờ ra đường càng ngày càng không mang tiền mặt và cứ quét toàn QR. Chứng tỏ 1 điều trong tài khoản có Tiền. :ami-(47):

Vậy tại sao chúng ta không tự hỏi bản thân chúng ta đã thực sự cố gắng chưa, cố gắng nhiều chưa để có thêm Tiền?

Chúng ta có bao giờ tự hỏi làm thế nào, làm ra sao, cố gắng như nào để CÓ NHIỀU TIỀN chưa?

Tui thấy nhiều người chỉ vì cái Sĩ Diện mà hàng tháng không kiếm được thêm tiền. Vậy cái Sĩ Diện bản thân đáng giá bao nhiêu tiền? Trong khi bản thân chỉ là hạt cát ở xã hội này mà ảo tưởng bản thân. Chỉ biết ngồi ngóng mà than.

Hãy gạt cái Mặt qua 1 bên để kiếm tiền, mặc kệ ai xem thường. Đến khi bạn có Tiền rồi đó thì Họ phải cuối trước bạn.

Có nhiều người hỏi tui: Có tiền vậy sao không ăn mặc gọn gàng mà mặc như thằng bán vé số vậy? Đi xe thì xe số chỉ là chiếc Wave thôi. Điện thoại thì IP 7+

Tui trã lời: Tui không quan tâm cách nhìn của mọi người, ai muốn xem thường ai khinh thì mặc kệ. Dù tui mang áo Shipper đi nữa. Chắc gì họ bằng tui đâu. Sống cho bản thân cho gia đình, cho người iu, chứ ai rãnh quan tâm người Dưng.

Ai trên đây biết tui lâu đều biết tui có nhiều xe, ngay cả SH tui còn vứt vào 1 xó mấy năm nay chẳng thèm chạy để hư luôn thì huống chi. Và cách chơi tui như nào họ đều biết.

Bài viết này mọi người hãy suy nghĩ lại cố gắng kiếm tiền để đi Massage gặp các bé để thoả mãn bản chất Đàn ông.

Tui làm biếng viết chi tiết quá nên viết tóm nhiêu đây thôi.

Tui là Listerine Cool.

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
Ai là ai chọc bác hay coi thường bác, người bạn thân thiết của các bé, ngày ngày môi kề môi bao lần, bác Listerine Cool mà lên nguyên bài bức xúc vậy…^^

• Haha
Điểm cảm xúc: Listerine Cool

Listerine Cool

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
26/6/23
Chủ đề
15
620
410
Khắp SG
0 ₿
Nhiều lắm ông ơi, 2 tháng trước vô Bar bị chặn lại không cho vào. Phải kêu bé dắt vào :6onion17: mà vào mình như sinh vật lạ xung quanh nhìn suốt:6onion17:

hoangnguyen11dvb

Trung Sĩ
Bé Thích Massage
18/9/23
Chủ đề
14
70
38
ho chi minh
0 ₿
Có khí phách quá bác. Xin hỏi quí cao nhân làm việc gì trong giang hồ và tháng kiếm bao ngân lượng đi chốn thanh lâu tuần mấy lần zay cho tại hạ thỉnh giáo

Listerine Cool

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
26/6/23
Chủ đề
15
620
410
Khắp SG
0 ₿
Ông hỏi tui nào là công việc nào là kiếm được nhiêu? Là tui biết ông nghĩ gì rồi :ami-(47): Tui nói ra liệu ông có tin không hay lúc đó nói tui là phét. Và tui cũng không cần phải chứng minh.
Những bác nào biết tui trên đây đều biết tui như nào và tháng đi bao lần và chi bao nhiêu cho cuộc ăn chơi cho 1 tháng. Vậy nhe ông.
Bài biết tui là có động lực kêu mọi người cố gắng kiếm tiền. Bởi nhiều người nói kinh tế khó khăn khó kiếm tiền để đi Massage các kiểu nên tui mới viết bài này ủng hộ các bé. Soi mói chi mắc mệt vậy ông.

Hido86

Tham Mưu
Moderator
Moderator
Moderator
15/12/13
Chủ đề
258
2,797
2,086
0 ₿
Ông có IP 7+ là ngon rồi, t mang dép bitis rách, quần áo quê mùa đt Samsung cùi bắp, IP sắp ra IP 16 rồi mà t chưa từng cầm trên tay cái IP nào hết nè

• Haha
Điểm cảm xúc: Lạc Đời and Listerine Cool

Thich Phong Sinh

Đại Uý
Member Ưu Tú
5/12/23
Chủ đề
51
1,024
1,248
Sài Gòn
11 ₿
Ai biểu dzô bar vẫn mang áo shiper chi? Muốn mang áo đó dzô bar + dép lào / tổ ong thì thắt lưng đeo cái chìa Ferrari, Bugati, Lambogini đồ :)

• Haha
Điểm cảm xúc: Listerine Cool

Súng máy

Thượng Tá
Member Ưu Tú
6/8/22
Chủ đề
102
3,269
2,771
32
16 ₿
Sao lại lôi mình ra chi vại? 15/9 này mình thi cuối kỳ nên giờ phải tập trung học bài nè mấy ông thần. 1 học phần mấy chục củ, rớt là ko có cái răng húp cháo :cuteonion8:

Súng máy

Thượng Tá
Member Ưu Tú
6/8/22
Chủ đề
102
3,269
2,771
32
16 ₿
Quan điểm của Súng: mình sống cho mình, tiền mình mình xài, áo mình mình mặc, ko ai có quyền phán xét nếu họ ko cho mình được đồng nào. Những cái phù phiếm bên ngoài chỉ là phong độ nhất thời giống như sáng dậy trễ mặc cái quần xà lỏn áo ngủ phóng con wave ghẻ đi làm vì không kịp thay đồ chuẩn bị. Còn cái đẳng cấp thì không ai lấy được đi của mình. Ko nên bận tâm thiên hạ bác Lis ạ :cuteonion7: Think about it!

Listerine Cool

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
26/6/23
Chủ đề
15
620
410
Khắp SG
0 ₿
Rồi rốt cuộc có ai hiểu bài này nói vấn đề gì không. Không đọc thì đừng có mà cmt. Chớt quớt à mấy ông.
Kêu mọi người cố gắng kiếm tiền chứ xem thường gì ở đây.

hoangnguyen11dvb

Trung Sĩ
Bé Thích Massage
18/9/23
Chủ đề
14
70
38
ho chi minh
0 ₿
Bác hơi over rồi. Tui thấy bác viết bài kiểu truyền cảm hứng tui hâm mộ hỏi làm sao dc để tui đu theo thôi. Chứ tui đâu nói ông chém gió đâu mà kêu tui soi.

Còn cái phần bề ngoài thì do phong cách chủ tịch mỗi người thôi. Quan trọng mình có gì trao đổi với xã hội thôi. Vô quán là tiền trong túi ra ngoài tình trong tim chẳng hạn