Chút chia sẻ về massage vuốt lướt

Lượt xem: 7,714

blacknguyen

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
3/10/16
Chủ đề
14
109
77
0 ₿
Đôi dòng chia sẻ trước. Gần 20 năm massage, theo quan điểm và trải nghiệm của mình, mình chia massage làm khoảng 5 dạng

1. Massage khoẻ: xưa mình hay đi Ngọc Anh, sau này có đi PXL 1 lần.
Massage khoẻ là massage khoẻ, khoẻ ra khoẻ.

2. Massage kiểu khoẻ, có thư giãn HJ/BJ: đây là kiểu massage ngày xưa, giờ thì còn nhiều: Đại Nam, Đệ Nhất, Bảo Khang ... Thư giãn hồi trước chỉ HJ nhưng giờ có chỗ BJ. Minh Tâm cũng tạm gọi là kiểu này, nhưng có nhiều em tới Z luôn. Xưa mình rất thích Bảo Khang HJ và Boss BJ. BK xưa đi em Nhi 39 hoài, người Rạch Giá, eo nhỏ vú bự, skill đầy đủ. Boss thì khoái em Linh 15, hai chị em người Huế 28 29, ... Chắc phải 5 năm rồi chưa đi Boss, 7-8 năm chưa đi BK.
Kiểu này phần khoẻ vẫn ổn, dĩ nhiêu không bằng loại 1 nhưng cũng ổn.

3. Massage kiểu bây giờ, không biết gọi chung là gì, như hệ thống Dubai, Hoàng Gia, NDL ... Đám bạn mình thì gọi là massage vua. Mình thì hồi xưa gọi là massage kiểu Mr Chì, vì lần đầu mình trải nghiệm là ở Cần Thơ hồi 2016, mấy tháng liền tháng nào cũng một lần lên xe TB đi Cần Thơ. Sau này SG mới có.
Kiểu này phần thư giãn BJ nhiều hơn, phần khoẻ kém đi rất nhiều, đấm bốp bốp bóp vài cái lấy lệ. Trong dòng massage này, cái mà mình quan trọng nhất là tắm chung, là tắm chung chứ ko phải kiểu tắm heo như Phụng Thuỷ Hoàng Thành ngày xưa. Các em làm onsen giờ cũng khó, khách nào cũng tắm chung ngâm bồn lâu thì làm dăm bữa là bệnh, mà làm sơ sài thì lại mất đi trải nghiệm.
Trong khoảng 5 năm gần đây, mình đi loại này là chính. Nhiều nhất là PA. Các cơ sở khác ghé vài lần, cũng phải hơn 10 cơ sở khác. Tuy nhiên, gần đây các em ấy hơi công nghiệp, mình tụt cảm xúc khá nhiều, thỉnh thoảng vẫn ghé để ôm ấp sờ mó chứ không thích như hồi trước.

4. Massage chịch. Loại này không nói ở đây, SG cũng "coi như" không có. Tuy nhiên, phải nói là được massage gần đủ bài rồi chịch phát nó có cái sướng riêng.

5. Massage vuốt lướt. Đây là loại gần đây mình hay đi.
Massage vuốt lướt ko thể xếp cùng các loại 1 2 3 được. Phần massage khác massage khoẻ, không thể đem lại cảm giác như đi massage khoẻ được. Nhưng được những bài xoa bóp, vuốt, miết, nhấn. Những bài này cũng có tác dụng giúp khoẻ khoắn, sảng khoái.
Và phần đi kèm là vuốt lướt. Thực ra có cái quái gì thần thánh đâu, chỉ là những động tác mơn trớn tạo hứng tình thôi.
Một vài chỗ không cho HJ. Một vài chỗ cho HJ. Joko thì thường khách quay lại lần 2 mới có, nhưng có vẻ giờ cũng làm ráo.

Tại sao gần đây mình thích đi vuốt lướt. Mỗi người mỗi gout chơi, mình giờ ngoài 40, vợ con đầy đủ, nhưng cảm giác được mơn trớn, chiều chuộng, nâng niu không thể có ở vợ, cũng không thể có ở bồ, không có ở 2 kiểu massage đầu. Với kiểu massage vua, rất rất ít KTV đem lại cảm giác đó cho mình, cứ coi như do mình xui đi.
Đi massage vuốt lướt, cảm giác chậm rãi. Thư thái. Yên tĩnh. Sạch sẽ. Ừ, sau này mình lại quan tâm nhiều tới sạch sẽ.
Một số em làm vuốt lướt có kỹ năng HJ rất ổn. Cũng hay.

Một số cơ sở vuốt lướt mình đã đi, chia sẻ kinh nghiệm cho anh em. EMO và VIB mình bỏ qua ngay từ đầu, vì tìm hiểu qua thì họ không cho HJ.

MEN SPA

Chỗ này viết đầu tiên, vì ít cái để nói nhất, và cũng vì mình đi đầu tiên và cũng là lần duy nhất. Mình thấy bài massage cũng tạm được, phần vuốt lướt lạ nhưng không tình cảm lắm. Phần HJ nhiều chiêu. Nhưng MS 3/2 không đem lại cho mình cảm giác thích. MS HH thì gọi không thèm gọi lại, mình lại không thích dùng zalo lắm. Đọc review về các em khác (mình đi em Ly) thì thấy toàn chê. Thôi cho cả hệ thống MS bỏ qua.
À kế bên MS HH có tiệm mì Quảng Pleiku, thằng em xã hội của mình mở. Ăn khá ngon, anh em ăn thử. Nhớ là vị Pleiku khác vị nơi khác nha. Phở khô nhà nó nấu cũng bình thường.

ORCHIDS PHÚ NHUẬN

Chỗ này mình đi 4 lần. Mi, Ngân, Hà, Thuỷ. Nga thì nhiều người khen quá, mình hơi lười check thử. Điểm chung là các em này có nét xinh, mặn mà. Kỹ thuật làm spa từ khá tốt đến tốt. Đi spa ở O.PN và O.Q7 cảm thấy rất ổn phần khoẻ.
Mi vú to, rất chịu chơi. Cho mình nghịch từ trên xuống dưới. HJ tận tình. Mấy em kia cũng chịu khó làm, dù skill thì không đa dạng lắm. Thuỷ có vẻ ok nhất về HJ.
Sau 4 lần đi 4 em này, mình hết hứng với O.PN, vì mình thích các em bên O.Q7 hơn. Ngoài ra, mình ghét vụ để xe bên này quá.

ORCHIDS Q7

Cùng Orchids thì mình thích bên Q7 hơn, chỉ có một nhược điểm là xa. Mình lại hay đi giấc đi làm về ngày trong tuần, kẹt xe vl.
Mình đi bên này hơn 10 lần. Riêng Ngọc đi 4 hay 5 lần gì đó. Ngọc đẹp theo gout của mình. Mình thích gương mặt của Ngọc. Ngọc làm khoẻ rất hợp ý mình, và làm HJ cũng nhiệt tình. Chỉ ghét cái không cho bóp vú. Nhưng mà nằm nhìn Ngọc đẹp quá.
Các em ở Q.Q7 cũng như O.PN, có phần làm khoẻ khá tốt và tốt, phần HJ mỗi em mỗi khác. Mỹ thấy ổn, vú bóp sướng. Duyên nhiệt tình nhất. Tiên khá nhiều skill mơn trớn. Vy cũng ổn. Quỳnh mặt xinh, làm cũng ok nhưng lạnh lùng. Trong các em này, có Mỹ mình đi 2 lần.
Mình vẫn thích O.Q7, trừ vụ xa quá. Đi xong về tụt hết cả cảm xúc.

HASU

Hồi đầu mình không thích Hasu vì thấy anh em chê nhiều. Nhưng đi Hasu lại thấy không tệ như vậy. Hasu giá cao hơn Orchids. Nhân viên Hasu trẻ hơn. Bài vở thì từ khoẻ tới HJ mình thấy Hasu lại mỗi em một kiểu, có khác nhau. Mình đã đi Hasu 11 lần, nhưng chỉ 4 em.
Mình đi em Nguyên nhiều nhất, trước khi em ấy nghỉ thì 6 lần, vì mình thích bài mơn trớn và thích cái mặt dâm của em nó. Ghét cái không cho sờ bím. Giờ em Nguyên đã trở lại, lấy tên Tú, và mình đã có lần thứ 6 gặp em ấy. Mình sẽ còn gặp em ấy dài dài, vì cảm xúc của em ấy mang lại. À mà gần 20 năm qua, tính ra chỉ có Nhi BK hay Linh 15 Boss là mình gặp nhiều hơn Nguyên/Tú Hasu, nhưng họ đã là quá khứ.
Một em mình đi 3 lần là Đan. Bài vở kém em Nguyên. Nhưng quậy hơn Nguyên chút xíu. Và cái giọng Huế đó mình thích.
Phương đi 1 lần, giờ nghỉ rồi. Cũng hay. Em còn lại mình không nhớ tên luôn.

JOKO

Cũng như Hasu, nếu như chỉ vì thấy chê nhiều quá mà không đi thì mình đã bỏ qua Joko. Cái phòng nhỏ nhỏ của Joko mang lại cho mình cảm xúc ngày xưa, chỉ khác cái là không khoét tường chia đôi cái máy lạnh.
Phần xoa bóp và mơn trớn của Joko là nhất. Chỉ có em Nguyên Hasu với những bài riêng là có thể mang lại cảm xúc tương đương các em ở Joko. Một phần vì các em ở Joko xinh, mặc đồ cũng dễ thương nên tăng thêm cảm xúc. Các em Joko khá đều tay, bài giống nhau. Em Tr và một em mình giấu tên (mình đã hứa với em đó là không chia sẻ thông tin em đó) làm phần này rất đúng ý mình, những cái chạm tinh tế. À mà em của mình làm HJ chịu khó hơn, có skill hơn, và cũng cho mình khám phá hơn so với em Tr.
Hai em khác mình đã đi thì chỉ đi 1-2 lần, cũng xinh, bài vở cũng như mặt bằng chung Joko nên không có gì đặc biệt để chia sẻ.
Tính ra nếu không gộp 2 Orchids lại thì Joko là cơ sở mình đi nhiều nhất, đến nay đã là 13 hay 14 gì đó.

Trong thời gian sắp tới, trừ phi có ngôi sao nào nổi lên, còn lại khi mình muốn đi, mình sẽ gọi xem các em Nguyên Hasu, em Joko của mình và em Tr Joko em nào trống thì đi, nhưng dĩ nhiên ưu tiên Nguyên và em của mình, Tr là sơ cua thôi. Những phút êm đêm bên các em thật sự là điều mình thích, những động tác mơn trớn gợi tình đó, tạm thời mình tìm ở các em ấy.

Kể ra camapro có liên kết với các cơ sở vuốt lướt thì tốt.

xXxRonxXx

Tập Sự
Bé Tập Massage
23/6/23
Chủ đề
0
14
6
TP.HCM
0 ₿
Mình thích cách riview của bác :D Rất chân thật
Bác có gu cá nhân tương đối giống mình ở một số nơi mà mình đã từng đi qua ở trên :D

blacknguyen

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
3/10/16
Chủ đề
14
109
77
0 ₿
Khúc trên có nhầm lẫn xíu, mình đi em Nguyên trước khi nghỉ là 5 lần, mới đây đi lại 1 lần, cộng lại là 6 nha.

blacknguyen

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
3/10/16
Chủ đề
14
109
77
0 ₿
Kể ra Camapro có khuyến mãi vuốt lướt thì tốt, chứ tính ra mình cũng đốt gần 40 chai cho món này trong nửa năm qua =))

• Like
Điểm cảm xúc: tamlangak

blacknguyen

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
3/10/16
Chủ đề
14
109
77
0 ₿
Mình cũng trả lời thật là có 2 em, nói vậy thôi không nói rõ được. À mà ko phải massage khỏe hay vuốt lướt nhé.

• Like
Điểm cảm xúc: xXxRonxXx

Vuitrekhoe123456

Tập Sự
Bé Tập Massage
19/10/22
Chủ đề
0
33
17
0 ₿
Đoc bài của bác , m thấy có m trong đó.Trước đây m cũng đi nhiều cơ sở ms lắm,tất cả cơ sở bác đi m cũng từng đi rồi.Tính m đi ms thì không muốn Nuru hay bj chỉ cần hj là được, trước đi ms mệt thì cũng k ưng lắm các em đòi bj nhưng mình bảo hj cho anh là đc rồi.
Sau đó thì hay đi Đại Nam, Đại Nam Sài gòn,Đệ Nhất, Rạng Đông Phạm Ngũ Lão.... ở đây thì các e xinh chỉ hj, nhưng lại k có phần vuốt lướt tạo cảm xúc.
Sau thời gian tìm tòi thì mới biết hệ vuốt lướt và m cũng chuyển hoàn toàn qua bộ môn này.Nơi đầu tiên m biết là Joko, ngày đó thường cứ tuần m đi 1-2 lần, sau lên dd mới biết nhiều cơ sở hơn, như Orchis Phú Nhuận, Or Q7, rồi Men, Hasu, VIB, My spa , Calla. Trong đó có VIB và Calla đi nhiều lần nhưng k có hj,nhưng lại được những thứ khác.
Gu mình giờ cũng chỉ là tìm nơi thơm tho sạch sẽ vào nằm nghỉ ngơi các e vuốt lướt nhẹ nhàng thiu thiu ngủ chút,lúc sau có kích thích được ra hay không ra thì cũng k thành vấn đề, nhưng hj ra thì happy hơn

• Like
Điểm cảm xúc: anhql

LinhNho45

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
30/4/20
Chủ đề
0
3
0
39
0 ₿
Sao k ai nói về Emo ta, nơi đầu tiên tui trải nghiệm massage vuốt này...

Mà review hây quá bác

tanthanhle

Tù Binh
Banned
26/9/15
Chủ đề
41
490
565
53
0 ₿
quan điểm mình thấy hiện nay kg có cs nào đạt yêu cầu vuốt lướt art. Đã làm khỏe vuốt art thì không hj, cần hj thì đi ms có dịch vụ này trong bài của cs
Đa số mấy bác làm ms được vuốt lướt hứng lên thì đòi hj, ktv phải chìu ý vì tip hay vì chìu khách, mất chất dần...
Emo thời kỳ đầu làm rất hay, nhất là mấy em bên Hát Giang-TB, sau này khâu quản lý lỏng lẻo, mấy em làm tào lao

Vuitrekhoe123456

Tập Sự
Bé Tập Massage
19/10/22
Chủ đề
0
33
17
0 ₿
T cũng chỉ thích vuốt lướt cảm xúc thôi, đi cơ sở có tiếng vuốt lướt lâu nay mà giờ đèn xanh cho hj thấy rất công nghiệp và k cảm xúc luôn

Mr Lonely

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
15/2/15
Chủ đề
3
322
80
0 ₿
Giờ thích qua Joko mà các em cũng ít cho đụng chạm quá nên hơi buồn

Mr Tron

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
25/11/23
Chủ đề
0
1
0
hcm
0 ₿
Làm nick mới dg định hỏi thì đọc được bài của ông, quá chi tiết và đầy đủ nên ko cần hỏi nữa.

Với độ tuổi tui với ông thì đi matxa kiểu xưa là thích nhất lại an toàn cho gia đình.

Thanks ông đã chia sẽ !!!

Huyphong3022

Binh Nhất
Luyện Khí Massage
17/12/21
Chủ đề
6
208
96
0 ₿
Đoạn này bác giống em lun nè. Xin chia sẻ tí về Calla đc ko bác ơi. Cũng nhìu lần tính trải nghiệm mà do dự vụ ko có hj hay vuốt lướt quá huhu

Cha Nội

Tập Sự
Trưởng Lão Massage
29/7/18
Chủ đề
0
981
336
37
0 ₿
mấy cháu sợ nổ bóng thôi!!!

valkyrie1990

Tập Sự
Bé Tập Massage
8/12/16
Chủ đề
0
43
37
34
0 ₿
hj trong mấy cs massage có phải là massage bn đđâu,vào nó muốn sục c mình cho ra để lấy tiền,massage 15 năm trước thì đúng là vậy,nên giờ dân chơi mới hoài niệm tìm tới loại hình vuốt lướt này.

Cha Nội

Tập Sự
Trưởng Lão Massage
29/7/18
Chủ đề
0
981
336
37
0 ₿
hơn 15 năm trước massage nó như bảo khang hay yhct bây giờ, 60p thì vào nó làm siêu khỏe tầm 25-30p mà tay nghề nó chuẩn sau đó nó hj hoặc bj cũng nhẹ nhàng từ tốn đầy cảm xúc.

• Love
Điểm cảm xúc: Trở Lại

blacknguyen

Trung Sĩ
Nhập Môn Massage
3/10/16
Chủ đề
14
109
77
0 ₿
Dạo này mình lại qua VIB. Thấy Joko nhạt hơn ngày xưa.
Em Nguyên Hasu thì đổi nghệ danh mình gặp lại vài lần, giờ qua Thủ Đức. Xa quá, nghỉ. Đi chơi thư giãn mà xong phải lội cả chục km thì bỏ qua.

Trở Lại

Binh Nhất
Tiểu Đệ Massage
16/11/23
Chủ đề
6
358
245
Sài Thành
0 ₿
còn đâu nữa cái massage đầy kỷ niệm đó, giờ đây công nghiệp đấm xíu lật lại BJ ko một tí cảm xúc gì luôn.

• Like
Điểm cảm xúc: Cha Nội