[Tứ đại tài tử]<Số 29><Minh Long><Tài Tử sánh duyên cùng Tài Nữ>

Lượt xem: 4,111

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
Chào toàn thể anh em, huynh đệ diễn đàn. Sau chuyến du ngoạn thăm nàng Tây Thi mình có làm bài luận văn nộp cho nhà trường congdongmassage với hy vọng được phát cái bằng Tài Tử để sớm ngày tu thành chánh quả. Hôm nay, được tin thời hạn nộp bài còn tới cuối tuần nên tại hạ cũng tranh thủ làm thêm 1 bài nữa với chủ đề Minh Long đã chọn từ trước

Người đẹp Tây Thi mang cho mình cảm giác ấm áp, nhẹ nhàng như người yêu thì Minh Long mang đến cho mình 1 Tài Nữ đa tài với kỹ năng điêu luuyện

Có câu " Học, Học nữa, Học Mãi " nên sau khi tham khảo nghiên cứu luận văn từ các huynh đài, các tài tử đi trước như @Cường dương đại hiệp@Martin thì được biết vừa xuất hiện 1 siêu đầu bếp với vóng dáng phụ huynh,khuôn mặt học sinh Korean vừa tu nghiệp bên Japan về Việt Nam đầu quân cho Tửu Quán Minh Long. Thế là a lê hấp xách xe lên và thưởng thức tay nghề của siêu đầu bếp như thế nào và sẵn làm luận văn luôn:p:p:p

Trước hết là Thực trạng tình hình các tửu quán hiện nay ở Sài Thành. Với sự phát triển không ngừng thì các tửu quán mới mọc lên liên tiếp phục vụ tối đa như cầu cho các thực khách. Trước kia thì số lượng tửu quán ít, thiếu thông tin, thiếu món ăn vì đa số các quán chỉ phục vụ món Việt Nam. Các thực khách trước kia vì thiếu thông tin nên thường vấp phải tình trạng món ăn không tốt, kém chất lượng,nữa nạc nữa mỡ,phục vụ thiếu chuyên nghiệp, tiểu nhị vòi tiền, chặt chém khách hàng ....
Hiện nay, với sự phát triển của kinh tế cũng như khoa học kỹ thuật và sự hội nhập WTO thì các món ăn khác dần dần du nhập vào Việt Nam tiêu biểu như món Thái, món Nhật, món Hàn,...

Do đó, tình trạng trên dần được cải thiện và các thực khách cũng dần trải nghiệm được nhiều món ăn ngon, bổ, rẻ từ các nước và mọi miền đất nước. Congdongmassage là nơi tiên phong đầu tiên có khoa nghiên cứu về lãnh vực ăn uống :D:D giúp các huynh đệ khắp nơi kiếm được những tửu quán ưng ý và món ăn hợp khẩu vị.

Với thực trạng trên, tại hạ đã đi đến kết luận là sẽ tới Minh Long để cảm nhận món ăn nơi đây. Và thực sự như các huynh đài đi trước đã nói mình đã được siêu đầu bếp du học Japan và Thái về phục vụ những món ăn tuyệt vời. Không những thế năng khiếu âm nhạc của em còn rất tuyệt mà 2 huynh đài đi trước chưa thưởng thức được, âu cũng là do duyên số. Vậy mới nói em là tài nữ đa tài mà lị :rolleyes:

Trước khi vô phần chính thì mình xin đánh giá vài dòng về tửu quán Minh Long
Phòng ăn: rộng rãi sạch sẽ, có thiết kế toalet bên trong luôn, bàn ăn sạch khăn trải bàn thơm tho sạch sẽ
Phòng luyện công: nhiệt độ vừa phải, mau nóng rất ok
Tiểu nhị:vui vẻ
Giữ xe: nhiệt tình dắt xe dùm

Chấm điểm tửu quán: 4/5 sao

Phần chính phục vụ món ăn các miền Việt Nam và các nước Thái, Korean, Japan.

Đầu tiên là mình chọn món Việt: ngồi nói chuyện tâm sự với em thì được biết em du học được khoảng 4-5 và vừa về tửu quán Minh Long, vừa trò chuyện bla bla... vừa kiểm tra độ chín của trái cam lai bưởi. Ối zời ơi căng và chín mọng, trắng sáng và mới đẹp làm sao. Sẵn tiện kiểm tra luôn món sò lông ướp như thế nào để tí đầu bếp còn nướng mà ăn thì ôi thôi toẹt vời nước mỡ hành dạt dào thơm phức chỉ đợi nướng nữa mà thôi

Tiếp tục là món Thái vừa cay nồng vừa ngọt ngào: khi được chiêm ngưỡng đôi tuyết lê ấy của em thì mình biết ngay đây là đôi tuyết đẹp nhất mà mình từng thấy và khi chạm vào thật kỹ thì mình biết em phục vụ món ăn theo tiêu chí hàng Việt Nam chất lượng cao không có bàn tay của thuốc tăng trưởng như những chỗ khác. Bạn hãy tưởng tượng đôi tuyết lê căng mọng trắng muốt ấy từng tấc từng tất áp vào lưng kèm theo chiếc lưỡi ấm áp mà ươn ướt rà từ dưới lên trên từ trên xuống dưới, một cảm giác thật phiêu thật bay bổng tràn về tâm trí. Thỉnh thoảng đôi môi ấy, đôi tuyết lê ấy lại lướt lên lướt lên nữa và áp sát vào khuôn mặt của mình, cảm nhận được hơi thở ấm nóng của em,đôi gò bồng đào căng mọng của em mà lòng chỉ muốn quay lại và thưởng thức ngay. Cảm nhận được hương thơm từ tóc em lướt qua gò má, bầu ngực căng tròn áp vào chỉ muốn cắn ngay 1 phát.

Thế rồi em bảo mình quay lại để đến món Thái pha trộn với món Japan và cũng là món chính của bữa tiệc hôm nay: vẫn là bài Thái nhưng lần này mình được nhìn kỹ hơn đôi tuyết lê căng mọng ấy đang từ từ ... từ từ áp lên tiểu huynh đệ và phục vụ món Bánh Mì Kẹp Xúc Xích trong truyền thuyết. Lúc đó phải nói là mình phải vận nội công hết sức mới không buông súng đầu hàng sớm, thật sự rất phiêu các huynh đài ah. Tiếp đến là đôi môi ấy trườn lên từ từ đến ngực và tại hạ cũng tranh thủ khám phá đôi tuyết lê đó cũng như cắn vài ngụm cho đỡ thèm nãy giờ phải nói là ngon gì đâu luôn Em hôn ngực lick ti rất kỹ rất đã chứ không hời hợt như những em khác. Quả thật siêu đầu bếp du học có khác luôn đem đến cảm giác rất mới lạ

Phần chính là Món ăn Japan tên là BJ, phải nói là món này là mình khoái nhất và mong chờ nhất trong các món ĐẶC BIỆT: Em là một nghệ sĩ đa tài với khả năng thổi sáo điêu luyện . Vừa được ăn vừa nghe em thổi sáo kèm theo bài hát Japan kinh điển thì huynh đài nào cũng phải ngã ngựa mà thôi. Em thổi sáo rất nhiệt tình và mình thì không chịu kém cũng tranh thủ đánh đàn hòa nhịp với em. Em thổi sáo bằng đôi môi gợi cảm còn mình gảy đàn bằng ngón tay linh hoạt, 1 người thổi 1 người gảy hòa nhịp với nhau như 1 bản nhạc du dương nhẹ nhàng, rồi từ từ lại dồn dập dồn dập, nhanh hơn nữa, mạnh hơn nữa, tốc độ hơn nữa và sắp rồi... sắp rồi chúng ta sắp đến đỉnh điểm cuối cùng của bản nhạc rồi, và rồi BÙM mọi tinh hoa như vỡ òa cho cả 2.

Một sự no nê thỏa mãn tột cùng dành cho cả thực khách và đầu bếp. Người được ăn món ăn ngon cũng vui mà người nấu cũng vui

Sau khi ăn uống no nê thì cũng xuống quầy tính tiền cho các món ăn Việt Thài Hàn Nhật 500k và tiền bao phòng riêng 280k

Kết thúc 1 ngày du ngoạn Minh Long bằng niềm vui thoải mái hân hoan và no nê

Kết luận của bài luận văn như sau: Tửu quán Minh Long phục vụ tốt, món ăn chất lượng, hợp khẩu vị,đặc biệt là Tài Nữ 29 kết hợp nhiều món ăn rất đã. Sẽ ghé lại Minh Long 1 ngày không xa

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
Chúc mừng Tài Tử sắp lấy bằng Master Chef

• Like
Điểm cảm xúc: thanhphuong and MrxXx

thanhphuong

Trung Sĩ
Checker Nghiệp Dư
2/9/16
Chủ đề
13
227
112
34
0 ₿
Dự là đại hội lần này sẽ đông vui lắm đây. Toàn các anh hùng hào kiệt lai láng văn chương tụ hội về ... Dù sao cũng mừng bác ngon chym

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
hihi toàn tài tử ẩn dấu ko mà, ông cũng zi chứ đâu kk

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
Pác khiêm tốn quá. Chúc pác đạt giải cao trong event. Giờ ngồi hóng kết quả bình chọn thôi

Martin

Thượng Uý
Cao Thủ Massage
29/7/16
Chủ đề
36
1,117
1,715
0 ₿
So với các pác, Martin chỉ là con đom đóm dưới ánh mặt trời mà thôi

Định Mệnh

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
1/3/16
Chủ đề
1
136
89
27
0 ₿
Report kiểu này thú vị thật. Chắc pác cũng đầu tư thời gian và chất xám lắm đây
Like mạnh

Mèo Mập

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
30/1/14
Chủ đề
2
223
62
0 ₿
Mừng thớt ngon trym. Đọc rp của pác nhớ lại thời sinh viên bảo vệ luận văn quá
Pé làm ca mấy giờ vậy pác @MrxXx

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
Chào pác. Mình nhớ ko nhầm thì e làm 12h tới 12h đêm đó pác

Reaper

Binh Nhất
Bé Thích Massage
19/2/16
Chủ đề
3
63
36
0 ₿
Khá ấn tượng với bác, bài viết hay, đầu bếp kim khổ dâm rồi.

• Like

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,771
4,536
30 ₿
Hihi. Tks pác nha

Connor

Binh Nhì
Nhập Môn Massage
7/11/15
Chủ đề
1
162
57
44
0 ₿
1 bài rì phọt cực chất. triệu like cho bác. sẽ tái nạm với em này 1 ngày gần nhất

• Like

Tobi Trần

Binh Nhất
Bé Thích Massage
23/11/16
Chủ đề
3
74
25
29
0 ₿
mấy bác viết văn hay quá tiểu đệ dk tham gia mà thấy vậy tiểu đệ lui về hậu cung thui kkkk

• Like
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.