Vài chia sẻ cho các bạn newbie mới bắt đầu khám phá massa tại SG!

Lượt xem: 3,075

hungmap0090

Binh Nhất
Bé Tập Massage
18/7/16
Chủ đề
3
27
19
34
TPHCM
0 ₿
Chào các bạn, nếu các bạn nào đang đọc những gì mình viết thì có lẽ là newbie đang tìm tòi học thêm này nọ để khám phá thế giới massa tại SG này. Mình cũng không phải là dân chơi hay chuyên nghiệp gì cả, cũng đã từng mê chơi món này và tự bản thân học hỏi được nhiều điều thôi. Nay mình muốn chia sẻ tới các anh em một chút để tránh anh em mất vui vì những cuộc chơi không ra gì.

Trước khi đọc tiếp những lưu ý nhỏ phía dưới thì anh em hãy nhớ một qui tắc quan trọng: không yêu đương!

Tuyệt đối không được yêu hay động lòng gì với các em khi mới bắt đầu tập chơi. Vì đơn giản khi tập chơi các bạn sẽ đam mê lắm, thấy rất lạ lẫm, gái thì quá xinh, ăn nói ngọt ngào nên lòng khó mà tránh được cảm giác thích thú, đê mê. Hãy nhớ, bỏ, chỉ chơi cho biết!

Còn dưới đây là vài điều ngắn gọn, các bạn có thể tham khảo thêm khi bắt đầu chơi:

1. Chơi vừa sức: trừ các đại gia đã có sẵn tiền khi sinh ra đời thì còn lại đều phải đi kiếm tiền. Nếu tiền không phải của bạn làm ra bạn có quyền chơi thoải mái, tùy bạn thích. Nhưng nếu tiền bạn vất vả làm , không nói là sinh viên - công nhân thì vui lòng chơi vừa sức. Vừa sức ở đây là các bạn có thể tham khảo những địa điểm nho nhỏ, phù hợp giá tiền trên các diễn đàn để mà đi chuột bạch, có thất bại cũng không sao, đừng đam mê đến những nơi cao, vừa thâm hụt vốn lại vừa khó mà chơi tiếp cận được vì các em ở đây nhu cầu rất cao.

2. Đừng quá tin quảng cáo: có rất nhiều diễn đàn chia sẻ ăn chơi nhưng hãy nhớ là đừng tin hết vào đó. Sự thật rất khác xa, nếu bạn đọc review thì hãy chuẩn bị tinh thần là cao lắm khoản 80% như đã đăng còn lại phát sinh đủ điều. Trừ những chia sẻ của các thành viên quen thuộc hay là quen biết thì có thể tin tưởng hơn chút.

3. Tìm hiểu dịch vụ: mỗi giá vé tại các chi nhánh đều có thể khác nhau và chất lượng khác nhau. Bạn nên tham khảo trước thứ mình muốn, chơi như nào để chuẩn bị. Khi tới nơi sẽ phát sinh nhiều thứ, bạn phải nắm sơ trước để hỏi lại, nếu không nhiều địa điểm rất hay giấu khuyến mãi. Lưu ý là thời gian massa đăng trên web chỉ là thời gian tối đa thôi nhé, đừng nghĩ là được phục vụ đủ như thế.

4. Học cách nói chuyện: ăn nói là con đường ngắn nhất dẫn tới thành công khi ăn chơi. Đừng quan tâm cái tôi quá mức và cũng đừng lặng im quá mức. Hãy học cách chia sẻ cởi mở với locker, với các em để hiểu nhau hơn. Nhưng nếu bạn là lần đầu thì khuyên bạn đừng nên "khai" ra vì không phải lúc nào sự thật cũng được trân trọng! Hãy nói nhỏ là bạn có quen với anh này, anh kia, hay là được quản lí giới thiệu. Các em sẽ có chút "đề phòng" với bạn và tất nhiên bạn cũng hưởng lợi với nhiều bài bản hay.

5. Đừng quá tiết kiệm: Cái này giống với phần 1, chơi vừa sức. Tức là khi bạn mua Tic bao nhiêu thì hãy chuẩn bị tệ lắm bấy nhiêu tiền tip, đừng kì kèo thấp quá vì như vậy sẽ không vui. Các em phục vụ cũng rất vất vả trừ những em làm quá tệ các bạn nên báo quản lí khi xuống thanh toán ngay. Trong thế giới ăn chơi, tiền chính là chìa khóa dễ nhất để mở cửa niềm vui, trình độ thể hiện qua cách xài tiền.

6. Tránh khoe khoang: đừng nói quá về cuộc chơi của bạn. Bạn là dân mới đi check, đi chuột bạch và bạn về khoe một cách thái quá với những người mà chưa đi hay sợ đi thì có thể hấp dẫn nhưng nếu bạn gặp phải dân chơi thì bạn sẽ hố to. Ăn chơi thoải mái hay không đều là do mình hưởng thụ, nếu có thể hãy học cách im lặng, học hỏi thêm khi đi chơi vs những người lớn. Họ sẽ dạy bạn rất nhiều thứ hay mà bạn không tài nào nghĩ ra được.

7. Đừng thất vọng: Bạn lần đầu đi chơi thử và cảm thấy quá tệ. Đừng thất vọng có thể do bạn chưa biết cách chơi. Hãy kiên nhẫn học hỏi. Sự thật là ở mỗi nơi đều có nhân viên này nhân viên kia, mỗi người đi chơi thì một ý khó lòng mà toàn vẹn. Chưa kể bạn chưa có kinh nghiệm nên các em sẽ không phục vụ bạn đầy đủ hết vì lười. Cố gắng học hỏi kinh nghiệm, tìm địa điểm có uy tín để thử chuột bạch lần đầu.

8. Nay mình hứng nên viết dài vậy chứ rất lười. Thôi tạm dừng ở 8 điều cho nó đẹp con số. Điều thứ 8 rất đơn giản: không yêu đương, không động lòng. Hãy nhớ kĩ!

Chúc các anh em có nhiều chuyến ăn chơi thú vị, đừng quên công việc và cuộc sống nhé!

gambit

Binh Nhất
Bé Thích Massage
12/4/18
Chủ đề
5
76
55
44
0 ₿
9. Mọi thứ đều có thể thay đổi. Dù bạn được 1 ai đó rất uy tín giới thiệu về 1 cơ sở hay 1 bé nào đó rất tốt thì cũng không chắc chắn bạn sẽ được phục vụ tốt. Vì điều đó còn phụ thuộc vào thời điểm, địa điểm, con người,... thậm chí là tâm trạng nữa. Nên đừng buồn lâu nếu bị sập hầm, vì đi massage nhiều thì ai cũng từng bị sập hầm cả.

rhinoman11122

Hạ Sĩ
Tiểu Đệ Massage
18/3/15
Chủ đề
7
387
161
0 ₿
Great. Ket bạn zalo nhé bồ, làm được hết 8 điều bồ nói hết rùi, chỉ có qui tắc đâu tiên độ khi chưa thuộc lắm, còn độnglòng nhiều lắm haha

• Like
Điểm cảm xúc: hungmap0090

Ruado

Binh Nhất
Bé Tập Massage
19/9/15
Chủ đề
3
34
4
38
0 ₿
Nhớ khoảng 15 năm trước lúc mới ở tỉnh lẻ lên SG, bị mê mệt 1 cô ở 1 cơ sở bờ kè nhiêu lộc. Ăn uống ko dám, để dành đủ tiền để đi gặp. Nhưng lúc đó vào massa để đấm bóp,chưa bao giờ thư giản hay sờ mó. E biết mình ko có nhiều tiền nên mấy lần Tip cũng từ chối ko lấy. 1 kỷ niệm đẹp

KamaSu

Thượng Sĩ
Cao Thủ Massage
13/11/18
Chủ đề
17
1,662
2,502
CongDongMassage
0 ₿
Bài viết của bác như trông thấy một đóm sáng khi đi lạc trong đêm tối.
Ví von một chút nhưng thực sự là như vậy !

• Like
Điểm cảm xúc: -- COVET -- and gambit

vicky113

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
23/10/15
Chủ đề
18
616
332
Massage miền Nam
0 ₿