Hướng Dẫn Tip nhỏ khi đi massage

Lượt xem: 1,757

L.O.X

Thượng Tá
Người Gác Hầm Vĩ Đại
6/12/16
Chủ đề
101
2,769
1,538
Xì Gòn
25 ₿
Chào anh em !!!!
Nay noel mà buồn quá, l.o.x gửi đến anh em một bài chia sẽ về một số trãi nghiệm khi đi massage.
L.o.x cũng chỉ có giới hạn của mình, anh em mình đi thì góp tay vào để cùng nhau có một buổi trải nghiệm vui vẻ nhé.

Việc được trải nghiệm như thế nào , " công nghiệp" "tình cảm" "chân ái".....là những đánh giá dành cho KTV .
Thế theo anh em mình nên list thế nào để nhận được một cô bé mang một trong những phẩm chất đó.
Rảnh rỗi anh em mình chia sẽ nhé, L.o.x sẽ tổng hợp lại cho anh em mình.

Anh Nam1234

Thiếu Uý
Luyện Khí Massage
7/4/22
Chủ đề
24
276
121
0 ₿
Noí chung là tóp 1 chắc đừng chảnh là dc đó Lox.
Nhiều e vô làm mặt nghiêm và thái dđộ ,có khi còn nói để nâng giá bản thân.
Không coi thường mấy e nhưng nhiều e chảnh quaq

• Love
  • Like
Điểm cảm xúc: L.O.X and Chị 3 Báo

SC17

Đại Uý
Đại Nội Mật Thám
25/9/22
Chủ đề
52
798
642
0 ₿
Kinh nghiệm newbie mới đi mx dc mấy tuần xin dc múa rìu qua mắt thợ. Nhớ đến đâu viết tới đó, khi nào nhớ lại viết tiếp nha a @L.O.X =))

Tip 1: Đại đa số sẽ ko thể nào tình cảm, âu yếm, cháo lưỡi, abc, xy các kiểu ở lần đầu gặp. Mình đã từng gặp ko dưới 3 bé, lần đầu nói là em ko để khách hôn môi nên anh đừng buồn e nha. Nhưng lần 2 thì ăn cháo no cành bụng.

Tip 2: Ko bao giờ nhận mình trẻ, cả về tuổi hay về kinh nghiệm. Có lần mình nghe bé tâm sự anh kia nhìn già mà vô cứ kêu trẻ rồi nói chuyện nhí nhảnh, mời e đi chơi các kiểu. Mấy bé làm nghề này “già” hơn tuổi rất nhiều, cưa sừng làm nghé để hy vọng bé thấy dễ gần hơn chỉ tổ mất công. Tốt nhất là thành thật, có sao nói vậy.

Tip 3: Ko khen KTV khác, cũng ko chê KTV khác. Đa số mấy bé đều trao đổi thông tin với nhau, nói vài 3 câu là mấy bé biết khách nào rồi. Viết mấy cái report mấy bé cũng sẽ xác định dc ai là ai.
Thế nên tốt nhất là đừng tỏ ra kiểu anh rành bé đó lắm rồi. Các bé rành anh hơn nhiều =))

Tip 4: Tip bằng giá vé. Tip hơn thì nói rõ lí do một cách khéo léo. Chẳng hạn có bé nói mình hôm nay e đi trễ bị phạt. Hết giờ mình tip nói để e trả tiền phạt. Bé nói nay bị nghẹt mũi, mình tip thêm nói e mua thuốc nhé. Hoặc đơn giản nhất là giả bộ ko có tiền lẻ nói thôi nay e cầm luôn. Đừng nên tip hơn theo kiểu anh sộp nên a cho e thêm, hoặc là e đẹp, e làm tốt a cho e thêm. Làm vậy nhiều dễ làm mấy bé “chán” mấy anh ko dc sộp.

THICHVU

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
18/12/22
Chủ đề
11
148
81
0 ₿
Cảm ơn ông bạn đã gợi một chủ đề hay.

Quan điểm của tôi là tôn trọng các ktv, ngay cả với ktv mát-xa mệt. Là con người, ai cũng mong mình được người khác tôn trọng, nhất là làm nghề này bị nhiều miệng đời. Tôi đặc biệt thích các ktv hơi lớn tuổi, các bạn này tay nghề khá, đã qua giai đoạn được cưng chiều, hiểu chuyện đời, và làm rất nhiệt tình. Và như vậy tôi không thích các bé quá nhi có nhiều ảo tưởng hay các ngôi sao đang bị cày cật lực. Một ngôi sao từng tâm sự rằng rất mệt mõi do khách kêu liên tục trong khi bản tính cô rất chiều khách và nhất là cô rất cô đơn, cảm thấy bị đồng nghiệp ganh ghét.

Tôi tránh tối đa việc đổi ktv; nếu có thì cũng giải thích rõ vì sao để tránh tổn thương.

Tôi cũng hỏi rõ các dịch vụ bao gồm hoặc hỏi trước khi đụng chạm và tiền tip ra sao nếu có dịch vụ cộng thêm. Nghe có vẻ hơi trần trụi nhưng kinh nghiệm cho thấy như thế đôi bên thoải mái hơn nhiều.

Tôi tỉnh táo trước những lời khen ngợi của mấy em như trẻ hơn tuổi, chân thật hay của anh bự ... nghe cho vui thôi, chứ biết nghề mấy em phải nói cho khách vừa lòng và cũng hiểu nếu gặp nhau ngoài đường, mấy em không thèm nhìn mình nửa con mắt.

Chính vì vậy, tôi thích đi mát-xa khoẻ kèm chút thư giãn nhẹ nhàng vì ít phải nghe những lời đầu môi.

• Love
  • Like
Điểm cảm xúc: L.O.X and Chị 3 Báo

Chị 3 Báo

Tham Mưu
[- XXVIII * Sugar -]
Moderator
8/1/21
Chủ đề
0
741
715
Cõi Thiên Thai
553 ₿
Đồng B
Chị 3 đồng cảm vs bác.

• Like
Điểm cảm xúc: THICHVU

nhimxu

Trung Tá
Tào Nhím
3/1/20
Chủ đề
91
1,527
1,091
38 ₿
trước tiên là nhìn sạch và thơm (tối thiểu là không hôi)
thứ hai là lịch sự , nói chuyện dễ nghe, tôn trọng đối phương

• Haha
Điểm cảm xúc: L.O.X

L.O.X

Thượng Tá
Người Gác Hầm Vĩ Đại
6/12/16
Chủ đề
101
2,769
1,538
Xì Gòn
25 ₿
Có cần phải nói tip trước cho em không ? nhất là những chỗ mình mới đi lần đầu.

• Haha
Điểm cảm xúc: Dr.MartinL

L.O.X

Thượng Tá
Người Gác Hầm Vĩ Đại
6/12/16
Chủ đề
101
2,769
1,538
Xì Gòn
25 ₿
hem biết phải hởi chớ, mình nêu bai mà

Lanhlungboy

Binh Nhì
Bé Thích Massage
25/2/17
Chủ đề
1
74
29
0 ₿
Tính ra bác may mắn đó chứ,tui đi 1 tiệm ms nổi tiếng 1 thời giờ thì hết nổi rồi,cũng đi quen 1 ktv tuổi tầm 3x cả năm nay.Nay tiệm ms đó up lên nhiều loại vé.Tui đi trải nghiệm thử,ai dè bé đó vẫn làm theo vé cũ chứ không làm vé mới.Tui mới hỏi vì sao thì bé kêu ở đây bé chỉ làm vậy.Rồi tui ok,thế để a xuống nói quản lý làm việc lại.Thế quái nào bé hăm dọa tui đủ mọi hình thức,đánh đấm,dùng gạt tàn,tui k chống trả.Vì nếu chống trả sẽ rất phiền.Thế là tui đưa tiền cho bé xong rồi về.Hôm sau tui có báo quản lý mà vì không đủ chứng cứ,nên không giải quyết được gì nhiều.Khi về tui còn bị bé chửi là đồ đàn bà.Thế đấy,mình là khách quen đấy.....hahahah

THICHVU

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
18/12/22
Chủ đề
11
148
81
0 ₿
Trời, đúng là sông sâu dể dò, khó đo lòng người. Thôi thì mình sống có tâm, không thẹn với lòng. Chúc bác nhiều may mắn ở những lần check khác.

• Like
Điểm cảm xúc: Lanhlungboy

Lanhlungboy

Binh Nhì
Bé Thích Massage
25/2/17
Chủ đề
1
74
29
0 ₿
Thanks bác,sau vụ đó tui đã quá sợ hãi rồi nên chưa dám check lại.

• Haha
Điểm cảm xúc: THICHVU