Xin chỉ giáo cách thức xông hơi - massage

Lượt xem: 2,471

Indiana Jones

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
12/11/18
Chủ đề
1
1
0
35
0 ₿
Thân chào các anh em, mình vừa gia nhập diễn đàn đang tìm hiểu thêm về massage, trước mình cũng có đi massage ở 1 số nơi, mình có vừa thắc mắc mong anh em có thể hỗ trợ giải đáp giúp mình nhé
  • khi nhậu xong có nên xông hơi cho tỉnh rượu bia hok các anh em ( mình cũng hay đi nhậu tiếp khách lắm :confused: )
  • xông hơi ướt trước hay xông hơi khô trước là tốt vậy các anh em
  • mình thấy có bạn bảo nên tắm trước khi xông thì liệu có tốt hơn xông rồi tắm không các anh em
  • thời gian xông hơi khoảng bao lâu là được vậy anh em
Mong anh em chỉ giáo thêm nhé, cảm ơn các anh em

ĐộcCuCầuBại

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
6/7/17
Chủ đề
14
221
115
35
0 ₿
tui thường xông hơi xong thì ngồi khô mồ hôi xong mới tắm. Còn nhậu xong thấy xông hơi tỉnh hẳn ra nhưng cũng có người nói nhậu mà xông hơi dễ đứng tim @@
mình thích xông khô hơn nên xông ướt cũng ko nhiều mà chắc cái nào trước sau cũng được. Vài suy nghĩ của mình :):):)

• Like
Điểm cảm xúc: Brand

vicky113

Thượng Sĩ
V.I.P Member
23/10/15
Chủ đề
18
616
331
Massage miền Nam
0 ₿
- Thường thì khi nhậu xong các AE hay thích xông cho khỏe, tuy nhiên tùy vào mức độ men bia thấm mà xông ít hay nhiều hoặc k xông
+ Nếu men bia vừa phải thì có thể xông hơi vài phút cho khỏe
+ Còn nếu quá nhiều thì theo Vic k nên xông, có vài trường hợp nhậu quắt cần câu rồi vô xông hơi mà k ra được ( Đi luôn)
- Xông khô và ướt cái nào cũng được cả, hoặc chọn 1
- Tắm xong phải lau khô thiệt khô hoặc đợi 5-10', --> tốt nhất là xông hơi xong - matxa - tắm lại ( quy trình dành cho ms thường)
- Thời gian xông thì tùy : trung bình 5-10' tùy nhiệt độ phòng xông, nhưng đừng quá 15' sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe nhé

• Like

Brand

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
13/11/17
Chủ đề
5
149
13
0 ₿
trước giờ biết nhậu xỉn vô xông cho tỉnh thôi chứ chưa biết vụ này, lần sau phải chú ý mới được. tks pác nhé, ah mà tui hỏi ké cái nếu xông hơi xong ra ngâm mình nước lạnh có ổn ko bác nhỉ

Jenter07

Thượng Uý
Bản năng vô cực
22/9/17
Chủ đề
37
1,482
619
0 ₿
Nên ngâm nước ấm nhé bác

• Like

Jenter07

Thượng Uý
Bản năng vô cực
22/9/17
Chủ đề
37
1,482
619
0 ₿
Ngâm ấm trước vì khi bác xông ra mà ngâm lạnh liền, thay đổi nhiệt độ đột ngột sẽ không tốt cho sức khỏe

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx

TonTon

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
16/9/18
Chủ đề
7
96
51
0 ₿
nếu bác say mà cảm giác còn tĩnh kiểm soát được tay chân thì nên vào xông, quắc cần câu thì nên đi ngủ :)) vì vào xông mà ngủ thì tuyệt đối không nên.
Xông hơi thì lịch trình là ướt trước khô sau, sau đó ra ngoài cho khô mồ hôi. (Có chổ ngâm chân bằng nước nóng). Rồi vào tắm lại (tắm bằng nước ấm, nước lạnh cơ thể hạ nhiêt đột ngột không tốt). Xông ước thì khỏi bàn, xông khô nếu có hương liệu để vào nước thì sẽ tốt hơn.
Thời gian xông thì bác canh đến độ mà mồ hôi đầy mình là đi ra được. Lúc đó cơ thể đã giãn nỡ ra kích thích tuần hoàn máu hơn. Nếu bác vận động mạnh như tập gym thì khi xông lâu hơi chút để cơ nó có thời gian mà hồi phục nhiều hơn, ra ngoài ít đau nhứt hơn.

• Like
Điểm cảm xúc: MrxXx and Jenter07

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
138
4,773
4,537
30 ₿
tui cũng chỉ dám xông hơi, ngâm chân và ngâm nước ấm chứ chưa dám thử ngâm lạnh sợ teo lun kkkk

• Like
Điểm cảm xúc: Jenter07

Jenter07

Thượng Uý
Bản năng vô cực
22/9/17
Chủ đề
37
1,482
619
0 ₿
Ngâm lạnh cơ thể bị giảm nhiệt đột ngột không tốt cho cơ thể, thường lúc chơi thể thao hay mệt mỏi tắm nước lạnh sẽ giúp cơ thể được massage, lưu thông máu, khí huyết nhưng trong trường hợp xông hơi xong ngâm lạnh là phản khoa học

kv2006

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
26/11/13
Chủ đề
4
101
14
48
0 ₿
đi chơi bên nhật, thấy mấy chú 50 60 tuổi xông hơi xong là nhảy xuống bồn nước lạnh ( 8 -10 độ) 1 phút leo lên, và làm 2 3 lần vậy đó. lúc đó ko dám nhảy. hỏi hướng dẫn viên thì nói là làm vậy để đẩy hết chất cặn bã trong cơ thể và làm nhỏ lỗ chân long.
về vn dzo massage khỏe thấy bồn nước lạnh, chơi liều nhảy thử, mới nhảy xuống nó lạnh từ dưới chân lạnh lên, chuột rút chân lun, ráng leo lên, về nhà bị cảm lạnh 1 tuần lun. nói chung là yếu thì đừng ra gió giống em :(

• Like
Điểm cảm xúc: Brand and vicky113

Brand

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
13/11/17
Chủ đề
5
149
13
0 ₿
chắc do bên nhật nó lạnh rồi nên quen cái lạnh chăng, cơ mà nhảy xuống nước lạnh chuột rút chân còn đỡ nha pác, rút sao teo thằng em luôn là khổ à :p:p:p

ĐộcCuCầuBại

Trung Sĩ
Luyện Khí Massage
6/7/17
Chủ đề
14
221
115
35
0 ₿
cái này chắc tùy thể trạng đó pác chứ ko quen nóng lạnh đột ngột là đột... tử lun á

Tieuphong004

Tập Sự
Bé Thích Massage
12/10/18
Chủ đề
0
62
26
40
0 ₿
Nóng lạnh kiểu này cũng hay đó chứ ,mình cũng có thử qua cũng đã lắm ah nha.Nhưng xem thể trạng bữa đó minh yếu yếu thì đừng nên thử.

Thaihoa

Binh Nhì
Bé Thích Massage
13/11/18
Chủ đề
1
55
28
0 ₿
nhậu xong xông khô là đúng rồi, chứ xông ướt không tốt bác nhé