Tôi&Em Vì đó là em #58 à

Lượt xem: 255

Garryyau

Thượng Tá
Văn Sỹ Phong Lưu
26/7/18
Chủ đề
110
3,800
1,863
5 ₿
Đây là bài viết mang tính tâm sự nhiều hơn. Cũng suy nghĩ rất lâu. Và thật sự những dòng này anh muốn dành tặng em cô bé à. Trong lòng anh chất chứa rất nhiều. Nhưng ko biết nói sao với em. Thôi thì mượn những dòng viết vội này gửi đến em. Mong ngày nào đó vô tình em đọc được. Cô học trò #58 ơi em biết chăng là

Lúc mới gặp ban đầu anh đã mến em rồi. Thật tình cờ. Em cho anh cảm giác rất lạ. Kiểu vụng dại thời học sinh. Hay chút rụt rè tuổi mới lớn. Hay cảm giác được chở che. Có thể là tất cả. Từ vóc dáng đến khuôn mặt em đều khắc vào anh. Anh nhớ như in lần nào đến em mặc đồng phục gì. Nói thật anh ko quá quan tâm các vòng của em đâu. Đối với anh "cảm" quan trọng nhất. Này, anh nhớ như in mỗi lần gặp em mặc đồ gì đấy. Em khoác lên bộ đồng phục nào cũng có nét riêng của mình. Cách em đón ánh mắt anh. Rồi phong cách khiến anh thấy thật gần nhưng vẫn muốn sát hơn nữa. Em biết không. Mặt anh vốn vô cảm hay thậm chí là lạnh băng nhưng em đã làm anh phải trút cái đó xuống những lần em bước vào. Chẳng biết em cảm nhận được chăng. Nhưng thấy em thôi là tim anh lạc nhịp mất rồi.

Ngoại trừ lần đầu ra thì các lần sau anh ko kêu em đấm đá. Vì sao ư? Thời gian đó anh dành nói chuyện với em. Mà kể ra cũng lạ lắm. Thông thường ko mấy người cạy được miệng anh. Mà sao gặp em anh lại thổ lộ nhiều tâm sự vậy. Uhm có khi em chẳng cần khuyên nhủ gì đâu. Chỉ cần em lắng nghe là đủ. Nhiều lúc nhìn mắt em tròn xoe ngây ngô hay mỉm cười tinh quái, là anh lại xuyến xao

Có lúc anh ko giữ được vẻ nghiêm nghị mà bất giác ôm và hôn em. Giờ nhớ lại cảm giác ấy. Anh khó diễn tả được có chăng chỉ nói là mãn nguyện.

Em ko quá yểu điệu thục nữ. Cũng chẳng ẻo lả tha thướt hay điệu đà. Skills của em ko mạnh bạo như nhiều người anh từng biết. Ơ vậy anh mê chỗ nào? Vì
Em vẫn là em của thuở nào
Thời thơ mắt biếc mộng ngàn sao
Thời men nhẹ lén hồng lên má
Em, có biết ko lúc thơm em lý trí anh bay rất nhiều. Dù là ở chỗ nào. Em cũng làm anh say. Khi anh nắm tay của em. Hơi thở anh thật mạnh. Mà em lại rất là dịu làm cho anh thấy mọi thứ diễn ra như nước chảy mây trôi vậy đó. Nhớ có lúc kề bên nhau, em nhắm mắt như để cảm nhận nụ hôn của anh. Anh thấy như ở cạnh người tình lúc ban sơ ấy.

Anh nhớ lần gần nhất gặp em. Hôm ấy có vẻ em ko khoẻ. Nên anh ko màng những thứ khác. Chỉ cần em kế anh là đủ. Lúc ấy anh kể vài điều. Nhưng chung quy là toàn những câu ngắt quãng nhỉ. Vì dù anh có tâm trạng. Nhưng gặp em là tan biến. Anh chỉ muốn. Được ôm em thật chặt. Lắng nghe nhịp tim của em. Cảm nhận từng hơi thở. "Em có thấy được niềm vui trong mắt anh không?" Anh ko rõ. Nhưng anh thích cách em ngại ngùng khi hôm nay thấy anh này lạ hơn mọi hôm. Cũng có những khoảng lặng. Nhưng đó là giây phút anh trân trọng em tựa vào anh được rồi. Cần gì hơn đâu ha. Cảm thấy gặp em bao nhiêu lần cũng ko đủ. Dù nghe tin em nghỉ dài hạn. Nhưng thật tâm anh vẫn chờ. Đến lúc gặp lại em. Anh sẽ nói nhiều về lòng này hay chỉ im lặng ngắm em nhỉ. Mà em nè keep contact nha. Đôi lúc chỉ những dòng tin nhắn. Chỉ vài câu bông đùa của em cũng làm anh bớt stress nhiều ấy. Mà nè đừng có hỏi anh lý do. Vì chỉ biết đó là em

Súng máy

Thiếu Tá
Cao Thủ Massage
6/8/22
Chủ đề
78
2,488
2,049
31
0 ₿
:cuteonion7:Ta yêu em bằng mây ngàn biển rông....Yêu em vì chỉ biết đó là em. Love it!

• Like
Điểm cảm xúc: Garryyau

noname.limit

Đại Uý
[* KC - Tình Thánh *]
22/4/23
Chủ đề
47
673
567
Bình Dương
0 ₿
Úi dà,... mới sáng mà đọc thấy ước át quá zị ta... mai No sẽ mở bài này cho bác hát tặng Bé và mọi người nhé.:ami-(47):

• Like
  • Haha
Điểm cảm xúc: Súng máy and Garryyau