Q.7 Trải nghiệm vé Thái và 69 tại Lux 152 Quận 7

Lượt xem: 1,757

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

xeomdatmoi

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
10/5/23
Chủ đề
2
3
0
Nhà bè
0 ₿
Hello anh em

00:00 A.M 19-5-2023

Hôm nay mình lại dắt anh khách nước ngoài đi trải nghiệm massage tại một quán mới. Lux 152 Nguyễn Thị Thập, Q7. Phê khúc đầu nhưng chua khúc cuối

• Mở bài : Bv, phục vụ ân cần chuyên nghiệp và nhanh nhẹn, lễ tân tư vấn miệng ko có bảng menu nha mn. Hôm nay khách mình đi gói 700K 69 và tip cho mình 1 vé thái 500K (cho thêm 500K để mình tip bé là 1tr). Khách và mình được đưa đến phòng chờ, trà gừng (nguội), phục vụ cười tươi. Sau khoảng 15p có đào. Mình và khách được dẫn lên phòng.
  • Thân bài : Phòng ốc đẹp rộng vừa, có xông hơi ướt và xông hơi khô, tất nhiên ko thể so với Mỹ Nhân Ngư đường 9A đc . BOA 500k trc. Bé nhân viên vào làm đủ bước massage, ko có đá nóng dù vé mình là thái dù gì cũng chỉ có 60p nên thôi vào việc chườm chà body abcd . Nói chung mình khá hài lòng bé còn mời cả mì xào bò có trong combo (lễ tân tư vấn chả nói điều này ).
  • Kết bài : Mình xuống đến phòng nghỉ thì thấy khách mình cũng vừa xuống. Phục vụ mời 2 ly trà gừng (nóng). Mình và khách về. Nhưng có vẻ ổng hơi sad vì hễ thấy khách nước ngoài là các bạn làm thiếu bước và hỏi up sale nhiều
Khúc chua cay là ở đây. Bé đào có zalo mình và hôm sau nhắn mình đòi tiền boa :)))) Bảo khách chưa tip nên lễ tân phải bỏ tiền túi ra đền 700K cho đào :))) Mình hỏi lại khách và ăn chửi te tua vì ngta đã tip cho đào và cả phục vụ rồi :)))) Dù gì mình cũng phải bảo mật thông tin của khách nên ko đưa sdt của khách theo yêu cầu của mấy em gái này. Kết luận : phòng tạm đẹp, đào tạm, serv tạm, vẫn đốt bước làm khi gặp khách nc ngoài.

Cảm ơn ae đã xem bài. Ae đi quán này rồi thấy sao ạ?

Massage Luxury Quận 7

Trung Sĩ
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
13/11/19
Chủ đề
14
50
20
0 ₿
Chào anh! Cảm ơn anh đã sử dụng dịch vụ bên em. Trước tiên em thay mặt cơ sở xin lỗi vì để anh có trải nghiệm ko hài lòng 100%. Về phần KTV phục vụ nếu có gì thiếu sót mong anh thông cảm, em sẽ làm việc lại vấn đề này.
Còn vấn đề khách đi chung với anh chưa tip cho KTV là sự thật 100%.
Khi KTV đưa khách ra có báo với Phục vụ và Lễ tân rõ ràng trước mặt khách là CHƯA TIP để lát khách sẽ tip tại quầy. Và bên em có gửi video cho anh chứng minh khách ko đưa tiền tip tại quầy.

Cái này là do lỗi của Lễ Tân bên em, khi khách ra về đã ko nhắc khách về tiền tip. Nên Lễ tân sẽ tự bỏ tiền ra bù vào. Nhưng cũng cố gắng nhờ KTV nhắn tin cho anh hỏi lại khách để nếu khách có quên thì gửi cho KTV.
Vì là lỗi bên em nên giờ khách ko tip thì bên em cũng tự chịu chứ ko dám nói gì. Nhưng có 1 điều chắc chắn nếu anh nói khách tip rồi mà bên em còn đòi nữa là hoàn toàn SAI.

xeomdatmoi

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
10/5/23
Chủ đề
2
3
0
Nhà bè
0 ₿
Cảm ơn bên bạn đã phản hồi bài viết. Khách quan mà nói vấn đề quản lý tiền tip trong phòng và tip tại quầy là nghiệp vụ, đồng tiền các bạn ktv xứng đáng có là xương máu là đánh đổi, tất nhiên vẫn có thể có ngoại lệ do sai sót do chủ quan. Tuy nhiên mình chỉ là kẻ dắt mối, là tên xe ôm may mắn được bao trọn vé hôm đó, mình đã ủ máu anh hùng tính vác tiền túi bù cho lễ tân nhưng sau màn khẳng định của khách và cách ổng chơi thì mình không thể bênh phía nào cả. Vấn đề đầu tiên gây bức xúc ở đây là áp lực khi kẻ đứng giữa như mình phải chọn tin giữa 1 chủ doanh nghiệp và 1 bên là quán. Thứ 2 là mình phải mất thời gian stress khi : nếu khách tip rồi mà đôi co vs khách mình mất cả ổng và uy tín với tệp khách nc ngoài, nếu khách chưa tip thì mình là kẻ nhận sự mất mặt thay khách, nếu mình tự bỏ tiền ra gửi thì chẳng ai khen mình chơi đẹp cả "thg xe ôm ngu, nó tip rồi mà m còn dính bẫy" hoặc "thg ngơ, ko biết ai đúng ai sai mà làm anh hùng như đúng rồi". Vấn đề thứ 3 là em số 78 mình rất hài lòng không phải bàn cãi. Tóm lại người trưởng thành nói chuyện với nhau bằng kết quả. Mình mong quán luôn đông khách và ngày càng phát triển, khách đến trải nghiệm sẽ luôn vui vẻ hài lòng để các bé có thêm thu nhập.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.