Cột sống lưng hơi đau sau khi giẫm lưng

Lượt xem: 4,538

changngoc

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
8/2/16
Chủ đề
2
6
3
0 ₿
Hi mọi người, khi massage thường KTV hay giẫm lưng.
Họ thường có động tác dùng 2 chân nhúng ấn lên cột sống kêu rắc rắc.
Nhấn 3 lần.

Khi về nhà, mình cảm thấy vùng nhấn đó có cảm giác khang khác và cưng hơi đau đau.
Mọi người có gặp tình trạng này không?

• Like
Điểm cảm xúc: Bắp Nấu

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,470
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Ẹc ẹc để biết chắc chắn có bị gì ko, khuyên bác nên đi khám càng sớm càng tốt, cột sống quan trọng lắm, cẩn tắc vô áy náy.

• Like
Điểm cảm xúc: quy gia

quy gia

Tập Sự
Nhập Môn Massage
20/12/15
Chủ đề
0
122
25
Thành phố Hồ Chí Minh
0 ₿
Khuyên bạn nên đi bác sĩ ngay,chuyện này ko đoán mò được. Riêng cá nhân tui ko bao giờ cho mấy em ktv đi lưng vì đâu phải em nào cũng được đào tạo bài bản đâu ,đúng như bác @KaChiuSoa nói: cột sống quan trọng lắm .

Zlat

Đại Uý
Cao Thủ Massage
24/11/13
Chủ đề
50
1,065
449
0 ₿
Đi ms k bao giờ cho ktv dậm lưng +bóp gáy. Đã có nhìu truong hợp như bác xảy ra. Chúng qui thì e k cố ý nhưng nói thật là các e chả biết gì về ms thật sự đâu. Cẩn tắc vô áy náy nhé

Bachngocduong

Binh Nhất
Tiểu Đệ Massage
23/7/16
Chủ đề
4
354
51
35
0 ₿
Bác có thể bị lồi đĩa đệm hoặc trượt đốt sống . trường hợp này phải mổ. bác chuẩn bị 80 chai đến 100 chai mổ đi . hoặc bác có thể pm tui . chỉ cách cho.

vicky113

Thượng Sĩ
Sư Huynh Massage
23/10/15
Chủ đề
18
616
332
Massage miền Nam
0 ₿
Đa số các ktv đều không biết cách giậm lưng, không biết điểm nào cần nhấn, chỉ biết khi nhấn vài ba lần có tiếng kêu là được (vì không được đào tạo đúng, đa số các chứng chỉ ms đều mua, nên tay nghề không có). Tuy nhiên điều đó sẽ dẫn đến 1 vài chấn thương nơi cột sống, nhẹ thì phần mềm (1 hoặc 2 ngày sẽ khỏi), nặng thì xương hay cột sống (mức độ nghiệm trọng hơn).....
-> kinh nghiệm: không cho ktv giậm lưng trong bất kì mọi trường hợp nào, giỏi lắm là đi lưng thôi( dùng chân chà phần lưng, đi qua đi lại)

danchoi80

Thượng Uý
V.I.P Member
2/4/14
Chủ đề
37
1,357
666
0 ₿
Ko sao đâu, vài ngày là khỏi thôi, rút kinh lần sau nhe. Còn sợ thì đưa pcx 100 chai kìa, ahihi

đơikuđơn

Tập Sự
Bé Thích Massage
26/9/16
Chủ đề
0
78
12
27
0 ₿
Hôn qua e đi DK e số 11 dậm nhấn cũng kêu rắc rắc về ngủ dậy cũng ê ê lưng(chắc làm 2 shot nên v)giờ binh thuong vs khỏe r ...ko bjk bác trên đi mấy shot ??

KangGaru

Tập Sự
Nhập Môn Massage
18/2/16
Chủ đề
0
112
59
0 ₿
Nhúng như vậy rất là nguy hiểm ,khối lương của ktv dồn vào đầu bàn chân đè xuống rồi nhúng nữa thì đốt sống lưng đang nằm ngang sao chịu nổi. hạn chế làm kiểu này nha 500 anh em.

changngoc

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
8/2/16
Chủ đề
2
6
3
0 ₿
1 shot thôi à, giờ vẫn còn cảm giác kỳ kỳ ở cột sống chỗ nhấn.
Sáng giờ có tập ưỡn lưng ra sau vài lần

Bắp Nấu

Binh Nhất
Nhập Môn Massage
13/4/16
Chủ đề
3
150
21
34
0 ₿
- Chắc bác bị KTV nhấn sai rồi, tôi nhấn hoài có sao đâu

CAT&DOG

Tù Binh
Banned
28/3/16
Chủ đề
4
867
141
25
0 ₿

tớ cũng có suy nghĩ như bạn và cũng không đi lưng và bóp gáy.

Electro

Binh Nhì
Luyện Khí Massage
4/1/15
Chủ đề
1
323
149
0 ₿
Đó là lý do ko bao giờ cho dậm lưng hoặc ấn lưng bằng chân :( :(

changngoc

Binh Nhì
Bé Chưa Biết Gì
8/2/16
Chủ đề
2
6
3
0 ₿
Đi chụp xquang và bác sĩ nói không sao.
Giờ vẫn còn đau âm ỉ tuy ko đau nhói ở vị trí đó nhưng rất khó chịu.
Mà minh to con chứ ko phải nhỏ:(

phongtran8421

Tập Sự
Bé Tập Massage
8/10/16
Chủ đề
0
24
2
34
0 ₿
Thấy ko bớt thì bạn đi khám bác sĩ đi, chứ đụng vô cột sống là nguy hiểm lắm, ôm hận cả đời như chơi.
Mình thì chỉ cho mấy em quen giậm lưng thôi ;)

KaChiuSoa

Tham Mưu
Người Truyền Cảm Hứng
Moderator
30/3/15
Chủ đề
72
1,470
1,145
0 ₿
Juno Emmons
Bạn đừng chủ quan, to con thì cột sống chịu nhiều áp lực hơn, càng phải kỹ hơn nha bạn.
Nên nghỉ ngơi 1 2 tuần, nếu chưa thấy đỡ và ko tin vào kết quả chụp X Quang, bạn có thể đến những bệnh viện lớn để chụp cộng hưởng từ MRI cột sống chổ bạn bị đau, tuy giá hơi cao khoảng 2tr-2tr5 nhưng cho bạn thấy đc tất cả rắc rối về cột sống nếu có.