Hỏi đáp Ấm Ức Nhờ Anh Em Tháo Gỡ

Lượt xem: 950

MrLE

Thượng Sĩ
Nhập Môn Massage
24/11/19
Chủ đề
16
159
59
45
0 ₿
Xin chào anh em, chuyện là chuyến đi massage vừa rồi, nói chung thì chuyện cũng không lớn lao gì. Trước đây mình hay đi massage bé làm tốt nhiệt tình là tip bằng vé, nhưng do lần vừa rồi mình đi thì có vấn đề nhỏ xảy ra, làm mình cứ ấm ức mấy hôm nay, nên mình viết lên đây xin hỏi ý kiến anh em đóng góp để mình có thêm kinh nghiệm
Chuyện là:
Mình đi vé thư giãn 2 lần, do lần 2 mình có cảm giác mệt và đau nên mình không ra được, về phần KTV thì nói thật lòng bé làm rất công nghiệp, nhưng vẫn có cảm xúc nên mình cũng không phàn nàn gì.
Sau khi xong mình xuống tính tiền và mình TIP theo cảm nhận của mình, mình TIP thấp hơn vé 200k, nhưng lần này cả nhân viên và KTV đều làm khó mình, và yêu cầu mình phải TIP bằng vé hoặc hơn. Còn nói móc nói mé mình là anh đi chơi mà tiếc gì 100k 200k, còn chửi mình nữa chứ. Mình không muốn lớn chuyện nên mình im lặng ra về. Hên là mình đi taxi, đi xe chắc gì được ra về.

Theo anh em mình TIP vậy là đúng hay sai

• Haha
Điểm cảm xúc: Cung Thủ and dautu

dautu

Tập Sự
Bé Tập Massage
16/7/20
Chủ đề
0
10
3
0 ₿
Ông sai luật chơi rồi còn nói gì nữa

Cung Thủ

Trung Uý
Trưởng Lão Massage
26/3/21
Chủ đề
27
744
608
0 ₿
Ca này khó xử à nha, bé làm công nghiệp mà bác vẫn có cảm xúc :3onion24:

dautu

Tập Sự
Bé Tập Massage
16/7/20
Chủ đề
0
10
3
0 ₿
Lâu dài hay ko là do cách hoạt động của cơ sở nhưng trước mắt là bác cũng có sai bác nên nhìn nhận chuyện đó, vd bé làm ko tốt bác lên rv bảo đảm là bé đó vô blacklist ngay í mà

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Bạn tip vậy là sai rồi. Nói chứ mình cũng từng tip giống bạn. Ktv chấp nhận nhưng bọn phục vụ một hai đòi tip bằng vé.và mình làm lớn chuyện luôn. Cuối cùng vé 5 xị.mình tip 3 xị vẫn ngẩn cao đầu đi về. Chả sợ đứa nào.
Vì mình nghĩ như vậy mới xứng đáng với dịch vụ cung cấp
Phải ntn mới tip bằng vé chứ đã mua vé giá trên trời rồi.mà làm dở như hạch. Sao đòi tip bằng vé được

• Like
Điểm cảm xúc: gà con mới lớn and DrStrange

Lực phạm

Tù Binh
Banned
5/12/18
Chủ đề
11
1,966
1,952
Hồ Chí Minh
0 ₿
Vậy nó muộn màng lắm rồi. Tại thời điểm đó nếu ktv làm không tốt thì mình sẽ nói thẳng vs quản lý cơ sở,với ktv.
Tiền tip thể hiện sự hài lòng của dịch vụ.

• Like
Điểm cảm xúc: gà con mới lớn

Alester

Thượng Sĩ
Luyện Khí Massage
19/2/22
Chủ đề
19
286
88
HCM
0 ₿
Theo tôi, tip = vé là việc ai cũng biết, nếu bác để tới hết giờ dịch vụ thì cũng phải thanh toán đúng dich vụ, còn 1 cái hay 2 cái, nếu là vấn đề nv ko làm thì khác, còn vấn đề của khách thì vẫn phải thanh toán thôi. CS ko tốt, thì sẽ bị dần lụi tàn. Bác cho biết cs để ae né ra.

SamuraiSG

Tập Sự
Bé Thích Massage
2/4/22
Chủ đề
0
57
65
0 ₿
Thư giãn 2 lần là thuộc về massage mệt rồi, thường thì massage mệt có quy định tip tối thiểu bằng vé mà.

Ngũ Thân Vương

Trung Tá
Hầu Vương Trộm Đào
24/4/21
Chủ đề
90
1,717
1,495
31
Cửu Long
0 ₿
Chabba Smile
Luật chơi là luật chơi. Out 1 lần rồi không out đc lần 2 thì vẫn phải tip 2 lần. Còn vấn đề thợ công nghiệp thì nói trực tiếp quản lý. Cơ sở sẽ có hướng giải quyết. Nếu không cứ mạnh dạn lên 1 bài viết thì cơ sở tự tìm mình xin lỗi. Còn nhiều bác thái độ quá coi chừng ra khỏi cơ sở có người dí. Còn nhân viên làm bình thường mà bác ko ra đc 2 cái mà tip dưới mức vì bác cứ nghĩ là ra 1 trả tiền 1 là thua.

• Like
Điểm cảm xúc: Hãy Tin Tui and El25

Ngũ Thân Vương

Trung Tá
Hầu Vương Trộm Đào
24/4/21
Chủ đề
90
1,717
1,495
31
Cửu Long
0 ₿
Chabba Smile
Nhiều người mới vô tắm thôi đuổi ktv ra cũng phải bo không ít thì nhiều vì nhìn thấy rồi. Còn nhiều bác đi ms vì đam mê không bao giờ ra cái nào vẫn tip. Ngành dịch vụ nó không tốt thì mình không đi lần sau và cho anh em né luôn.

• Like
Điểm cảm xúc: pokerist

Listerine Cool

Trung Sĩ
Tiểu Đệ Massage
26/6/23
Chủ đề
10
423
228
Khắp SG
0 ₿
Thà Bro đi 1 cái. Bro đi 2 cái mà cái 2 không ra được. Nhưng bé vẫn làm cho Bro cái 2 mà.
Về công nghiệp hay ko thì Bro xuống quầy ý kiến, hoặc lên bài chia sẻ ae. Để cơ sở có hướng giải quyết. Còn nếu cơ sở ko có trên đây thì chịu vậy.
Còn về phần típ, bé đã làm đủ bài, Bro nói cũng vẫn có cảm xúc vậy thì sao gọi là công nghiệp. Và phần tip sẽ ngang vé chưa giãm. Này giống như là mặc định bên Mệt rồi.
Các ý khác có Bro @Ngũ Thân Vương nói hết rồi.

• Like
Điểm cảm xúc: Hãy Tin Tui

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
Theo nghiên cứu của đơn vị Trinh Thám chuyên đo lường Cảm Xúc Hài Lòng Massage thì theo X là vầy
Tip như vậy ĐÚNG hay SAI ---- ĐÓ LÀ VỪA ĐÚNG MÀ CŨNG VỪA SAI

Theo tâm lý thì đi massage hay sử dụng dịch vụ nào đó, mà không hài lòng thì Tâm Lý chung ai cũng đều cảm thấy mức chi phí bỏ ra là không phù hợp, nên bác chủ topic có tâm lý tip ít đi cũng không Sai. Tuy nhiên cũng không Đúng vì bác cũng thư giãn cái 1 rồi, cái 2 bác mệt và đau gì đó, nhưng KTV cũng đã làm đầy đủ thì bác nên TIP đủ cho các bé, tip ít đi 100-200 cũng không giải quyết được gì

Còn khi xuống phản ánh mà cơ sở không ghi nhận, còn chửi hoặc uy hiếp khách thì đó là SAI QUÁ SAI ở cơ sở rồi

Thế nên cách giải quyết tốt nhất là không hài lòng ở dịch vụ thì
----> phản ánh ở quản lý hoặc người có thể giải quyết ở cơ sở ( đừng phản ánh lễ tân hay locker vì các vị trí ấy chẳng giải quyết được đâu, có khi còn mang tác dụng ngược đấy )
-----> Quản lý không giải quyết hài lòng thì cứ trả tiền đủ, ra về cho an toàn. Lúc này có thể bỏ không đi tiệm đó nữa hoặc viết bài cảnh báo trên diễn đàn đó là lựa chọn của bác